Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu nữ toàn phong/旋风少女/ Hồ Băng Khanh, Dương Dương, Trần Tường, Bách Kính Đình [Vietsub E32 End + Tập đặc biệt HD]

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 20-7-2015 20:51:27 | Chỉ xem của tác giả
hu hu. cứ một tuần có bốn tập thế này thì em phát điên mất thôi. Chờ mòn chờ mỏi.
Dương dương à, 6 tập anh mới cười mỉm một cái là sao. Không biết sau này đạo diễn có cho năng cười hơn không, chứ thế này thì chết em, ngoài đời Nhọ tăng động lắm mà, lên phim quắn quéo thế này đến khổ.

Dàn diễn viên thì phải công nhận là Sơ Nguyên nản nhất, Quang Nhã xinh quá thể đáng, Hiểu Huỳnh, Tú Đạt với lại cái cậu gì mà điệu điệu ý nhỉ kute kinh khủng. Hây, Đình Hạo cũng ojk nữa. Nhưng em là fan nguyên tác nên phải nói thật là Đình Hạo trên phim hơi phô trương, thích đình hạo trong truyện hơn, chín chắn mà vô cùng phong độ, hí hí.
Còn Bách Thảo á, nói thật là bạn ấy diễn cũng được nhưng trong trí tưởng tượng của em thì bách thảo trầm lặng hơn cơ, có cảm giác là em ý rất cô đơn và lặng lẽ ý, không phải cái kiểu đi làm việc mà mặt mày hồn nhiên ngây thơ như thế này đâu.
Nhưng túm váy lại là dàn diễn viên ổn, mà em thì đang cuồng phim không chịu được.
Chờ bao giờ nó mới hết đây. *khóc ròng*
Ba Bạch trông cứng ngắc thế thôi nhưng mọi người đừng cười, hí hí, cuối cũng rước con nhà người ta lẹ quá chừng ấy chứ. hí hí.
À, cho em gửi ngàn tim đến sub team ạ, vì em đang học tiếng trung nên down bộ này về học thoại luôn, vì mục tiêu sang tháng xem raw cho nó đỡ sót ruột. <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
CCN_MyLove + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 21-7-2015 23:38:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem liền 8 tập hôm thứ 6 rồi mòn mỏi chờ đến hôm nay để stream, ai bảo bị đoạn trailer cuối tập 8 lừa huhuh đời fan gơ thiệt khổ
Cũng may sau bao nhiêu năm fan gơ mới lại stream thì kiếm được link mượt xem ngon ơ *an ủi*

Tập hôm nay quá quá ấn tượng Nhược Bạch của Dương Dương. Trong tập 9 thì xuất hiện ít, thoại cũng ít mà mỗi lần cất tiếng là trái tim thiếu nữ lại run rẩy. Đến thành đứa luyến thanh vì ảnh mất thôi llAll sang tập sau thì Nhược Bạch có đoạn chờ mở cửa cho Bách Thảo, vô cùng vô cùng đáng yêu, đặc sắc nhất là biểu cảm khuân mặt, làm mình phải pause liên tục để cap ;A;

http://i.imgur*com/LjuYrY8.gifv
http://i.imgur*com/OuIjjyN.gifv
Cap lúc stream nên bị LQ. Nguồn ảnh: cap by Jblue, gif from 旋风少女 official weibo. Mình thử code mấy lần mà ảnh vẫn không hiện lên, bạn nào biết sửa giúp mình

Đình Hạo tỏ tình rất hoành tráng, mỗi tội bị hết người này đến người kia phá game, rồi bị phũ. Thấy cũng tội mà thôi đành kệ =w=
Trên weibo còn có hashtag #若白的棉花糖# nghĩa là kẹo bông của Nhược Bạch. Xem ra ai cũng hóng cảnh này, tin buồn là mai mới có (đoạn đầu tập 11). Phim vừa chiếu xong thì HD hai tập 9-10 cũng được up, mình lại cày raw HD ngắm cao thủ "vừa lạnh vừa cun" theo lời Sơ Nguyên trong lúc chờ sub.

Rate

mint.doli + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 22-7-2015 05:41:43 | Chỉ xem của tác giả
Mỗi tuần chỉ hóng vào thứ 4,5 để xem phim
Hóng đến nỗi mà mới 5h rưỡi đã tỉnh dậy để xem fim đã có chưa
Thank subteam vì đã làm việc cật lực
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 22-7-2015 10:40:42 | Chỉ xem của tác giả
Em vừa xem xong tập 9 tập 10, lại nhảy vào lảm nhảm đây ạ.
Tập này bố Bạch nhà em xuất hiện ít quá, cơ mà lần nào xuất hiện cũng hoành tráng. hí hí.
Hài nhất là đoạn Hiểu Huỳnh này, lại còn để lộ cái bản chất cười moe chê hai đứa dở hơi nữa, chết cười ẹm.
Hài hai là đoạn ném giấy cho bách thảo. Nói thật là lúc đầu đánh ngất em cũng không dám nghĩ anh là người ném giấy, ít nhất cũng phải là một ai đấy, nhưng sau vào đến nơi thì đụng trúng phải anh chẳng hạn, ai dè biên kịch dễ thương ghê, cho hình tượng anh nâng lên một tầm cao mới.
Còn Hiểu Huỳnh á, nói thật là càng ngày em càng thích Hiểu Huỳnh, đáng yêu chết mấy thôi, mà từ miệng em ý nói ra mấy lời triết lí tình yêu tình báo sến súa mà nghe cũng buồn cười hết á, nhìn láu thích không chịu được.
Thêm hai tập này thì thuyền em về hai nam phụ đã nghiêng lệch hoàn toàn.
Sơ Nguyên thì càng nhìn càng ưng, bớt nhăn hơn rồi, cũng thấy cười dịu dàng ra phết, mỗi tội cái áo hôm nay hơi quê.
Còn Đình Hạo á, chắc em không thích kiểu play boy lắm, lúc đầu còn tàm tạm, chứ đến đoạn lừa gặp sư phụ để tỏ tình là chút cảm tình của em bay biến hết rồi. làm em nhớ Đình Hạo trong truyện chết đi được, phong độ thôi rồi.
Haizz, mà nhớ ra hai vụ, thứ nhất là Hiểu Huỳnh thích nhược bạch, thế sau này giả một đôi với Diệc Phong kiểu gì đây?? Thứ hai là Bách thảo có em sì mát phôn ngon lành rồi, thế sau này đôi đen trắng với bố bạch nhà em kiểu gì... Hây, phim gay cấn hơn truyện bao nhiêu liền.
Lời cuối, cho em gửi đến các anh chị sub team ạ, yêu quá cơ, hôm nay em xem trên vivo cũng không bị giật nữa, tối sẽ down về để cap ảnh, hí hí

Bình luận

Ha ha. Thôi thì truyện từ xưa rồi, giờ nâng đời cho anh lên cấp :v . Cơ mà anh có em máy tính ap mà không có đt cũng hơi lạ  Đăng lúc 22-7-2015 09:17 PM
t cũng chưa thấy Nhược Bạch trong phim dùng di động bao giờ hết, chắc sau này có đôi thì cũng samsung sờ mát phôn như Bách Thảo thôi =))  Đăng lúc 22-7-2015 03:00 PM

Rate

mint.doli + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 22-7-2015 11:18:15 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa coi truyện này nên phải nói là lúc xem phim thì tâm hồn trắng như trang giấy, xem liền 8 tập rồi nay có 2 tập nữa là chính thức bấn loạn luôn
Khoái nhất là Dương Dương, trời ơi cái mặt lạnh lùng nó soái dã man, coi Happy Camp với Hoa tỷ đệ rồi mà ko bấn, giờ nhìn cái mặt lạnh lùng của ảnh mà tim bay chí choé . 10 tập này đất diễn anh ít quá, làm mình phải mò vào xem lại có đúng là nam chính ko, kẻo quăng hường nhầm người mà mốt OE chắc chết
Bạn Trần Tường đóng cũng hay, cái mặt trai đẹp play boy đúng nghĩa, đóng cũng đạt rồi, riêng bạn Nguyên Sơ nhìn oải thiệt luôn, đóng đơ toàn tập, xuất hiện anh này là mình ko tập trung nổi, kiểu gì cũng quay sang làm việc khác
Còn nữ chính trong truyện ko biết sao, ở đây nhân vật mình ko ưa lắm. Người luyện võ từ bé, chỉ là ko chính quy, sức mạnh tuyệt hơn cả những người học bài bản, yêu taekwondo từ trong máu, vậy mà hở tí là khóc, liên quan đến sư phụ khóc thì ko nói, tình cảm linh tinh đồ cũng khóc, lại hiếu thắng quá mức nữa, mình thấy người chỉ có tự tập luyện mà có thể "to tiếng" kiểu này, trông cứ... ngông ngông . Nhưng mà chĩ này đóng đạt thiệt, mấy cảnh có sư phụ coi cũng muốn khóc theo
Ý kiến linh tinh thế thôi, giờ cuồng rồi là lót dép hóng nữa, VCYE xong tới phim này riết thành hươu cao cổ luôn. Cảm ơn các bạn ST nhiều lắm lắm

Bình luận

Sơ Nguyên mà :))  Đăng lúc 22-7-2015 04:34 PM

Rate

mint.doli + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 22-7-2015 11:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Má ơi từ sau BNTĐ mới có một phim khiến mình phát cuồng thế này ạ Mà một tuần chiếu có 4 tập, làm cả tuần phải xem đi xem lại, xem đến thuộc cả trailer tập sau, thuộc luôn cả lời thoại tập này Mới xem xong tập 9 tập 10 không biết xả vào đâu đành lên đây lảm nhảm.

Hồi xưa đu truyện thì nói thật là mình team Đình Hạo. Ấn tượng lúc ấy là một nhân vật cực kỳ có cá tính, phong độ, trầm ổn, chín chắn, trưởng thành, kiểu... tiêu sái (?!) ý. Hồi đó đọc truyện có lẽ do bà MHK phóng tay hơi quá nên làm mấy bạn tập võ như bị cuồng võ, cảm giác không có võ không sống được, kiểu 'Võ ơi võ ơi võ là tất cả' ý. Trong khi đó Đình Hạo nổi bật lên hẳn là một người biết nắm biết buông, biết cân bằng cuộc sống, đúng chuẩn là một người đàn ông thành đạt trong sự nghiệp luôn ý. Cách theo đuổi cũng cực soái luôn. Hồi đấy còn nhớ ấm ức ghê cơ vì bà tác giả cho anh xuất hiện ít đất diễn ba tập đầu đã đành, thôi thì biết phận nam thứ, cơ mà không hiểu sao đến tập bốn ảnh xuất hiện chắc chưa được 1 trang (?!) Lên phim lúc đầu còn thấy ấn tượng với vẻ ngoài của Trần Tường rất phù hợp đóng Đình Hạo (mặc dù trong tưởng tượng của mình thì ĐH phải cao hơn, to hơn, giọng nói thanh lãnh hơn một tí), ngay cả đoạn đấu võ tập đầu giành chức vô địch thế giới cũng rất thích. Nhưng ôi thôi đến khi anh theo đuổi Bách Thảo thì mất cảm tình hết cả. Cảm giác Đình Hạo trong phim như playboy hoa hoa công tử chuyên đi ghẹo gái nhà lành, cả ngày chỉ có mỗi việc đi xem em đánh võ, đi thăm mẹ, bám theo em trêu trêu chọc chọc, rồi tỏ tình với em gái nhà người ta cũng dùng mấy chiêu cũ rích cũ mòn trong tiểu thuyết Quỳnh Dao... Ôi thần linh ơi hát giữa đồng cỏ? Bóng bay pháo hoa ghi lời tâm tình? Lại còn thắp nến xếp hình trong phòng tập lừa con gái nhà người ta đi gặp sư phụ... Mâu thuẫn giữa Đình Hạo và Sơ Nguyên cũng hơi cẩu huyết, cảm giác Đình Hạo hình như hơi thù dai Mẹ ơi đừng hỏi vì sao lên phim mình chạy sang team Nhược Bạch ngay và luôn

Sơ Nguyên thì không giống nguyên tác lắm. Trong nguyên tác Sơ Nguyên là chàng trai dịu dàng, lúc nào cũng đem lại cảm giác nhẹ nhàng thanh mát, lên phim thì Bạch Kính Đình mặt hơi non, giống học sinh cấp ba hơn, cảm giác mặt cứ tội tội ra làm sao Thấy dân tình kêu trời kêu đất vai ảnh, tuy không giống nguyên tác nhưng mình thấy lên phim như thế cũng được, bản diễn ok, đôi chỗ hơi sượng, mình chỉ hơi kỳ thị quả tóc

Và bây giờ mới là nhân vật làm em quắn quéo Nhược Bạch của lòng chế Dương Dương đóng vai này quá hợp luôn, lúc đầu hơi bất ngờ vì xem Thiếu niên tứ đại danh bổ bạn Dương Dương đóng vai Vô Tình mà mặt như mất ví tiền lúc nào cũng xị cả ra không thấy một miligam lạnh lùng nào... Ai ngờ qua Thiếu nữ toàn phong bản lạnh lùng dữ dội vậy!!!!! Ngay cả khúc bạn cười làm tim mình huỵch một cái trông cũng vẫn rất soái kiểu lạnh lùng cun ngầu T___T Nhược Bạch trong truyện ít nói lắm, lạnh lùng như cục băng trôi, lên phim nói nhiều hơn là hợp lý rồi, trong truyện ít nói quá lên phim đâm thành nhạt. Đúng là nam chính phút bù giờ như bạn nào đó nói mà

Về nhân vật nữ thì chỉ mê bạn Hiểu Huỳnh thôi Vừa dễ thương vừa nghịch ngợm vừa nghĩa khí vừa tốt bụng, đúng chuẩn nhân vật phụ chính diện điển hình Nhìn bạn mà ai nghĩ sinh năm 90 đâu, còn già hơn Dương nhọ nhà iem...

Nói chung là hóng tập tiếp theo lắm lắm. Bây giờ mê nhất mấy màn đấu võ thôi còn chuyện tình cảm cũng biết trước rồi nên không hóng lắm ~~~~

Rate

mint.doli + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 22-7-2015 12:34:42 | Chỉ xem của tác giả
tieubach_ gửi lúc 22-7-2015 11:36 AM
Má ơi từ sau BNTĐ mới có một phim khiến mình phát cuồng thế này ạ  Mà một tuần c ...

Ay da. Cứ như bạn tâm giao ý nhỉ. Cũng từ hồi Bên Nhau trọn đời rồi em mới lại xem phim mà hóng đến phát điên thế này. Ngày xưa thích nhược bạch dã man con ngan ý, thấy Dương đóng nhược bạch đẹp trai nên quay ra mê, xem xong hoa tỷ đệ thế là quắn quéo cả Dương lẫn Nhược luôn, yên tâm đào phim mê mẩn.

Em cũng không thích Đình Hạo trên phim mấy, hình tượng cũ xì, đang mê Đình Hạo trong truyện rồi, hồi đó em quắn quéo nhược bạch lắm nhưng cũng hơi hố cái vụ đình hạo vì sang tập bốn tác giả lơ anh luôn cơ, còn không cho cái cảnh anh dứt áo rời khỏi mạch truyện, im lìm luôn mới sợ.

Nói thật em đang mê dương kute, lên đây cool ngầu nhìn khoái hết nấc, mà cơ là anh đóng vai lạnh lùng, thế nên chỉ chăm chăm cái mặt ổng để hóng cảnh cười mỉm thôi, cứ mỉm một phát là điên đảo tâm hồn, đúng là zai ít cười lực sát thương nó phải khác. Hí hí, mỗi tôi để ý mặt ổng nhiều quá đâm ra soi được cái vụ ông này nói chuyện môi cong kinh khủng, làm em cứ xem cái mặt lạnh mà nhìn cái môi là buồn cười

Rate

mint.doli + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 22-7-2015 14:43:52 | Chỉ xem của tác giả
tieubach_ gửi lúc 22-7-2015 11:36 AM
Má ơi từ sau BNTĐ mới có một phim khiến mình phát cuồng thế này ạ  Mà một tuần c ...

Me too T.T từ sau phim BNTĐ ko xem phim nào trọn vẹn của TQ được cả, tại dài quá mà lại ảo ảo thế nào ko chịu nổi, đến khi xem fim này tớ cũng phải hóng ngày hóng đêm mong cho đến t4, t5 để xem fim. Xem mà như kiểu đi họp fan cuồng ý, hú hét đủ kiểu, bạn Dương Dương đẹp quá thể quá đáng mà. Ngồi xem mình là ý như rằng đến khúc của bạn là quằn quại, rep hơn chục lần xem bạn có thể  thôi đẹp trai đi được không. Phim chỉ hóng mỗi cảnh có Nhược Bạch. Cứ nghĩ may mà mỗi tập chỉ có vài cảnh của bạn ý nên không đến nỗi mất máu, sau lại tiếc hận 1 tập quái gì nam chính lại có mấy cảnh thế trời
Các nam phụ thì phải nói hai bạn kia đóng cũng được, ghét cái tóc của Sơ Nguyên ảo quá. Còn Đình Hạo trong truyện ko có cơ hội được thổ lộ, lên fim được nói lên nỗi lòng ntn là may rồi. Nữ chính ko iu anh còn các fan iu anh mà
Xem mấy cảnh đôi phụ Hiểu Huỳnh với Diệc Phong mà đáng iêu chết đi đk, đôi này chắc mình cùng phải bấn loạn sau cặp Tiêu Phong luôn quá.
Còn nữ chính đóng khá đạt, có thể thấy chị này triển vọng trong tương lai, chỉ là chị được đóng với mấy bạn đẹp zai quá, làm em Gato với chị rồi )

Rate

mint.doli + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 22-7-2015 15:17:53 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật thì mình xem phim này là vì Dương Dê đu truyện thì mới đây thôi để xem phim tiện so sánh :v Từ hôm nhìn thấy cảnh khâu vá của ảnh là quyết tâm đọc truyện rồi đợi phim xem luôn. Đọc 1-2 tập đầu tưởng SN là nam chính quá, còn nghĩ NB là phụ của phụ ý. Càng đọc càng thích đại sư huynh mà cứ lo ảnh chỉ đc nâng đời lên nam thứ 1 may quá cuối cùng anh cũng tu thành chính quả đại công cáo thành vs em Thảo. Nên e cũng thấy như phim làm tốt hơn bao nhiêu vì thấy rõ tình cảm của NB hơn. Mặt mũi ông Dương dê đắm đuối nhìn e Thảo ghê gớm nhưng mà suốt ngày quát em nó, sợ chạy mất dép là phải :v
Sau NB thì e thích Hiểu Huỳnh nhất ý, cứ cute dễ thương phởn phởn tếu táo 1 cặp vs Diệc Phong trong truyện thì e này thích SN lúc đầu cơ chứ k phải ba Bạch :v
Thấy nhiều ng chê SN. Thực ra e cũng chê, vì BKĐ k giống SN trong tưởng tượng của e lắm, hơi yếu đuối, nhưng nghĩ lại thì hứng cả một xô máu chó từ vụ thâm thù huyết hải giữa SN và ĐH thì hình tượng 2 ảnh thay đổi khá nhiều, mấy tập này trông SN đỡ nhát nhát r, nhưng thoại của a vẫn sến lắm a ơi, ĐH thì nhọ r, tỏ tình 2 lần fail hết luôn
thôi cứ hóng cảnh tình cảm của ba Bạch và con gái Thảo vậy <3 sao k chiếu mỗi ngày 2 tập như vẫn cứ thích e đi , đày đọa fan gơ quá :'(
klq nhưng xem 9-10 thì để ý thấy ba Bạch 95 còn cháu Thảo 99 ngày sinh cân nặng chiều cao thì vẫn như ngoài đời thì phải :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 22-7-2015 15:55:48 | Chỉ xem của tác giả
Bình thường phim Tung Của đc cái lợi thế hơn phim Hàn Của là ra phim nhanh lắm mà tại sao cái phim này lại ra cái tốc độ lề mề như thế. 1 tuần có 4 tập thì có phải là giết người ko chúng bạn ơi
Được cái phim theo gần đúng như nguyên tác truyện thì châm ơi là chậm trong khi HTD phóng tác lung tung lại ra nhanh quá chừng...mê mẩn cặp SN-NB...Ôi tinh thần hủ nữ muôn năm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách