Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Somewhere Only We Know/ Có một nơi chỉ chúng ta biết/ Ngô Diệc Phàm, Vương Lệ Khôn, Từ Tịnh Lôi/ Vietsub Full HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 9-4-2015 16:42:05 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim này đủ yếu tố nhẹ nhàng, diễn viên đẹp, cảnh đẹp ( siêu đẹp ). phàm diễn khá. như vậy là ổn r. mạnh phim k quá nhanh nhưng giải quyết mâu thuẫn thì lại hơi nhanh, đoạn biết phàm có con ruột. hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 9-4-2015 20:53:27 | Chỉ xem của tác giả
Có ấn tượng vs chị nữ chính trong phim X-file đóng vs hangeng
Không biết diễn xuất của Kris đc gọi là Nam thần thế nào nên xem thử
Cảm ơn subteam, mội người đã vất vả rồi!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 9-4-2015 23:29:23 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói là cũng lâu rồi mình không xem movie tình cảm lãng mạn nhẹ nhàng đến cảm động như thế này ^^

Mình cũng có biết sơ sơ về Ngô Diệc Phàm trước đây, cũng biết bạn ấy xuất phát từ ca sĩ, ra đây là phim đầu tay, diễn xuất như vậy cũng tạm ổn, giọng nói rất nam tính, hy vọng trong tương lai sẽ tiến bộ về ánh mắt, biểu cảm hơn nữa. Cực thích giọng nói của bạn ấy.

Nữ chính xinh đẹp, đáng yêu, đứng với Ngô Diệc Phàm cũng rất hợp; em bé trong phim thì cute miễn bàn ^^

Praha thật đẹp, đúng là một nơi thích hợp để bắt đầu một câu chuyện tình yêu đẹp (liên tưởng tới drama Hàn Lovers in Prague).

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 11-4-2015 01:24:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong phim này. Chắc đa số mọi người cũng giống mình, xem phim này vì có Kris. Mình không phải fan EXO nhưng Kris đẹp trai thì không phủ nhận được Lúc đầu mình nghĩ phim chắc cũng bình thường, xem xong thì đúng là bình thường thật Phim này tình cảm nhẹ nhàng nhưng diễn biến lúc chậm lúc nhanh, đoạn đầu thì nhanh mà đoạn sau lại hơi chậm. Cả phim tóm lại cũng chẳng có cốt truyện đặc sắc gì mấy, yêu nhau chóng vánh xong chia tay rồi làm lành, cũng là tình yêu cổ tích bình thường như các phim tình yêu khác, nhưng nó cũng không đủ sâu sắc để nổi bật trong dòng phim tình cảm, nó cứ ở mức độ trung bình. Mà mạch phim mình cảm thấy có vẻ như cứ muốn cố để kể cho hết đc 2 câu chuyện tình yêu của 2 cặp nên chẳng xoáy sâu vào vấn đề nào, cái nào cũng hời hợt, mà có khi chuyện tình của người bà còn đặc sắc hơn chuyện tình của người cháu.
Mình cũng không phải chê phim, phim cũng tạm nhưng kiểu phim tình cảm như thế này mình xem nhiều phim sâu sắc hơn rồi, nên khi xem phim này không thấy có gì mới mẻ cả. Nhưng mình nghĩ với những ai yêu thích mấy chuyện tình yêu đẹp cổ tích thì chắc thích phim này vì nó nhẹ nhàng mà cũng có phần lãng mạn. Còn mình thì thích mấy túyp kiểu đặc sắc hơn, hoặc không thì cũng phải là chuyện tình yêu đủ cảm động đủ sâu sắc chứ kiểu này chưa thấy ăn thua mấy.
Nhưng công nhận Kris đẹp trai, nhưng lúc đứng cạnh chị Vương Lệ Khôn theo cá nhân mình thì trông chẳng hợp mấy. Anh ý thì kiểu cool, chị ý lại kiểu chín chắn nữ tính. Tính cách trong phim cũng có phần trẻ con hơn so với nữ chính. Mình thích tạo hình của chị bạn tóc ngắn hơn, trông còn hay ho. Đây là dòng phim cũng kiểu thần tượng nên cũng không phải diễn xuất nội tâm gì mấy nên diễn xuất của Kris cũng không có gì để đánh giá cả.
Tóm lại, tùy vào cảm nhận của từng người để đánh giá phim thôi, đc cái cảnh quay đẹp, trông rất nên thơ và lãng mạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 11-4-2015 02:43:04 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong phim, nói chung là cũng không biết nói sao nữa, phim cứ nhàn nhạt và thiếu điểm nhấn, hay không phải hay nhưng cũng không thể nói là dở.

Về khung cảnh thì đúng là Praha đẹp mộng mơ nên mình miễn bàn, đây là một trong những thành phố đẹp nhất Châu Âu mấy bạn xem xong phim sẽ muốn mua ngay 1 vé đi Czech.

Về diễn xuất, không hay nhưng cũng không dở, nam chính mình chả biết là ai cả, nữ chính thì nhớ là đóng phim nào đó rồi nhưng thật sự không để lại nhiều ấn tượng cho nên mình cũng quên luôn là phim gì.

Về cốt truyện, không có gì mới mẻ với kiểu người cháu nuôi đi tìm quá khứ của bà, khác 1 chút là cái này đi sang Tây thôi. Còn tình cảm của đôi bạn trẻ thì mình thấy nó cũng không có gì là sâu sắc, cũng không lãng mạn, nói chung là cứ thiếu thiếu gì đấy Ngoài ra có vài chi tiết rất gượng ép, ví dụ chi tiết anh người yêu cũ đi tìm bằng được nữ chính chỉ vì bức thư của người bà để lại, đá người ta ngay giữa đám cưới, cô này đã bỏ sang Châu Âu rồi mà còn xin được số, còn mò tận nơi...

Kết luận là phim rất lưng chừng, hoặc cũng có thể mình quá khô để hiểu được cái lãng mạn của nó...Cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 11-4-2015 10:54:01 | Chỉ xem của tác giả
Em đã ngồi cày hết phim này ngay trong đêm nó được đưa lên trang nhất của Kites.
Em phải nói thế nào bây giờ, còn lời gì để nói về cái mặt của Phàm nhà em.
Nhưng em chả thích nữ chính tẹo nào, có phải là chưa đủ sắc đẹp đi bên cạnh Phàm  nhà ta.
Cảm ơn ST rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 11-4-2015 15:07:10 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất của Kris một số đoạn còn chưa đến, 2 con mắt cứ mở tròn xoe, nhìn vô hồn dễ sợ Nhưng can tội trai đẹp mặc sơ mi trắng nên tui bỏ qua choa đó nha!!!!! Lệ Khôn đẹp quá trời quá đất, nhìn thánh thiện mà trong sáng thế nào ấy, khuôn mặt cứ hài hòa thu hút làm saoooo và diễn hay quá nữa Bé con Nini *chẹp chẹp* Con ai khéo đẻ quá
"Tôi gặp anh trước đây rồi sao?
Anh kết hôn chưa?
Vậy bạn gái có không?
Vậy về nhà với tôi?" :
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 11-4-2015 17:52:55 | Chỉ xem của tác giả
Chân thành cảm ơn Kites subteam đã hoàn thành phần phụ đề cho phim ^^ Phàm diễn rất ổn, vai diễn đầu tiên như vậy thì không có gì để chê cả :"D Người đẹp mà cảnh cũng đẹp, tớ yêu khung cảnh trong phim quá đi mất ~ Hy vọng subteam sẽ có dự án sub cho bộ Hóa ra anh vẫn ở đây của Phi Phàm hehe ~~~  

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 11-4-2015 21:59:36 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim đã lâu cuối cùng hôm nay cũng được mãn nhãn
Chờ đợi diễn xuất của Phàm Ca
Mới biết ảnh năm ngoái ,mà cuồng ảnh quá k chịu đc
Cảm ơn ST rất  nhiều

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 12-4-2015 17:18:09 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim không chỉ là một chuyện tình mà đến những hai câu chuyện tình cảm động quá khứ hiện tại xen lẫn nhau.
Chi tiết hai người hẹn nhau bên bức tượng đá là nơi chỉ có hai người biết được, dù bao nhiêu thời gian trôi đi thì bác sỹ Novak ngày ngày vẫn đợi Lan Tâm thật là cảm động rất tiếc là hai người không có cơ hội gặp lại lần cuối.
Phim quay những thắng cảnh ở thành phố Praha rất đẹp và cổ kính.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách