Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 10278|Trả lời: 29
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2015] Go Lala Go/ Nhật ký tìm chồng của Đỗ Lạp Lạp/ 杜拉拉追婚记/ Châu Du Dân, Lâm Y Thần, Trần Bách Lâm/ Vietsub FHD Done!

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tên tiếng Việt: Đỗ Lạp Lạp truy hôn ký / Nhật ký tìm chồng của Đỗ Lạp Lạp
Tên phim gốc: 杜拉拉追婚记 / 杜拉拉升职记2 / 杜拉拉2之杜拉拉追婚记
Tên tiếng Anh: Go Lala Go
Thời lượng:  101 phút
Thể loại: Hài, tình cảm
Quốc gia: Trung Quốc
Khởi chiếu: 04/12/2015
Đạo diễn: An Trúc Gian
Biên kịch: Cẩu Hưng Nghiên, An Trúc Gian
Diễn viên: Châu Du Dân, Lâm Y Thần, Trần Bách Lâm, Nana, Lý Giai Hàng...

Trailer

Nội dung

Vtrans: kutie_kittie20 [Kites.vn]

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +25 Thu lại Lý do
Victoria119 + 5 Bài viết hữu ích
srivasta + 5 :x
ruangolani + 5 Ủng hộ 1 cái!
WuLanXiang + 5 ZaiZai <3
bigbangpro + 5 mừng quớ T.T

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2016 01:36:42 | Chỉ xem của tác giả

C-zone Subbing Team
Translator: lunachan92, yingyan_huang
Timer: bus-bus
Editor: Vẹo
Typesetter: aqben
Encoder: Thanh.Pham
Designer: bigbangpro
Uploader: HinaNg
Free download: http://kitesvn.com

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Lâu lắm rồi mới xem phim của Lâm Y Thần và Châu Du Dân <3 download ngay và luôn! thanks subteam nhiều <3 Ah, có cả anh Trần Bách Lâm này đang tham gia show với Ji Hyo nữa nè :D   Đăng lúc 26-4-2016 09:29 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Vẹo + 5 để cả link fong sub thế kia hử anh .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 1-3-2016 01:38:36 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Link Mega.nz : https://mega.nz/#!XoY0SYIQ!1viNqn8YUkXSfOGi2ttHCI02yVguOIoODvS0tlk4h-k  Đăng lúc 26-4-2016 04:23 PM
Link Fshare cho các bạn https://www.fshare.vn/file/KYXG9KVGAT1C  Đăng lúc 26-4-2016 03:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-4-2016 22:10:54 | Chỉ xem của tác giả
đợt xem trên ti vi bản truyền hình thấy hay quá mà tìm mãi k thấy. may quá h có bản điện ảnh. hy vọng là không tệ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 24-4-2016 22:33:22 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới thấy phim của ZaiZai, do mình đã bỏ qua quá nhiều hay lâu rồi ổng mới đóng phim vậy. đang buồn chán lại có phim để xem.
Thank kiu súp chêm nhiều nhiều nhiều.
huhu... bạn ơi có link fshare hay xem onl ko?

Bình luận

hình như mình bị có thù với tor ấy. mất 2 mấy tiếng cơ. ;__;. tìm onl đã, thank kiu bạn nha.  Đăng lúc 24-4-2016 10:45 PM
Onl bên Vivo có đó, bạn search nha :D Fshare thì fải đợi U-zone chứ mình k chủ động đc cái đó đâu bạn -_- Tor kéo cũng nhanh lắm, mình đang seed đó, quẩy đi b :D  Đăng lúc 24-4-2016 10:42 PM

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 24-4-2016 23:23:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã thấy từ lúc xem trailer và cũng mong là ra để xem. Nhưng có vẻ sau đó không nổi lắm nên không thấy đài báo nhắc đến mấy. Mới năm ngoái ngồi xem In time with you của LYT và TBL, nên lúc xem trailer cũng hơi choáng vì tạo hình của TBL quá. LYT vẫn rất xinh và sắc sảo. Cảm giác khi xem trailer thì mình thấy Zai Zai sẽ là version của Lý Đại Nhân bản điện ảnh ấy Thôi kéo về xem tiếp rồi bình loạn.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 25-4-2016 00:21:25 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này lâu lắm rồi vì chờ đợi sự tái hợp của LYT và TBL Nam chính ZaiZai vẫn thâm tình như mấy phim trước. LYT gầy hơn hồi đóng In time with you nữa.
Xem phim nào mà thấy nam nữ diễn mượt với ăn ý như này là muốn ship lắm í nhưng riêng phim này thì nam nữ chính đều có gia đình hạnh phúc hết rồi nên hết cả tinh thần shipper
Tks subteam rứt nhiều và tiện đây cho mềnh hỏi có bạn nào biết bài hát cuối film tên gì k thế? Mình tìm mãi k ra huhu

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 25-4-2016 22:26:46 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem phim này xong. 4 năm trước thì mê mẩn Du La La 1 nhưng giờ chả hiểu sao Du La La 2 không còn sức quyến rũ với mình như vậy. Do nội dung phim không còn gì mới mẻ hay do mình đã lớn hơn nên không thích được kiểu phim như này nữa?
Cảm nhận 5 phút đầu tiên khi xem phim là LYT gầy quá. Hồi xem trailer không thấy vậy nhưng xem phim thấy gầy quá và cách tạo hình làm chị bị già và hốc hác đi rất nhiều. Ôi trả lại LYT thời In time with you cho tôi với. Nghĩ lại mới chỉ nửa năm trước mê mẩn chị trong ITWY mà bây giờ cũng cùng kiểu vai này mà không mê nổi.
Kịch bản này không hề mới. Mình cũng phải xem đến 4-5 phim của TQ về chủ đề thặng nữ/ nữ cường nhân thế này rồi. Nếu lần 1 xem thì sẽ thấy rất phấn khích (Như cách đây 4 năm mình xem Lala 1 của Từ Tịnh Lôi), lần 2 thì ok nhưng đến lần thứ 3, lần thứ 4 là bắt đầu nhàm nhàm. Vẫn nữ chính như vậy, bị o ép bởi công việc như vậy, không dành được thời gian cho người yêu gia đình như vậy, theo mình, để tạo nên được sự khác biệt, phim cần có khai thác những khía cạnh tâm lý khác nhau của nhân vật. Nhân vật này của LYT mình thấy thua xa Trình Hựu Thanh của ITWY rất nhiều. Trình Hựu Thanh trong ITWY là nhân vật nữ có chính kiến với công việc của mình, đối với công việc có tiêu chuẩn riêng, là người phụ nữ của công việc nhưng vẫn rất quan tâm đến gia đình bạn bè. Còn nữ chính Lala trong phim này làm mình thấy cứ không được rõ ràng rành mạch từ tình cảm đến công việc, không có được sự chủ động cần thiết trong mọi chuyện. Không phải là mình phủ nhận khó khăn của người phụ nữ khi cân nhắc giữa công việc và gia đình, nhưng mình nghĩ khó khăn nó sẽ khác chứ không phải kiểu khó khăn như trong phim. So với Du La La 1 của Từ Tịnh Lôi ngày xưa, Du La La 2 của LYT thấy thụt lùi hẳn. Phim làm mình cảm tưởng pha trộn của các phim thặng nữ khác, nhấn nhá thêm devil wears prada nữa.
Ngoài ra mối tình của nhân vật LYT và TBL nhanh quá, chưa hiểu chuyện gì anh chị đã đi đến màn kiss rồi. Nhân vật David của Zai Zai cũng bị mờ nhạt quá. Với mình trong phim biên kịch chỉ thích khắc họa hình ảnh anh là con người dễ tự ái trước thành công với bạn gái và động tí là cãi nhau với người yêu. Cả David và Lala đều là những người ngoài 30, quá bản lĩnh trong công việc cũng như tình cảm rồi nên mình đã mong cách họ đối diện với vấn đề, xử lý vấn đề bản lĩnh hơn chứ không như người mới 24, 25 tuổi như vậy.
Chắc phim này mình sẽ tìm bài nhạc phim đầu tiên và lưu lại thôi. Dù rất thích LYT, TBL và CDD nhưng mình không thích được phim này. Mình gần đây bị dị ứng với phong cách làm phim màu mè này của Đại lục, trọng hình thức, thiếu chiều sâu. Anh/chị hãy về với Đài Loan, đóng những kịch bản giàu chất nghệ thuật phong cách Đài Loan đi, phong cách Đại lục thiên về hào nhoáng vật chất này không hợp với anh chị đâu Mình cũng không ngạc nhiên lắm khi phim này lại không nổi.

Bình luận

@thientam28: có thể do mình xem quá nhiều phim Trung quốc chủ đề này rồi và cũng rất kỳ vọng vào bộ ba diễn viên nữa. Bạn cứ thử xem xem sao.  Đăng lúc 26-4-2016 10:40 PM
Vậy ah, mình đang định xem vì mình cũng cuống cúp bồ TBL-LYT của ITWY lắm luôn ^^ nghe bạn nói vậy thật hết muốn xem :(  Đăng lúc 26-4-2016 11:00 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 26-4-2016 15:04:52 | Chỉ xem của tác giả
Mình xin upload link Fshare lên cho các bạn nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 26-4-2016 15:06:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào của chị LYT mình cũng coi, mê chị ấy cực í. Còn thêm cả CDD với TBL nữa thì tải về xem thôi
Thanks subteam nhìu nhìu

Bình luận

phim còn có trần bách lâm nữa hí hí  Đăng lúc 5-5-2016 11:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách