Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Người tình kim cương/克拉恋人/Bi Rain, Đường Yên, La Tấn, Địch Lệ Nhiệt Ba: Vietsub Ep 68 END Completed

[Lấy địa chỉ]
171#
Đăng lúc 25-8-2015 18:59:16 | Chỉ xem của tác giả
Haha, vì đọc status của Kites trên Facebook về kết cục của film nên vào comment vài câu

Mình dừng film khoảng tập 25. Thật tình thì:
1. Mình không thích bạn Mễ Đóa lí do thì nhiều: bạn Đường đóng đơ, bạn Mễ não tàn -> kiểu nhân vật mình không thích
2. Mình không thích bạn Lôi Dịch Minh: sau khi bạn Đóa đẹp lên bạn mới yêu, trước thì chỉ là anh em gì đó -> thế đúng là háo sắc còn gì
3. Film dài thòng lòng nữ chính xà quần vật vã vì bạn Tiêu Lượng, gần cuối gạt cần sang bạn Minh vui vãi

Nhân vật mình yêu thích - gọi tên Cao Vân, dám yêu dám hận, thông minh và xinh đẹp.

Hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

172#
Đăng lúc 26-8-2015 10:20:42 | Chỉ xem của tác giả
Lúc bắt đầu xem phim là vì Bi và Đường Yên, là fan của anh Bi nên khi anh ấy đóng phim TQ thì mình ủng hộ hết mình và chờ ngày phim lên sóng còn chị Yên thì sau HSSH và TKNT thì mình khá yêu thích chị ấy. Dù nhiều người bảo chị Yên đóng phim nào cũng đơ 1 vẻ mặt nhưng bản thân mình thấy trong HSSH chị ấy diễn hay và rất tiên bộ. Vì vậy lúc NTKC công bố dàn diễn viên thì mình lúc nào cũng mong chờ để xem nhưng sau khi xem xong 68 eps thì trong đầu mình chỉ hiện lên 3 chữ thôi 'bị lừa rồi', chưa có 1 bộ phim nào mà mình xem xong chỉ muốn đập máy tính thôi,  nd phim bình thường mình cũng thấy không sao cà vì dù sao bản thân mình xem chủ yếu là dàn diễn viên mình yêu thích. Nhưng dù có là như vậy thì mình cũng không chấp nhận được 1 kết thúc phim như vậy, từ lúc công bố, tuyên truyền tới poster phim thì mình tin chắc không chỉ mình mà đa phần mọi người đều nghĩ Bi là nam chính, đùng 1 cái cuối phim nam chính bị bỏ xó nữ chính lại cặp với nam phụ, mà chưa kể chỉ trong 1 tập cuối mà nữ chính bỏ nam chính và nhận lấy nam phụ nhanh như chớp vậy. Tóm lại thì anh Bi trong phim này đóng vai trò gì chứ, nếu chỉ làm nền thôi thì có cần phải mời 1 diễn viên nước ngoài nổ tiếng không bộ muốn câu view hả, thấy buồn cho anh Bi ghê, phim truyền hình TQ đầu tiên mà đã bị như vậy rồi. Còn chị Yên thì mình đồng ý với các fan là trong phim này chị ấy diễn quá đơ không có nhiều cảm xúc, mình hi vọng chị ấy sẽ lựa chọn kịch bản tốt hơn chứ nếu còn gặp phải những bộ phim như thế này thì mình sợ chị ấy sẽ mau mất đi những fan hâm mộ phim. Từ sau phim này mình chắc chắn không bao giờ xem phim có BK này nữa, chỉ biết lừa fan thôi đáng ghét, tẩy chay BK thôi. Comt xong vẫn cảm thấy tức
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

173#
Đăng lúc 26-8-2015 14:05:36 | Chỉ xem của tác giả
Không biết ta nên vui hay nên buồn vì cái kết này!!!!!
Cảm xúc lẫn ộn với cái kết này!!!!!
Thui Bi oppa về với chị Kim đi ạh!!!!!
Sao nỡ lòng nào đối xử với oppa em như thế
Tẩy chay BK này!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

174#
Đăng lúc 26-8-2015 21:49:55 | Chỉ xem của tác giả
yukiht gửi lúc 25-8-2015 06:59 PM
Haha, vì đọc status của Kites trên Facebook về kết cục của film nên vào comment vài câu ...

Rất đồng ý với bạn về hai điểm 2. và 3.
- Mình cũng thấy nhân vật Lôi Dịch Minh có vẻ háo sắc lắm. Hai người đã từng là bạn bè vô cùng thân thiết từ bé xíu khi đang học cấp 1, nhưng chưa bao giờ LDM nhìn Mễ Đóa như một người phụ nữ. Đến khi MĐ giải phẩu thẩm mỹ quá đẹp anh ta mới mê mẫn và có lòng muốn giữ riêng [ anh ta rất nhiều lần bày mưu xúi dại MĐ với hy vọng chia rẽ MĐ và Tiêu Lương]
- Cái vô lý nhất chính là việc MĐ tự dưng "bẻ tay lái" cái rụp xoay 180 sang LDM sau bao nhiêu năm trời chết lên chết xuống với anh nam chính. Hong biết có phải anh Bi nhà ta có làm gì mích lòng biên kịch hay không mà vào phút chót tự dưng ông ta cho Tiêu Lương mất người yêu mà không có dấu hiệu báo trước vậy trời ?
he he he

Bình luận

Haha. Hết Tiêu Lượng mình chờ Tiêu Nại. Zậy mà làm cái rụp bạn Vy Vy là bạn Sảng -> đời buồn đừng hỏi  Đăng lúc 26-8-2015 10:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

175#
Đăng lúc 27-8-2015 10:38:15 | Chỉ xem của tác giả
bakhia gửi lúc 26-8-2015 09:49 PM
Rất đồng ý với bạn về hai điểm 2. và 3.
- Mình cũng thấy nhân vậ ...

mình vừa coi xong tập cuối thôi bởi đến tập Lôi Dịch Minh chia tay với Cao Văn thì đã bỏ chỉ xem khúc cuối điều cảm nhận được là Bi đã lựa chọn một bộ phim đầy thất vọng nhưng mình không thất vọng về đoạn kết nó chỉ quá nhanh và phi lý ở chổ chuyển biến tình cảm của nữ chính thật nhanh tạo nhiều gượng ép nhưng bác sĩ Lôi xứng đáng với kết thúc đó còn nữa Cao Văn cũng có kết thúc rất tuyệt có được người yêu tuyệt vời như Thẩm Tổng chứ để về với LDM thì mình thấy sẽ tủi cho bạn ấy lắm vì có một bạn trai không xem cô ấy như nữ thần duy nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

176#
Đăng lúc 27-8-2015 17:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Mình có đọc một bài báo viết lí do kết phim Mễ Đóa quay ngoắt sang yêu nam phụ, đó là hợp đồng của Bi chỉ có 40 tập, với thù lao 5,8 triệu USD, chiếm 1/4 chi phí sản xuất phim ! Vì nhà sản xuất muốn câu kéo khán giả nên mới tăng số tập lên, trong khi đó Bi đã về nước từ đời nào rồi, thế là tăng cảnh nhân vật phụ, cho La Tấn lên, nam phụ tốt số chiếm được tình cảm nữ chính, vậy là một cái kết "dở hơi" ra đời.
P/s: Cố gắng xem thử Đường Đường có tiến bộ chút nào không, ai ngờ vẫn là những biểu cảm ấy, cực thất vọng, sis làm ơn đừng đóng mấy vai thế này nữa, khán giả la ó không phải là không có lý đâu, em cũng không chịu nổi cách diễn của sis rồi, em thấy Mịch hình như cũng đang trên đường giống sis, khuôn mặt quá ít biểu cảm. Em rất thích 2 người, giờ vẫn thích, nhưng mà cứ thế này thì em xem hok nổi đến hết phim đâu, chỉ có thể đứng ngoài cổ vũ thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

177#
Đăng lúc 27-8-2015 17:51:49 | Chỉ xem của tác giả
viclovemiho gửi lúc 27-8-2015 05:03 PM
Mình có đọc một bài báo viết lí do kết phim Mễ Đóa quay ngoắt sang yêu nam phụ, đó ...

Bên trang tin hoa ngữ thì nói phim ko phải kết như vậy, đây chỉ là phần 1.

Phim có tổng thời lượng 90 tập, kết phần 1 là ở màn cầu hôn của Lôi Dịch Minh. Tiếp theo sau đó Tiêu Lượng trở về và lại một màn "chưa cưới thì vẫn còn cơ hội", dốc sức giành lại Mễ Đóa từ tay Minh Minh, thể hiện thông điệp khi mất đi rồi mới biết quý trọng, cố sức giành lại thứ vốn thuộc về mình.

Thế nên kết cuối cùng dự là Bi Rain vẫn là nam chính chứ ko phải La Tấn, chỉ là nhà đài cho cắt làm 2 phần dẫn đến ai cũng nghĩ kết phim như vậy. Chứ trong suốt quá trình quảng bá phim, đến poster, trailer tất cả đều mặc định Tiêu Lượng là nam chính. La Tấn thậm chí còn bận đóng phim ko kịp tham gia quảng bá.

Tóm lại là phần 2 ko biết có chiếu ko hoặc khi nào chiếu, nhưng thôi đừng chiếu thì hay, kết như vậy là vừa đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

178#
Đăng lúc 30-8-2015 01:18:02 | Chỉ xem của tác giả
Nếu vẫn còn phần II nữa thì cái phim này thực sự là quá dài và quá sức chịu đựng của các fan rồi ))

Thực ra đúng là nhìn poster với tuyên truyền các kiểu thì nhận định Rain là nam chính, chứ đến lúc xem phim thì ai cũng nghĩ đáng lẽ ra LDM phải là nam chính Ko phải vì đẹp trai hay đáng thương các kiểu đâu, nam phụ mới hay là dạng đáng thương nên đc lòng fan mà. Mà là vi tất cả những cảnh mà đáng lẽ ra nên có nam chính thì lại toàn là của nam phụ ) VD mấy đợt cứu nguy cho MĐ thì đều là LDM cứu ))

Xem phim này chỉ thấy mỗi Cao Văn là nhân vật đáng ngưỡng mộ. Còn lại dàn trai xinh gái đẹp giễu qua giễu lại chả khác gì bình hoa di động cả, thật ))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

179#
Đăng lúc 30-8-2015 23:29:28 | Chỉ xem của tác giả
Một kết thúc lãng xẹt
lãng xẹt
lãng xẹt
và lãng xẹt
Liệu có từ nào để miêu tả sự hơn từ lãng xẹt ko.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

180#
Đăng lúc 31-8-2015 12:37:48 | Chỉ xem của tác giả
Phim dài ghê luôn..nhưng mà hay ) lâu rồi mới thấy Rain đóng phim . Không biết sắp tới có nhận thêm dự án phim nào mới ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách