Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Shaphiraable
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Big Fish & Begonia/ 大鱼海棠/ Đại Ngư Hải Đường/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 4585 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
51#
Đăng lúc 7-4-2018 19:20:02 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5 Sức gió

Bài hát Đại Ngư đã đưa mình đến đây, mình lần đầu tiên xem phim kiểu hoạt hình của Trung nên cảm thấy rất mới mẻ. Cảm giác khi xem thấy khá giống với Glibi của Nhật, bộ phim cũng cảm động y như mấy bộ Glibi vậy.

Nói về nội dung phim, mình thật sự rất không thích nhân vật Xuân một chút nào cả dù tình cảm của cô ấy dành cho Côn hay cho Tưu có cảm động như thế nào thì mình vẫn không cảm nổi. Dù sao thì lúc cuối cùng cô ấy biết cách hi sinh thân mình dù đã muộn nhưng vẫn không hề biết gì về sự hi sinh của Tưu dành cho cô ấy cả.

Nhân vật Tưu làm mình day dứt suốt mấy ngày liền vẫn chưa thoát ra được khỏi sự ám ảnh về tình yêu, lòng tốt và sự hi sinh của cậu ấy. Đối với mình nam chính chính là Tưu mà không phải ai khác, vì Tưu là người đã đặt tên cho Côn, cá lớn cũng xuất phát từ cậu ấy, không có cậu ấy thì Xuân chẳng làm được gì cho Côn cả. Cái kết khiến mình rất đau lòng, cũng khá lâu rồi mình mới xem lại một bộ phim cảm động khiến mình khóc nhiều đến như vậy ( dù sao mình cũng là một đứa ưa thích phim ngược nên cảm giác xem rất thoả mãn). Điều an ủi duy nhất đó chính là sau một kiếp rong chơi trần thế thì họ cuối cùng vẫn trở về bên nhau.

Dù sao thì đây cũng là một bộ phim rất cảm động, rất đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 7-4-2018 21:59:21 | Chỉ xem của tác giả
Vừa được coi phim lại vừa được bình luận cảm xúc, thêm phần được thưởng nữa. Có ai hào phóng bằng Kites không nhỉ. Cám ơn các bạn nhiều. Tôi yêu các bạn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 7-4-2018 22:08:56 | Chỉ xem của tác giả

Bài Cá lớn của Chu Thâm đã đưa mình đến đây. Lúc đầu thật sự chỉ mới nghe nhạc cứ nghĩ là phim truyện hay điện ảnh chứ không nghĩ là hoạt hình. Bài nhạc quá hay, giờ là phải xem phim nữa, quá thú vị.
Cảm kích các bạn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 11-4-2018 10:48:10 | Chỉ xem của tác giả

Nội dung phim này cũng là lạ, nét vẽ cũng rất dễ thương.
Không ngờ phim này của Trung đấy, lúc thoạt nhìn hình tưởng là phim của Nhật.
Cám ơn Subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 11-4-2018 13:04:05 | Chỉ xem của tác giả

"Ta sẽ hóa thành mưa gió nhân gian, ở bên cạnh muội."

Xem một bộ phim hoạt hình mà chẳng thể thoát ra được khỏi nhân vật Tưu. Xuân vì Côn mà mang họa lại cho mọi người, lại vì mọi người mà hi sinh bản thân. Xuân chẳng bao giờ quay lại để thấy được, Tưu đã hi sinh cho mình những gì. Là ai đã đặt tên cho Côn, là ai đã giúp Xuân bảo vệ cho Côn, là ai đã vì Xuân mà bị rắn hai đầu cắn suýt đánh mất cả tính mạng, là ai đã chấp nhận đánh đổi tuổi thọ để chuộc lại cho Xuân, cuối cùng, là ai đã hi sinh tính mạng mình, chỉ vì để đưa Xuân đến nhân gian, cho Xuân hạnh phúc? Tưu lặng lẽ yêu Xuân, lặng lẽ mang những điều tốt đẹp nhất đến với Xuân mà chẳng mong mỏi một sự hồi đáp nào. Tình yêu của Tưu thậm chí còn chẳng cất thành lời một lần nào. Rồi nó cũng như mưa gió nhân gian, ở bên cạnh Xuân, như chính Tưu vậy.

Cảm thấy vai trò tốt đẹp của Côn đã kết thúc kể từ khi Côn chìm xuống đáy biển rồi. Lúc đầu tưởng Côn là đại diện cho sự thiện lương tốt đẹp, xong cuối cùng thì Côn chỉ là bắt nguồn của những bất hạnh. Dù lỗi chẳng phải của Côn, nhưng vẫn chẳng thể xóa bỏ cảm giác đó được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 12-4-2018 08:28:34 | Chỉ xem của tác giả
Khóc như mưa khi Tưu biến mất. Xem xong không biết ai là nam chính luôn. Cưng nhất bé em gái của Côn. Nhưng xuất hiện có xíu rồi mất tiêu luôn.
Bài OST Cá lớn hay quá.
Chỉ cần tấm lòng con lương thiện, đúng sai đều là chuyện của người khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 16-4-2018 19:53:49 | Chỉ xem của tác giả

Xem Trailer và tóm tắt nội dung thì có vẻ đây là một bộ phim thần thoại hấp dẫn nên giờ vào tải về và xem thôi. Cảm ơn đội ngũ subteam đã cho ra mắt một sản phẩm giải trí.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 18-4-2018 10:42:17 | Chỉ xem của tác giả

Đây là lần đầu mình xem phim hoạt hình của Trung theo thể loại này
Nét vẽ khá dễ thương, nhạc phim hay
Cảm ơn Subteam nhiều lắm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 25-4-2018 23:06:31 | Chỉ xem của tác giả

Tuy trước giờ ít xem film hoạt hình của Trung Quốc, nhưng sẽ xem thử vì nội dung về tình bạn khá hấp dẫn.
Thêm vào nữa hình ảnh các nhân vật trong film đẹp nữa.
Cảm ơn st, hi vọng sắp tới st ra mắt nhiều film hoạt hình hay hơn nữa (vì mình rất thích xem hoạt hình ) )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 27-4-2018 09:43:10 | Chỉ xem của tác giả

Đã xem trailer của phim này thì thấy nét vẽ quá đẹp, nhạc phim tuyệt vời nữa chứ.
Lâu lắm rồi chỉ toàn coi anime nhật, nay phải đổi gió xem phim trung mới được,
Thanks subteam nhiều nha!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách