Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Kẻ ngụy trang/伪装者/Hồ Ca, Cận Đông, Vương Lạc Quân, Lưu Mẫn Đào, Vương Âu | Ep 39 - 40 - 41 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 10-9-2015 22:19:28 | Chỉ xem của tác giả
Sau một thời gian ngụp lặn trong đống phim thần tượng vừa coi vừa tua, coi nửa chừng thì drop, rốt cuộc tui đã biết đến cái phim này. Mới coi đến tập 9. Vừa coi lại phải vừa tra wiki, đại khái cũng hiểu sơ sơ tình hình chính trị lúc đó. Chỉ có điều tui rất bối rối với vụ ai theo phe ai. Đoán không nhầm thì Minh Lâu theo Quốc dân đảng ở Trùng Khánh, và hiện tại làm việc cho Chính phủ Uông Ngụy. Minh Đài cũng theo Quốc dân đảng, sau này chắc theo Cộng (?) Ai hiểu rõ giải thích giùm tui với
Tóm lại, phim hay khỏi bàn, diễn xuất khá. Lúc trước k để ý Hồ Ca lắm mà coi phim này đổ luôn. Ai nói phim này không có trai đẹp. Tui đổ rầm rập A Thành nè, bị chú Minh Lâu quyến rũ nè ~~~ Vu Mạn Lệ xinh quá trời. Riêng nữ chính xuất hiện chớp nhoáng, nhìn như người qua đường, tui miễn cho ý kiến :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 10-9-2015 23:09:34 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là một bộ phim trên cả tuyệt vời, mình ngồi xem một mạch đến tập đến tập 11 mà không biết chán là gì cả
Về nội dung thì đúng là kiểu mình thích luôn thời dân quốc chống Nhật, dàn diễn viên thuộc phái thực lực nên diễn xuất rất chi là ok
Cảm ơn subteam nhiều nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 10-9-2015 23:10:22 | Chỉ xem của tác giả
nykeronica1439 gửi lúc 10-9-2015 10:19 PM
Sau một thời gian ngụp lặn trong đống phim thần tượng vừa coi vừa tua, coi nửa chừng th ...

Lúc đó cục diện rất nhiều phe gồm: Quốc Dân đảng ở Trùng Khánh, Cộng Sản ở Diên An, người Nhật và chính phủ Uông Ngụy. Chính phủ Uông Ngụy hợp tác với Nhật.

Minh Lâu là quan chức của chính phủ Uông Ngụy, nhưng thật chất là điệp viên nhiều mang. Anh là đặc vụ cho Quốc Dân đảng với bí danh Độc Xà, nhưng cũng một mặt hổ trợ cho Đảng Cộng Sản Trung Quốc.

Minh Đài là đặc công của Quốc Dân Đảng, mật danh Độc Hạt, sau này theo sự hướng dẫn, giới thiệu của Trình Cẩm Vân sẽ gia nhập Đảng Cộng Sản Trung Quốc trở thành điệp viên 2 mang.

Chị cả Minh Kính là nhà tư sản, âm thầm ủng hộ tiền bạc, của cải, thuốc men... cho Đảng Cộng Sản Trung Quốc.

Thân phận Minh Thành giống Minh Lâu. Trình Cẩm Vân là đặc vụ Đảng Cộng Sản Trung Quốc.

Uông Mạn Xuân là Sở Trưởng số 76, là đơn vị tình báo của Uông Ngụy. Nhưng do Uông Ngụy hợp tác Nhật nên chịu sự khống chế của người Nhật.

Hai đảng Quốc Dân đảng và đảng Cộng Sản khác nhau nhưng cùng có chung kẻ thù là phat xít Nhật nên có những lúc sẽ hợp tác và hỗ trợ.

Nói túm lại không bàn diễn xuất nữa, vì dàn diễn viên chất từ chính đến phụ. Hi hi, phim này mình thấy toàn mấy anh men cực kỳ luôn ấy chứ, trông rất bảnh và nam tính. Có lẽ tại bây giờ nhiều người thích trào lưu mặt hoa da phấn, nét đẹp ủy mị nên không thích mấy anh nam mặt chữ điền, da hơi ngâm đầy gai gốc và phong trần. Tui chết ngất với mấy anh em nhà họ Minh rồi. Vu Mạn Lê, Trình Cẩm Vân và Uông Mạn Xuân cũng đều rất xinh.

Bình luận

Like  Đăng lúc 11-9-2015 11:32 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
sarahlee_95 + 5 Bài viết hữu ích ^^
cuoithaga92 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 11-9-2015 20:55:34 | Chỉ xem của tác giả
Ôi phim hay dã man, diễn viên nào đóng cũng hay hết biết
Thích vẻ nhí nhảnh của Hồ Ca ghê hồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 11-9-2015 23:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình diễn biến từ tập 9-16 cũng không có gì quá đặc biệt, chỉ là những nhiệm vụ của Minh Đài (đương nhiên là dàn dựng hấp dẫn và mãn nhãn) nên mình chỉ biết cảm thán vài điều linh tinh
-        Tạo hình của Hồ Ca già quá, một người đang đi học nhưng anh mặc vest nhìn già chát (2 tập đầu cũng vậy, chỉ thấy Hồ Ca trẻ khi anh đang học tại trường quân sự). Thứ 2 là do xem ở chất lượng HD mới thấy da của lão này ko được đẹp, sần sùi (thứ lỗi là mình soi hơi kỹ), nhưng đừng lo, lão Bông giờ đang là đại diện của SK-II sẽ tư vấn cho lão Hồ dùng loại nào và chẳng mấy chốc anh sẽ có làn da mịn màng như em bé
-        Trang phục của các nam diễn viên này thật đúng gu của mình “đẹp, menly, ngầu”, ôi những chiếc áo măng tô dài bên ngoài vest, làm tôn vóc dáng của các anh quá đáng, tuyệt (xem phim này mới thấy Hồ Ca cao ghê), làm mình phụt máu mũi liên tục  (yên tâm, mình đã viết mail gửi Bạch Tử Họa và Mai Trường Tô làm thế nào vẫn còn sống sau khi đã hộc quá nhiều máu)
-        Xem đoạn Minh Đài về nhà mới thấy cậu được yêu chiều như thế nào, đúng theo kiểu “anh trai mà mắng tôi sẽ đi mách với chị cả”. Thật ra anh trai thì cũng chiều cậu tới bến, áo sơ mi, đồng hồ xịn cho cậu hết. Oa, ngưỡng mộ cuộc sống của Minh Đài thật, cứ như ông trời con
-        Máu hủ của mình nổi lên ầm ầm khi xem 3 anh chàng nhà họ Minh diễn cùng nhau, cute kinh khủng , sao nhà sản xuất có thể có nhiều hints như vậy, phản đối, phản đối. Mà trong 3 anh em nhà họ Minh thì Minh Thành giỏi nhất ấy nhỉ, cái gì cũng siêu, họa sĩ này, võ sư, bảo mẫu, diễn viên, quản gia, đầu bếp… 2 người còn lại chỉ biết có tý tẹo, sao ông anh có thể tìm được 1 thê tử “hiền lương thục đức” tuyệt vời như thế chứ
Trong  diễn biến những tập này có 2 đoạn là làm mình ấn tượng nhất
-        Thứ 1 là về Trình Cẩm Vân, nữ chính này ko làm mình yêu vì do mình thích Mạn Lệ nên hơi có ác cảm với cô, thêm nữa tính cách cô như 1 bạn nói kiểu “Mao chủ tịch”, chẳng thấy hấp dẫn tẹo nào. Nhưng có 1 đoạn mà mình đã thích cô, khi cô sẽ chọn “Truyền thuyết Bạch Xà” để xem vì “Bạch nương tử luôn vì người nàng yêu mà dời non lấp biển” , cùng với âm nhạc và vẻ dịu dàng của cô lúc đó làm tôi nhớ đến những nữ chính mà mình yêu thích, Hoàng Dung đã làm mọi thứ vì Quách Tĩnh, Nhậm Doanh Doanh vì Hồ Xung mà chịu giam cầm…., những cô gái luôn vì những chàng trai mình yêu mà sẽ hy sinh rất nhiều mà ko một lời oán than và có lẽ Cẩm Vân cũng vậy.
-        Đoạn thứ 2 là khi Minh Đài khiêu vũ với Mạn Lệ với cây súng trong tay, nó vừa đẹp vừa buồn, như hoa hồng đặt cạnh gươm dao và có lẽ sẽ là những giây phút hạnh phúc cuối cùng của Mạn Lệ .
Ngoài lề là từ khi biết Kites làm bản Uncut thì mình đã không còn lon ton đi ngoại tình nữa (giờ chung thủy lắm rồi) nhưng mình ko hiểu là bản Uncut thì do bên nào phát hành và bản cut là do đài Hồ Nam chiếu phải ko? Bạn nào tốt bụng trả lời mình với nhé

Bình luận

hình như bản uncut phát trên mạng (mình thấy logo ở góc phải phim), còn cut là đài trái xoài chiếu đó bạn, mấy phim khác đều là vậy :">  Đăng lúc 12-9-2015 12:19 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Lim + 5 Cảm ơn bạn
sarahlee_95 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 12-9-2015 13:49:10 | Chỉ xem của tác giả
ngày nào có tập mới mình đều tải về liền nhưng mà mỗi ngày chỉ dám coi có 1 tập à, bữa nào chịu hông nổi mới coi 2 tập, tại thấy phim có 25 tập, coi nhanh quá sợ hết có ai giống mình hông?
btw, mình đang coi tới tập 12, có ai để ý lúc chú Lê bước vô ngôi nhà cũ của mình, thấy tấm hình trên bàn có ai không????
các bạn theo dõi phim đã biết Minh Đài không phải con ruột Minh gia, vậy lúc mẹ Minh Đài chết, ba của cậu ấy đâu???

Bình luận

Ừ hình như là 41 ấy bạn, thực ra phim cut và uncut nó cũng hơi lộn xộn tẹo, cơ mà trong khoảng đó bạn ạ  Đăng lúc 17-9-2015 05:35 PM
hôm qua mình lên web đài hồ nam xem thấy để 41 tập, bữa nay lại tăng nữa à @@@@  Đăng lúc 17-9-2015 03:33 PM
Phim 45 tập bạn nha ^^  Đăng lúc 15-9-2015 06:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 12-9-2015 14:09:37 | Chỉ xem của tác giả
mandyjohansson gửi lúc 12-9-2015 01:49 PM
ngày nào có tập mới mình đều tải về liền nhưng mà mỗi ngày chỉ dám coi có 1 tập  ...

Khâm phục khả năng nhẫn nại bạn quá Mình toàn f5 page để chờ tập mới thôi
Lúc mẹ Minh Đài chết ba của cậu ấy đang làm nhiệm vụ hay gì mà ko dám về nhận sợ lộ thân phận ấy...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 12-9-2015 14:12:52 | Chỉ xem của tác giả
wallacechung gửi lúc 12-9-2015 02:09 PM
Khâm phục khả năng nhẫn nại bạn quá  Mình toàn f5 page để chờ tập mới thôi
L ...

ở tập 12 có tiết lộ ba của Minh Đài là ai đó bạn
mình xem 1 tập kỹ lắm, nhiều khi coi rồi xong hôm sau coi lại nữa, nhất là đoạn có chị Minh Kính với Minh Lâu đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-9-2015 09:11:31 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy có một bạn nói nữ chính Trình Cẩm Vân như "Mao chủ tịch". Cho mình hỏi "Mao chủ tịch" là như thế nào vậy?

Bình luận

mình nghĩ chắc là cái kiểu cộng sản quá đó bạn :))  Đăng lúc 13-9-2015 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
 Tác giả| Đăng lúc 14-9-2015 09:33:54 | Chỉ xem của tác giả
youngandwild gửi lúc 13-9-2015 09:11 AM
mình thấy có một bạn nói nữ chính Trình Cẩm Vân như "Mao chủ tịch". Ch ...

Trình Cẩm Vân là hình mẫu hoàn hảo của nữ chiến sỹ cộng sản TQ, thông minh, chính nghĩa, mang nhiệt huyết lý tưởng của người làm cách mạng. Mọi quyết định của cô ấy đều đặt lợi ích quốc gia dân tộc lên hàng đầu, mặc dù cô cũng có khát vọng tình yêu, cuộc sống riêng, nhưng nó sẽ không bao giờ đi ngược lại, không bao giờ có thể làm phương hại đến sự nghiệp cách mạng chung. Sẽ không thể gặp ở bạn ấy những hình ảnh bốc đồng, vì tình cảm ảnh hưởng đến hành động, làm sai nguyên tắc, thậm chí kháng lại mệnh lệnh cấp trên như thường thấy ở Minh Đài hay Mạn Lệ
Ngoài ra cô ấy còn có thể là một người có thể lôi kéo, cảm tình Đảng nhiều người khác do có niềm tin tuyệt đối vào con đường cô ấy đang đi. Bạn có thể hình dung nó tương tự hình ảnh phụ nữ VN trong thời chiến, công dung ngôn hạnh, "vừa hồng vừa chuyên"
Mà ngoại hình của bạn diễn Trình Cẩm Vân này thực sự nhìn cũng rất chuẩn mực luôn. Bạn ấy đẹp đúng kiểu TQ, nhìn qua không nổi bật nhưng các nét hài hòa, càng nhìn càng thấy xinh ^^

Bình luận

Hì, ham phim này ghê gứm. dưng vẫn thích những phân cảnh tình cảm để giảm bớt ự đau thương của phim.  Đăng lúc 18-9-2015 01:09 PM
ừa thì do nội dung chính của phim vẫn là những lần thi hành nhiệm vụ của Minh Đài nên cảnh tình cảm của riêng 2 người cũng vừa phải thôi :D  Đăng lúc 18-9-2015 12:06 PM
cơ mà những phân cảnh của 2 người này ít phải k bạn?  Đăng lúc 18-9-2015 11:53 AM
Minh Đài học xong ra trường thi hành nhiệm vụ thì sẽ thường xuyên gặp Cẩm Vân một cách tình cờ, xong rồi lại còn gia đình xếp cho đi xem mắt nữa :P duyên phận   Đăng lúc 18-9-2015 09:30 AM
Bạn ơi, Cẩm Vân khi nào mới xuất hiện thế. đang xem những tập đầu, nhiều ng sẽ thích bạn Mạn Lệ với Minh Đài  Đăng lúc 18-9-2015 08:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách