Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
Thu gọn cột thông tin

[2015] Bài hát hay Trung Quốc mùa thứ 2 / Sing my song | Vũ Tuyền, Thái Kiện Nhã, Châu Hoa Kiện, Lưu Hoan [Vietsub E11 END HD Fixed Completed]

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 21-5-2015 10:34:22 | Xem tất
Uầy Không tin được Kites làm sub Sing my song. Cầu được ước nấy í
Ban đầu xem lẻ tẻ mấy video của ctrinh trên youtube. Kết nhất là Vén rèm châu của Hoắc Tôn , Họa của anh Lôi, Xướng niệm ái của Sa Sa . Nghe thấm mãi k chán
Tiếc là thích giám khảo Dương Tôn nhất thì season 2 không góp mặt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 00:27:45 | Xem tất
Mùa này có nhóm Vũ Tuyền thấy sối động hơn hẳn, anh em họ vừa vui tính vừa tài năng, coi chết cười khi nào cũng đối đầu với Châu Hoa Kiện
Coi trên youtube thấy họ dịch ngang tập 6 dừng, hóng mấy tháng rồi, giờ thấy kites dịch cảm thấy vui hẳn lên, mong team cố gắng sub nhanh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-5-2015 22:25:20 | Xem tất
Năm nay có cả Vũ Tuyền nè Đôi này là quán quân I'm a singer mùa 1 nè làm MC cũng hài phết ko biết giám khảo thì thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2015 09:53:52 | Xem tất
Sing My Song - S02 - E02

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-5-2015 23:10:21 | Xem tất
1 lần lướt haivl, nghe đc bài "Thư Tình Chàng Ca Sĩ" mê luôn. Tìm hiểu, nghiện và xem hết show này season 1.

Ngóng mãi mới thấy season 2 le lói trên youtube được 5 tập thì drop . Lượn lờ trên này lại thấy subteam làm mừng quá trời quá đất.

Ủng hộ nhiệt tình, mong subteam quẩy hết bộ này nhanh chóng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-5-2015 00:38:34 | Xem tất
Quả thật SMS có một sức lan tỏa khá mạnh (ít nhất là đối với mình) kể từ ss1 cho tới giờ. Bài hát nào cũng hay, cũng độc đáo (tất nhiên là chỉ tính những bài đã được nhà đài thu lại và phát sóng ). Thí sinh trong ss2 mình thấy quái quái nhưng đúng là hợp với tác phong của người làm nghệ thuật :v Hiện tại mới chỉ tới Ep3 nhưng mình cũng có lọc riêng được một số bài được xem là vô cùng ấn tượng đối với mình.

Trước hết, phải kể tới “Hát bài hát của tôi” của 5 vị giám khảo. Ca từ đơn giản, lặp lại nhưng giai điệu lại rất hay, thể hiện rõ phong cách nhạc của mỗi người/nhóm.

Tiếp theo là các thí sinh, mới đầu nghe “Cà chua của tôi rất sạch” thì thấy khá thích thú với một loạt các nhãn hiệu nổi tiếng, rồi lại thấy giai điệu rất catching, lắc lư theo là điều khó tránh Sau đó khi nghe Nông Dân Huynh Đệ kể về câu chuyện sau bài hát thì thấy mình chấm bài này rồi. Mỗi chúng ta đều có một mảnh vườn bình yên trong tâm hồn!

Tới bạn Tô Vận Doanh với “Dã tử”, thật ra mới đầu mình không thích cách hát lúc cuối bài (hơi nghiến) và cách nói chuyện (hơi đáng yêu) của bạn ý. Nhưng bỏ qua tất cả thì đây đúng là một bài hát hay. Giọng bạn ý trong quá, cảm giác đúng là rất phóng khoáng, rất ngang tàng!

Rồi, tiếp đến là soái ca Vũ Điền “Khiến người hạnh phúc” dùng ca từ đúng là khá đơn giản nhưng càng giản đơn bao nhiêu thì mình thấy càng chân thực, cảm động bấy nhiêu! Cách bạn ý gọi “Baba” nhẹ nhàng đầy tình cảm, cách bạn ý đẩy cao câu “Con đã hạnh phúc rồi” khiến chính mình cũng cảm thấy hạnh phúc. Bên cạnh đó không thể không xuýt xoa “Sao khuôn mặt bạn ý sáng màn hình thế! Lại còn hai lúm đồng tiền sâu hoắm nữa chứ!...”

Với “Ngựa hoang biết bay” của Khỏa Nhi, dù cho mình thực sự không thích lắm cách nói chuyện đầy “vung vẩy” của cô bé (dù cho người làm nghệ thuật thì phải tùy hứng), nhưng không thể phủ nhận đoạn giai điệu không lời của cô bé hoàn toàn có thể khiến mình chìm đắm! Cảm giác như mình cũng đang dần bay lên với vòng sáng trắng và lạc vào một thế giới kiểu fantasy! :v

Tới phần trình diễn của La Trung Húc, phải nói, đây là ca khúc mình thích nhất cho tới thời điểm hiện tại, từ giai điệu tới ca từ, đầy da diết, đầy cảm động. “Người tình” mang đến cho mình cảm giác như đang theo dõi một bộ phim thời dân quốc, có yêu, có hận, có nhiệt tình, cũng có bất đắc dĩ, và tất nhiên là cả sự mong chờ. Bên cạnh giọng hát đầy nội lực là ngoại hình sáng sủa, nam tính. Cái tên La Trung Húc nổi tiếng trong làng nhạc cũng là có lý do cả!

Tới Ep3, nghe được Hàng Cái hát thì thấy đúng là khủng thật! Hiện tại thấy Hàng Cái là bài hát nổi bật sắc màu Trung Hoa nhất và tất nhiên với riêng vùng Mông Cổ thì khỏi phải nói, nghe là đã cảm nhận được thảo nguyên bạt ngàn, tiếng ngựa hí, tiếng chim ưng chao lượn và tín ngưỡng tôn thờ thần linh, tổ tiên của họ. Từng câu hát đoạn điệp khúc như tiếng chày “nện, giã” vào lòng người!

P/s: Cảm ơn Subteam đã cho ra đời những bản Vietsub chất lượng, cảm ơn sự cần cù chăm chỉ của các bạn! Ủng hộ các bạn tiếp tục “sản xuất”, để mình tiếp tục được nghe và cảm nhận! (Mình lan man hơi bị dài :v)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2015 01:45:52 | Xem tất
Trời ơi
Cuối cùng thì Kites nhà mình cũng quyết định làm sub cho SS2
Xúc động nghẹn ngào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-5-2015 11:30:05 | Xem tất
mùa 1 nhiều bài hay nghe nghiền luôn :33
màu 2 thấy thích mỗi bài kỷ niệm vs Tình ca 2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-6-2015 16:00:58 | Xem tất

có thể nói đây là chương trình rất hay, nhiều khi chỉ nghe giám khảo nói chuyện cũng thấy độ hài
còn các thí sinh có thể nói toàn la người tài năng,
hi vọng rằng khi có sub sẽ thấy được độ hay cao hơn nữa khi xem mỗi bản nosub
cảm ơn st đã làm sb chương trình này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 2-6-2015 09:36:41 | Xem tất
biết đến show này qua bài Vén rèm châu của Hoắc Tôn, cơ mà lại khá thích bài Họa của Triệu Lỗi
sau đó có nghe đc một bài của mùa hai mà tại vì k có sub nên chẳng biết nó là bài chi
nay subteam đã làm r, hý hý, cám ơn các bác nhiểu nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách