Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: LovingGe4ever
Thu gọn cột thông tin

[2015] Lang Gia Bảng / 琅琊榜 / Hồ Ca, Lưu Đào, Vương Khải [Vietsub Ep 54 END]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 31-1-2015 15:45:39 | Xem tất
coi phim này xong giờ trong đầu chỉ toàn là hình ảnh ca thôi
tuy ca không thích đóng vai chính nhưng vai phản diện cũng quá tuyệt
aaa chắc chết quá à

Bình luận

=))) ko biết nhầm topic hay nhầm cái gì khác nữa  Đăng lúc 5-2-2015 04:06 PM
ủa, phim này còn chưa chiếu mà bạn. Liệu có com nhầm topic không vậy ^^  Đăng lúc 2-2-2015 03:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-3-2015 14:30:40 | Xem tất
Phim khi nào chiếu thế nhỉ! Mong ngóng không chịu được. Thấy Hồ Ca trong tạo hình nhân vật Mai Trường Tô đẹp không thể ngờ.
Nội dung truyện hấp dẫn nay thành phim thì không gì bằng.
Đến khi nào chiếu vậy! Chờ dài cổ luôn.. Mang lòng mong ngóng. Truyện mới đọc hết tập 1 thôi, thể loại truyện mình rất thích. Người thông minh tài giỏi.
Lang Nha Bảng là nam tranh quyền, sang Mị Nguyệt Truyện thì nữ tranh.
Năm nay Tung Của làm toàn phim chuyển thể từ truyện, mà truyện ăn khách mới ghê..

Bình luận

Trong năm nay chiếu á, hình như là hè  Đăng lúc 11-3-2015 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-3-2015 15:24:26 | Xem tất
Như thế nào tình nghĩa, như thế nào oan uổng, như thế nào đau đớn. Mối hận năm đó! Như thế nào quên...
Hồ Ca huynh hợp với mấy vai ngược thân này lắm luôn! Da huynh trắng như vậy, Tô ca ca thân thể yếu ớt mong manh như sương, bệnh tật quấn thân, khi nào oan khuất kia sáng tỏ. Huynh như thế nào lại chọn cái kết như Lâm Thù ngày xưa chứ!. Đọc từ đầu tới cuối, muội đây không có thấy đau, không có buồn, chỉ thấy hừng hực khí thế! Nhưng tới cuối nước mắt muội lại rơi...
Tự nhiên thấy hận tác giả Hải Yến dễ sợ. Dám ngược huynh!
Nhưng biết làm sao được lỡ sa hố rồi! Tô ca ca huynh đi mất rồi. Muội đây biết làm sao. Biết đọc tiếp truyện gì đây. Muội công nhận bội phục tinh thần của huynh, vì thế giờ muội cũng cố gắng đây! Học hành chăm chỉ, đọc sách nhiều như huynh, suy nghĩ nhiều như huynh, thông minh như huynh, nhưng muội không bệnh như huynh. Bởi vì sống được không dễ dàng, nếu đã sống sẽ cố gắng không sống vô ích!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-5-2015 15:23:32 | Xem tất
Bộ phim truyền hình Lang Gia bảng đã được mua bản quyền dự kiến sẽ lên sóng vào cuối năm nay. (tên đài phát sóng hiện vẫn chưa được xác nhận). Ngày hôm qua 10/05, Vương Khải đã thu âm ca khúc sub song Xích huyết trường ân. Nghe nói ca khúc chủ đề phim sẽ do Hồ Ca trình bày hiện đang trong giai đoạn sáng tác, đã xong phần nhạc và đang viết lời. Việc giữ bí mật đài phát sóng chủ yếu phục vụ mục dích tuyên truyền, không phải do đài phát sóng không tốt hay vấn đề gì với phim
Với Xích huyết trường ân thành sub song trong phim, fan càng thêm cảm tình với phim khi nhà sản xuất hầu như đều tham khảo ý kiến fan khi làm bộ phim này. Trước đây, fan đề cử Hồ Ca trong nam chính Mai Trường Tô, các MV fan made đều là Hồ Ca, cuối cùng Hồ Ca thực sự đã trở thành Tô huynh. Trong MV Lưu Đào có xuất hiện, cuối cùng thật sự thành quận chúa. Lúc phim gần khai máy, fan lại kịch liệt đề cử Ngô Lỗi, cuối cùng thực sự đã thành Tiểu Phi Lưu. Lang Gia bảng đang mang tiểu thuyết đến hiện thực gần với tưởng tượng của fan
Link Xích huyết trường ân fan-made http://www.iqiyi.com/w_19rsnaowgd.html

Source http://www.weibo.com/270993324

Bình luận

Đúng rồi bạn. Phim mới đang quay là Trường săn Hồ Ca diễn chính cũng có Trần Long tham gia nữa  Đăng lúc 7-10-2015 02:02 PM
Người bên trái ảnh có phải là Trần Long không nhỉ? HC vs anh này từng đóng chung trong Thiếu niên DGT thì phải.  Đăng lúc 19-9-2015 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-7-2015 16:37:13 | Xem tất
Mặc dù phim chưa chiếu nhưng đang bị nghiện OST Lang Gia Bảng do chị Lưu Đào trình bày, hic hic thật mong đến ngày phim được chiếu
Mà công nhận là rất kết tạo hình các diễn viên trong phim, nhẹ nhàng, trang nhã chứ ko màu mè như nhiều phim cổ trang khác. Hy vọng subteam sẽ làm vietsub cho Lang Gia Bảng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-8-2015 17:39:08 | Xem tất
Hóng quá đi mất, dàn diễn viên lựa chuẩn quá nội dung còn tuyệt vời, lâu rồi mới lại có phim thỏa mãn mình như thế này
kết chị Đào, nhớ mãi A Châu xinh đẹp của chị
mong chờ subteam ủng hộ các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2015 22:33:45 | Xem tất
mới xem raw 2 tập đầu thấy hay quá: rì viu cái nhẹ:
- tình tiết nhanh gọn, đầy đủ như trong truyện, mặc dù nhân vật xuất hiện quá nhiều làm cho ai chưa đọc truyện có lẽ hơi bị rối nha.
- mình thích Lận Thần Lang gia các chủ biến thái của Cận Đông nè, Dự Tân nhí nhảnh, với Cảnh Duệ đẹp trai, 2 người này như trong truyện ra luôn, còn ông quàng thượng nhìn cứ tàn tàn sao á, tụi fan còn nói nhìn ổng như ông bảo vệ
- với lại kiểu tóc của mấy nv nữ nhìn chứ chuối chuối sao í, siêu mắc cười luôn, còn trang phục thì quá đẹp, nhất là BST thời trang áo lông, quá sang chảnh luôn.
- Mông Chí với Phi Lưu đánh nhau cũng hay nữa, không giống mấy phim thần tượng kiểu cho đu dây rồi bay qua bay lại đâu nha
- có vài đoạn thấy lão Hồ còn hơi sượng, nhưng nhiều đoạn diễn rất đạt, nhất là ánh mắt buồn, đây cũng là vai diễn khó, mấy tập sau mong đợi diễn xuất của anh hay hơn nhaaaa
vào forum lại thấy st chuẩn bị làm sub, thích quá luôn~~~~
mà sao trên phần giới thiệu nhân vật ghi Tĩnh Vương là người của Hoàng thất mà không ghi là Hoàng tử vậy nè, mặc dù không sai nhưng mà cảm giác không đúng )))

Bình luận

1. Vì phải dịch theo lời giới thiệu bên Trung nên có lẽ nó hơi khác khác. ^^ 2. Mình nghĩ vì là vì Cảnh Diễm dù là hoàng tử nhưng nhà vua và triều đình đều ko xem là   Đăng lúc 20-9-2015 08:26 PM
1. Vì phải dịch theo lời giới thiệu bên Trung nên có lẽ nó hơi khác khác. ^^ 2. Mình nghĩ vì là vì Cảnh Diễm dù là hoàng tử nhưng nhà vua và triều đình đều ko xem là   Đăng lúc 20-9-2015 08:26 PM
bạn ơi, cho mình hỏi phim này tuần chiếu mấy tập vậy bạn ^^  Đăng lúc 20-9-2015 10:59 AM
Nhà sx bảo vai của HC là vai khó nuốt nhất từ trước tới giờ của ảnh, ảnh đóng mà cứ như bị tẩu hỏa nhập ma vậy.=) Nghe bạn kể làm mình hóng quá đi mất.   Đăng lúc 19-9-2015 10:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2015 07:09:09 | Xem tất
vừa đọc liền lúc xong 3 tập truyện, hay quá
giờ thì hóng phim quá đi thôi
hy vọng sớm có sub, cố nhịn không xem raw đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2015 07:57:53 | Xem tất
Mình vừa xem xong bản Raw ngày hôm qua, với một đứa đã từng mê mẫn bộ truyện như mình thì phải nói là vô cùng xúc động vì nhà sản xuất đã mang đến cho mình một bộ phim gần như nguyên tác.

Đầu tiên chính là bối cảnh, đã lâu...lâu lắm rồi mình mới có cảm giác xem phim cổ trang như thế này. Từ khung cảnh thành thị dân chúng cho đến khung cảnh Lang Gia Các đều mang đậm hơi hướm cổ xưa, không hề pha tạp hiện đại, nhất là cảnh đàn bồ câu đưa tin của Lang Gia Các, rồi các cơ quan, các trục gỗ lưu trữ thông tin đều được chăm chút vô cùng chi tiết, cứ như xem phim điện ảnh vậy.

Kế đến là diễn viên, đúng theo kiểu phim cổ điển chính kịch, dàn diễn viên phim này hoàn toàn không lung linh, với một số bạn trẻ còn có thể xem như hơi già, nhưng với mình thì họ đều nhập vai cực kỳ tốt, mỗi người một vẻ, đến cả vai Cảnh Duệ và Ngôn Dự Tân, mặc dù không có gương mặt đẹp như truyện miêu tả nhưng hai anh hoàn toàn diễn ra cái thần thái mà nhân vật cần có. Rất linh hoạt, rất đáng yêu. Những người khác càng không cần phải nói, họ đều là nhân vật ở phim chứ không còn là diễn viên đi diễn nữa.

Tiếp đến là tình tiết và nhịp phim. Nhịp phim khá nhanh và liên tục, nhưng lại có cảm giác hơi rối.
Nếu ai muốn xem phim này, mình rất mong các bạn hãy xem chậm thôi, từ từ thôi và hãy tập trung, đừng xem kiểu qua loa, vì mỗi một chi tiết nhỏ đều có lý do của nó. Hai tập đầu tiên tuyến nhân vật xuất hiện khá nhiều, hai phe phái Thái Tử, Dự Vương đối đầu nhau, rồi nhóm bạn Mai Trường Tô, Cảnh Duệ, Dự Tân, nhóm Nghê Hoàng, Hạ Đông. Nếu ai chưa quen có thể hơi loạn, không nhớ hết các nhân vật, thậm chí vì không hiểu gì hết mà cảm thấy chán, khó xem, nhưng đó là điều cần thiết để làm nền móng cho các diễn biến tiếp theo.

Điều cuối cùng mình muốn nói là việc xây dựng thêm tình cảm cho Nghê Hoàng với Mai Trường Tô. Đây là điểm mà các fan truyện lo lắng vì sợ sẽ đi vào lỗi mòn các bộ ngôn tình sến sẩm. Thực tế sau hai tập phim thì mình có thể hoàn toàn yên tâm. Nghê Hoàng không phải một cô gái bình thường mà là nữ tướng quân từng trãi chốn sa trường, anh khí hào sảng như nam nhi, Nghê Hoàng và Mai Trường Tô sẽ yêu nhau thật, nhưng tình cảm hai người họ là thứ tình cảm dồn nén sâu tận trong tim, không phải dạng tình yêu bộc lộ qua lời nói. Chữ tình giữa hai người họ là thứ tình yêu lớn chứ không phải là tình cảm nam nữ thông thường nữa rồi.

Nói chung là bộ phim này không dành cho những bạn thích xem để giải trí đơn thuần, nếu đã xem, hãy xem để cảm nhận và thưởng thức.

Bình luận

vì mình đã nhai bộ truyện nhiều lần nên k thấy rối lắm, mà công nhận coi thể loại phim này phải chú ý nét mặt của nv, mà Phi Lưu dễ thương quá  Đăng lúc 21-9-2015 12:45 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
[W]ednesday + 5 Cảm ơn bạn
Shaphiraable + 5 Cảm ơn bạn
ntrvietanh + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-9-2015 11:00:43 | Xem tất
@tranthuydung94 phim này mỗi tối chiếu 2 tập nhé bạn, chiếu tất cả các ngày trong tuần luôn
phim hay mà rating thấp qtqđ vậy nè, nghe đâu cộng rating cả 2 đài Bắc Kinh và Đông Phương lại có 0,6%, với lại bên Kẻ Ngụy Trang chiếu song song nữa, KNT đang tới hồi gây cấn, nhưng hy vọng dần dần phim chiếm được cảm tình người xem rồi rating tăng đều, không phụ công vất vả của đoàn làm phim và lòng mong đợi của fan nữa
hôm qua mình có đi xem cmt của mấy fan bên Trung đa phần đều là phản hồi tích cực về phim hết, nội dung hay, kỹ xảo đẹp, trang phục và bối cảnh được đầu tư nhiều và đẹp mắt. Tất nhiên nếu xem phim thần tượng quen rồi thì nhảy qua phim này chắc sẽ khó chịu vì nội dung về đoạt vị, không có bánh bèo với lại dàn diễn viên tương đối lớn tuổi chứ không như mấy tiểu thịt tươi gì đó nhưng bù lại dàn cast diễn rất chắc tay, nên mấy bạn nào còn phân vân chưa xem thì mạnh dạn click download ngay nha, bảo đảm không hối hận đâu
2 bữa nay dù ngày nào cũng live stream nhưng cũng hóng bản HD của subteam lắm, mới vào thấy có 2 tập đầu nên đang tải về coi tiếp đây
btw, bạn Dự Tân với Cảnh Duệ bảnh trai quá đi mất, như từ truyện bước ra luôn nhỉ
nghe đâu ban đầu truyện này là đam mỹ là tác giả sửa lại rồi, nhưng đọc thấy hint muốn mệt tim ghê

Bình luận

thật là mình quá ngán phim bánh bèo rồi :)))) nên đang muốn tìm phim chính kịch để xem, gặp ngay phim này thấy ai cũng khen  Đăng lúc 21-9-2015 05:42 PM
cảm ơn bạn nhé ^^ mỗi ngày 2 tập thì người xem khỏi phải đợi chờ nhưng subteam thì vất vả :(  Đăng lúc 21-9-2015 05:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách