Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
Thu gọn cột thông tin

[2015] You Are My Sunshine/ Bên Nhau Trọn Đời/ Huỳnh Hiểu Minh, Dương Mịch, Đồng Đại Vĩ, Angela Baby/ Vietsub SD + FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-1-2016 12:31:38 | Xem tất
Chung thủy với Hà Dĩ Thâm Chung Hán Lương. Huỳnh Hiểu Minh đẹp trai nhưng nhìn playboy quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-1-2016 19:32:47 | Xem tất
Câu chuyện này thì đọc đến thuộc rồi nên chủ yếu là xem biến thành người đóng thôi chứ ko có yếu tố bất ngờ kiểu ko biết tiếp theo thế nào nữa rồi. Nhưng mà phải nói là phim điện ảnh hay hơn bản truyền hình của đường yên cả trăm lần. Huỳnh Hiểu Minh và Dương Mịch quá đẹp

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-1-2016 23:40:47 | Xem tất
Vì thấy nhiều người chê bản movie không hay bằng drama nên lò mò xem thử. Nếu bỏ qua việc sát với nguyên tác thì đây là bộ phim rất tốt, từ ngoại cảnh đến phục trang đều được đầu tư nhưng vì thời lượng không đủ nên không thể truyền tải hết toàn bộ nội dung được, chuyện này mình có thể bỏ qua.
Cảm xúc khi xem xong phim là cứ đang đến đoạn cao trào thì đột ngột chuyển sang cảnh khác nên bị tụt mood, các phân đoạn rời rạc không liền mạch, đối với người chưa đọc truyện sẽ gây khó hiểu, có rất nhiều câu thoại hay bị bỏ, mình cứ mong sẽ có đoạn Dĩ Thâm hỏi Mặc Sênh cũng biết đau sao? Và đoạn Mặc Sênh gọi điện nói câu Em đứng trên con phố xa, nhìn dòng người qua lại nhưng không thấy anh.
Nhưng mà đoạn Dĩ Thâm trở về sớm hơn dự kiến và Mặc Sênh tưởng có kẻ trộm rất đáng yêu. Ngay cả luật sư Hà cũng không cãi lại lý lẽ cùn của cô ấy: "Đây là nhà của anh nên nghe lời em đi"
Rồi cả việc đăng ký kết hôn vào ngày cá tháng tư, hay thêm vào tình tiết Ưng Huy bị trúng đạn. Đồng Đại Vĩ đóng Ưng Huy rất tốt, có gì đó trẻ con nhưng vô cùng si tình.
Đến gần cuối thì mạch phim liên kết rõ ràng hơn, hiểu được lý do ngày xưa cả hai phải xa nhau, mối quan hệ giữa cha Mặc Sênh và cha mẹ Dĩ Thâm rồi lúc Dĩ Thâm nói chuyện với mẹ kế Mặc Sênh đều rất tốt, trong bản này thấy được mẹ kế đối xử rất tốt với Mặc Sênh, tuy là con riêng của chồng, lại xa cách bấy lâu nhưng vẫn muốn bảo vệ cô ấy.
À mình đặc biệt thích lúc trên boong tàu Mặc Sênh nhìn thấy tấm hình chụp cô ấy có Dĩ Thâm đứng phía sau, như trong lời cuối phim đã nói, trái đất tròn để những người yêu nhau sẽ quay về bên nhau. Có duyên phận sẽ gặp lại nhau.
Mình thấy HHM hợp với vai luật sư đấy chứ, có điều không ngờ phim này ảnh khóc nhiều vậy
Thanks subteam.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-2-2016 10:11:33 | Xem tất
Không thích Huỳnh Hiểu Minh và cảm thấy bạn ấy không hợp với vai này.

Phim này nhẹ nhàng, hợp với các chị đã có chồng, vì đời sống vợ chồng trong phim rất rõ nét .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-2-2016 14:42:17 | Xem tất
Mình thực rất thích dàn cast trong phim này nên bỏ qua hết những điều người khác chê bai, mình vẫn muốn xem phim
Lúc trước chưa có thời gian coi, lâu rồi cũng quên mất, hnay vào không ngờ thấy thớt này
Chờ mình xem xong chắc chắn sẽ viết bài cảm nhận về phim

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-3-2016 21:58:43 | Xem tất

thấy báo đài nói movie của bên nhau trọn đời chẳng hay em chưa xem chưa dám nói, nhưng bản drama thì có xem rồi, nói chung là thích anh nhân vật chính - dù biết ở ngoài đời chả có ai như anh í, nhưng cũng phải nói, cái film í, chỉ nên rút ngắn thành movie thôi, vì tình tiết cũng có gì nhiều đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-3-2016 16:29:31 | Xem tất
Xem lần này lần thứ hai
Dương Mịch thì đóng quá chuẩn rồi
diễn xuất của Huỳnh Hiểu Minh trong phim cũng hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-4-2016 10:46:12 | Xem tất
Tui coi thử 1 tập của drama rồi bỏ vì ứ chịu nổi cái sự dông dài buồn ngủ của nó. Xong rùi thấy dân tình cứ khen drama chê movie nên tui quyết tâm coi thử nó dở hơn drama đến cỡ nào mà bị chê dữ thế Coi xong thì thấy nó chỉ ở mức trung bình, cơ mừ cũng có dở hơn drama là bao đâu Huỳnh Hiểu Minh đẹp trai, ăn hình. Dù sao thì ra vẻ cool ngầu cũng là nghề của anh. Tui chả biết Hà Dĩ Thâm trong truyện như thế nào, nhưng coi 1 Hà Dĩ Thâm của movie cool ngầu, trông giống đại ca, phong độ ngời ngời thì cũng vui phết đó chứ Dương Mịch xinh, diễn xuất chả có gì đặc biệt lắm, được cái coi dễ chịu nên tui không thấy cần phải chê gì cổ hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-4-2016 16:08:17 | Xem tất
Hóng phim mãi, cảm ơn subteam )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách