Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] One Minute More/ Anh người yêu và bạn cún/ 我的男友和狗/ Trương Quân Ninh, Hà Nhuận Đông/ Vietsub SD+HD Completed!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-8-2015 11:15:37 | Chỉ xem của tác giả
Lót dép hóng phim :X:X:X.
Đọc qua nội dung phim đã thấy thích thích rồi ý.
Xong lại xem trailer thì mê luôn em Lira, oaoaoa ước gì được nuôi 1 em golden như Lira :">.
Mong là phim HE hiu hiu ^o^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-8-2015 18:13:30 | Chỉ xem của tác giả
con cún đ.yêu quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 14-8-2015 03:15:28 | Chỉ xem của tác giả
xem xong phim rồi nhưng kết phim buồn quá
em cún trong phim làm mình nhớ đến milu nhà mình
không biết em có bị ốm thật như phim không nữa??? mong rằng đây chỉ là phim thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 14-8-2015 16:58:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình nhìn poster mà xem phim thôi,
nội dung thì chưa biết thế nào.
Mình đang học tiếng trung, xem phim của kites thấy dịch rất kĩ nên mình rất thích xem.
Cảm ơn subteam nhiều <3

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 15-8-2015 20:41:04 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện trong bộ phim này giống như câu chuyện thường ngày của đôi vợ chồng trẻ cùng đứa con vậy.
Thái Uyển Chân, Hạo Giới và Rila đã tạo nên một gia đình nhỏ hạnh phúc nhưng như bao cặp vợ chồng khác từ khi lên chức Uyển Chân đã dần bớt quan tâm đến những người xung quanh mình dẫn đến việc tan vỡ mái ấm hạnh phúc đó.
Con chó Rila trong phim này rất thông minh nhất là cảnh khi biết cha mẹ nó sắp chia tay nhau nó đã không muốn lên xe còn chạy ngược về nhà nữa chứ.
Bộ phim đặc biệt xúc động cảnh Rila ra đi nó mang đến một bài học sâu sắc, chúng ta phải biết trân trọng những giây phút quý giá ở bên cạnh những người thân yêu.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 17-8-2015 11:23:14 | Chỉ xem của tác giả
Cannot waiting until the end to write the comment of this movie
Thực sự là bộ phim này hay ngoài sức tưởng tượng
Mình thích xem phim Trung Quốc vì rất thực tế và gần gũi và đây lại là một bộ phim nữa khiến cho mình xúc động. Xúc động về nội dung, về nhân vật, về diễn viên và đặc biệt là diễn viên đỉnh của đỉnh là chú chó Rila đó
Mặc dù chưa xem xong hết phim nhưng vẫn phải mở máy để thể hiện một chút tình cảm của mình dành cho bộ phim và dành cho subteam nữa

Trong cuộc sống, đôi khi con người ta quá bận rộn mà lỡ quên mất đi hạnh phúc đang thật sự rất gần gũi với chúng ta. Uyển Chân vì quá bận bịu với sự nghiệp, với công việc mà cô đã lỡ quên mất hạnh phúc của mình thật sư là ở Rila và Hạo Giới. Con người ai cũng vậy thôi, vì cuộc sống mà chỉ là nhỡ may quên một chút. Nhưng Uyển Chân vẫn còn may mắn hơn rất nhiều người, tìm được thứ mình yêu thương thật lòng, và cuối cùng cô vẫn có những giây phút thật tuyệt vời bên Rila - người nhà của cô vậy.
Cuộc sống là vậy, khi tìm được thứ mình yêu thương thật sự sẽ bất chấp tất cả để ở bên cạnh người mình yêu thương.
Nhân vật Rila trong bộ phim này không chỉ đơn giản là một chú chó mà có thể gọi chú chó này là một nhân vật thực thụ mất Thực sự thì xuyên suốt cả bộ phim mình cứ lẩm bẩm sao bạn chó này thông minh với khôn thế nhỉ Nhưng phải công nhận là chính chú chó mới khiến cho người xem cảm thấy xúc động tột cùng đến như vậy. Cảnh Rila với theo gọi Uyển Chân khi bị gửi trả lại trung tâm nuôi chó, cảnh Rila đáng lẽ phải rời xa mẹ lại nhất định không chịu đi và cuối cùng lại bỏ và quay về bên Uyển Chân. Và rồi khi Rila rơi nước mắt khi biết mình bị bệnh, ánh mắt buồn buồn và cảnh cuối là cảnh khiến người xem không kìm được nước mắt nữa Rila bắt tay mẹ lần cuối rồi cánh tay dần dần rơi xuống. Uyển Chân đã khóc và khiến cho mọi người cùng khóc theo. Tiếc thương cho một chú chó thật thông minh, tiếc thương cho một gia đình và Rila sẽ vẫn mãi là người nhà của Uyển Chân

Cái kết thật buồn, nhưng cũng chính là lời cảnh tỉnh cho chính chúng ta. Đó chỉ là một chú chó, cũng là một phần gia đình của mình nhưng những người thân trong gia đình mới rất quan trọng. Hãy luôn ở bên cạnh họ khi còn có thể, đừng để đến lúc không thể làm gì và rồi chỉ để hối tiếc khoảng thời gian vô tâm ấy   :X
Cảm ơn subteam thật nhèo ạ   

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 20-8-2015 08:21:33 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim cũng không có gì mới, mâu thuẫn thường ngày giữa những thay đổi trong cuộc sống
cái hay của phim là nhờ rila, lúc đầu vì thích TQN và HNĐ mà coi phim, coi xong thì chỉ thích mỗi rila thui.
Xem phim này xong hết dám thích nuôi chó, thật không chịu nổi cảnh Rila ra đi mà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 21-8-2015 23:49:10 | Chỉ xem của tác giả
Bất ngờ sự xuất hiện của chó tên Lira khiến cho tình cảm của họ có vẻ trở thắm thiết như xưa nhưng cũng không được bao lâu thì Uyển Chân vẫn cứ lao tâm vào công việc và không màn quan tâm gì đến Hạo Giới,giữa 2 người đã có một cuộc cãi vã và đứng bên bờ vực chia tay
và luôn ở bờ vực chứ chưa nhảy bao giờ với kiểu phim như này
nếu bạn là người thực tế thì chớ coi nó vì nó như lạc giữa cái hiện thực và sự đãi ngộ của đạo diễn  kết thúc có sự tốt đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 13-9-2015 10:54:41 | Chỉ xem của tác giả
mình có cảm giác phim sẽ lấy đi nhiều nước mắt luôn xem mà thương Lira cảnh em ấy đợi Uyển Chân về mà mắt cay cay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 17-9-2015 10:04:29 | Chỉ xem của tác giả
Ôi Hà Nhuận Đông, lâu ngày mới có dịp gặp mặt <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách