Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: melaina
Thu gọn cột thông tin

[2015] Joseon Magician/ 조선마술사 - Yoo Seung Ho, Go Ah Ra

[Lấy địa chỉ]
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2015 21:06:26 | Xem tất
[24/12/2015] [Video] "Joseon Magician" Xmas event

cre: Movie-bee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-12-2015 21:18:36 | Xem tất
[24/12/2015] "Joseon Magician" Xmas event

cre: as tagged
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-12-2015 21:52:45 | Xem tất
Yoo Seung Ho

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 28-12-2015 06:48:45 | Xem tất
Bình luan của K-net sau Joseon Magician Xmas event [24/12]

1. [+583, -24] Wow, nhan sắc 2 con người này đang tấn công tôi..;
2. [+493, -19] Trai đẹp gái xinh. Tấm này Go Ara giống búp bê ghê
3. [+291, -7] Yoo Seung Ho lớn lên siêu cấp đẹp trai~
4. [+25, -2] Cuối cùng thì cũng được thấy sức sống trên khuôn mặt Yoo Seung Ho. Cậu ấy có vẻ mệt mỏi khi phải gánh 'Imaginary Cat' nhưng giờ thì nhìn tươi sáng hơn rồi hơn rồi.
5. [+22, -2] Nhìn bàn tay em ấy đi, là người đàn ông trưởng thành thực sự rồi.
6. [+21, -8] Tôi đoán họ đang thì thầm với nhau, "Cái đám bạch tuộc ở kia đang nhìn tụi mình kìa" ㅋㅋㅋ
7. [+20, -4] Cả 2 đều quá tuyệt vời... là con gái mà tui còn bị Go Ara hút hồn luôn...
8. [+20, -3] Một vẻ đẹp xa rời thực tế luôn
9. [+18, -2] Đây mới là đẳng cấp ngoại hình nè ..
10. [+16, -2] Anh ấy giờ trưởng thành quá rồi~ nhìn đường gân trên tay ảnh kìa TT TT
11. [+15, -4] "Có thấy mấy con bạch tuộc kia không... trông ngộ nhỉ?"
12. [+14, -2] Không phải con người đâu, thần tiên đấy.
cre: Netizenbuzz
dịch:  [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 29-12-2015 13:15:31 | Xem tất
"Joseon Magician" Movie Highlight

cre: The Saltpudding
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-12-2015 14:52:14 | Xem tất
4 bình luận của khán giả sau khi xem Joseon Magician trên movie.naver.com :

[9 sao][+360, -237] Có lẽ vì tôi không trông đợi gì mấy nên phim hay hơn tôi nghĩ. Phim gần với thể loại melo hơn là cổ trang, nam nữ chính cũng rất ngọt ngào. Nhưng nếu có một điểm đáng tiếc, đó chính là tiêu đề phim !

[10 sao][+246, -166] Tôi đi xem cùng bạn gái. Mỗi khi Yoo Seung Ho cười thì cô ấy cũng cười theo, khóc thì cô cũng khóc theo, nổi giận cũng cùng nổi giận theo luôn..^^... Nội dung cũng hấp dẫn nữa.

[10 sao][+179,-102] Diễn xuất ngọt ngào của Yoo Seung Ho và Go Ah Ra rất đáng xem.

[9 sao][+190,-113]Phim tốt hơn tôi nghĩ. Có vài điểm khiến tôi nhớ đến phim trước của đạo diễn là Bungee Jumping of Their Own, những cảnh tình cảm của nam nữ chính cũng ngọt ngào hơn tôi nghĩ. Điểm hài hước cũng có, và điểm cảm động cũng không thiếu luôn.

Đây là khen thôi nhá, còn cái đống chê mới cay đấy. Mấy cái chê tớ xem trên twitter là chính, chứ bình luận trên naver dễ bị điều khiển lắm.

"Thể loại phim chẳng ra cái gì cả. Yoo Seung Ho với Go Ah Ra xuất hiện thì là rom com, Park Chul Min xuất hiện thì phim hài, Kwak Do Won xuất hiện chuyển sang thriller, Lee Kyung Young thì cổ trang, Jo Yoon Hee thì drama... Đoạn sau của phim thì coi như tôi chẳng biết bối cảnh nằm ở thời đại nào nữa."

"Yoo Seung Ho cũng đẹp, Go Ah Ra cũng đẹp, Jo Yoon Hee cũng đẹp. Giống phiên bản cổ trang của Sung Na Jung. Lee Kyung Young ssi lâu rồi mới đóng một vai tuyệt vời thế này. Jo Yoon Hee xinh nhất quả đất.
Thôi thì đi xem Star Wars một lần nữa vậy."

Lượt xem ngày đầu công chiếu là 119,926, ngay mùa lễ mà nhận một con số quá yếu luôn. Nhưng một phần cũng là do số suất chiếu của phim chỉ khoảng nửa của Himalayas thôi (Lotte làm sao đọ lại CJ Ent chứ -,-), và khoản PR của Lotte thực sự phải nói là quá sức tệ hại.

Bình luận

@clamptsu ok nha bạn ơi ^^  Đăng lúc 27-8-2017 12:23 AM
bản dịch này của bạn để post lên trang phim của mình không ạ. Cám ơn bạn nhiều ạ. đây là trang của mình https://www.facebook.com/clampyoopie/?ref=bookmarks  Đăng lúc 26-8-2017 07:57 PM
bạn ơi, minh đang tổng hợp lại các phim của yoo seung ho trong trang phim của mình. Mình thì chỉ dịch được tiếng anh thôi ko biết tiếng hàn, bạn có thể cho mình xin   Đăng lúc 26-8-2017 07:56 PM
ờ chuẩn đó nàng, ta tiếc cho Daeho của bác già TT thấy bị o ép quá >< một trong những phim ta mong chờ nhất năm nay sau Sado~~  Đăng lúc 1-1-2016 09:30 PM
Trong khi Daeho cả dàn cast lẫn đạo diễn đều được khen. Dạo gần đây chỉ có Inside Men và Daeho là 2 phim được khen nhiều nhất.  Đăng lúc 1-1-2016 05:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-1-2016 20:40:58 | Xem tất
Chiếu VIP ngày 28/12

Yoo Seung Ho

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 2-1-2016 20:42:25 | Xem tất
Go Ara

Trả lời