Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm / Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên / Vietsub E23 End SD/ HD

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 25-2-2015 11:02:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có cái mà ít phim làm được đó là càng ngày từ diễn xuất, mạch phim...đều tốt dần lên,cả dàn nhân vật phụ mà lúc đầu thấy khá annoying vì lố thì giờ đã đủ kiên nhẫn để xem hết chứ rất ít khi phải tua qua ^^
Dạo này bị bấn đôi trẻ quớ, chemistry cứ là tung tóe, đến đoạn có 2 bạn coi mà cứ tủm tỉm cười như con dở.... Cụ Công Minh ai nói người cổ đại gà mờ chứ thấy học hỏi nhanh lẹ quá, mấy chiêu tán gái còn hơn giai hiện đại,nói câu nào chết con người ta câu đó, nhất là lại dùng cái bản mặt ''thanh niên nghiêm túc'' để nói, thực sự là sức sát thương tăng lên gấp đôi, đáng yêu dã man con ngan!
Nhiên thì bên mình ít biết, chỉ mới biết qua bạn này trong Hoàng Phi Hồng với Bành Vu Yến thôi chứ thực ra bên đó bạn Nhiên cũng đông fan lắm, hồi xưa cũng hoạt động nhóm nhạc 2 người mà, xưa nay vẫn luôn là gà đc Hoa Nghị cưng đó chứ, đợt này chắc có đà để bứt phá lên rồi!
Túm váy là tất cả những cái chưa đc ở 2,3ep đầu thì giờ thấy thỏa mãn lên nhiều rồi, lại tiếp tục lót dép hóng thôi!

Bình luận

hử, sao hết người này tới người kia thay nhau mất trí nhớ vậy =))  Đăng lúc 25-2-2015 03:55 PM
À lần đầu lá bùa bị rách nam mất trí nhớ, lần cuối lá bùa bị hủy thì nữ mất trí nhớ ạ =))  Đăng lúc 25-2-2015 01:03 PM
ủa, sao bạn chị nó coi bản Hàn kêu nữ chính mất trí nhớ, xong ai cũng nói với ẻm nam phụ kia mới chính là người yêu của ẻm mà?:( mà coi pre thấy có vẻ đúng mà?:(   Đăng lúc 25-2-2015 01:00 PM
Đại nhân bị mất trí nhớ chứ ss, TT thì trải qua 2 cuộc đời (nếu theo bản Hàn), bản Trung thì em cũng k biết =))  Đăng lúc 25-2-2015 12:55 PM
ko đâu bạn, người bị mất trí nhớ là TT cơ :( yên tâm là nếu theo y bản Hàn thì sẽ HE nhé!^^  Đăng lúc 25-2-2015 12:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 25-2-2015 12:28:54 | Chỉ xem của tác giả

Nguồn: ent.sina
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 25-2-2015 12:44:09 | Chỉ xem của tác giả
Tình Yêu Vượt Qua Ngàn Năm tổ chức cuộc họp báo tuyên truyền phim

[email protected]

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ảnh đẹp quá

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 25-2-2015 15:26:54 | Chỉ xem của tác giả
Ay dà, phim có các bác Hàn xẻng làm cố vấn và quay phim thì bị tí Hàn vào cũng đúng thôi, thêm nữa lời thoại sến rền rện, mà khổ mình cứ bấn loạn mới chết. Ngoài trừ mấy cảnh đánh nhau hơi bị Hàn ra thì mình thấy những phân cảnh thời Tây Hán là chân thực, thời đấy thắp sáng bằng nến là chủ yếu thì làm sao mà ban đêm sáng rực như ban ngày được, triều đình đang lúc u ám, cũng chẳng thể treo đèn lồng đỏ ca múa thâu đêm. Riêng khoản chân thực thì mình thấy bên Trung còn phải học bên Hàn nhiều, mà hình như phim này không có lồng tiếng (trừ NaNa), thật là vạn phúc, mình sợ mấy cái giọng lồng tiếng không liên quan tới mặt nhân vật lắm @@
tuần chiếu 4 tập mà muốn gào thét quá, đang đến đoạn hay mà lại phải chờ~~~~

Bình luận

t lại thấy bản Hàn hay hơn bản trung. bản trung dài dòng quá. Trong bản Hàn tài trí của a nam chính bộc lộ cực rõ luôn, còn ở đây thì phải xem cái đã :))  Đăng lúc 1-3-2015 03:08 PM
ơ tớ ko xem phim hàn :3, n nghe kể đã thấy hư cấu rồi, bản hàn của Queen inhuyn đoạn cuối cũng ảo lắm, mong bản trung ko vậy  Đăng lúc 25-2-2015 07:33 PM
trong phim gì mà "Romeo Juliet xứ Hàn ý", chàng bắn tên xuyên qua đám đèn lồng thắp sáng đường cho nàng đi. Cái đó mới super điêu á  Đăng lúc 25-2-2015 06:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 25-2-2015 16:23:55 | Chỉ xem của tác giả

Phải vào thớt phim comment phát – đóng dấu xác nhận là mình đang xem phim này và thích hai bạn trẻ quá đi mất, đúng xì tai cu te xinh yêu của mình.

Sảng vẫn vô cùng dễ thương, nhưng cách diễn thì mình lại thấy là na ná như Tương Linh trong Cổ kiếm kỳ đàm, kiểu lương thiện, trong sáng, vô tư hồn nhiên chân thành, đã yêu là nói thẳng luôn không e ngại, lúc hờn dỗi, lúc đanh đá muốn bắt nạt người ta, …cơ mà vẫn thích

Tỉnh Bách Nhiên thì mặc dù không phải rất thích nhưng đã có ấn tượng tốt với bạn ấy từ hồi xem Toàn cầu nhiệt luyến (Love in space) – diễn chung với Angela Baby, đến giờ xem phim này còn thích hơn nữa. Nhìn cái mặt mọt sách vừa thông minh vừa ngơ ngơ thấy yêu yêu là. Thấy trên weibo cũng nhiều người khen Nhiên lắm, nói bạn ấy là nam thần quốc dân mới. Tiện thể PR luôn cho Toàn cầu nhiệt luyến - Love in space – phim này Nhiên cũng chỉ là một vai thứ thôi nhưng xem ngọt ngào lắm, ai chưa xem thì tìm xem đi nhé

Trích tin dịch hè 2013 về Nhiên

Tỉnh Bách Nhiên DOB: 19/04/1989

Diễn viên, ca sỹ nổi danh từ năm 18 tuổi khi chiến thắng trong một cuộc thi truyền hình, được khán giả vô cùng yêu thích. Sau đó Tỉnh Bách Nhiên đuợc Hoa Nghị huynh đệ mời ký hợp đồng và tham gia khá nhiều phim điện ảnh. Là một diễn viên trẻ nhưng được các đạo diễn từng hợp tác đánh giá rất cao về khả năng diễn xuất. Ngay từ tác phẩm đầu tiên Toàn thành nhiệt luyến, Tỉnh Bách Nhiên đã giành được giải thưởng diễn viên mới xuất sắc trong Liên hoan phim điện ảnh sinh viên Bắc Kinh lần thứ 17, lọt vào vòng đề cử cho giải thưởng diễn viên mới xuất sắc giải Kim Tượng Hong Kong lần thứ 30. Thành tích này khiến Tỉnh Bách Nhiên liên tiếp được mời tham gia diễn xuất trong nhiều phim điện ảnh lớn, tiêu biểu có: Toàn cầu nhiệt luyến (Love in space - diễn cặp với Angela Baby), Hình bóng người tình, Viên đạn biến mất, Huyết trích tử (diễn chung với Hoàng Hiểu Minh, Nguyễn Kinh Thiên, Lý Vũ Xuân), Kiến đảng vĩ nghiệp ...Trong năm 2013 này, Tỉnh Bách Nhiên được chọn diễn chính trong bộ phim điện ảnh Chờ gió nổi - bộ phim do ekip làm phim "Thất tình 33 ngày" thực hiện.

Bình luận

bà bà cũng thích zai trẻ zai đẹp nha :3, e thấy phim này có vẻ chói sáng nhất trong loạt drama dạo này, vừa phải mà đủ bấn  Đăng lúc 25-2-2015 07:31 PM
ngoài Hồ Ca tưởng k thấy sếp comt ở đâu nữa chớ.  Đăng lúc 25-2-2015 06:53 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
.Me. + 5 Ủng hộ 1 cái!
nh0k_k0j + 5 Thanks chị :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 25-2-2015 18:07:27 | Chỉ xem của tác giả
List OST phim cho bạn nào cần.

Đã phát hành (full mp3 & lyric)
井柏然 & 郑爽《不能忘》- Tỉnh Bách Nhiên & Trịnh Sảng "Không thể quên"
魏晨《相爱不能见》- Ngụy Thần "Yêu nhau không được gặp nhau"

Chưa phát hành (chưa có mp3 & lyric)
洪辰《等你的时候 我像个傻瓜》- Cici Hong Chen "Deng ni de shi hou wo xiang ge sha gua"
Bài này hát lúc Tương Tương đến thư viện ở tập 5

黄英《让我爱你》- Bài này thì mình chưa thấy hát.

江映蓉《再多一天》- Giang Ánh Dung "Thêm một ngày nữa"
Bài này thì hát đoạn 1st kiss của đôi trẻ cuối tâp 6

Phim thì sắp chiếu được nửa, nhạc thì mới tung 2 bài.
Ngày nào mình cũng phải lướt qua anh gúc, baidu các kiểu để tìm OST mà mãi k thấy nhà đài tung

Rate

.Me. + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 25-2-2015 19:06:21 | Chỉ xem của tác giả

[Vietsub] [Hậu trường Ep 6] Trịnh Sảng, Tỉnh Bách Nhiên ở rạp phim

Translator: chipinky312
Typesetter: 3N11
Timer & Encoder: .Me.

Bình luận

cả cái clip mắc cười nhất chắc là mấy cái dòng cap:)))))))) lên phim thì coi phim tình củm mà ngồi 8 từ Transfomer sang Sadako:)))))))))))  Đăng lúc 25-2-2015 09:11 PM

Rate

nh0k_k0j + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 25-2-2015 19:50:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhớ đứa bạn mình từng nói thế này về phim The Proposal " chắng có gì đặc sắc mà vẫn cứ hay". Mình nghĩ với mình Tình yêu vượt ngàn năm có lẽ cũng kiểu như thế. Mình trước nay xem phim vốn để ý kịch bản, diễn hay là ok. Không cần đẹp. Mình đến với phim là vì cảm tình với bản gốc, với Sảng. Xem phim thì mê sự đáng yêu của Sảng. Có gì đó tự nhiên, cảm tưởng con người cô ấy cũng tươi tắn hồn nhiên như nhân vật. Có thể cô ấy có lúc đơ, diễn chưa tới, phim Hàn quá hay abc thế lọ thế chai thì mình dường như quên đi, gạt đi vì mình có nhiều thứ còn muốn xem tiếp.
Ở tập 5 khi nghĩ k gặp lại Công Minh được nữa, ở thư viện Tương Tương đã đi rồi mà vẫn còn chạy lại ôm và nói "chỉ bắt tay tạm biệt là chưa đủ". Mình chính thức yêu phim từ đấy.
6 tập, sau cái kiss coi như 1 lời tỏ tình k chính thức đi. Diễn biến cũng không có gì nhiều mà Sảng đã thích Công Minh rồiNhưng mình k thấy đó là vội vã. Bởi vì chính bản thân mình, cũng từng có 1 chuyện tình cảm như thế. Vì nghĩ k thể gặp được người đó lần thứ 2 dù cuộc đời còn rất dài. Dù biết người đó ở đâu mà chẳng thể đến đó được. Y như Tương Tương biết là Công Minh đang tồn tại, nhưng chỉ trong chốc lát, anh sẽ biến mất, đến 1 thế giới mà cô vĩnh viễn k đến được, là thực tại mà lại là giấc mơ chẳng thể chạm tới.
Thế nên cô ấy đã ôm Công Minh ngay lúc ở thư viện. Sau được gặp lại anh, cô đã vui. Cảm giác Tương Tương vui như 1 đứa trẻ được quà, rất hồn nhiên. Cô ấy chân thành bộc lộ mình. Thích là thích, không giấu giếm.
Còn về phía Công Minh. Tất nhiên mình cũng thích nam chính bá đạo. Nhưng kiểu nam chính mình thích nhất, và nghĩ có thực nhất chính là kiểu ôn nhu, nhẹ nhàng, nhưng rất tình cảm, chung thủy, khi cần mới thể hiện bản lĩnh. Công Minh cho đến tập 6 vẫn là đón nhận. Nhưng "đại nhân" không từ chối, giống như là Hà Dĩ Thâm chỉ cho Mặc Sênh là người duy nhất được làm phiền mình ý. Sau rồi còn làm các việc sến chuối, giống như khẳng định "tại hạ cũng rất thích", muốn Tương Tương k phải vất vả chạy theo mình hay thể hiện trước nữa-kiểu tuyên bố cô ấy là của ta vậy.
-Ý đại nhân là muốn chúng ta ở bên nhau sao?
-Như thế này chẳng phải là ở bên nhau rồi sao?
Công Minh đối với chuyện Tương Tương từng yêu 1 người cũng rất độ lượng, chê trách kẻ đó ngốc, k biết ngọc quý. Mình luôn ngưỡng mộ và quý mến những người đàn ông như thế. Mà có ai thấy càng ngày đại nhân nhà ta càng nhìn nữ chính ôn nhu, say đắm hơn không?
Mình thấy mấy kiểu sến sủa ở tập 8 như mua đồ, đi ăn hàng, đi xem phim, đi dạo có phần câu khách. Xem mà cũng thấy ngượng ngượng. Nho sĩ Trung Quốc ngày xưa k có kiểu đó đâu. Cái đạo Khổng k có làm người đàn ông trở nên đáng yêu như thế đâu. Nhưng bỏ qua đi, phim là phim mà. Mình k thích câu khách, nhưng thích nhìn nam nữ chính bên nhau như thế. Trân quý từng phút giây bên nhau.
Nhớ bản Hàn, thực sự dễ thương, có phần tinh nghịch. Bản Trung thì mình thấy nồng thắm, đượm đà. Như uống 1 ly trà Tân Cương Thái Nguyên mà lá trà đã được sao mật ong ý. Nước trong veo, vị đắng thanh, hơi chát, uống đến cuống lưỡi thì ngọt lịm mà không bị ngắt.

Rate

nh0k_k0j + 5 Tại hạ rất thích bài viết này :x.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 26-2-2015 14:38:47 | Chỉ xem của tác giả
VIDEO HẬU TRƯỜNG (các bạn chờ hết 15s quảng cáo là sẽ xem được ^^)
Công Minh đại nhân đã cố gắng kiềm chế nhưng vẫn thất bại, bị NG suốt vì ko nhịn cười được. Cute quá
P/s: hình như Tỉnh Bách Nhiên bị cảm lạnh hay sao ấy??? T.T

http://i1.hunantv.com/ui/swf/share/player.swf?video_id=1105981

Nguồn: hunantv
[email protected]

Bình luận

à hình như là ng` ta hay bảo mặt mũi giống nhau có tướng phu thê =)) mình chỉ vô tình thấy thế thôi =))  Đăng lúc 27-2-2015 10:44 PM
ý bạn nói là 2 người có tướng phu thê? hehe  Đăng lúc 27-2-2015 01:39 PM
chẳng hiểu sao xem vid này thấy mặt mũi 2 người sao giống nhau thế nhỉ :v  Đăng lúc 27-2-2015 01:23 AM
QUá đáng yêu huhuuh  Đăng lúc 26-2-2015 10:34 PM

Rate

nh0k_k0j + 5 Đại nhân đáng yêu quá :((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 26-2-2015 15:13:06 | Chỉ xem của tác giả

[email protected]
Trả lời