Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] The Hunger Games - Mocking Jay (Part 1) - Húng Nhại - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 21-3-2015 10:59:22 | Chỉ xem của tác giả
Diễn xuất của Jennifer Lawrence cho nhân vật Katniss Everdeen là quá tuyệt vời khi lột tả chân thực những cảm xúc mà Katniss phải trải qua. Một bên là sự hy sinh của bản thân khi chấp nhận làm biểu tượng “Húng Nhại” để cứu nguy cho dân chúng Quận 13 và các Quận khác. Katniss luôn phải tỏ ra kiên cường của một thủ lĩnh, dồn tất cả quyết tâm và sức mạnh chống lại đế chế độc tài Capitol. Bên cạnh đó khi tận mắt chứng kiến sự tàn bạo của Snow, Katniss đau đớn và căm phẫn đến tột cùng đáp trả “Tôi có 1 thông điệp cho ngày tổng thống, nếu ông đốt cháy chúng tôi, ông sẽ cùng cháy với chúng tôi”.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 22-3-2015 01:11:51 | Chỉ xem của tác giả
Thật tuyệt vời :3
Vừa ms xem Catching Fire trên Star Movie đang bảo ko biết bao giờ ms có sub :3
Lên lại thấy luôn :3
Cảm ơn subteam rất nhiều, thật là đã hóng từ rất lâu rồi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 22-3-2015 01:16:20 | Chỉ xem của tác giả
Phần này chắc là đề pa cho phần sau nên thấy không có nhiều cảnh hành động lắm. Mình thật sự không có đọc truyện nhưng hi vọng phần sau sẽ nổ ra chiến tranh nảy lửa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 22-3-2015 19:33:59 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng có sub để tải về, xem trước ở rạp rồi mà ngóng mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 22-3-2015 19:38:16 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem được khúc đầu của phần này thui, mà xem mình cứ thắc mắc Katniss yêu Peetah à, mặc dù biết là 1 mạng người cũng quý nhưng mà cách thể hiện cảm xúc của Katniss làm mình thấy là lạ, không phải là phần đầu cô này có người yêu rồi hay sao, cái anh đẹp trai nhất phim á mà cái anh đó chẳng đóng vai trò gì nổi bật trong phim cả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 22-3-2015 22:11:00 | Chỉ xem của tác giả
Phần phim này của Hunger Game ảm đạm quá đi, nhịp phim lại chậm hơn so với các phần trước. Và cảnh tác chiến cũng không nhiều chỉ là những cảnh đổ nát của các quận mà thôi.
Đây chỉ là phần khởi đầu của một cuộc chiến ác liệt, hy vọng phần sau sẽ ác liệt hơn nữa.
Và liệu Peeta có thể khôi phục lại ký ức của mình hay không hay cậu ta sẽ trở thành vũ khí hủy diệt Katniss.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 23-3-2015 20:18:15 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì sau khi xem xong phần này mình thấy hơi hụt hẫng một chút vì mình không ship cho cặp Katniss - Peetah, ngay từ đầu phim đã thấy Gale với Katniss rồi, cứ nghĩ Gale phải có gì đó nổi bật hơn cơ. Phần này có con mèo dễ thương, ít tình huống gay cấn hơn, nói chung là không thích bằng phần trước
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 28-3-2015 10:11:25 | Chỉ xem của tác giả
lâu không vào e zone thấy kites ra 1 loạt sub phim mới :3 các bạn thật là tuyệt vời :3 toàn phim kinh điển hóng mãi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 28-3-2015 10:31:45 | Chỉ xem của tác giả
Theo ý kiến của mình thì phần này bám sát truyện khá nhiều. Nếu bạn nào chỉ xem phim thôi mà không đọc truyện thì sẽ không hiểu được tâm lý nhân vật và cảm thấy phần này chán. Nhưng riêng mình thì thấy phần này hay cưc kỳ. Để ý sự thay đổi tâm trạng của Katniss qua từng sự kiện, đặc biệt là khi Peeta xuất hiện trên truyền hình Capitol, vừa đọc truyện vừa hiểu hình ảnh truyền tải trong phim có thể làm khán giả xúc động.

Đặc biệt là lúc Katniss hát bài "hanging tree" - Cây treo cổ vô cùng ám ảnh. Nếu đọc truyện thì sẽ biết được ý nghĩa thực sự của bài hát. Đặc biệt là sự thay đổi của Peeta từ lúc bắt đầu xuất hiện trên truyền hình Capitol cho đến khi được cứu trở về quận 13. Từ một đứa tròn tròn dễ thương trở nên gầy gò sau sự tra tần khủng khiếp của Snow - Shock toàn tập.

Nói chung là phim hay nhé. nhưng vẫn khuyến khích mọi người đọc truyện để hiểu rõ linh hồn của phim trước khi nhận xét.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 29-3-2015 09:52:10 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ Việt sub!Thanks for sharing! Em đang tìm phim này có sub chuẩn mà chưa biết tìm ở đâu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách