Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Our Times/ Thời thiếu nữ của tôi/ 我的少女时代/ Tống Vân Hoa, Vương Đại Lục, Lý Ngọc Tỉ/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 5-5-2017 12:33:15 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn sub team, thấy diễn viên chính ngầu ngầu lên tải về xem
Thích thể loại về tuổi trẻ như vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 7-11-2017 02:38:11 | Chỉ xem của tác giả
Đa số mọi người thì sẽ xem phim trước rồi mới biết về nhạc phim nhỉ? Còn đối với phim này mình lại biết đến nhạc phim trước rồi mới biết đến phim. Thật ra mình cũng chỉ bật youtube cho nó tự chuyển bài thôi, và đến lúc nghe được A little happiness, mình tự dưng lại cảm thấy lưu luyến một chút gì đó, rồi lúc đọc lời của bài hát, cảm thấy nhớ lắm cái thời cấp 3 đó.
Mình hơi thắc mắc tại sao Kites không gán "Bài hay" cho bộ phim này? Vì đối với mình sau You are a apple of my eyes thì đây là bộ phim mà cảm thấy tâm đắc lắm lắm. Mình thích phim điện ảnh về thanh xuân của xứ Đài hơn là của Đại lục rất nhiều. Cảm giác mỗi lần xem phim rất khác. Nó nhẹ nhàng đơn thuần, trong sáng, tinh khiết. Có lẽ sẽ có một chút buồn, một chút hối tiếc nhưng nỗi buồn đó khi nghĩ lại nó lại là những ký ức đẹp đẽ nhất của đời người.
Nếu ai chưa coi phim thì có thể coi ngay nhé. Nhìn toàn diễn viên nhan sắc không quá nổi bật vậy thôi chứ họ diễn xuất rất tốt luôn, nội dung phim thì khỏi bàn, nhạc phim thì miễn chê Nếu bạn còn đang ở độ tuổi đẹp nhất của đời người thì hãy coi để trân trọng thêm cái quãng thời gian bạn đang có, còn nếu bạn đã "già" giống mình rồi thì coi để quay về quá khứ một chút, nhớ lại những ký ức đẹp đẽ nhất mà chúng ta từng đi qua
p/s: À, hơi tiếc lộ một chút nhưng kết phim này là kết mở nhé

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 4-4-2018 23:21:01 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam Tình cờ nghe 1 bài hát trên youtube, thấy mv hay nên lọ mọ tìm phim <3 một lần nữa cảm ơn sub team, chúc sub team luôn mạnh khỏe và hoạt động tốt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 29-6-2018 01:09:01 | Chỉ xem của tác giả
Một trong những bộ phim thanh xuân hay nhất mình từng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-8-2018 17:19:19 | Chỉ xem của tác giả
ý kiến cá nhân thì mình thích phim điện ảnh của Đài Loan hơn của Đại lục. phim Đài tuy nhẹ nhàng nhưng sâu sắc hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 27-12-2018 14:50:01 | Chỉ xem của tác giả
Có ai thấy phim này bị overrated k???? Sao mình xem thấy k hay lắm nhỉ???? Lúc xem còn bỏ dở 3 lần đi lướt linh tinh mới xem tiếp, chứ không có hứng xem hết liền 1 mạch à. Được 20 phút cuối từ lúc nữ chính đọc bức thư trở đi là hay thôi, còn đoạn đầu cứ lố lố với motip lối mòn sao á???
A Little Happiness thì đỉnh cực độ, nhất là phần lời. Đây vẫn là bài nhạc Trung mình thích nhất cho đến hiện tại.
Xem phim này lâu lâu r mà thấy vẫn thỉnh thoảng được khen nhiều nên phải trồi lên đây hỏi xem có ai thấy giống mình k?
Phim thanh xuân thực sự k có phim nào có thể qua đc tượng đài Cô gái năm ấy chúng ta cùng theo đuổi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách