Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu nữ toàn phong/旋风少女/ Hồ Băng Khanh, Dương Dương, Trần Tường, Bách Kính Đình [Vietsub E32 End + Tập đặc biệt HD]

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 18-7-2015 01:34:46 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi không xem phim TQ , giờ mới tìm thấy một phim đáng để xem thế này . Mong chờ từng ngày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-7-2015 02:03:12 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
xem xong tập 8 xong mò lên Kites xem có sub tiếp chưa để coi ai ngờ đâu phát hiện phim tuần có 4 tập thôi hà nghĩa là hết cả slot cho tuần này luôn rầu. Trồi ôi đọc truyện mấy năm trước cơ, tôi cũng tưởng tượng ra nhân vật lúc đọc lắm xong rồi giờ xem mới thấy sức tưởng tượng của hôm xưa nó kém quá đi à. Nhược Bạch sư huynh, Đình Hạo mấy chàng đẹp quá đi à. Xin nhỗi vì chê Sơ Nguyên bánh bèo nhưng em thấy mỗi ảnh là khác xa trí tưởng tượng của em ghê lắm á, Sơ Nguyên mặt hơi có non nót à, trông cứ như học sinh cấp 2 chứ chẳng giống như 2 bạn kia tí nào. Xem phim mới thấy Nhược Bạch sư huynh là nam chính đó chứ hồi xưa đọc đến phần 3 của 'Thiếu nữ Toàn Phong' mới thấy NB thực sự mới là nam chính á. Nhớ xưa đọc đến phần 4 thì phải, Bách Thảo mới quyết định đến bên ai, yêu ai và hiểu ai quan tâm và quan trọng với mình nhất. Hên là tạo dựng nhân vật trong phim NB sư huynh chuẩn gu  mình rồi, lại yên tâm là NBBT là càng yên trí xem về lâu về dài rầu. Tiếc là cái sự nghiệp hóng phim của toi nó còn kéo dài thêm nhiều ngày tháng nựa. Thấy dân tình xôm quá nên đêm hôm xem xong phim là nhảy luôn đây cmt nè.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
sara_chan + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 18-7-2015 10:25:23 | Chỉ xem của tác giả
Một Đình Hạo phong độ ga lăng. Một Sơ Nguyên dịu dàng ấm áp. Một Nhược Bạch âm thầm vì cô làm mọi việc…
Nhược Bạch sư huynh - người anh, người thầy, người mà cô không thể bỏ lỡ, cuối cùng cô cũng nhận ra. Thật may là như vậy…
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 18-7-2015 23:22:18 | Chỉ xem của tác giả
mình định down phim về đủ bộ r xem cơ mà xem tập 1 không chịu nổi h xem 1 lèo hết 8 tập r, bh cứ chờ đợi thế này không biết bh mới lại có tập tiếp đây các nhân vật trong phim y hệt truyện luôn, xem phim mà cứ nghĩ đến tuổi thanh xuân của mình chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 19-7-2015 01:50:30 | Chỉ xem của tác giả
Vì Dương Dương mình mới quyết tâm đi đọc truyện Thiếu nữ toàn phong, vì mình ghét phong cách sến súa khoa trương của Minh Hiểu Khê lắm, nghe đồn truyện này đỡ  hơn nên mới yên tâm đi đọc. Nói chung đúng là đỡ hơn, nhưng mà mình cũng phải lướt nhiều. Nói vậy nhưng truyện này lại gây ấn tượng rất sâu sắc đối với mình, vì hình tượng  nam chính và chuyện tình cảm nam nữ chính quá là... ấn tượng (không tìm được từ nào để diễn tả nữa). Lúc nghe bảo Dương Dương nhận xét tình yêu giữa Nhược Bạch - Bách Thảo là tình cha con mình thật muốn vỗ đùi cái đét và gục gặc đầu kêu "Chí lí! Chí lí!" (mà không vỗ vì sợ đau đùi). Cũng từ đây mà mình bị cuồng tình thầy trò (Nhược Bạch tuy gọi là sư huynh nhưng đích thị là sư phụ của Bách Thảo, 1 tay đào tạo nên cô - phải nói NB quả có năng khiếu làm HLV trời cho, bỏ sự nghiệp thi đấu theo nghiệp HLV quá đúng). Bách Thảo mình chả thích lắm, thích mỗi chuyện cô nàng tin tưởng sư huynh Nhược Bạch tuyệt đối, nghe lời răm rắp. Ôi, mình bị cuồng những chuyện tình có sự tin tưởng cực đại. Nói chung rất quắn quéo với anh Nhược Bạch và tình yêu của anh, mà giờ phút này không biết diễn tả sao nữa .

Lên phim thì trừ Sơ Nguyên thì các nhân vật khác mình đều rất hài lòng, nhất là các vai Nhược Bạch, Hiểu Huỳnh, Đình Hạo, Diệc Phong (tuy ngáp ko tự nhiên nhưng ngoại hình, thần thái rất hợp nhân vật nên cũng duyệt). Dàn phụ cũng tốt nữa, Quang Nhã xinh, Tiêu Ân Tuấn cameo tuyệt vời.

Kịch bản, dàn dựng ok. Tuy mỗi cái là mình ko thích cho Đình Phong - Sơ Nguyên có mối thù như thế, hơi cẩu huyết. Trong truyện rất thích cách anh em Sơ Nguyên, Sơ Vy từ bỏ Taekwondo dù họ có tài năng thiên bẩm, gia thế đắc lực, chỉ đơn giản là họ không đam mê Taekwondo, họ từ bỏ để theo đuổi đam mê đích thực của mình. Mà theo mình nhớ trong truyện tương tác giữa 3 anh nam khá ít, hầu như nước sông không phạm nước giếng, dốc toàn lực cho chuyện tập luyện thi đấu của Bách Thảo. Lên phim chắc ta sẽ còn được theo dõi nhiều màn đối đầu hơn. Nói chung cho đến giờ mình rất hài lòng về phim, rất mong sẽ được xem thật nhiều những cảnh huấn luyện của Nhược Bạch và Bách Thảo.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
mint.doli + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 19-7-2015 05:34:02 | Chỉ xem của tác giả
Băng Khanh đóng hay quá vừa thix vừa hận cái tính cố chấp đáng yêu của bạn ấy...coi mà cư rơm rớm nước mắt không thôi...cảm đong qua còn bạn Dương DƯơng thì quá tuyệt mèo ú...đẹp trai cái mặt ngời ngời ấy cứ làm tim mình đập mãiyêu phim qua <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 19-7-2015 20:46:45 | Chỉ xem của tác giả
thích đại sư huynh dương dương quá!!!!!
xem đến tập 2 thì đổ đứ đừ luôn rồi <3
thanks subteam nhiều nhiều nha! cố lên!
niềm vui của mình chỉ trông chờ vào mọi người thôi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 19-7-2015 23:47:05 | Chỉ xem của tác giả
Chài ơi toàn troai đẹp
Đạp bay nữ chính qua một bên a ~~~~
Ngậm không được miệng khi nhìn bức ảnh 4 đứa thân thiết, nữ phụ lăn nốt qua bên nữ chính đê để cho 3some thần thánh của mị on top
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 20-7-2015 16:05:25 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này lâu rồi, giờ biết thành phim mình cũng hóng lắm. Nhất là dạo này đang lăn lóc vì bạn Dương Dương nên càng thích. Dàn diễn viên phim trẻ trung, nhiều gương mặt mới thật sự khiến người xem kì vọng. Qua mấy tập đầu thấy diễn xuất của các bạn khá ổn, cảnh thi đấu cũng khá đẹp mắt. Mong là phim giữ được phong độ tốt.
Thank subteam vì đã dịch phim
Ngoài ra mình có một nguyện vọng nho nhỏ: subteam có thể dịch nốt cả phần trả lời những phản hồi của khản giả ở cuối mấy tập gần đây ko? Thật sự rất mong chờ. Yêu subteam nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 20-7-2015 19:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Ngày xưa đọc truyện mới đọc đến tập 2 rồi drop nên ấn tượng về NB ko sâu sắc lắm, ban đầu còn nghĩ SN là nam chính, thế nên tưởng tượng thần thánh hết rồi giờ xem phim đến nản, sr bạn đóng vai SN nhưng thực sự bạn khiến SN trong suy nghĩ của mình fail thảm hại luôn (
Còn nữ chính mình ko thích từ lúc đọc truyện rồi, mình ko phải người xấu nhưng cũng chả phải tốt đẹp hoàn mĩ nên mình ko nuốt trôi mấy kiểu "thánh nữ" như bạn. Nhiều tình tiết suy nghĩ của nv nữ chính cảm thấy rất gượng và phi thực tế mặc dù biết làm vậy là đúng là hay nhưng ngoài đời chả ma nào như vậy cả Thấy thích cô bạn Hiểu Huỳnh hơn nhiều, thậm chí thích Đình Nghi hơn cả nữ chính cũng nên )
Xem phim này chủ yếu là ngắm dê nhọ là chính, cứ có DD là dính mắt chằm chằm luôn, nhiều lúc cảm thấy giống fan girl cuồng quá mà thôi kệ
Nhìn chung mạch phim ổn, tình tiết có cao trào nên cũng đáng hóng, trừ một số cảnh mình thấy gượng gượng là phải tua ngay thôi

Bình luận

mình cũng vậy... coi phim chỉ để ngắm các nam thần là chính. Chứ nữ chính thấy có phần quá thánh nữ =))  Đăng lúc 24-7-2015 05:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách