Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Kẻ ngụy trang/伪装者/Hồ Ca, Cận Đông, Vương Lạc Quân, Lưu Mẫn Đào, Vương Âu | Ep 39 - 40 - 41 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-9-2015 09:49:54 | Chỉ xem của tác giả
Ko hiểu sao mình rất là ko hợp với phim lấy bôi cảnh dân quốc dù hay đến đâu một là cổ hẳn như phong kiến hai là hiện đại hẳn như bây giờ thì còn đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 2-9-2015 10:51:48 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn nhóm sub đã làm phim này, mình vẫn cứ nghĩ sẽ không ai để ý đến nó. ))

Thật sự là mình quá ngán ngẩm các phim kiểu tình tay ba tay tư, màu sắc loè loẹt của Trung, cho nên phim này rất hợp với thị hiếu của mình.

Phim này không dành cho bác bạn trẻ chỉ thích xem trai xinh gái đẹp. Không phải dàn diễn viên xấu, mà vì nhà sản xuất muốn quay một cách thực nhất nên dùng màu sắc cổ điển, chẳng có mấy trò cà mặt, cà da trắng trẻo môi hồng rực rỡ như các phim khác, nếu xem phim sẽ thấy tạo hình các nhân vật đều thực chứ không ảo, nam thì mạnh mẽ manly, nữ thì lạnh lùng cá tính, không có lấy một em bánh bèo bánh canh.

Hơn nữa, phim cũng không quá chú trọng tỉnh cảm yêu đương nam nữ, chủ yếu nói đến cuộc chiến gián điệp giữa các phe cánh chính quyền Trung Quốc, lồng vào đó là  quá trình trưởng thành của Minh Đài trước thời cuộc loạn lạc chiến tranh, mâu thuẫn giữa lý tưởng đất nước và tình thân gia đình.

Nói chung là sau khi xem xong bốn tập đầu bản Raw, mình thấy phim rất đáng xem, không quá nặng nề, nhịp phim nhanh và kịch tính, nhiều đoạn rất cân não, nhiều đoạn vô cùng buồn cười. Diễn viên diễn xuất không chê vào đâu được. Hóng bản sub nhà mình.

Bình luận

sau này bạn ung hộ st thường xuyên nha, cảm ơn bạn  Đăng lúc 6-9-2015 12:10 PM
quá chuẩn, mình không thích làm phim tình cảm kiểu kiểu bạn nói nữa, năm nay xơi phải 2 phim nhảm muốn đập màn hình, hồ ca là 1, nội dung phim là 2, khiến st làm phim   Đăng lúc 6-9-2015 12:10 PM
Sau khi nghe bình luận của bạn, mình cũng quyết định xem film này. Ko hiểu sao mình cũng ko thấy mấy phim tình tay 3 tay 4 gì đó, mà bi giờ thì t phim như thế :))  Đăng lúc 3-9-2015 10:14 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
^BánhRán^ + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 2-9-2015 22:28:41 | Chỉ xem của tác giả
vừa xme xong 2 tập đầu, hay quá!!!!! lâu lâu mới xem được bộ chính kịch, mà lần này lại là Hồ Ca đóng nữa ~~~~
cám ơn subteam nhiều nh
bạn Minh Đài có mấy câu nói muốn móc họng ông Độc Phong quá :v :v :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 3-9-2015 00:01:32 | Chỉ xem của tác giả
TRời ơi, thích vật vã, lâu lắm mới xem 1 phim mà diễn viên không dựa vào ngoại hình.
Nội dung phim hấp dẫn, diễn xuất các nv đều ổn.
Nhưng xem mấy tập, thích bạn Vu Mạn Lệ với Minh Đài cơ, ấn tượng ~~~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 3-9-2015 13:32:38 | Chỉ xem của tác giả
Sáng lang thang vô thấy Kites làm phim này mà mình mừng như bắt được vàng vậy. Cứ tưởng thể loại này sẽ ít bạn hóng nên nhà sẽ không làm chứ. Mình thấy bên 14 có làm nhưng thú thật xưa nay mình vẫn thích xem sub của Kites hơn, sub tuy không nhanh như mấy trang khác nhưng rất đẹp và dịch chuẩn nữa Cám ơn subteam nhiều!

Qua hai tập đầu thấy màu sắc phim tuy tông trầm nhưng đẹp, sắc nét, đúng như bạn ở trên có nói, quay theo kiểu cổ điển soi rõ đến tận lộ chân lông trên mặt diễn viên ấy chứ Diễn biến phim nhanh, khá kịch tính! Mới 2 tập đầu nên Ca chưa bộc lộ nhiều lắm, mới thấy rõ được sự hào hoa phong nhã và có chút trẻ con dễ thương của anh ấy. Có lẽ vài tập nữa bắt đầu vào giai đoạn đấu tranh tâm lý thì sẽ rõ nét hơn. 2 tập này thì mình đặc biệt ấn tượng cặp đôi Minh Lâu, A Thành và ông thầy giáo Vương Thiên Phong.

Phải nói là phim này các diễn viên đều diễn xuất tốt, từ thiếu gia Minh Đài được cưng như trứng, một anh hai Minh Lâu thâm trầm, a Thành trung thành cẩn cẩn, chị cả Minh Kính thương yêu em trai như mẹ hiền, hay một Uông Mạn Xuân độc ác như luôn thể hiện bộ mặt làm nủng trước người mình yêu, cho đến 1 Độc Phong đa mưu quỷ quyệt đều thể hiện vô cùng sống động và sắc nét. Đây quả là một phim rất đáng xem!

Rate

^BánhRán^ + 5 Cảm ơn bạn đã ủng hộ ST

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 4-9-2015 13:59:56 | Chỉ xem của tác giả
Đã quá lâu mới có phim đặt diễn xuất của diễn viên lên hàng đầu như phim này, hiện giờ toàn mấy thể loại phim trai xinh gái đẹp mà diễn xuất chẳng ra gì nên kites làm sub phim này mình rất mong chờ. Sub của kites hầu như luôn dịch chuẩn và chi tiết mà nhiều trang sub phim khác hầu như luôn bỏ qua. Ví dụ như đoạn giới thiệu tên từng quan chức trong phim. Và điều vui nhất là có anh Hồ Ca diễn hà hà. Thích xem nhất là anh Ca từ rất lâu rồi. Cảm ơn kites rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 4-9-2015 15:11:48 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong 2 tập 5 và 6 phải nói là quá hay luôn. Subteam dịch rất thuần việt và dễ hiểu nữa   Lâu lắm rồi mình mới xem 1 phim mà thích từ diễn viên chính đến phụ, từ hiền đến ác như vậy! Lời thoại phim hay, nhiều chỗ ẩn ý nhưng cũng không kém phần dí dỏm.

Minh Đài nghĩa khí, nhiệt tình song anh vẫn còn phải học hỏi nhiều giữa muôn vàn những tay gián điệp thâm hiểm. Thông minh, tinh tế nhưng có lẽ Minh Đài vẫn còn quá ít kinh nghiệm trường đời. Từ nhỏ được anh chị yêu thương bảo bọc, đây là ưu thế nhưng cũng là nhược điểm của anh ấy. Minh Lâu từng nghĩ bản thân mình cóng hiến cho đất nước là được, hắn muốn em trai vẫn vô tư trải qua cuộc sống bình yên. Nhưng mà khi đất nước an nguy, ai cũng có nghĩa vụ, ai cũng có thể chết, tại sao em trai của hắn thì không? Có phải hắn quá ích kỷ hay không? Một câu của Vương Thiên Phong đã khiến Minh Lâu sực tĩnh. Minh Đài đã bước vào con đường đặc công, nếu không thể quay trờ lại thì chỉ còn cách học quen với nó mà thôi. Và nhiệm vụ ám sát đầu tiên, Minh Lâu muốn em trai mình đích thân tiến hành. Đây là khảo nghiệm, cũng là một bước ngoặc lớn trong đời của cậu thiếu gia hào hoa này.

Lại nói về Vương Thiên Phong, Độc Phong quá hiểu Minh Đài, ông ta biết điểm yếu của anh ở đâu và lợi dụng nó một cách chính xác nhất và hoàn hảo nhất. Đến thời điểm này, nếu nói 1 người xứng tầm đối thủ với ông ta, ắt hẳn chỉ có Minh Lâu mà thôi. Ngay cả ngón đòn của Uông Mạn Xuân cũng còn quá non trẻ so với một người từng trãi và thông minh như Minh Lâu.

Bên cạnh hoạt động gián điệp thì tình anh chị em của nhà họ Minh thật đáng ngưỡng mộ. Họ yêu thương, quan tâm lẫn nhau chân thật và gần gũi. Giữa những màn đấu trí, chém giết lạnh lùng thì tình cảm gia đình thật khiến lòng người ấm lại. Xem cảnh Minh Lâu oai phong, quyền cao chức trọng mà "xếp de" trước chị gái mình bỗng mình thấy vui vui. Không phải hắn nhu nhược mà vì hắn rất kính trọng chị gái của mình. Đến cả người độc ác như Uông Mạn Xuân cũng hiểu điều đó, chạm tới gia đình của hắn, chính là khiêu kích giới hạn của con rắn độc này. Minh Lâu là một nhân vật rất thú vị!  

Rate

sarahlee_95 + 5 Bài viết hữu ích ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 4-9-2015 17:42:43 | Chỉ xem của tác giả
phim hay chưa từng thấy, hấp dẫn ly kỳ đến ngộp tim. Ca ca diễn hay quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 4-9-2015 18:23:32 | Chỉ xem của tác giả
chả nhớ nổi phim gần đây nhất của Hồ Ca mình coi là khi nào nữa, lâu lắm rồi, lần này quyết chí tu hết bộ này mới dc Hồ Ca ơi e đến vs a đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 4-9-2015 22:59:10 | Chỉ xem của tác giả
Trước tiên là mình rất cảm ơn subteam đã làm sub cho phim này Một là vì Ca, hai là vì dạo này không muốn xem phim thần tượng nữa nên toàn tìm chính kịch khu C hoặc kiểu melodrama khu K thôi, ba là vì mình thích xem phim Dân quốc lắm, cũng vừa luyện xong Chiến Trường Sa của Bông ca đây

Chuyện chính là mình không biết sao tập 5 có hơn 1/2 thời gian là lặp lại cảnh của tập 4, mình xem thử bên phim14 thì không bị như vậy các bạn giải thích giúp mình với~

Chúc subteam nhiều sức khỏa để ra sub đều đều cho bà con thưởng thức phim hay nha

Bình luận

tại vừa phải chạy song song các tập mới vừa remake lại các tập cũ nên hơi lâu xíu ^^ phim chiếu dồn dập quá nên tụi mình xài nhầm raw tùm lum luôn hic hic  Đăng lúc 6-9-2015 12:41 AM
Ra vậy :D Mình vẫn chờ sub đây :)) Chaiyo!!! ^^  Đăng lúc 6-9-2015 12:39 AM
bọn mình làm nhầm bản cut và đang re make lại bản uncut rồi nha bạn, hy vọng bạn vẫn tiếp tục ủng hộ subteam nha bạn :D  Đăng lúc 6-9-2015 12:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách