Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Thiếu nữ toàn phong/旋风少女/ Hồ Băng Khanh, Dương Dương, Trần Tường, Bách Kính Đình [Vietsub E32 End + Tập đặc biệt HD]

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 15-7-2015 16:59:20 | Chỉ xem của tác giả
Nói quan hệ của Bạch - Thảo là cha - con cũng đó chứ. Tui chưa thấy thằng bạn trai nào hi sinh đời mình củng cố đời "gấu", lo cho "gấu" của mình từng miếng ăn, giấc ngủ, từ cái áo, cái kẹp tóc, từ chuyện tiền đồ võ thuật cho đến thi cử đại học, dạy học võ rồi lại kèm học văn hóa, thương để trong lòng không hết mà vẫn phải buông tay, nói tóm lại là từ A đến Z như kiểu bố chăm con gái rồi tới lúc nó lớn phải chấp nhận để thằng khác rước đi. May mà trong này "con gái" có "hiếu", quyết định "ở vậy" chăm sóc "bố"

Bình luận

đây là điểm mình ấn tượng nhất với nhân vật Nhược Bạch và rất tâm đắc với nhận xét của Dương Dương, quả đúng là tình cha con  Đăng lúc 19-7-2015 01:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 15-7-2015 21:06:23 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng trong phim moment của 2 bạn Nhược Bạch - Bách Thảo nhiều nhiều một tí , trong truyện khổ nỗi lúc nào tên kia cũng lạnh như băng , chăm người ta như chăm con mà còn ko thèm nói . Đọc truyện đã thích Nhược Bạch sư huynh rồi , có trách nhiệm, có bản lĩnh, hoàn cảnh tương đồng với lại mặc dù luôn có cái mặt lạnh lùng phát ghét nhưng hắn quan tâm bạn nhỏ Bách Thảo không kém gì ai , hiểu rõ con nhà người ta , (anh giai Đình hạo xa vời quá, Sơ Nguyên thì lại lắm gái theo) .
Tiếc là truyện tả cảnh tình cảm của 2 bạn ít quá ==" , hầu như lúc nào cũng thấy anh quát con nhà người ta >"< , cười thì toàn cười trong ánh mắt . Ít ra cũng phải có cái kiss chứ , thế mà chưa thấy nắm tay đã lòi ra đứa con . Phim mà cũng làm thế chắc tức ói máu mất T_T

Bình luận

Lúc đọc đến đoạn có con thật là đã đập quyển truyện cái bẹp và là lên "Ủa chúng nó đã làm gì mà có con vậy?" =)) Cơ mà hồi đó còn trong sáng chứ giờ thì.....   Đăng lúc 16-7-2015 09:17 PM
Ôi chao. Đúng kiểu đọc truyện rồi nên cùng cảm xúc với nhau. Thề là cũng tiếc quả chưa nắm tay mà đã có con! =))  Đăng lúc 16-7-2015 12:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 15-7-2015 23:06:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình quả thực rất yêu, rất thích, rất quý mến bộ này.
Nó mang đến những cảm giác khác biệt so với dòng chảy phim tình cảm TQ lúc này. Giống như 1 làn gió nhẹ dịu mát thôi nhưng làm người ta lưu luyến <3 Mình cảm thấy khá mệt với những bộ phim hơn 30 hơn 40 tập mà đến quá nửa nội dung là tình yêu dài dòng, day dứt, dằng xé, cái mik cần bây giờ chính là những tình cảm khác, những khía cạnh khác của cuộc sống. Và ở đây có sự cạnh tranh nhưng là sự cạnh tranh tích cực, có sự phấn đấu, lòng quyết tâm, sự cố gắng, thậm chí cả tình cảm cũng đơn giản, dịu dàng.
Xem 3 tập đầu mà mình khóc như mưa, bởi tình thầy trò đáng quý quá. Những lần Bách Thảo vì thầy mà đứng lên trên sàn đấu - có chút hơi cố chấp bởi nó khiến người khác cảm thấy cô ấy chiến đấu chỉ vì mong gặp thầy chứ không vì tinh thần thượng võ thực sự. Nhưng chỉ là suy nghĩ của mình vậy thôi, chứ thật lòng mình vẫn chấp nhận và thông cảm ~ Đó là điều 1 người trẻ sẽ làm và cố gắng làm <3 Bách Thảo mạnh mẽ !
Hi vọng thời gian tiếp theo sẽ thấy được cô gái ấy tiếp tục mạnh mẽ hơn và hơn nữa ~ Mong chờ ngày được thấy cô gái chính thức đứng trên sàn đấu

Bình luận

thật sự là mấy đoạn 2 thầy trò nói chuyện đã rơm rớm r, đến đoạn thầy bắt BT quỳ xuống đấy thì mik khóc ròng ròng luôn :<  Đăng lúc 16-7-2015 09:58 PM
giống bạn, xem 4 tập thì hết 3 tập khóc ướt cả gối, đỏ mắt mà đến con bạn mình còn nhận ra và hỏi có chuyện gì =]]]  Đăng lúc 16-7-2015 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 16-7-2015 00:53:29 | Chỉ xem của tác giả
ÔI xem previer tập tuần sau mà phụt máu. 3 chàng tấn công cùng 1 lúc luôn. Zồi ôi lại còn ăn kẹo bông cùng nhau nữa. Ôi Minh Hiểu Khuê cung chiều lòng khán giả ghê. e thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 16-7-2015 09:24:12 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước đọc truyện ức vì diễn biến tình cảm của Nhược Bạch sư huynh và Bách Thảo quá trong sáng, giờ lên phim mong đỡ đỡ hơn chút. Mấy tập đầu có cảnh cả đêm trông cháo cho Bách Thảo tui cũng ưng, thể hiện được sự đảm đang của lão Bạch :3 Còn cái màn tắm khúc đầu thì tiếc quá. Ai đời quay cảnh tắm toàn quay mặt người. Phí quá phí quá -_-
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 16-7-2015 13:58:28 | Chỉ xem của tác giả
thích bộ phim này từ khi có tin tức làm phim từ truyện Thiếu nữ Toàn Phong .. thế là mình kiếm truyện đọc trước cho thỏa.. Nhược Bạch trong truyện mấy tập đầu chưa k nổi bật lắm.. làm mình hoang mang tưởng Sơ Nguyên là vai nam chính chứ

Bình luận

lúc đầu tác giả có ý định cho SN làm nam chính, nhưng viết thế nào, tác giả ám ảnh NB quá, nên cuối truyện cho làm nam chính luôn, nam chính phút bù giờ mà  Đăng lúc 16-7-2015 07:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 16-7-2015 19:46:16 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình có ai về đội anh Hạo giống em không thế.huhuhu
Người đâu mà đẹp trai quá trời ah
Y hệt trong tiể thuyết bước ra luôn.
Ý kiến ý cò tý nữa là không biết ai tuyển anh diễn viên đóng vai Sơ Nguyên vầy.Hỏng hết cả hình tượng nam thần em tưởng tượng ra TT_TT
May là lên phim cảnh tình cảm của NB vs BT nhiều nhiều tý.Chớ trong truyện trong sáng quá chừng luôn ^^~
Anh DD đóng vai sư huynh NB quá ư là hợp luôn ý.
Tiếp tục ủng hộ phim hết mình.
Lót dép hóng các ep tiếp theo.Phim hay quá đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 16-7-2015 19:46:18 | Chỉ xem của tác giả
Chưa đọc truyện nhưng thấy phim rất hay, đầu tiên xem chỉ vì thích Dương Dương nhưng xem xong thì mê phim quá chừng, nhất là mấy pha đánh võ cực đẹp mắt nha, nhìn mà mê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 16-7-2015 20:01:13 | Chỉ xem của tác giả
bạn Dương Dương cute lắm ý.
bây giờ mới được xem. hóng quá
kiểu này tối nào cũng phải lên hóng đợi tập mới để xem liền

Bình luận

ukm. tại bay giờ bạn mới xem :) ngòi coi hết vẫn cứ thích em với hoa thiên cốt nữa :)  Đăng lúc 16-7-2015 08:51 PM
Phim chỉ chiếu thứ 3 và thứ 4 hàng tuần thôi nha bạn T^T  Đăng lúc 16-7-2015 08:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 16-7-2015 20:54:10 | Chỉ xem của tác giả
YoungBB gửi lúc 16-7-2015 08:01 PM
bạn Dương Dương cute lắm ý.
bây giờ mới được xem. hóng quá
kiểu này ...

Chỉ tiếc là một tuần có 4 tập phát sóng vào T3, T4 hàng tuần thôi, nên T4, T5 mới có vietsub...phải đợi một tuần nữa mới có phim!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách