Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Yêu Phải Anh Em / 愛上哥們 / Lại Nhã Nghiên, Trần Sở Hà, Tất Thư Tận, Thiệu Tường [Vietsub Ep 18 End + Special HD]

[Lấy địa chỉ]
51#
 Tác giả| Đăng lúc 4-1-2016 11:25:00 | Chỉ xem của tác giả
marigold gửi lúc 4-1-2016 09:19 AM
Thiệt tình, ta đã ăn một quả lừa quá bự. Đọc bài này, coi hình và với một khí t ...

Về "nụ hôn trên mô tô" của Phong Nặc tại sao ở tập 11 không có thì Tam Lập giải thích như sau

对此三立回应《娱乐星光云》,「重机之吻」剧照单纯是多拍的照片,拍了拿来发稿,没有写在剧情里,所以没有拍出那场吻戏,当然没有剪掉之说

Hình quảng cáo về "nụ hôn trên mô tô" đơn thuần chỉ là hình ảnh được chụp nhiều, chụp để làm bản thảo, không hề có trong kịch bản cho nên không có quay đoạn đó và lẽ dĩ nhiên sẽ không có chuyện bị cắt đi.

Nguồn: http://star.ettoday.net/news/620961

Dịch bởi tui - 30.12.2015
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 4-1-2016 11:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Tổng hợp top cmt của fan Đài sau khi xem tập 12 -> đa số đều là fan của thuyết âm mưu

Ruby Chan - 307 likes: Đoạn đối thoại của họ có ẩn ý rất sâu xa... Cô bé Lọ Lem sau 12 giờ sẽ trở về hình dạng cũ giống như Á Nặc 26 tuổi sẽ trở về làm con gái; Phong hỏi Nặc, đến 12 giờ có bỏ đi không, phải chăng đã phát hiện ra điều gì rồi chăng?

Maggie Tai - 25 likes: Cứ có cảm giác Phong đã biết gì rồi, cứ chọc Nặc miết thôi.

スズキ レイナ - 60 likes: Câu chuyện Cô bé Lọ Lem rất có ẩn ý. "Sau khi nửa đêm (sinh nhật 26 tuổi) thì bí mật bị bật mí và phải trở về bộ dạng ban đầu (con gái) thì cậu có chịu ở lại bên hoàng tử không?" Phong không giận chút nào vì hoàng tử sớm đã biết con người thật của Nặc rồi.

Lý Nhã Đình - 32 likes: Mình cũng đồng ý với quan điểm trên. Làm gì có chuyện bảo con trai đi lựa soiree cưới chứ. Lại còn bảo người ta mặc thử, lại còn nói chuyện Cô bé Lọ Lem. Hơn nữa còn cố ý nói mình là hoàng tử. Dù cho có chấp nhận bản thân thích con trai cũng không thể nào làm mấy chuyện này. Lại còn mang ánh mắt đầy nghi ngờ hỏi Nặc đã từng tới chỗ này chưa, rõ ràng bản thân đã biết rồi, chỉ là đợi Nặc chính miệng nói ra thôi.

Fun Fan - 30 likes: Thật ra trước khi Á Kỳ xuất hiện, Triết Thụy hỏi Á Kỳ là ai, Á Nặc tỏ ra bộ dạng chột dạ thì Tử Phong đã nghi ngờ rồi, nói chuyện khách sáo nhưng vẫn đang ngờ vực đấy thôi cho nên mình mới cảm thấy Tử Phong đã phát hiện rồi, giống như cố ý nói Á Nặc và Á Kỳ cùng thích ăn thịt và cá vậy, cố tình bảo Á Nặc và Á Kỳ cùng đến ăn cơm tối. Còn trong tiệm may đồ vest tại sao lại tự tay đo cho Á Nặc chứ, chắc là không muốn người khác phát hiện thôi. Hy vọng sau đó đạo diễn sắp xếp khi nào phát hiện ra thì bù đắp lại cho Tử Phong.

5 cái thôi nha. Còn lại đợi xem phim nhé...

Nguồn: https://www.facebook.com/BromanceSET/
Dịch bởi tui - 04.01.2016

Bình luận

@marigold: vui lòng đọc bài #55 và cho ý kiến nhé =))  Đăng lúc 5-1-2016 02:01 PM
Hu hu hu. Vậy lại phải hỏi đại nhân: Khi nào có sub tập 12 để ta còn rình?  Đăng lúc 4-1-2016 02:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 4-1-2016 17:24:22 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 4-1-2016 11:27 AM
Tổng hợp top cmt của fan Đài sau khi xem tập 12 -> đa số đều là fan của thuyết âm mưu ...

Hic! Mình cũng nghi nghi giống mấy bạn khán giả ở trên...Ông Tử Phong này giả bộ thiệt thà không chừng..Thấy dạo này trình độ "Dê"của ông dành cho Nặc huynh đệ có hơi bị cao..Lại cứ hay gài độ em nó hoài,bữa kia còn dùng thước đo ngay khu vực nguy hiểm,rồi khen em trai có vòng một thế này thế nọ
Mặt ổng dạo này gian tà lắm..Nhưng nói chung là dù Tử Phong có biết hay chưa cũng không thành vấn đề,chỉ cần ổng càng lúc càng mê,càng ngày càng dê là được

Bình luận

Bạn Phong chơi lầy lắm đó, cẩn thận =)). Đọc bài #55 và cho mình xin ý kiến nhé. Thanks!  Đăng lúc 5-1-2016 02:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-1-2016 23:46:08 | Chỉ xem của tác giả
Thanks bạn himido dịch fan comments cho tụi mình. Mình nghĩ biên kịch nên để Tử Phong biết Á Nặc là con gái trước khi Á Nặc tiết lộ sự thật với Tử Phong như thế phim sẽ logic hơn. Giống như bạn Lý Nhã Đình (fan Đài Loan) nói làm gí có chuyện con trai bảo con trai đi thử soiree cưới. Nếu như biên kịch để Tử Phong kh biết gì hết thì phim trở nên vô lý, kh thật một chút nào. Mặc dù phim mang tính giải trí nhưng vô lý quá lại kh hay.
Mình đang hóng tập 12 có mấy đoạn Tử Phong tậm sự với Á Nặc, tò mò muốn biết họ nói gì.

Bình luận

Nếu tập sau Phụng tỷ chụp hình cưới mà hok phải bộ đó thì tự hiểu nhé =)). Bạn đọc bài #55 và cho mình xin ý kiến nha. Thanks!  Đăng lúc 5-1-2016 02:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
 Tác giả| Đăng lúc 5-1-2016 13:59:58 | Chỉ xem của tác giả
Trưng cầu ý kiến...

Hiện tại mình đã dịch xong tập 12. Còn time, kara, check này nọ nữa thì trong buổi sáng mai (thứ 4) sẽ coming cho mọi người. Nhưng có một cái éo le là tập 12 có 1 đoạn kara mới. Chính xác nó là lời thứ 2 của bài đã từng có trước đây (Tình yêu là dịu dàng em trao anh - Bii). Bài này đến hiện tại vẫn chưa release bản audio chính thức và ngay cả lyrics full nguyên bài cũng chưa có. Mình đã có hỏi fan Đài Loan và họ cũng nói vẫn đang tìm bài này. Nên nếu mọi người đồng ý mình sẽ tạm bỏ kara phần này để ra phim sớm cho mọi người. Còn sau này khi nào có full mình sẽ revise lại sau. Mọi người cho ý kiến nhé. Iu mọi người nhiều...   

Bình luận

Iu Người nhiều :x  Đăng lúc 6-1-2016 01:31 PM
@All: có tập 12 rồi nhé mọi người.  Đăng lúc 6-1-2016 11:19 AM
đồng ý cả nghìn tay luôn <3 <3  Đăng lúc 5-1-2016 05:57 PM
Nhất trí nốt:)))  Đăng lúc 5-1-2016 04:43 PM
Nhất trí, nhất trí, đồng ý. Mình nôn coi hai anh này quá thể rồi. Nhạc nghe trước, lời từ từ hiểu. Iu super st :x  Đăng lúc 5-1-2016 02:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 5-1-2016 14:05:25 | Chỉ xem của tác giả
Cái gì khó quá cứ bỏ qua đi người ơi ~~~

Bình luận

Có tập 12 rồi bạn nhé.  Đăng lúc 6-1-2016 11:19 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 5-1-2016 22:57:53 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 5-1-2016 01:59 PM
Trưng cầu ý kiến...

Hiện tại mình đã dịch xong tập 12. Còn time, kara, check này nọ n ...

Bạn đúng là quá tuyệt vời, đã dịch xong tập 12 quá nhanh. Trình độ mandarin của bạn đúng là giỏi. Theo mình  bạn cứ tạm bỏ phần lời bài hát, ra tập 12 trước nếu như bạn đã dịch xong. Sau này có lời bài hát bạn revise tập 12 lại. Mình hoàn toàn kh có vấn đề download tập 12 hai lần chỉ sợ bạn mắc công thôi.
Mình xem xong tập 12 bản tiếng Anh đoạn Tử Phong và Á Nặc nc liên quan đến Cinderella, Tử Phong đúng là đáng nghi. Nếu biên kịch để Tử Phong kh biết gì hết thì khá vô lý. Như bạn nói tập 13, Phụng tỷ mà mặc chiếc áo cưới khác thỉ đủ hiểu...

Bình luận

Có tập 12 rồi bạn nhé. Cái lúc nói chuyện, Phong nói ko thích con gái chủ động nhưng khi qua nc với Nặc lại dùng từ đối phương. Nghi lắm =))  Đăng lúc 6-1-2016 11:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 6-1-2016 11:07:06 | Chỉ xem của tác giả
[HuGe.House].Yeu.Phai.Anh.Em.E12.HD.KITES.VN

Link down và online post 3 page 1, chúc các bạn xem phim vui vẻ.

Trong tập này có một phần nhạc lúc Tử Phong và Á Nặc ngồi nói chuyện sau khi thử áo cưới mình nghe không ra nên không phụ đề nhạc được. Bài này bên Đài vẫn chưa release bản chính thức. Mình cũng đã hỏi fan Đài, họ cũng nói nghe không được nên đành để thiếu vậy. Khi nào có bản chính thức mình sẽ revise lại sau.

Với lại tuần sau mình bận thi cuối kỳ từ thứ 2 đến thứ 4 nên tập 13 có lẽ đến thứ 7 mình mới làm xong. Mong mọi người ráng chờ giúp mình nhé vì dù có hỏi mình cũng không online trả lời đâu.

Bình luận

@All: thank mọi người nhiều. Tuần sau gặp lại nhé.  Đăng lúc 8-1-2016 11:51 AM
Thi tốt nhé.  Đăng lúc 7-1-2016 02:14 PM
Bạn cứ tập trung thi cho tốt. Khi nào thuận tiện thì sub tập 13. Good luck!!  Đăng lúc 6-1-2016 08:32 PM
:) Chúc bạn thi tốt!  Đăng lúc 6-1-2016 05:22 PM
:x  Đăng lúc 6-1-2016 01:31 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 5 bé giỏi bé ngoan

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 11-1-2016 11:11:32 | Chỉ xem của tác giả
Trời có đứa vừa hỏi mình "cũng xem phim này hả" - tại sao bà bà không thể xem phim này?
Bà bà thuộc dạng ăn tạp, ham vui, thể loại gì mà không thể xem chứ. Mới xem tới ep4-5 gì đó. Cái phim này nội dung bình thường, tình tiết cẩu huyết nhân vật hành động vô cùng ấu trĩ *khinh thường* Lấy đâu ra cái kiểu nam - nam nhảy với nhau mà không giải thích không trốn tránh lại nhảy được tự nhiên như thế, lấy đâu ra cái kiểu đại ca xã hội đen võ công cao cường mà có mỗi cái khóa cũng không phá được lại đi nhảy qua nóc tòa nhà đánh cược tính mạng bản thân để cứu người như thế, Hành động của các bạn thật khiến ta mở rộng tầm mắt luôn ))

Xem phim mà bò lăn ra ôm bụng nhịn cười (à không chỉ nhịn cười thôi, còn thì vốn là đã bò lăn trên giường xem phim rồi) Cute chết người luôn trời ơi =

Thấy 2 CP chính trong phim đều rất đẹp, mà CP phụ giải trí em gái Tử Phong với bạn của Nặc cũng không tới nỗi quá lố.
Ấn tượng nhất với bạn Thanh Dương. Bạn này có đôi mắt với hàng mi dài và đôi chân mày luôn nhíu lại, gợi cảm giác rất giống với Hoắc Kiến Hoa (*mềm lòng*)

Bình luận

Ta cũng đang luyện phim Ca từ từ để đếm số người may mắn đây này :))  Đăng lúc 12-1-2016 10:19 AM
Phim đó nói về đôi ta cũng thích CP của ban CS, còn Ca-Yên xem cứ như bị ép vậy :)) Xem phim ta biểu mình:xem Ca chinh chiến thương trường chứ không nhìn Ca cua gái=))   Đăng lúc 12-1-2016 10:18 AM
Nhưng cứ nhìn vào số thống kê thì thấy sự thật rõ ràng luôn :P ai không nổi được, thì do vận may và khả năng của người đó =)))  Đăng lúc 12-1-2016 09:48 AM
nâng bạn diễn rất tốt luôn. Rất nhiều diễn viên từ các bộ phim đóng chung với Ca mà nổi tiếng. Dĩ nhiên cũng phải nói khả năng, vận may của các bạn ấy nữa   Đăng lúc 12-1-2016 09:47 AM
Oài, nhắc đến Cao thủ như lâm, hồi đấy xem cũng thích CP của anh cảnh sát lắm đấy. Nói không ngoa chứ thật sự thấy đúng Ca là diễn viên  Đăng lúc 12-1-2016 09:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 11-1-2016 12:20:49 | Chỉ xem của tác giả
Để tạm ở đây, để tới ep sau cho lên page thì sẽ copy hè hè

[2015]Yêu phải anh em / Bromance – drama thần tượng Đài Loan với sự tham gia của các diễn viên Trần Sở Hà, Lại Nhã Nghiên, Tất Thư Tận, Thiệu Tường, Trần Ngữ An. Độ dài 20 tập - bắt đầu quay từ 19/09/2015, lên sóng tập đầu từ 18/10/2015, mỗi tuần 1 tập 10h tối chủ nhật (theo hình thức vừa quay vừa phát sóng). Nội dung xoay quanh Tì Á Nặc – một cô gái lớn lên dưới thân phận một cậu con trai. Trong một lần giữa đường gặp chuyện bất bình ra tay tương trợ, Tì Á Nặc quen biết Đỗ Tử Phong – một đại ca xã hội đen kiêm đại boss tập đoàn kinh doanh. Từ đó, số mệnh đã gắn kết 2 người họ, bắt đầu từ việc kết bái huynh đệ đồng sinh cộng tử, cho tới việc ai-cũng-biết-là-gì đó
Yêu phải anh em (Bromance) hiện đang là bộ phim thần tượng phát sóng tối chủ nhật có rating cao nhất trong năm 2015. Phim đang được vietsub theo tiến độ chiếu phim tại Đài Loan bởi HuGe House @ Kites.vn
Link topic phim (download + online): http://forum.kites.vn/thread/-20 ... 12--463493-1-1.html
Diễn viên:
Trần Sở Hà vai Đỗ Tử Phong
Lại Nhã Nghiên vai Tì Á Nặc
Tất Thư Tận vai Vệ Thanh Dương
Thiệu Tường vai Sở Triết Thụy
Trần Ngữ An vai Dương Na Na
Dương Minh Uy vai Liêu Quảng Siêu
Đào Mạn Mạn vai Đỗ Tử Hàm
Châu Hiểu Hàm vai Phạm Tiểu Tinh

Bình luận

Done tập 14 rồi nha bà bà. Kỷ lục mà em nói là em ra phim trước Marry me or not =))  Đăng lúc 20-1-2016 07:05 PM
Kỷ lục của Marry me or not là kỷ lục gì vậy?  Đăng lúc 17-1-2016 06:46 PM
Em ra ep 13 rồi nhưng bà bà đừng quảng cáo nha. Để tuần sau em ra ep 14 phá kỷ lục của Marry me or not rồi hẵng quảng cáo lun (máu bon chen nổi lên) =))  Đăng lúc 17-1-2016 12:11 PM
Em hỏi thì ai cũng nói anh em được vì bước ngoặt này nó quan trọng hơn vụ phát hiện ra là con gái :(  Đăng lúc 15-1-2016 02:48 PM
cứ để anh - em đi, sẽ không thấy khó nữa ^^  Đăng lúc 15-1-2016 10:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách