Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mint.doli
Thu gọn cột thông tin

[2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 6-3-2015 01:22:36 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

nhớ tuổi thơ quá, hồi đó tuần nào cũng mong đến thứ 5 để được xem Doremon.
Tập nào cũng đọc đi đọc lại đến thuộc lòng.
Cám ơn chủ thớt nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 01:40:52 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

cám ơn chủ thớt nhiều nhiều nha. <3
Hồi nhỏ mình mê Doremon lắm luôn. Mà không biết sao mình lại thích Chaien mới ghê chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 07:59:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Tuổi thơ bạn dữ dội thế nào cũng được đánh giá một phần xem bạn có biết đến Conan hay Doremon hay không Phải nói 2 nhân vật này để lại dấu ấn quá lớn với thế hệ 8x, 9x, tuy họ chỉ là nhân vật không có thật nhưng lúc nào họ cũng nhận được nhiều tình cảm yêu quý. Tình bạn của Doremon và Nobita rất tuyệt, họ dạy cho chúng ta cách đối xử với bạn bè, cho chúng ta niềm tin về một tình bạn đẹp. Cùng chờ đợi bộ phim này, đây có thể coi là một " tấm vé quay về tuổi thơ"...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 08:28:11 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Mong sub của phim này quá. Doraemon là cả tuổi thơ của mình. Ngày xưa cứ cuối tuần lại hóng chờ từng tập mới ra để mua về hoặc thuê, mượn đọc cho nòng. Biết bao câu chuyện là thỏa mãn trí tưởng tượng của mình: Tượng thần bí ẩn, cuộc phiêu lưu dưới lòng đất, cuộc phiêu lưu dưới đáy biển... đặc biệt là tập 3 chàng hiệp sĩ mộng mơ. Cuối cùng chàng Nobita cũng lấy được em Xuka xinh đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 08:31:44 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

gemutit gửi lúc 3-3-2015 08:11 PM
mình sinh năm 91, năm 1997  truyện bán 5k/quyển, cứ đợi đến thứ 6 là ù ra hiệu sách  ...

Tình cảnh giống mình thế . Cứ mong đến ngày cuối tuần để chạy ra mua hoặc thuê đọc luôn cho nóng. Bây giờ trong máy có đủ bộ luôn để lúc nào nhớ thì mở ra xem lại nhớ về tuổi thơ. Tập phim này hay lắm và cảm động. Nói chung truyện Doraemon chưa kết thúc nhưng tập này coi như là kết thúc tốt đẹp của truyện rôi. Mọi người đều lớn lên khỏe mạnh, thành công và hạnh phúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 11:12:51 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

bây giờ mới nhìn thấy project mà e phải nhảy vào luôn ạ
e nhớ ngày xưa thích đọc truyện lắm mà mẹ cấm, toàn phải sang nhà bà hàng xóm mượn truyện của chú đọc trộm mẹ hồi đấy có tập mà tưởng Doraemon phải về tương lai mà tưởng đi luôn ý (e ko nhớ rõ tập bao nhiêu) khóc dã man ạ
hồi có film này thì ko muốn ra rạp vì sợ lồng tiếng, tìm mãi cũng ko biết xem ở đâu :<
cuối cùng subteam nhà mình cũng làm ạ xúc động phát khóc
yêu subteam nhiều nhiều nhiều e đặt gạch hóng từng ngày
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 11:48:43 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

yeahhhhh
Phim ra rạp mà hông kịp sắp xếp thời gian đi coi. Thấy Kites chuẩn bị ra sub mà mừng rớt nước mắt
Hồi bé đến tận bh sắp già r vẫn cứ đọc Doraemon, đọc đi đọc lại k có chán. Lót dép chờ subteam, ST 5ting
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 13:36:41 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Đứa chau mình 3 tuổi suốt ngày đòi coi Doraemon. Cứ ngỡ là mình quên gần hết hóa ra khi xem lại phim nào mình cg nhớ hết he he. Mong chờ phim này quá *ôm gối*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 16:23:48 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Câu truyện gắn với tuổi thơ của mình, mặc dù đã đọc không biết bao nhiêu lần truyện, xem bao nhiêu lần rồi mà vẫn nghiền. Mình sẽ cho con mình xem phim, đọc truyện để tăng tính nhân văn, và cách nhìn cuộc đời theo con mắt của con trẻ. Thanks subteam đã mang đến cho mình bộ phim này. Đóng gạch chờ phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-3-2015 17:35:46 | Xem tất

Trả lời thưởng +3

Ngày xưa, 2 chị em mình tuần nào cũng xin mẹ tiền để đi mua Doreamon (tập đặc biệt 1-2 tập có màu thì giá cao hơn, mặc dù ngần ngại lắm nhưng vẫn "nhỏ nhẹ" xin mẹ tiền đi mua cho đủ bộ). Bọn mình dùng băng dính dán cẩn thận từng quyển một, và giữ mãi cho đến tận năm nay mới quyết định tặng cho mấy đứa cháu họ để đọc. Vài năm nữa, các cháu mình biết đọc, nhất định mình sẽ mua đủ bộ này cho chúng nó đọc. Truyện tranh màu, giấy đẹp thì càng tốt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách