Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Shaphiraable
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016] Big Fish & Begonia/ 大鱼海棠/ Đại Ngư Hải Đường/ Vietsub HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Trả lời thưởng 4585 Sức gió Trả lời 5 Sức gió giải thưởng! Mỗi người 1 lần
91#
Đăng lúc 15-7-2019 16:26:50 | Chỉ xem của tác giả
Đại Ngư - cá lớn, phim này thì nổi không cần phải nói rồi. Biết từ hồi nghe bài Đại Ngư của Chu Thâm, vẫn ấn tượng nhất là ý cảnh bài hát. Cảm ơn st ạ, một bộ phim rất hay :l buồn vô cùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 26-7-2019 18:39:25 | Chỉ xem của tác giả
Xem thôi mà thấy hay quá chừng chừng rồi, cảm ơn subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 1-8-2019 07:37:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5 Sức gió

Bây giờ mình mới mò vào đây xem, mặc dù  phim đã up lâu rồi.
Tổng thể: nhạc phim hay, hình vẽ cũng ok, nội dung thì khá ổn. Cảm ơn subteam đã thực hiện bộ phim này cho mọi người nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 18-8-2019 18:04:45 | Chỉ xem của tác giả

[SPOIL ALERT!] Mãi đến hôm nay mới xem Đại ngư. Phim gì mà hay quá cơ mà buồn đứt gan đứt ruột (mặc dù nghe bài Cá lớn của Chu Thâm, cũng biết được là phim sẽ buồn lắm mà.)
Trong các nhân vật thì mình thích Tưu nhất. Mặc dù Xuân không thích bạn í nhưng mà trong truyện xuất hiện nhiều nhất, lại cảm động nhất, đẹp trai nữa. May mà đoạn sau bạn ấy được bà mèo (mình cũng không biết nên gọi bả là gì) hồi sinh, cũng xem như là HE rồi. Nếu bạn ấy mà chết thật thì mình ghét cặp Xuân - Côn lắm. Mặc dù mình cực kỳ thích Côn, côn là con cá heo màu đỏ, dễ thương không chịu được Nhưng mà Xuân lại hơi ích kỷ, mỗi đoạn Xuân nhảy xuống với ông biến thành cây Hải đường là mình thích Xuân thôi, còn lại Xuân phũ với Tưu lắm làm mình buồn Tổn thương lắm luôn
Câu chuyện cảm động, tình yêu của Xuân và Côn kỳ diệu kinh khủng, như bà mèo nói í, cho dù ở đâu, trong hình dạng gì thì hai người đều nhận ra nhau. Nhưng mà như thế nên mới tội Tưu (sorry mọi người, mình thích bạn í quá mà)
Cảm ơn ST đã chọn súp bộ này ạ. Phim hay, nhạc hay, đồ họa đẹp *tym tym*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 23-8-2019 22:04:53 | Chỉ xem của tác giả

mình chỉ nhớ là trước đây mình đã từng download phim về rồi, nhưng chẳng hiểu vì lí do gì mà chần chừ chưa xem
để đến tận bây giờ mới chân chính xem nó, thì đã là 3 năm sau rồi. ấn tượng đầu tiên là đồ họa của phim đẹp, cinematography tạo cảm giác rất tráng lệ, đúng chất fantasy và còn pha lẫn chút vibes phim của Studio Ghibli nữa cho nên về phần hình ảnh mình ưng vô cùnggggg~ nội dung cũng rất ổn, nói về nhân sinh - nhân duyên - nhân quả một cách tinh tế và cảm động, đặc biệt là phân đoạn cuối từ lúc thế giới của Xuân sống gặp đại họa, Côn bị truy bắt, Xuân hy sinh bản thân cùng ông nội biến thành cây hải đường cứu mọi người, để mọi người không bị liên lụy. thật ra đến cảnh này, mình mới cảm thấy Xuân đỡ ích kỉ hơn lúc trước. tại vì tình cảm với Côn, vì nợ Côn một mạng mà lại đẩy những người quanh mình vào nguy hiểm thì mình thấy Xuân hơi ích kỉ. nhưng biết sao được, trong phim cũng nói rồi, chỉ cần bản tính mình lương thiện, đúng hay sai là chuyện của người đời. mình cũng không muốn nói quá nhiều về điều này.
mà mình muốn dành đôi điều để nói về Tưu (Thu). mới đầu với Tưu mình không có ấn tượng gì lắm, thú thật ban đầu mình thích Côn hơn, nhưng sau khi Côn chết biến thành chú cá nhỏ đương nhiên vẫn rất là dễ thương, vẫn rất là quấn quít bên Xuân rồi, thì Tưu lại trở thành tâm điểm chú ý của mình. Tưu mồ côi cha mẹ, được bà nuôi nấng từ nhỏ tới lớn, là thanh mai trúc mã của Xuân và cảm mến đơn phương cô gái ấy. lúc Tưu nói mình không sợ trời không sợ đất, chỉ sợ người ta làm khổ Xuân thì thôi xong, xác định đứng về phía chàng trai này vô điều kiện. Tưu yêu Xuân và có thể hy sinh mọi thứ vì Xuân, sinh mạng không màng, hạnh phúc của riêng mình không quan trọng bằng hạnh phúc của Xuân. mình xem phim chỉ đến đoạn Tưu nắm tay Xuân nhảy xuống, trước khi tan biến nhìn Xuân cười dịu dàng và nói, "Huynh sẽ biến thành mưa gió nhân gian, luôn ở bên cạnh muội..." sao mà khoảnh khắc này lại đẹp đến thế, tình yêu không cần đáp lại của Tưu sao lại cao cả đến vậy, nhưng cùng lúc lại vô cùng bi thương. chẳng qua là mình thôi, nhưng với Tưu, có lẽ được hy sinh để người mình yêu thương tiếp tục sống hạnh phúc, đã là một hạnh phúc lớn lao rồi phải không? tuy vẫn buồn vì Tưu và tình yêu của cậu ấy, nhưng thật may là chàng trai tuyệt vời của chúng ta đã được chuyển kiếp, thành người kế nhiệm vị trí của Linh bà rồi. như Tưu đã hứa với Xuân, chắc chắn hai người sẽ gặp lại nhau, mình cũng tin tưởng là vậy.
mà nghĩ kĩ, lời hứa sẽ gặp lại này của Tưu với Xuân, sao mà giống lời hứa của Haku với Chihiro lúc chia tay thế?
quả nhiên, những đoạn tình cảm dang dở và phân ly luôn khiến ta day dứt hơn tất thảy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 25-8-2019 16:53:30 | Chỉ xem của tác giả

Cảm ơn subteam rất nhiều. Mình đã xem phim này và giờ quyết định xem lại lần nữa vì quá hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 29-10-2019 18:41:52 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim hay, hình ảnh nhân vật đẹp, đặc biệt mình quá kết nhạc phim.
Tóm lại đây là một bộ phim đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 16-3-2020 02:34:45 | Chỉ xem của tác giả

Luôn tin tưởng sub của Kites và chỉ xem phim do Kites sub. Cảm ơn subteam. Ban đầu không tính xem, nghe Cá Lớn cũng không thấm nên quên bẵng, giờ mới bắt đầu nghiện nhạc Trung và thấm bài Cá Lớn nên mò đi xem phim )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 28-3-2020 20:50:53 | Chỉ xem của tác giả
Sing! China đưa tôi đến đây, nghe nhạc phim mà tò mò tìm hiểu, cố tìm thì vẫn chỉ tin tưởng subteam của Kites mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 9-4-2020 11:00:40 | Chỉ xem của tác giả

Phim và nhạc phim đều rất hay. Cám ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách