Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2016]15 năm chờ đợi chim di trú/十五年等待候鸟/Trương Nhược Quân, Tôn Di, Đặng Luân, Trương Tuyết Nghênh

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 17-4-2016 04:27:43 | Chỉ xem của tác giả
Review phim đến tập 20.  or

Bùi Thượng Hiên là một cậu con trai tốt, có chí khí.
Lê Li cực kì xinh đẹp, giỏi giang. Nhưng là nữ chính phim Trung nên nhân vật này có biến cố, đó là mắc căn bệnh ung thư di truyền từ Mẹ. Sau 15 năm yêu thương Hiên một cách âm thầm thì Hiên đã nhận ra tình cảm và hai người đến với nhau. Đang hạnh phúc thì cô biết mình bị bệnh và quyết định rời xa Hiên.
Liễu Thiên Nhân và tiền bối học chung trường, thích Li nhưng bố mẹ hai bên lại có quan hệ với nhau nên về sống chung, thành ra hai người chung nhà. Thiên Nhân bị hiểu lầm là đã làm chuyện có lỗi với Ly lúc Ly bị say nhưng thực ra không phải. Cậu có một khoảng thời gian đi du học và quay về làm sếp trực tiếp của Ly, cuối 20 cậu tỏ tình với Ly nhưng không thành vì Ly chỉ yêu Hiên.
Hàn Dĩ Thần một cô gái xinh đẹp, là bạn gái cũ của Hiên nhưng xảy ra sự cố và vì bản tính nhu nhược của cô mà Hiên có vệt đen trong cuộc đời, sau này Hiên rất vất vả để có được việc làm, chỗ đứng. Hai người tái hợp cùng với Li và Nhân trong cùng một công ty. Dĩ Thần vẫn còn yêu thương Hiên và muốn bắt đầu lại từ đầu với Hiên.
Đan Ni và Daniel là một cặp nhưng vì sự hèn nhát, sợ trách nhiệm mà Daniel chia tay Đan Ni. Lúc đó Daniel sang Hàn Quốc để phát triển tài năng.

Nói chung đây là một motip quen thuộc, về tình bạn học đường, nam nữ chính từ việc rãnh rỗi hành nhau rồi chuyển sang yêu nhau lúc nào không hay
Coi để giải trí, thư giãn, bộ phim đáng yêu, nhiều cảnh, góc quay đẹp.
Cơ bản là mình thích bạn Ly Ly cực xinh dã man ý. Kiểu người thu hút người khác từ cái nhìn đầu tiên. Cực kỳ xinh đẹp.
Điều đáng ngạc nhiên là ngoài đời bạn Thương Hiên sinh năm 88, Ly Ly sinh năm 91 or 92 gì đấy, ấy vậy mà nhìn không chênh bao nhiêu.
Đáng sợ hơn là Thiên Nhân sinh năm 92, cách bạn nam kia mấy tuổi lận mà nhìn chững chạc đập chai gì đâu
Daniel thì baby lúc đầu xem chưa đọc nội dung mình tưởng bạn đóng vai khác kia :v
Mình thích Thiên Nhân vì bãn đập chai nhất trong mắt mình, tình yêu và bản lĩnh của bãn cũng rất ok. Ngoài đỡi bãn tên là Đặng Luân, hình như chưa được nổi tiếng cho lắm nên trên này chưa có nhà, fb cũng chưa tìm thấy fan page. Mò ảnh ngoài thì thấy bãn không ăn ảnh bằng lúc đóng phim này. Trời ơi nó đẹp gì đâu

Đại khái hết tập 20 thì 2 cặp đều có biến.
Đi up ảnh dạo tiếp nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 17-4-2016 04:29:15 | Chỉ xem của tác giả

Cre: as tagged
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-4-2016 04:31:30 | Chỉ xem của tác giả

Cre: as tagged
Trả lời