Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] To Love Somebody/ Ai đó để yêu thương/ 求爱嫁期/ Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 13-11-2014 15:42:35 | Chỉ xem của tác giả
Đọc qua đã thấy mùi phim hay rồi :"> Mình thích những phim có kiểu câu chuyện đan xen như này, nhiều chuyện trong cùng 1 phim
Cám ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 13-11-2014 15:45:03 | Chỉ xem của tác giả
Tựa phim nghe thật hấp dẫn
Dàn diễn viên cũng trẻ trung, chắc sẽ hay lắm.
Muốn xem quá đi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 16-11-2014 21:37:49 | Chỉ xem của tác giả
Dàn diễn viên chính 10 người mà thấy lạ lạ ko hà. Mà mình thích dạng film như thế này.
5 cặp 5 tình huống khác nhau trong 1 bộ film, mỗi cặp sẽ có ít thời gian để miêu tả nhưng thường nó rất có ý nghĩa. VỚi lại thấy dấu Bài hay nữa nên xem film này chắc chắn sẽ ko uổng phí.
Cám ơn ST rất nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 17-11-2014 16:30:49 | Chỉ xem của tác giả
phim nhẹ nhàng, mỗi người đều có cơ hội để tìm ra người mình thật lòng yêu.
chỉ là hãy biết chờ đợi và đúng lúc .
nhạc phim hay quá mà không biết tiếng việt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 17-11-2014 20:42:40 | Chỉ xem của tác giả
thường thì mình thấy những dạng phim kết hợp nhiều cặp hoặc nhiều người trong cùng 1 phim ko hay cho lắm, vì như vậy thời lượng sẽ phải phân đều và ko phải nhân vật nào cũng được đi sâu nội tâm.
Nhưng nói chung To Love Somebody làm khá tốt, ít nhất là mình thấy xây dựng được cặp Đồng Dao và cặp 2 vợ chồng sắp chia tay tốt, lãng mạn vừa phải, ý nghĩa vừa phải. 3 cặp còn lại thấy hơi hời hợt, cặp ổn định từ đầu đến cuối thì ko nói làm j, nhưng cặp Trần Dĩnh, Hoàng Tử Hoành, Lý Kì thì hơi... kì anh Hoành có nhất thiết phải vừa chia tay 1 cô mà mình hứa hẹn kết hôn đã đến ngay với 1 cô khác- cho dù hợp tính hơn- và rồi cũng hứa hẹn hôn nhân y hệt trước đây ko tất nhiên ko thể yêu cầu quá chi tiết cho 1 bộ phim thế này, nhưng mình vẫn cảm thấy cách xây dựng và vá víu cho 2 cặp này ko được hợp lý cho lắm. dù sao cũng tks subteam đã sub

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 17-11-2014 21:15:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem cũng dễ thương đấy chứ!
Anh nhiếp ảnh gia ngầu thôi rồi. Chị nữ chính thì xinh kiểu năng động, khoẻ khoắn.
Trong phim còn có một cặp vợ chồng nhân vật phụ rất nhiều chuyện, cũng rất đáng yêu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 17-11-2014 23:04:16 | Chỉ xem của tác giả
thanks ST nhiều nhé
phim này hay mặc dù trc k sub chỗ hiểu chỗ k
vừa mới xem xong thây thóa mãn quá
Mà bạn nào cho m hỏi bài hát cuối phim là bài gì thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 18-11-2014 20:58:24 | Chỉ xem của tác giả
hóng mãi cuối cùng cũng được xem phim rồi
bộ phim là câu chuyện tình yêu lãng mạn của các cặp đôi
đặc biệt có một cặp đôi là nổi bật nhất
câu chuyện diễn ra rất nhẹ nhàng đàm thắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 18-11-2014 22:44:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đúng chất tình cảm nhẹ nhàng, xem giải trí thì rất ok, nhất là trước đó vừa làm cái gì nặng đầu, haha... (thật ra trước đó mình vừa xem lại phim Inception, đang suy nghĩ căng não, xong xem phim này, cười hả hê nên vui hẳn!!!).
Tiết tấu nhẹ nhàng, lãng mạn nên đặc biệt thích hợp cho những người đang iu nhau xem chung nhưng độc thân xem cũng vui chán, xem để mơ mộng về một tình yêu... Nhạc phim cũng ổn, hợp với không khí phim. Nhưng so bộ này với một bộ tình cảm hài khác trong nhà C-zone thì cá nhân mình thấy Ex-file (Cuộc chiến người tình cũ) hay hơn, nhạc phim bên Ex-file cũng thu hút hơn. Có lẽ do nội dung phim này có vài chổ bất ổn. Cặp đôi vợ chồng ly hôn rồi tái hôn là thuyết phục nhất, cặp vợ chồng sợ cá sấu thì chỉ là hài hước làm nền, còn câu chuyện của mấy cặp còn lại có vấn đề. Thật ra cặp của anh nhiếp ảnh cũng rất tự nhiên nhưng nên dừng lại ở 2 người này hẹn hò thôi. Mới gặp 1 lần đã cưới, có chóng vánh quá không? Tương tự với 2 cặp còn lại. Cảm thấy hơi gượng ép! Đám cưới tập thể làm mấy chuyện tình này trở nên ảo, không thực. Yêu thì dễ, hôn nhân là chuyện quan trọng, còn phải xem xét về công việc, gia đình... chứ sao nói cưới là cưới được. Mình nghĩ kết thúc đẹp nhất là cặp già tái hôn, rồi trong hôn lễ các cặp kia dự, vui vẻ hôn nhau, có khởi đầu mới...
P/S: có vẻ mình lại khó tính rồi! Haizz! Dù sao phim này xem vui, xả xì trét... Cảm ơn ST nhìu nhá! Xem xong phim giật mình vì mình còn ôm gấu bông ngủ. Ôi, Teddy

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 22-11-2014 08:34:15 | Chỉ xem của tác giả
Aida, hôm bữa phải coi phim này của Lão Kiều không sub.
Ngắm ảnh là chi chính chứ nghe có hiểu gì đâu.
Bây giờ có sub Việt để xem thiệt là vui quá sức luôn.
Ta luôn thích xem nhưng phim Trung Quốc kiểu nay.
Nội dung nhẹ nhàng lại phù hợp với thực tế cuộc sống.
Xem cảm thấy rất dễ chịu.
Bây giờ chờ down xong rồi xem lại có sub.
Hehe, một buổi sáng quá vui luôn.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách