Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 36451|Trả lời: 299
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Stand By Me Doraemon - Doraemon Mãi Bên Mình/ スタンド バイ ミー ドラえもん (Vietsub FHD completed) - Gửi cho tuổi thơ của tất cả chúng ta :)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
DORAEMON
MÃI BÊN MÌNH (STAND BY ME)

1. Đạo diễn: Yamazaki Takashi, Yagi Ryūichi
2. Tác giả: Yamazaki Takashi
3. Nguyên tác: Doraemon by Fujiko F. Fujio
4. Độ dài: 95 phút
5. Quốc gia: Nhật
6. Ngôn ngữ: Nhật
7. Kinh phí: $35 triệu
8. Doanh thu: ¥ 8.38 tỉ Yên
9. Lồng tiếng:
Doraemon: Mizuta Wasabi
Nobita: Ohara Megumi, Tsumabuki Satoshi (khi trưởng thành)
Shizuka: Kakazu Yumi
Jaian: Kimura Subaru
Suneo: Seki Tomokazu
Dekisugi: Kamei Yoshiko

10. Âm nhạc: Naoki Sato
11. Hãng sản xuất: Shirogumi, Robot Communications, Shin-Ei Animation, Bang Zoom! Entertainment (Hoa Kì)
12. Phát hành: Toho (Nhật), Lucky Red (Ý), Alfa Pictures (Tây Ban Nha/ chiếu rạp), Luk Internacional (Tây Ban Nha), Viz Media (Mỹ), M Pictures (Thái Lan), TVM Corp. (Việt Nam)
13. Công chiếu: 8/8/2014 (Nhật); 6/11/2014 (Ý); 10/12/2014 (Indonesia); 12/12/2014 (Việt Nam); 19/12/2014 (Tây Ban Nha); 19/12/2014 (Đài Loan); 25/12/2014 (Campuchia); 22/1/2015 (Brunei); 29/1/2015 (Malaysia); 19/2/2015 (Hồng Kông)

Giới thiệu

Stand by Me Doraemon (STAND BY ME ドラえもん,STAND BY ME Doraemon), tạm dịch: "Doraemon mãi bên mình", là một bộ phim hoạt hình máy tính 3D Nhật Bản dựa trên manga Doraemon của Fujiko F. Fujio, phim của đạo diễn Yamazaki Takashi và Ryūichi Yagi. Nội dung phim là tổ hợp các tập phim Doraemon bao gồm: Người bạn đến từ tương lai, Chuyện tình trên núi tuyết (sự lãng mạn trên đỉnh núi tuyết), Đêm trước đám cưới Nobita và Tạm biệt Doraemon dưới dạng một tập phim dài hoàn chỉnh. Câu chuyện xoay quanh việc Doraemon, một chú mèo máy không tai đến từ tương lai trở về những năm 70 để giúp một cậu bé "vô tích sự" tên là Nobita có một cuộc sống tươi đẹp hơn. Chủ của chú mèo máy này là Sewashi, một trong những cháu chắt của Nobita, gọi Nobita là ông cố. Doraemon cũng đồng thời giúp tương lai đen tối của Nobita trở nên tươi sáng, và điều này sẽ thay đổi số phận của con cháu Nobita sau này. Phim kể lại câu chuyện từ lần đầu gặp gỡ đến lúc Doraemon hoàn tất nhiệm vụ, phải chia tay Nobita để trở về tương lai mãi mãi và cuộc hội ngộ bất ngờ của họ do chính Nobita tạo ra. Đây là bộ phim 3D đầu tiên về nhân vật Doraemon cũng như là phim đầu tiên trong loạt phim có nội dung dựa theo những tập truyện ngắn thay vì các tập truyện dài Doraemon hoặc những kịch bản mới.

Bộ phim là một thành công thương mại khi nằm trong top 5 phim Nhật Bản năm 2014 trên bảng xếp hạng tại Nhật Bản, là một trong số phim có doanh thu cao nhất Nhật Bản năm 2014 với 79 triệu đô la Mỹ cũng như đoạt doanh thu tổng cộng 86.1 triệu đô la Mỹ trên toàn thế giới. Bộ phim đoạt Giải Viện Hàn lâm Nhật Bản lần thứ 38 cho Phim Hoạt hình xuất sắc và giải thưởng của ban giám khảo Liên hoan nghệ thuật truyền thông Hoạt hình Nhật Bản lần thứ 18.

Nhân vật

Rate

Số người tham gia 16Sức gió +85 Thu lại Lý do
linhchi1112 + 5 Cảm ơn bạn
myyongseo + 5 Cảm ơn bạn
Khahi + 5 Cảm ơn ST
boconganhpp + 5 Cảm ơn ST.
jejejung + 5 Ủng hộ 1 cái!
markykute + 5 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Ủng hộ 1 cái!
Rika-chan + 5 Yêu Cìu =))
littleghost2509 + 5 Ủng hộ 1 cái!
sweetflora + 5 =)))))))))))))))))))
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
Shaphiraable + 5 Cảm ơn bạn
sara_chan + 5 Cảm ơn bạn
bluerose9446 + 5 Cảm ơn bạn
TrongDuc2903 + 10 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 chăm chỉ này

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2015 21:02:22 | Chỉ xem của tác giả

J-Zone Subbing Team

Translator: mint.doli
OST Translator: sweetflora
Timer: Kamigami&MGRT
Kara Timer: sweetflora
Editor: mint.doli
Typesetter: sweetflora
Encoder: TrongDuc2903
Designer: loaneca

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

bao kí ức tuổi thơ, đang tiếc vì không kịp đi xem rạp, lân la dạo vào kite coi thử thì thấy...như vỡ òa í....thanks subteam nhiều lăm...*rưng rưng*  Đăng lúc 17-3-2015 10:36 PM
ui ui ui, đợt phim này ra ở rạp mình cứ bảo phim trẻ con ko xem chứ, xong hết chiếu rồi mới để ý thấy mọi ng khen hay khủng khiếp >"<...  Đăng lúc 14-3-2015 10:40 AM
mừng quá mừng quá, có phim rồi, cảm ơn subteam nhé  Đăng lúc 10-3-2015 09:31 AM
Chủ thớt ơi, thế không có bản HD ạ ?  Đăng lúc 7-3-2015 06:55 PM
nghe nối phim cảm động lắm :'( hồi chiếu rạp mình đã bỏ lỡ. cảm ơn sub team nhìu lắm  Đăng lúc 7-3-2015 05:38 PM

Rate

Số người tham gia 5Sức gió +30 Thu lại Lý do
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!
ntrvietanh + 5 Bài viết hữu ích
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!
nhoxsongngu + 5 Ủng hộ 1 cái!
hopeful_colour + 5 ^ ^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-3-2015 21:11:40 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

Hóng link, mạng mình ko tải torrent được :(  Đăng lúc 14-3-2015 07:36 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
ntrvietanh + 5 Bài viết hữu ích
hopeful_colour + 5 Sang nhà drama chăm nốt đi em :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 2-3-2015 21:45:25 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Thằng cháu mình 5tuoi , chiều đi học về là lúc nào cũng đợi chiếu Doraemon dài tập để xem, thỉnh thoảng ngồi xem cùng mà 2di cháu cười nắc nẻ, nhớ 1 thời kỉ niệm hồi bé đã từng nghiện đọc truyện, mang truyện đến lớp đọc dưới gầm bàn khi cô đang giảng bài.. nhớ bao kí ức gắn liền với bộ truyện tranh này... hi vọng bộ phim khong chỉ mang lại tiếng cười mà còn gợi lại những năm tháng trẻ con đã qua trong mỗi con người... tung hoa.. tung hoa !!!1
Đợi link có là sẽ dow luôn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 2-3-2015 22:43:35 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Doraemon là thơ ấu, là một phần kỷ niệm của một đứa nhóc như mình. Hồi nhỏ kiếm được một quyển truyện là vui lắm có khi cũng chả theo dõi đủ tập bao giờ. Lớn lên chút thì lại tìm đọc lại từ đầu, sau đó còn có truyện dài, Dooraemon bóng chày, . hứk thời gian trôi quá nhanh quá nhanh quá . Cảm ơn subteam nhé, ngồi chờ link down Stand by Me Doraemon thôi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 2-3-2015 22:43:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

^^ ~~~
chờ mãi mới thấy có project. chờ từ hè đến giờ rồi. không thích đi xem rạp vì rạp lồng tiếng... nghe nói phim hay lắm hay lắm mà...
cảm ơn subteam nhiều nhiều. subteam hãy cố lên!

Bình luận

mình xem lồng tiếng rồi, cũng được, phim tình bạn cảm động lắm luôn  Đăng lúc 1-4-2015 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 3-3-2015 11:06:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Cảm ơn subteam nhiều lắm ạ. Từ hôm qua đọc thấy tin này trên kitesvn.com cái là em hóng suốt đến sáng luôn ạ. Mong rằng subteam sẽ ra lò trong hôm nay cho nóng hổi như kites đã hẹn ạ. Quả thật là bộ Stand by me này em đã nghe nhiều lắm lắm cơ mà vẫn đợi sub của kites để cày đấy ạ. Tin tưởng lắm lắm í. Thanks subteam nhiều nhiều ạ hiihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 3-3-2015 11:37:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Nghe mọi người kêu phim xúc động lắm mà không đi xem được :3 cứ tiếc mãi, lên mạng tìm mấy chỗ mà không ưng hehe
Đặt gạch hóng... Thks subteam quá nhiều luôn
Mọi người cố gắng lên nha ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-3-2015 13:39:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

ui hóng quá đi... mình thích bạn mèo máy này từ hồi còn bé xíu. Giờ sắp được gặp lại phiên bản 3D. Lúc phim được chiếu rạp không có time để đi xem, bạn bè nói hay cứ ngồi tiếc mãi... chờ mãi mới đến ngày này.

Yêu các bạn sub team quá đi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-3-2015 20:11:38 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

mình sinh năm 91, năm 1997  truyện bán 5k/quyển, cứ đợi đến thứ 6 là ù ra hiệu sách mua truyện, đọc ngấu nghiến từng trang, đọc đi đọc lại rất nhiều lần, mấy thùng cartoon nhà mình toàn được trưng dụng để cất truyện. Sau này vì mẹ tiếc tiền nên thay vì bỏ ra 5k mua truyện, mình chỉ mất 500 đồng thuê. Ngày Doraemon ngừng xuất bản mà buồn muốn chảy nước mắt
Giờ mình mới biết do bác tác giả đang sáng tác truyện nửa chừng thì qua đời, nên Doraemon không có 1 cái kết chính thức, có rất nhiều cái kết do các bạn độc giả tư sáng tác ra. Hi vọng phim này sẽ mang đến cho mình một kết thúc hài lòng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách