Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Somewhere Only We Know/ Có một nơi chỉ chúng ta biết/ Ngô Diệc Phàm, Vương Lệ Khôn, Từ Tịnh Lôi/ Vietsub Full HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-4-2015 17:27:23 | Chỉ xem của tác giả
em đã chờ biết bao lâu đã xem xong phim và cảm nhận là tim con fan- gơ này như vỡ ra thành từng mảnh khi chỉ vừa 15-20p mà anh đã kiểu muốn hôn con nhà người ta (
đấy là cảm nhận của fan-gơ, còn xem phim dưới cảm nhận của người xem phim thì phải công nhận tiết tấu phim nhanh hành trình đi tìm người yêu cũ của bà làm em thích hơn cả đôi nhân vật chính vì nó cho thấy một tình yêu dù biết là không đến với nhau nhưng vẫn chờ, vẫn yêu và vẫn yêu cho đến tận cuối cuộc đời, có cái gì đó ray dứt người xem hơn cả.
Đôi nam nữ chính, tiến độ yêu diễn ra nhanh cho nên chưa cảm nhận được hết tình cảm dành cho nhau, mà Phàm ca vẫn còn non yếu trong cách biểu đạt yêu đương lắm nhìn cái mặt tỏ tình cuối phim ngâu si vãi chưởng
nhưng mà đẹp trai quá thể, con gái cũng xinh, mà cảnh cũng đẹp lắm, ước gì được đến một lần :3
cảm ơn ST đã mang đến nước giải khát cho em, em đã ngóng trông từ lâu ý ý ý ) (mặc dù hôm nay gió mùa đông bắc về )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-4-2015 19:51:28 | Chỉ xem của tác giả
ngô diệc phàm đẹp trai thế
nhìn giống nam thần quá đi mất thôi
không biết nội dung phim như thế nào
nhưng cứ thấy anh là xem ủng hộ rồi
mọi người cùng xem để ủng hộ anh nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-4-2015 19:55:22 | Chỉ xem của tác giả
Đại lọai xem xong thì một bầu tâm sự đầy chả biết chứa vào đâu...

Ban đầu mình tìm tới phim, phần lớn do mình là fan của Ngô Diệc Phàm, xem xong thì mình cuồng luôn cả Praha, cái xứ gì đâu mà đẹp, nắng thì vàng như mật, lâu đài thì cổ kính trầm mặc, góc phố rêu phong lãng bãng tiếng nhạc du dương nỉ non... Quả thật chỉ có thành phố lãng mạn bình yên như vậy, mới có thể sản sinh ra chuyện tình lãng mạn thời chiến của người bà Lan Tâm.

Cái đọng lại trong mình nhất, ngoài diễn biến tình cảm của hai nhân vật chính, lại là chuyện tình đau đáu không có hồi kết của Lan Tâm và bác sĩ Josef Novak. Chả hiểu sao mình thích câu chuyện của họ như vậy, mình đã khóc rưng rức trước cuộc chia ly của hai người họ. Cái không đem họ đến được với nhau, đau buồn thay lại là hậu quả nặng nề của chiến tranh loạn lạc. Còn gì đáng tiếc hơn hai người yêu nhau mà không đến được với nhau.

Có thể tình yêu của họ không quá sâu đậm khắc cốt ghi tâm vào ngay thời điểm đó, nhưng nó như một loại rượu cần được ủ dần qua thời gian mới trở nên tròn vị. Đôi khi có những nuối tiếc mà làm người ta day dứt và khắc ghi cả đời không quên được. Có lẽ ngày nào Novak cũng đi dạo quanh góc phố, quanh bức tượng nơi anh và Lan Tâm từng thề ước, trong đầu mường tượng hình dáng cô và mòn mỏi mong một ngày gặp lại. Chiến tranh, không điện tín, không chút tin tức liên lạc nào, một người đàn ông thương nhớ một người phụ nữ suốt mấy chục năm ròng, thương nhớ cho đến lúc chết. Chiến tranh, lỗi lầm của số phận, bặt vô âm tín, một người phụ nữ chờ đợi một người đàn ông mấy chục năm ròng không lấy chồng, chờ đợi cho đến lúc chết. Thử hỏi trên đời có mấy ai làm được như thế? Có thể bạn nói do đây là phim mới chứng kiến được chuyện tình đẹp như vậy, nhưng thật sự mình nghĩ đời cũng như là phim, phim cũng chỉ là một chuyển thể sự thật của cuộc sống. Đâu đó ngoài kia cũng tồn tại rất nhiều tình cảm đẹp như vậy, do chăng nó không được phổ biến rộng rãi , tùy vào bạn tin hay không mà thôi.Tình yêu nỗi nhớ của họ cuối cùng cũng chỉ có thể gặp nhau, khi họ đã già và qua đời, đơm hoa kết quả thông qua câu chuyện với cái kết có hậu của cô cháu gái và Trạch Dương. Cảnh quay cuối thật sự làm mình xúc động, qua tình yêu của Kim Thiên và Trạch Dương, tình yêu Lan Tâm và Novak một lần nữa đã hồi sinh, không phải trên những lá thư, những bức hình cũ, chiếc vé tàu hỏa với đoàn tàu mà cả đời Novak cũng không bao đi, mà nó được ghi nhớ, được truyền thừa trong trái tim của những người đang sống, vậy là nó sẽ còn được sống mãi, nó sẽ trở nên bất tử.

Thật may mắn khi Trạch Dương và Kim Thiên đã không đi vào vết xe đổ của những người đi trước, họ đã quyết định ở bên cạnh nhau, để những tiếc nuối sẽ không bao giờ giày vò họ nữa. Có thể cuộc sống họ sẽ có khó khăn, có cãi vã, nhưng chí ít họ sẽ chẳng bao giờ phải tiếc nuối điều mà họ đã không làm, như thế hệ đi trước.

Cá nhân mình thấy Phàm diễn tạm được, anh đã rất cố gắng rồi, hy vọng những phim sau của anh diễn xuất càng tiến bộ hơn nữa. Có ai chê Vương Lệ Khôn chứ cá nhân mình thấy cô ấy cũng khá xứng đôi với Phàm đấy chứ, tính cách cũng đáng yêu. Tóm lại phim khá là ok, mọi người nên xem~~~

Bình luận

Ầyyy =)))) xin lỗi mình đã gõ nhầm tên của chị, thật ngại thích chị từ MNTK cơ mà mê muội quá nên gõ thành TLK lúc nào không biết =)))))  Đăng lúc 9-4-2015 12:07 AM
chị ấy là Vương Lệ Khôn bạn ơi :3. Mình thực sự rất thích nhận xét của bạn về fim ^^  Đăng lúc 8-4-2015 11:34 PM
mình có người bạn ở Praha, đúng là đẹp lắm (y)  Đăng lúc 8-4-2015 11:30 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích
watashibee94 + 5 Ủng hộ 1 cái!
C-zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-4-2015 22:19:28 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem phim của bias mình thật lạ.
Theo cá nhân mình thôi, tuy bộ phim kể về một cô gái đang bị tổn thương, tìm đến một thành phố xa xôi để che lấp đi những nổi đau, cùng một câu chuyện tình yêu đợi chờ của người bà nhưng mình cảm thấy bộ phim vẫn mang nét rất tươi sáng.
Trong bộ phim, có tình bà cháu, mẹ con, bố con và cả tình yêu. Đều là mối quan hệ gia đình nên mình đặc biệt thích. “Tôi thà cứ tin ở một nơi nào đó, tất cả những người mà mình yêu quý đều ở bên nhau.” Mình cũng tin là vậy.
Phải nói rằng Praha quá đẹp, lúc xem trailer đã thích lắm.
Cảm thấy may mắn và biết ơn đạo diễn Từ cùng đoàn làm phim "Có một nơi chỉ chúng ta biết" khi Phàm được hợp tác trong vai diễn đầu tiên của mình.
“Step by step” Phàm Phàm cố lên!!
Cảm ơn subteam nhiều lắm. Phải nói là kéo torrent HD về coi siêu đã luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 8-4-2015 23:01:27 | Chỉ xem của tác giả
yuechi gửi lúc 8-4-2015 07:55 PM
Đại lọai xem xong thì một bầu tâm sự đầy chả biết chứa vào đâu...

Ban đầu mình  ...

Mình rất thích bài viết của bạn, nó rất hay.
Bản thân cũng từng một thời quan tâm tới EXO, thích LuHan và Kris (hai anh này đẹp quá mà :]]) nên cũng tò mò xem thử anh ấy đóng phim gì. Đọc qua phần giới thiệu, xem thử trailer phim, thấy cũng uhm...được. Dự định ban đầu là không xem, tính thử coi mọi người khen chê phim như thế nào vì có vẻ như phim được chuyển thể từ truyện. Dạo một vòng, đọc bài viết của bạn, kết quả... sập hố, quyết định down về xem có hay như bạn cảm nhận không

Bình luận

Hố sâu ko :v  Đăng lúc 9-4-2015 01:24 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 8-4-2015 23:02:18 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam nhiều nhiều lắm nha, đợi mãi cũng có phim xem rồi (
Kris à, anh đập chai quá sao chịu nổi đây (
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 8-4-2015 23:48:55 | Chỉ xem của tác giả
Phim dễ thương quá!
Thích có một cái To Do List như của Kim Thiên ghê
Có ai thích bài hát đoạn sau 'Tình một đêm' của đôi bạn trẻ như mình ko? 李玖哲 Nicky Lee-夏天 Summer

https://www.youtube.com/watch?v=tLGgJLDk5kM

Bình luận

Bạn ơi, cho mình hỏi, bạn có biết tên bài hát đoạn cả 4 người cùng đi thuyền ấy?  Đăng lúc 9-4-2015 02:26 PM
Ồ hố! Đang khoái bài này mờ chẳng biết tên, may mắn có bạn. Thanks nhiều :3  Đăng lúc 9-4-2015 02:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 9-4-2015 03:05:09 | Chỉ xem của tác giả
Huhuhu, Phàm đẹp trai quá sao chịu nỗi đây ))

Phim hay nhưng mà nhìn cái cảnh hôn thiệt muốn nổ đom đóm mắt ( Đời fan - gơ khổ quá đi :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 9-4-2015 09:15:33 | Chỉ xem của tác giả
thấy đọan giới thiệu hay quá nên phải nhảy vô coi, phim dễ thương cực kì, Prague thì đẹp thôi rồi, làm bỗng dưng muốn đến kinh khủng
đọan Trạch Dương kéo tay Kim Thiên siêu lãng mạn, Kris vừa cao,mặc lại đẹp XD diễn xuất không xuất sắc nhưng mà phim đầu tay vậy cũng ổn :3
chỉ tiếc cho mối tình của bà Lan Tâm và ông Novak, thật ra thì sau khi vợ ông ấy mất sao ông không sang Trung Quốc tìm bà chớ, mà lại phải chờ đợi những 40 năm trong đau khổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 9-4-2015 14:59:18 | Chỉ xem của tác giả
Cứ ngỡ còn lâu mới được xem phim.
Hôm nay vô tình ghé qua đã thấy có phim xem rồi.
Bộ phim rất cảm động. Diễn xuất của Ngô Diệc Phàm cũng không tệ. tuy đôi khi giọng nói manly k phù hợp với vẻ mặt cute của ổng cho lắm. Ủng hộ 1 vé cho ổng đi đóng phim.
Hy vọng sớm được thưởng thức bộ phim tiếp theo và chúc Diệc Phàm ngày càng diễn xuất tốt !
Hi !
Tí nữa thì quên 1 việc quan trọng ! Cảm ơn Subteam nhiều nhiều nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách