Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Into the woods - Khu rừng cổ tích - Anna Kendrick, Meryl Streep, Chris Pine - Vietsub HD completed

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 29-6-2015 08:06:07 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn Poster thì hình như Johny Deep đóng con sói nguy hiểm hả????
Nhìn ánh mắt gian manh quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 29-6-2015 10:31:33 | Chỉ xem của tác giả
thank sub team ...
mình hóng film tù lâu lắm r ...
down về ủng hộ sub team x 1000 lần ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 30-6-2015 00:31:53 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn Subteam thât nhiều vì đã dịch bộ phim này!

Nói chúng là về mặt tổng quát, mình thấy cốt truyện phim rất hay, lời thoại lại được hát lên chứ không phải là độc thoại không song đoạn cuối phim thì rất chi lung tung (xin thứ lỗi cho mình nói thẳng). Có vẻ như là đạo diễn cố tình hất một gáo nước lạnh vào người xem chỉ để chứng minh là mọi thứ không có cái kết tốt đẹp như là trong chuyện cổ tích, phải có tình làm sao cho người xem mở mắt ra. Tất nhiên là điều này hoàn toàn hợp lí, nhưng cũng không nhất thiết phải thô như vậy.

Spoiler:

Nói chung là có quá nhiều tình tiết, đạo diễn cố gắng đan xem vào nhau làm cho đoạn kết trở nên khó hiểu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 30-6-2015 15:14:32 | Chỉ xem của tác giả
Thể loại phim ca nhạc này xem rất thích nhưng đoạn cuối mình cũng thấy ko đc thích cho lắm.
Tự dưng hoàng tử lại ngoại tình và vợ người thợ bánh lại chết. Kết thúc lại chẳng ra làm sao cả.
truyện cổ tích nhưng mà chẳng giống cổ tích gì cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 30-6-2015 17:59:00 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim tổng hợp từ nhiều nhân vật trong các câu chuyện cổ tích, nghe khá nhiều bạn nhận xét kết phim khá lộn xộn và khó hiểu
Kết nhiều diễn viên trong phim và mình thấy chọn diễn viên đóng khá hợp!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-6-2015 22:37:05 | Chỉ xem của tác giả
Lúc trước có coi những người khốn khổ có Hugh Jackman đóng cũng thể loại nhạc kịch
Mà dài quá và hầu như tất cả câu thoại đều phổ nhạc nên coi khá ngán với mình
Phim này thấy nhiều người khen nên cũng coi sao, nhất là có Meryl Streep đóng, diễn xuất của bà khỏi nói rồi hehe
Phim này đúng hay thiệt, có nhiều cảnh vui nhộn, âm nhạc cũng rất tuyệt đúng chất Disney, nhất là đoạn mở đầu bằng bài I wish giới thiệu các nhân vật...
Đoạn nửa đầu thì hay còn nửa sau không thích cho lắm vì vào giai đoạn u tối... giá như kéo dài đoạn tìm kiếm thì ok hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 1-7-2015 09:01:27 | Chỉ xem của tác giả
phim đẹp cốt truyện hay, các truyện riêng biệt  của anh em nhà Grimm được lồng ghép vào nhau thấy siêu thú vị  thank subtems
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 1-7-2015 17:34:29 | Chỉ xem của tác giả
Là người thích và thuộc nằm lòng các câu chuyện cổ tích, ngay khi phim chiếu rạp là đã tiếc hùi hụi vì ko có cơ hội coi rồi. Ngay khi thấy có sub là đeo bám quyết liệt liền. Nhưng khi coi xong, thì thật sự chỉ còn 2 chữ thất vọng trong đầu.

Uh thì diễn viên đẹp, bài hát hay nhưng nó lại dài lê thê và coi xong thì chả có cảm xúc gì đọng lại hết. Rốt cuộc nó định nói cái quái quỷ gì trong bộ phim này??? Rốt cuộc thì nó hay chỗ nào???

Johny Deep thì xuất hiện chắc tầm 5p là hết đất. Meryl Streep thì có thời lượng nhiều nhưng mình coi cảm thấy bà diễn chưa tới, giống như là bị gò bó, không có không gian để phát huy kỹ thuật diễn vậy. Còn tạo hình nhìn thì xinh lung linh nhưng sơ sót rất nhiều. Hay là tại mình coi HD rõ quá nên nhìn là biết Meryl Streep mang mặt nạ nhỉ?

Nói chung, nếu cho bản thân chấm điểm phim này, chắc chỉ được 2/5 cho phần diễn viên đẹp lung linh và nhạc hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 2-7-2015 12:12:30 | Chỉ xem của tác giả
Trên IMDb bình chọn 6/10 =.=

Lần đầu tiên mình xem movie Âu - Mỹ mà lại ko xem hết như vậy =.=

Không bình luận sâu gì cho lắm nhưng phát biểu cảm nghĩ bản thân thì thấy có lẽ vì hy vọng lớn về phim, khi xem thấy không ổn nên lại càng hụt hẫng hơn .

Kiểu những tình tiết khá chậm và dễ đoán, không có màu sắc Phim Âu - Mỹ lắm =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 3-7-2015 20:40:30 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự nhiều người bảo không hay, trên IDMb cũng có 6/10, mình còn đăng nhập vote up cho nó lên
Mình thấy hay mà, không phải kiểu công chúa hoàng tử happily ever after, à ừ twist cũng dễ đoán thôi nhưng mà kiểu nó hả ấy, cảm giác lần đầu tiên xem mấy nhân vật cổ tích ảo ảo sống thực dụng, sống cho mình rất hay, nhân vật đẹp, phục trang đẹp, hát cũng hay, cảm ơn subteam ạ ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách