Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: yong-in
Thu gọn cột thông tin

[2016] Soul Mate/ Thất Nguyệt và An Sinh/七月与安生/ Mã Tư Thuần, Châu Đông Vũ/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 13-10-2016 19:47:28 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-10-2016 19:48:52 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-10-2016 19:49:52 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-12-2017 22:46:31 | Xem tất
ôi, thấy có Mã Tư Thuần và Châu Đông Vũ là mình không chần chừ mà nhảy vào luôn, cảm ơn ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-12-2017 02:57:20 | Xem tất
Nghe nhỏ bạn nói hay lắm nên xem thử. Thank subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-12-2017 08:31:18 | Xem tất
Ôi tướng quân Mã Tư Thuần đã trở lại, lần này vào vai một cô gái hiền dịu và tình cảm lâu năm bền bỉ với người bạn thuở ấu thơ của mình.Mình phải down về xem mới được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2017 21:48:46 | Xem tất
Xem phim vì có nhiều sự tò mò dành cho bộ phim này. Tại sao nội dung phim lại bị Đại lục cấm chiếu, có gì nhạy cảm lắm đâu. Một bộ phim làm nên 2 ảnh hậu Kim Mã. Nội dung phim rất hay và cảm động, không kém sự bất ngờ. Thanks Subteam nhiều lắm!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-1-2018 22:12:52 | Xem tất
từ hồi 2 bà thím này sự kiện nào đi chung là cũng dính lấy nhau là đã hóng phim này rồi
tui muốn coi 2 bả thể hiện gì trong phim mà sao ở ngoài xà-nẹo nhau dữ vậy

ưng MTT từ hồi Tai Trái của anh Tô đạo diễn già nhà tui, người gì đâu cười lên phát cưng lắm luôn
Thanks ST *bắn tim*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-1-2018 12:53:15 | Xem tất
Có ai cho mình xin preview không ạ. Nhìn cái poster mà tò mò về phim quá ^_^. Chắc tải về coi dzị
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2018 09:05:35 | Xem tất
Có ba cái kết được viết ra. Một cái kết để kể cho Tô Gia Minh nghe, cũng chính là cái kết để kể cho những người thân xung quanh cuộc sống của Thất Nguyệt nghe. Một cái kết được viết ra trong những trang sách do An Sinh viết, hay chính là ước mơ của hai cô gái có tên Thất Nguyệt và An Sinh. Và một cái kết của hiện thực. Bạn thích cái kết nào nhất?

"Mở đầu của câu chuyện được viết như thế này: một Thất Nguyệt phiêu bạt biết rằng, một ngày nào đó khi cô ấy quay đầu lại, người luôn bên mình như hình với bóng - chắc chắn là một An Sinh đang sống một cuộc sống hạnh phúc."

"Hai chúng ta đều rất thích giả vờ. Nhưng mà cậu giả vờ trông không giống gì cả. Người thực sự thông minh, căn bản là sẽ không để người khác biết được mình thông minh. Cậu ngốc quá! Cứ thích làm bộ làm tịch suốt, lại chẳng biết che dấu bản thân mình chút nào cả."

"Hay là tớ không kết hôn nữa. Hai chúng ta cùng nuôi nó lớn. Cậu là mẹ tốt, tớ là mẹ xấu. Tớ sẽ dạy nó ngày ngày trang điểm ăn diện, làm đổ biết bao chàng trai. Còn cậu, dạy nó học hành cho tốt, biết phấn đấu, ngày nào cũng thi cử tốt."

"Cho dù là như vậy, cũng nên để mình làm mẹ xấu. Làm cách nào để lấy lòng người lớn, làm sao để giả vờ ngoan ngoãn, cái này là sở trường của mình."

Lúc An Sinh ra đi lần đầu tiên, An Sinh nói với Thất Nguyệt lúc tàu chuyển bánh: "Nếu cậu giữ mình ở lại thì mình sẽ ở lại."

Lúc Thất Nguyệt ra đi, An Sinh nói với Thất Nguyệt: "Cậu ở lại với tớ đi." Còn Thất Nguyệt nói với An Sinh: "Cậu đi cùng tớ đi."

An Sinh nói với Thất Nguyệt: "Cậu yên tâm, đợi sau khi cậu sinh con xong, cậu muốn đi đâu thì cứ đi, muốn đi bao lâu thì đi." Thất Nguyệt nói: "Tớ muốn sống tự do tự tại, giống như cậu vậy."

Hai cô bé An Sinh và Thất Nguyệt đọc được trong sách nói rằng: "Nếu bạn dẫm lên cái bóng của một người khác, thì cả đời người đó sẽ không bao giờ rời xa bạn. Nhưng An Sinh nói cả đời thì dài quá, cô ấy chỉ muốn sống đến năm 27 tuổi thôi. Nhưng kết cục thì Thất Nguyệt mới là người sống đến năm 27 tuổi.

Trong một An Sinh tự do tự tại, muốn đi đâu thì đi, muốn sống sao thì sống, muốn nổi loạn thì nổi loạn - luôn có một Thất Nguyệt luôn muốn có một cuộc sống yên ổn, một gia đình bình thường, yên yên bình bình sống đến hết cuộc đời.

Trong một Thất Nguyệt có gia đình hạnh phúc, cuộc sống bình ổn thì cũng luôn có một An Sinh nổi loạn, tự do tự tại.

Trong cái kết của An Sinh viết đã thực hiện được đủ đầy những mong muốn của cả hai, An Sinh đã có một cuộc sống bình yên, tràn ngập yêu thương mà cô hằng mong muốn, Thất Nguyệt cũng có những chuyến phiêu lưu làm cô thấy vui vẻ hạnh phúc.

Trong An Sinh có Thất Nguyệt, trong Thất Nguyệt cũng có An Sinh. Thất Nguyệt và An Sinh vốn dĩ là một.

Bình luận

Bạn viết hay quá, thật sự bộ phim này rất hay và sâu sắc.  Đăng lúc 21-7-2018 05:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách