Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Overheard 3/ Thiết Thính Phong Vân 3/ 窃听风云 3 Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 23-10-2014 09:42:40 | Chỉ xem của tác giả
Phim gì mà toàn sao, đã có Châu Tấn lại có thêm Diệp Tuyền.
phim hay quá. xem mới thấy quy hoạch đô thị của việt nam mình đi sau bao nhiêu năm so vs trung quốc. haiza...
Khúc cuối cảm động nhỉ . Tuổi thơ ae vs nhau , lớn lên thì đấu đá giết hại nhau. Chung quy cũng tình tiền . Mà phim này làm nhiều tập mới lột tả hết. 2h chưa lột hết dc ; từ tình yêu thù hận đến báo thủ đều mơ màng quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 24-10-2014 09:31:41 | Chỉ xem của tác giả
trước đây mình thần tượng chị châu tấn, giờ xem phim mới của chị ấy vẫn nguyên vẹn cảm xúc như ngày đầu nhưng không còn nhí nhảnh và đáng yêu như hồi xem thần điêu đại hiệp nữa mà sâu sắc và khó đoán hơn.
phim thực sự rất hay và sâu sắc

Bình luận

Bạn hãy sửa lại comment này nhé! K mình sẽ phải xóa ^^  Đăng lúc 24-10-2014 09:39 AM
comment như thế nào hoặc đọc qua nội quy diễn đàn. Các bình luận ngắn như thế này bạn nên sử dụng chức năng bình luận phía dưới bài viết của tác giả.  Đăng lúc 24-10-2014 09:38 AM
Comment từ 3 dòng trở nên có dấu, có nội dung thực sự và liên quan đến phim, tránh spam bạn nhé! Bạn mới tham gia Kites thì có thể đi dạo 1 lượt xem mọi người   Đăng lúc 24-10-2014 09:37 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 26-10-2014 20:09:07 | Chỉ xem của tác giả
Có ai thấy giống mình không, phim nói về những năm 80 mà sao có smartphone vói Laptop thế mọi người,
Phần 1,2 mình đều coi cả rồi nhưng hai phần kia hay hơn, lấy ngô Ngạn tổ làm trung tâm phần này thấy nó cứ buồn buồn sao ấy,
Nhưng mà chẳng thấy Huỳnh Dịch đâu cả, mấy phần trước HD đóng vai vợ của Lưu Thanh Vân rất xứng đôi

Bình luận

Mà Huỳnh Dịch có xuất hiện mà, bị PTT đẩy phát ngay khúc đầu đó ^^ @peter_pan91: hình như bạn nhớ đúng rồi đó, mình cũng nhớ là vậy á!^^  Đăng lúc 3-11-2014 09:20 PM
Mình mới coi đoạn đầu và cũng thắc mắc là cách ăn mặc, bối cảnh thì là những năm 80 nhưng mà đồ công nghệ thì hiện đại như bây giờ!!:3  Đăng lúc 3-11-2014 09:14 PM
mình nhớ mãi không ra, nếu thế Huỳnh Dịch đóng suốt 3 phần mà mỗi phần 2 có đất diễn tý  Đăng lúc 1-11-2014 09:24 PM
Huỳnh Dịch đóng vợ Phương Trung Tín, chả thấy mặt đâu, bạn có nhớ p1, cô vợ Phương Trung Tín mà ngoại tình với Lưu Thanh Vân có phải Huỳnh Dịch ko nhỉ  Đăng lúc 1-11-2014 09:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 8-11-2014 10:24:50 | Chỉ xem của tác giả
phim toàn diễn viên khủng, cảnh cuối mấy đứa trẻ chơi đùa thấy buồn quá.
thanks subteam nhiều nhé !
hi vọng có p4 !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 13-11-2014 22:27:23 | Chỉ xem của tác giả
Phim này công tâm mà nói thì khá ổn, nội dung truyền tải được bài học sâu sắc nhưng để so với 2 phần trước thì thua một bậc!
Xét về độ ly kỳ, kịch tính, hấp dẫn đều không bằng. Trong 2 phần trước nội dung cũng khá phức tạp nhưng sâu chuỗi một cách khéo léo khiến mạch phim nhanh nhưng không hề khó hiểu mà rất hợp lý. Nội dung phần này khá là rối rắm, lộn xộn làm người xem khó nắm bắt, mạch phim nhiều đoạn lê thê làm dễ buồn ngủ. Phát triển tính cách nhân vật cũng không rõ ràng. Nhiều nhân vật cảm thấy dư thừa (như nhân vật của Huỳnh Lỗi, tưởng đâu nguy hiểm lắm, ai ngờ chết lãng xẹt! còn nhân vật ông gì chức lớn mà Lưu Thanh Vân phải mua chuộc và nhờ Cổ Thiên Lạc giúp ấy, cả nhân vật ông già giàu hợp tác cùng Diệp Tuyền và Huỳnh Lỗi nữa...). Cao trào của phim là cảnh gần cuối khi một loạt nhân vật đâm xe lẫn nhau loạn xạ, chết hàng loạt mà không để lại ý nghĩa gì cả. Cứ tưởng khúc cuối sẽ lộ ra một kế hoạch hoàn hảo, nào ngờ ko có gì cả! Cục hứng! Cảnh anh em giết nhau vì vụ ngoại tình cũng lãng xẹt điện luôn, người làm việc lớn mà hành động lỗ mảng, khuynh xuất như thế, ko màng hậu quả, anh em cũng ko can thiệp gì cả, mặc chúng nó giết nhau! So với phần 2 chỉ có một cái chết lúc kết phim nhưng đó là cái chết có ý nghĩa, là một kế hoạch hoàn hảo, làm người xem tuy tiếc nuối nhưng cũng thỏa lòng phần nào, còn ở đây chết cả đống mà cũng ko xúc động bằng.
Nếu là một phim độc lập chứ ko phải là Overheard 3 thì sẽ không thất vọng nhiều như thế này! Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn ST đã vất vả làm sub phim này cho mình xem để so sánh với 2 phần trước, hihi...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 18-11-2014 21:08:48 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim rất hay
là câu chuyện kể về đời sống của các nhân vật, xoay quanh những cyuộc sống con người ở đây
cốt chuyện tình quá hay, diễn viên toàn có trai tài gái sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 19-11-2014 23:26:40 | Chỉ xem của tác giả
mình đã xem một phần của phim này có anh Lương Triều VỸ với Chị Châu Tấn đóng, phim cực hay luôn nói về hoạt động nghệ mật mã thời chiến tranh chống NHật, không biết phần này ra sao nhưng thấy có CỔ Thiên Lạc và Lưu Thanh Vân mà mình rất thích thì chắc là hay rồi, tải về xem ngay thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 26-11-2014 13:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Có ai có link 2 phần trước hok ak
Cho em xin cái link được hem
Xem phần 3 mà hok được xem 2 phần trước thì bùn lém ợ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 9-12-2014 21:23:53 | Chỉ xem của tác giả
motnguoimoi gửi lúc 19-11-2014 11:26 PM
mình đã xem một phần của phim này có anh Lương Triều VỸ với Chị Châu Tấn đóng, phi ...

Bạn ơi, phim bạn nói là Thính Phong Giả có anh Lương Triều Vỹ và chị Châu Tấn. Phim đó cũng hay nhưng không có liên quan đến series Thiết Thính Phong Vân. Cả 3 phần của series này đều có 3 diễn viên chính là Cổ Thiên Lạc, Ngô Ngạn Tổ, Lưu Thanh Vân đóng các nhân vật khác nhau, cốt truyện khác nhau nhưng có chung đề tài là nghe lén.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 16-12-2014 23:19:39 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên cám ơn sub team đã bỏ thời gian làm sub phim.

thứ 2 là nội dung phim quá nhạt nhẽo và đạo diễn cho diễn biến rất tối nghĩa.

thứ 3 là đây là phim dính rất nhiều sạn về công nghệ. đạo diễn và cả ê kíp cho thiết bị công nghệ vào phim mà ko chịu xét thời gian. đầu phim thì giới thiệu thập niên 70, rồi khung cảnh cũng giống thập niên 70 có ruộng có thôn quê... tự dưng chưng hửng HHM đi giết người cầm smartphone của 2012! rồi khung cảnh hồng không 2014 mà còn có những khu núi đồi đồng ruộng giành giật đất đai thì quá là phi logic vì hồng kông giờ tấc đất tấc vàng làm quái gì còn mấy cảnh đó. rồi 1 tay hacker mà xâm nhập mọi lúc mọi nơi coi mọi hình ảnh mà chắc đạo diễn holywood cũng nghĩ ko ra kịch bản như vậy.

tóm lại phim quá tệ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách