Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Phải lấy người như em/必娶女人/Khưu Trạch, Kha Giai Yến [Vietsub E15 HD END]

[Lấy địa chỉ]
191#
Đăng lúc 22-12-2015 22:57:04 | Chỉ xem của tác giả
Tập 6 vừa mới nồng nàn là thế, tập 7 sóng gió đã đến rồi...

Như thường lệ, cảnh đầu phim lại mang đến một thông điệp mới. Chia tay nhiều lần không có nghĩa là cô không sợ nữa. Nhất là đối với anh, nỗi sợ hãi đó lại lớn hơn bất kỳ ai khác. Điều đó cho thấy tình yêu mà cô dành cho anh nhiều như thế nào rồi. Thế nhưng, cô lại chủ động nói lời chia tay anh, hết lần này đến lần khác, tại sao?

Trong tình yêu, chẳng ai muốn người yêu còn vương vấn người yêu cũ hay tơ tưởng người khác. Nhưng với cô, người yêu cũ đó lại là kẻ thù không đội trời chung, bảo sao không ghen hơn được. "Người yêu cũ" đó còn cố tình hạ gục ý chí của cô bằng chính sự ghen tuông mà cô đắc ý khi cướp được anh. Những câu nói đánh vào sâu thẳm trái tim nhất, nào là "người yêu cũ chính là nỗi ám ảnh của hai người, những gì anh đối với cô hôm nay đều đã từng dành cho người yêu cũ..." mỗi lần nhớ lại là cô cảm thấy như nghẹt thở. "Người yêu cũ" còn cao tay cho cô ngửi thấy mùi hương trên người mình giống hệt mùi hương của anh. Nỗi ám ảnh về quá khứ bủa vây cả hiện tại khiến cô sợ hãi. Cô không chịu nổi nữa, mặc kệ chuyện tuyên chiến trước đó, cô quyết định chia tay anh và chấp nhận trở thành kẻ thua cuộc.

Nhưng cô không cam tâm. Có người đàn ông nào tốt với cô hơn thế, dịu dàng quan tâm cô như thế. Cô định không nói rồi chuyện cứ đưa đẩy khiến cô phải nói ra, nhưng cô lại nói luôn cảm xúc của mình. Rõ ràng trong lúc cô cố gắng đẩy anh ra xa, bất giác cô lại muốn kéo anh lại. Rồi hai người gần nhau hơn. Cảm xúc bấy lâu bị ngăn cản, dồn nén nay tuôn trào như nước lũ.

Ấy thế mà trong lúc cô định bỏ hết khúc mắc đế yêu anh, thì sự hiểu lầm lại giáng cho cô một đòn đau choáng váng. Cô không còn đủ bình tĩnh để nghe anh giải thích. Phải, ai mà nghĩ được "người yêu cũ" lại là em gái của anh. Tình cảm đang ở đỉnh cao bỗng chốc trở thành lừa dối. Cô chỉ còn cách phủ nhận tình cảm của mình. Cô có biết chăng câu nói "chưa bao giờ thích anh" của cô đã làm anh đau như thế nào. Nhưng lần này anh vẫn cố gắng hiểu đó là vì cô quá tức giận...

Cô nhớ lại những lời nói, hành động của anh. Không thể tin được, tất cả đều là lừa dối. Dù rất đau, nhưng cô không thể tìm được lời giải thích nào cho anh. Cô giận đấy, nhưng cô biết anh sẽ gọi, cô cũng chờ anh gọi, và chuông đổ hết lần này đến lần khác, cô không bắt máy, nhưng vẫn không tắt chuông. Cô dùng sức mạnh ý chí để trấn an mình, nhưng khác với những lần trước, cô cần đến mấy ngày nghỉ phép mới có thể quay trở lại công việc.

Trong thời gian ấy, anh nhận ra tình cảm của mình qua biểu đồ nhịp tim. Những khoảnh khắc hai người bên nhau, trái tim anh đều đập loạn nhịp cả. Sau khi xác nhận rồi, anh bình tĩnh đối mặt với sự phản đối kịch liệt đồng lòng của mẹ và em gái anh. Riêng người bố nhìn anh rất hài lòng, anh đã thực sự yêu và biết bảo vệ tình yêu của mình rồi đấy.

Nguyệt Nga tỉ tỉ lại ra tay, lòng mẹ lúc nào cũng lo nghĩ cho con nhưng cách của tỉ lại khiến cho người xem được mấy trận cười thật sảng khoái. Anh cũng lờ mờ nhận ra điều gì đó, nhưng thôi kệ đi, chiều "mẹ vợ" chút, nhân tiện nghe ngóng tình hình cô ấy, bàn cách nữa này ^^

Anh gặp được cô rồi, vừa muốn giải thích lại lo cô giận nhưng rồi giải thích vẫn tốt hơn. Cô lại choáng tập 2 vì ai ngờ đau khổ, ghen tuông, sợ hãi đủ kiểu của cô trước đây hóa ra chỉ là trò đùa, chẳng có "người yêu cũ" nào cả mà chỉ là cô bị lừa nên có ảo giác. Sự tức giận cũ vừa được hóa giải thì sự tức giận khác lại nối tiếp. Bản chất có khác nhau nhưng hiện tượng đều là lừa dối, đều đáng giận cả. Không thể một sớm một chiều nguôi ngoai, tha thứ ngay được. Mặc dù cú lừa này nhẹ hơn cú trước nhưng xét ra vẫn là nặng tội lắm. Cho nên cô lại tiếp tục biến tình cảm của mình trở thành diễn kịch, là lừa dối, và thêm bao nhiêu lời tổn thương anh. Rồi anh đau quá cũng phủ nhận luôn tình cảm của mình. Người này đẩy người kia, kéo rồi đẩy lại cuối cùng đẩy luôn. Thế là chiến tranh lạnh bắt đầu.

Hai người cùng lao vào công việc để quên đi đau khổ. Nhưng chính công việc lại tạo cơ hội cho họ gặp lại nhau. Chuyện gì sẽ xảy ra tiếp theo? Chúng ta cùng chờ sub tập 8 nhé!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
chansun + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

192#
Đăng lúc 23-12-2015 08:15:35 | Chỉ xem của tác giả
leovt89 gửi lúc 22-12-2015 10:57 PM
Tập 6 vừa mới nồng nàn là thế, tập 7 sóng gió đã đến rồi...

Như thường lệ, cảnh ...

Trời ơi!

hay quá nàng ơi, ta xem hai xong 2 tập 6 và 7 cảm xúc cũng y chang như vậy

Nhưng ngặt nỗi sau khi ta viết xong hai bộ truyện thì văn chương ta cũng bão hòa

ko viết đc một bài cảm nhận nào ra hồn dù rất muốn á...

đọc bài của nàng xong hổ thẹn quá...

nhớ thời của Miss rose của ĐTTY,của OG ;((

đau đớn à

Bình luận

văn cũng đuối theo, cứ lê thê lết thết, như kể chuyện ấy, chắc mấy tập sau ta phải viết ngắn lại, tập trung vào điểm hay, ấn tượng thôi :D G9 nàng iu :)  Đăng lúc 23-12-2015 11:49 PM
ta thức khuya tới 2 giờ sáng 2 đêm liền, còn lo chuẩn bị đi chơi, công việc nhiều phải sắp xếp nên hơi đuối, giờ cũng đỡ rùi, tối qua mệt quá nên giọng  Đăng lúc 23-12-2015 11:48 PM
ak nàng khen quá ta cũng vui mà hơi ngại á :D khi nào có hứng nàng viết chắc vẫn hay như ngày nào mà, đừng lo :) ta vừa tới Phú Quốc, đi chơi mấy ngày lễ nè ^^  Đăng lúc 23-12-2015 11:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

193#
Đăng lúc 23-12-2015 16:12:56 | Chỉ xem của tác giả
Tập 8 đã ra rồi nè
Thích quá. Tập này nhiều kịch tích lắm đây.
ST ra phim đều quá. Iu ghê luôn ^^

Bình luận

thanks chansun đã rate cho ss nhé ^^  Đăng lúc 23-12-2015 11:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

194#
Đăng lúc 23-12-2015 22:53:26 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ 1 cái.subteam 5tingggggg

Bình luận

lần sau bạn chú ý viết bài có 3 dòng theo đúng quy định nhé. Thân.  Đăng lúc 25-12-2015 02:47 PM
bạn chịu khó viết bài từ 3 dòng trở lên kẻo bị kites rà soát và xoá bài sau này nhé :)  Đăng lúc 23-12-2015 11:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

195#
Đăng lúc 23-12-2015 23:44:32 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tập 8 có rồi này, thích quá
Thanks các bạn subteam nhiều nhé
Mình đang đi du lịch chắc chưa xem ngay được, nhưng sẽ cố gắng tranh thủ nếu có thời gian
Chúc mọi người Giáng sinh vui vẻ nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196#
Đăng lúc 24-12-2015 10:07:18 | Chỉ xem của tác giả

FB
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

197#
Đăng lúc 24-12-2015 15:13:48 | Chỉ xem của tác giả
Ôi xem hết tập 8 rồi, coi review tập 9 mà nôn quá, mún mau mau tới t5 tuần sau quá ^^!
Không biết mình có ảo tưởng sức mạnh ko , nhưng mình nghĩ lúc  sự cố xảy ra, Justin nói hai người chỉ là bạn chắc để bảo vệ cho Hoàn Chân mà thôi, chứ lỡ nào nói lạnh lùng như thế. Cute lạc lối nhất là lôi hết nhân viên tới em gái phải theo mình đi tới nhà Hoàn Chân. Vừa mắc cười mà vừa yêu không chịu được á
Còn có chỗ mình ko hỉu lắm, cái anh Tiến Dược rõ ràng là có ý đồ ko tốt với Hoàn Chân rồi, chắc cũng ko có gì tốt với Thắng Nam cả, nhưng lúc Thắng Nam bày tỏ xong bỏ đi, anh ta nắm tay rồi chạy theo tính làm gì nhỉ, có lẽ nào tính lợi dụng gì tình cảm của cô ấy, hay là  có chút cảm động ta

Bình luận

ngừi ta chỉ cần bảo vệ người họ eo, những kẻ khác chỉ là phù du =)))  Đăng lúc 25-12-2015 07:04 PM
uhm có thể lắm nhưng lôi HC vào như thế ko đàn ông tí nào ha ^^  Đăng lúc 25-12-2015 05:47 PM
giả vờ yêu HC để bảo vệ TN ấy, theo tớ là thế á, =))  Đăng lúc 25-12-2015 04:35 PM
theo cảm nhận của mình thì anh TD nay thích thắng nam, cơ mà bạn có để ý ông anh zai không, có vẻ là zai cùng cha khác mẹ, lão đó hay cướp đồ của TD, nên TD giả vờ   Đăng lúc 25-12-2015 04:35 PM
Bạn ý giới thiệu mấy năm làm bên Hàn mà, chắc có chút ảnh hưởng, hihi  Đăng lúc 25-12-2015 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

198#
Đăng lúc 24-12-2015 22:40:43 | Chỉ xem của tác giả
幾乎 / So close
之喬 Joanne Tseng (Tăng Chi Kiều)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

199#
Đăng lúc 25-12-2015 14:48:36 | Chỉ xem của tác giả

FB
Trả lời