Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Vẹo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Orange/オレンジ/Mứt cam - Tao Tsuchiya, Kento Yamazaki, Ryo Ryusei | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-1-2017 23:57:12 | Xem tất
Từ trước đến nay chỉ ấn tượng với mỗi danh hiệu hoàng tử shoujo của Kento - mấy bộ shoujo LA hot hot đều toàn bạn ấy thầu cả, mỗi tội diễn xuất thì mình thấy hơi một màu 1 tí (dù rằng 1 phần cũng là do nhân vật thường đẹp trai, lạnh lùng na ná nhau) nhưng đến phim này thì mình thấy diễn xuất của Kento tiến bộ hẳn (nhất là mấy cảnh bộc lộ cảm xúc đau đớn ấy). Mình còn rất thích diễn xuất của em Tao, cảm thấy diễn xuất của em ấy khá đa dạng và biểu cảm tốt, mặt cũng thuần khiết, đáng yêu :"> Hơi kì lạ là mặt em ấy chỉ cần đổi kiểu tóc 1 tí là đôi khi trông khác hẳn luôn :-p
Mình rất thích tình cảm trong phim học đường Nhật, có cái gì đó rất trong sáng và thuần khiết. Bộ phim này cũng vậy, khung chỉ là những rung động yêu thương giữa 2 nhân vật chính mà còn là tình bạn đầy cảm động giữa cả nhóm 6 người bạn nữa. Thước phim thì đẹp (cảnh phim Nhật bao giờ cũng lung linh thôi rồi), mà cốt truyện cũng khá sát nguyên tác nữa, lên phim cũng hợp lí (khá nhiều LA đã fail điều này)
Không liên quan 1 tí là cái ý tưởng thay đổi 1 hành vi trong quá khứ sẽ tạo ra 1 tương lai mới ở thế giới song song với thế giới đã tồn tại khiến mình nhớ Source Code ghê gớm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-5-2017 13:21:19 | Xem tất
Sau khi xem bản anime của phim này mình đã cứ day dứt mãi và nghĩ về nó, hôm nay vào xem lại thì thấy có bản live action,c ảm ơn subteam nhiều nhé. Thích phim vì thông điệp mang đầy ý nghĩa, cũng về tình bạn và tình yêu tuyệt vời, thế đó sống trên đời chỉ cần có những người bạn tuyệt vời như thế là được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-6-2017 16:51:34 | Xem tất
Mình bị ấn tượng bởi bộ truyện tranh này từ poster và nội dung khá là lạ, nên đã mua cả bộ  về đọc luôn. Đọc xong thấy quá cuốn hút làm mình phải lên mạng tìm ngay xem truyện có bản chuyển thể không. Thật may khi tìm được phim. Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-9-2017 20:00:16 | Xem tất
Ngày truớc thấy anime này cũng nổi tiếng lắm nè, mà bâyh may ghê có live-action rùi hiuhiu
Cảm ơn ST nhiều ạ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-1-2018 14:37:17 | Xem tất
Phim rất hay. Cám ơn sub team rất rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-4-2018 21:55:50 | Xem tất
Cảm ơn subteam đã dịch
phim hay lắm ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2018 09:50:02 | Xem tất
Đã xem film này rồi và khá thích cốt truyện, đúng kiểu chuyển thể luôn. Nhạc nền film, nhớ không lầm là cũng hay nữa. Nên đã down về để ngày nào đó thưởng thức lại.

Cảm ơn Subteam nhiều ạ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-9-2018 22:36:05 | Xem tất
Cảm ơn đội ngũ subteam
Thích cái tựa phim nên tải về xem thử thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2018 15:43:06 | Xem tất
Cám ơn subteam rất nhiều vì đã hoàn thành bộ phim này ạ :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách