Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: mint.doli
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 6-3-2015 19:41:49 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

gì thì gì, đầu tiên, mình chân thành cả subteam đã bỏ công sức ra để dịch bộ này, cảm ơn các bạn rất nhiều
Doraemon thì chả ai xa lạ gì nữa, mình biết tới cu cậu màu xanh mập mập này từ hồi bắt đầu biết chữ cơ, chính ông anh hai của mình đã "cù rủ" mình đọc bằng cách đưa tập 6 (mình vẫn nhớ cái bìa đợt đấy, là Doraemon, Nobia với cái hình hoa lãng quên của NXB Kim Đồng) ra và bắt mình... đánh vần truyện :v và niềm đam mê manga của mình cũng bắt đầu từ đấy luôn ))) sau này thì mình biết tới mấy tập phim ngắn phim dài, rồi doraemon thêm, doraemon đặc biệt, doraemon bóng chày,... tất cả đều đánh dấu một mốc trong cái "tuổi thơ dữ dội" của mình như vậy.
Lúc biết đến phim này sẽ chiếu rạp ở Việt Nam, mình rất rất muốn coi, cơ mà khoảng thời gian khởi chiếu lại trúng với lịch thi bù đầu, và thế là lỡ hẹn và từ đó đến giờ mình luôn trông chờ vietsub, và mình mừng phát điên khi thấy cái thread này xuất hiện, thật đấy :3
Không biết các bạn có đọc những dòng comment này hay không, nhưng một lần nữa, cảm ơn các bạn subteam rất nhiều, các bạn vất vả rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 6-3-2015 19:42:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

lót dép hóng ) Conan và Doraemon là cả tuổi thơ của mình. Đọc Doraemon từ năm mới học lớp 1, bây giờ là 21 tuổi, mà vẫn còn 1 thùng truyện ở nhà, và nguyên bộ trong máy tính, cả 45 truyện ngắn, 24 truyện dài, 5 tập kỉ niệm và ti tỉ những thứ linh tinh khác, cả 1 quyển nói về bác Fujio nữa. Đọc giới thiệu toàn phần hay nên đang mong đợi. Với mình thì không bao giờ cần cái kết cho bộ truyện này cả )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 6-3-2015 20:19:22 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Những cuốn truyện tranh đến rồi đi trong tủ sách của mình nhưng riêng Mon thì không , có cuốn nào là đóng gáy bằng băng dinh cẩn thận , bao bì trong vào , chỉ cho đọc ở nhà , cấm mang ra khỏi nhà , bây giờ Mon được tái bản nhiều , sách mới đẹp nhưng mình vẫn thích đọc lại cuốn cũ mình có , để nhớ về tuổi thơ còn cho dù ở bộ phim nào có kết thúc thì với mình chỉ là một trang mới cho tình bạn Mon với Nô

Bình luận

thích nhà bạn này quá ^^ ngày xưa nhà mình k mua truyện, chỉ có thể nghỉ hè ra nhà bác, rồi chạy ra thư viện gần nhà để đọc. bây giờ thư viện cũng ko còn =((((   Đăng lúc 6-3-2015 10:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 6-3-2015 20:37:31 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

khi biết tin tác giả mất mình rất buồn vì truyện chưa có kết thúc mình mong rằng đây sẽ là kết thúc hoàn hảo nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-3-2015 20:50:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Hóng phim này của ST
Bản thân mình là một người đọc Doraemon và iu bạn Mèo Ú từ nhỏ nên thực sự đối với mình bộ phim này mang đầy ý nghĩa
Truyện chưa có 1 kết thúc do sự ra đi của Bác Fujio - Fujiko ,thế nhưng hẳn là ai đã từng đọc qua thì mọi người cũng sẽ tự có 1 kết thúc thật đẹp cho riêng mình
Bộ phim với kết thúc của một tình bạn đẹp ,bền vững và cảm động đã làm thay đổi suy nghĩ của mình về tình bạn rất nhiều
Cảm ơn ST cho dự án này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 6-3-2015 21:58:46 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Cuối cùng cũng sắp có sub chất lượng để coi. Cứ bức rức mãi vì lúc chiếu rạp không đi coi được.
Hóng chờ tuổi thơ quay lại. Subteam cứ bình tĩnh từ từ mà dịch. Đừng nóng, đừng vội, mình sẽ chờ tới bến.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 6-3-2015 22:33:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Mèo ú Doraemon có lẽ là nhân vật gắn bó với mình nhiều nhất từ bé đến lớn
Từ xưa đã quá thích đọc truyện Doraemon rồi
Lớn lên thì truyện bh remake tùm lum cả nên thích xem phim
Năm nào phần nào cũng xem ^^
Thanks subteam sub phim này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 6-3-2015 22:42:13 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ôi đã lỡ mất không kịp đưa cô cháu đi xem Stand By Me ở rạp
Giờ biết subteam làm sub mà mừng quá
Movie Doraemon tuy là hoạt hình như cốt truyện nội dung và ý nghĩa thì không thua phim nào nhá ^^
Cảm ơn subteam đã làm phim này nhé
Có khi down hết các movie Doraemon về máy lưu lại bao giờ lôi ra xem trong lúc chờ đợi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 6-3-2015 22:44:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Hóng hóng subteam nhà mình
Nghe nói từ năm trước là đạt kỉ lục phòng vé và cứ 10 người Nhật đi xem Stand by me thì đến 8 người phải rơi nước mắt
Những câu chuyện về chú mèo máy đáng yêu cùng những người bạn trái đất này gần như đã gắn liền với tuổi thơ của không ít bạn trẻ như mình, đến tận giờ phút này Doraemon và Conan vẫn luôn là 2 bộ mà mìh mãi mãi không bao giờ quên, dù đọc đi đcoj lại ,xem phim hàng trăm lần cũng không biết chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 6-3-2015 22:50:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Đã hóng rất lâu, cuối cùng thì cũng có ngày thớt này ra lò.
Có lẽ tuổi thơ của 8x đời cuối và 9x đời đầu như mình đều gắn liền với Conan  và Đô rê mon. Mình thích viết cái tên Đô rê mon như ngày xưa chứ ko như Doraemon như bây giờ. Ngày xưa truyện giấy xấu chất lượng cũng kém hơn nhưng vẫn nhiều kỉ niệm. Ngày ấy nhà nghèo làm gì có tiền mua sách mua truyện. Mình chỉ có thể chờ đến nghỉ hè được ra nhà bác chơi, rồi các chị dẫn ra thư viện gần nhà để đọc. Đọc từ sáng đến trưa, về ăn cơm ngủ 1 giấc rồi chiều lại ra đọc tiếp. cứ thế hết 1 mùa hè.
Bây giờ đã lớn thì thư viện ngày xưa cũng chẳng còn, tên gọi Doraemon xa lạ cũng làm mình bỡ ngỡ. Ký ức đã qua nhưng vẫn mãi trong tâm hồn. Những câu chuyện được giới thiệu trong phim mình chưa được đọc, sẽ thêm 1 phần về câu chuyện chú mèo máy thông minh.
Cám ơn các bạn rất nhiều, nhờ có các bạn mà những người như mình có được bản hay để xem ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách