Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Our Times/ Thời thiếu nữ của tôi/ 我的少女时代/ Tống Vân Hoa, Vương Đại Lục, Lý Ngọc Tỉ/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 3-9-2016 20:09:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá đáng yêu!!! Làm mình nhớ lại thời học sinh quá :'(
Người ta bảo tình chỉ đẹp khi tình dang dở, nhưng mình cảm thấy câu chuyện tình yêu đầu đời của Thái Vũ và Chân Tâm vẫn có chút gì đó tiếc nuối nhiều hơn. Khi họ nhìn về quá khứ, những gì mà họ cảm nhận được chính là sự không cam lòng và nuối tiếc vì chưa được nói hết ra những gì bản thân cất giữ bấy lâu. Nhưng có lẽ cũng chính vì thế mà mối tình đầu này để lại ấn tượng vô cùng sâu đậm với cả hai, để sau này đưa họ trở về với nhau
Mình ấn tượng với tất cả các nhân vật từ chính đến phụ: ngoài hai nhân vật chính với tính cách cực rõ nét ra, còn có một Âu Dương Phi Phàm đẹp trai học giỏi, là bạch mã hoàng tử trong mơ của không chỉ nữ chính mà còn của tất cả các thiếu nữ mới lớn; có một cô bạn Mẫn Mẫn xinh đẹp học giỏi được yêu quý nên có chút kiêu ngạo và ích kỉ; cả những người bạn thân của nam nữ chính luôn bên cạnh và chia sẻ buồn vui với họ... Mỗi nhân vật lại có một vai trò khác nhau đối với câu chuyện, dù có ảnh hưởng lớn hay nhỏ thì họ đều là một mảnh ghép không thể thiếu trong bức tranh về thời thanh xuân mà Our times muốn phác họa ra.
Dàn diễn viên thì chưa nổi bật lắm, nhiều lúc diễn còn hơi gượng gạo nhưng lại tràn đầy sức sống và nhiệt huyết của tuổi trẻ, âu cũng là một điểm cộng cho phim Cái làm mình bất ngờ chính là dàn cameo hoành tráng Khá sốc khi thấy Lưu Đức Hoa rồi cả Ngôn Thừa Húc xuất hiện nhưng sự xuất hiện của họ càng làm phim thêm thú vị và hài hước, dù Ngôn Thừa Húc không giống Từ Thái Vũ hồi trẻ cho lắm
Dù sao đây cũng là một bộ phim hay và rất đáng xem :-bd

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 5-9-2016 23:52:05 | Chỉ xem của tác giả
Đã lâu lắm rồi mới có một bộ phim về tuổi thanh xuân làm bản thân mình thích đến vậy. Trong câu chuyện này đều thích tất cả nhân vật, có chăng duyên phận đã đưa họ đến với nhau. Thích nhất là lúc cả trường đồng lòng đứng lên, đoàn kết với nhau. Không ngờ phim này lại nổi tiếng đến thế nên mới tò mò xem thử, cuối cùng bị kết chuyện tình giữa đôi chính với cả tình bạn giữa Âu Dương Phi Phàm với Từ Thái Vũ.
Mối tình đầu của 2 người đã để lại một ký ức khó quên, kéo dài suốt bao nhiêu năm tháng, cứ ngỡ đã không thể gặp lại, thế mà lời hứa năm nào đã thực hiện được rồi.
Duyên phận luôn đến vào lúc chúng ta không ngờ nhất, nên cứ bình thản đón nhận, biết đâu vào một ngày đẹp trời nào đó sẽ gặp được chân mệnh thiên tử của mình.
Khá bất ngờ vì mời cả Lưu Đức Hoa, Trần Kiều Ân, Ngôn Thừa Húc làm cameo.
Thanks subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 18-9-2016 22:28:39 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình biết thông qua cái nhạc OST hay thần thánh của HEBE
coi MV thích luôn phim, từ đó tới h vẫn hay mò coi, giờ mới thấy nhà mình làm sub thực sự rất vui
thích cái motip thanh xuân thế này này
cảm ơn ST nhiều lắm, chúc ST luôn khỏe mạnh hiiiiiiiiiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 21-11-2016 15:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên nhìn đã thấy hứng thú rồi. Cám ơn kites và subteam nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 28-11-2016 09:56:24 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên xịn quá, nào là Tống Vân Hoa lại còn Lưu Đức Hoa, Trần Kiều Ân, toàn người mình thích.
Cám ơn subteam và Kites nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 7-12-2016 03:22:56 | Chỉ xem của tác giả
nghe bảo giống You're the apple of my eye là phải down ngay down liền cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 10-12-2016 06:50:47 | Chỉ xem của tác giả
phim rất nhẹ nhàng đáng yêu, chẳng có tẹo ngược nào, kết thúc cũng viên mãn
mình thích nhất là hình ảnh nữ chính tầm thường cả về dung mạo lẫn học hành, nó làm mình nhớ tới thời ngồi trên ghế nhà trường của mình, hồi đó hay đọc mấy truyện teen kiểu này lắm =]], nhớ tới hồi xưa cũng chơi với bọn con trai siêu quậy :v cứ bọn nó đi quánh lộn là kêu mình đi báo bảo vệ can ra giùm =]]]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 10-12-2016 10:38:22 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cám ơn các bạn nhiều nhiều!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-1-2017 20:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Biết đến phim này vì đọc được một bài Trans về Meung Ji, Meung Ji bảo dạo gần đây rất thích nhạc phim "Our Time", bài OST "May mắn bé nhỏ" được hát bởi Hebe Thế là cũng mò đi nghe rồi cũng mê luôn
Thích nhạc phim rồi lại lần mò đi xem phim, phim theo kiểu nhẹ nhàng lãng mạn, lại cũng khá hài Nói chung thể loại phim thanh xuân vườn trường thì Trung Quốc, Đài Loan làm phim mình rất thích

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 30-1-2017 18:55:34 | Chỉ xem của tác giả
subteam vất vả rồi, cảm ơn các bạn nhiều!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách