Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Overheard 3/ Thiết Thính Phong Vân 3/ 窃听风云 3 Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-9-2014 17:52:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình đã xem phần 1 rồi nhưng phần 2 thì chưa xem
Vô cùng ấn tượng với diễn xuất của Châu Tấn ở thể loại phim đấu trí. Anh dũng mưu trí kiên cường! Dáng vẻ thì mong manh mà ý chí thì vô cùng
Rất mong ngóng subteam sẽ hoàn thành phim này để mình có cơ hội xem sub chuẩn :d
Cảm ơn subteam vô cùng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 27-9-2014 17:45:08 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn thấy Châu Tấn là phải bay vào ngay lập tức
Trước giờ phim của Châu Tấn chỉ hận không có link down chứ nếu có thì nhất định phải xem. Mà phim nào cũng thấy hay, nội dung không có gì phải chê cả
Hóng sub team làm sub phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 15-10-2014 08:38:57 | Chỉ xem của tác giả
[2014] Overheard 3/ Thiết Thính Phong Vân 3/ 窃听风云 3 Vietsub Completed

Have fun!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 16-10-2014 11:43:51 | Chỉ xem của tác giả
Hy vọng phim hay. Thực ra bối cảnh thời những năm 80 mình thấy buồn lắm, lúc nào cũng chiến tranh, chết chóc, bắn nhau, nước phim cũng nhuốm màu úa úa hoặc u ám. Có dàn diễn viên nổi tiếng nên mình chắc rằng nó sẽ ko khiến mình thất vọng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 16-10-2014 18:50:00 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem phần I và II nhưng thấy phần III rất hay. Mà hình như các phần cũng không liên quan đến nhau, chỉ có dàn diễn viên chính giữ nguyên thôi đúng không? Thấy có Lưu Thanh Vân. Thích chú này lắm.
Phim nói về đất đai, motif cũ là có một bộ phận người vì làm giàu mà muốn kinh doạn trên đất đai vốn là nơi sinh ra lớn lên của mình, một bộ phận khác thì muốn bám đất, không muốn bán đi cho mục đích khác. Nói chung phim phát triển nhiều tuyến chuyện , tuyến nhân vật, lồng ghép khéo léo, xem không bị chán như mấy phim đất cát ở Việt Nam.
Nhân vật nào cũng có một quá khứ sau lưng và người xem cảm nhận được điều đó, dù dung lượng đề cập không nhiều. Thực ra mình xem phim này vì Châu Tấn, thời lượng xuất hiện của chị không nhiều nhưng khắc sâu. Phải nói là xem đến gần cuối mình cực kỳ nóng ruột, vì không rõ kết thúc Nguyệt Hoa sẽ thế nào. Cái đường dây tình cảm mỏng manh với A Tổ có thành hay không. Nói chung là xem đến cuối mà thở phào.
Mình nghĩ phim có lẽ có nhiều vấn đề có thể nói mà không nói, chuyện đất cát lợi ích vẫn còn có thể khốc liệt hơn nhiều. Nhưng mình hài lòng. Có đề cập đến đất đai tiền bạc thì cuối cùng vẫn nói về con người, cái kết đấy phù hợp cho việc nói nhiều về con người. Dù sao vẫn nên cho người ta một cái kết tươi sáng. Thích Nguyệt Hoa và A Tổ, không hoàn hảo đẹp đẽ, đều gãy góc sạm màu nhưng như kiểu là vừa đủ cho nhau
Thanks subteam, like phim.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 16-10-2014 19:19:31 | Chỉ xem của tác giả
đang hóng phim này đây
lần trước lang thang đi kiếm phim hay thì đập vào mắt là dàn diễn viên hoàng tráng của phim này
vẫn chưa coi 2 phần trước nên đặt gạch phần này đã, phải xem dần dần mới thấm được cái hay của phim
tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-10-2014 01:35:19 | Chỉ xem của tác giả
ai có link phần 1-2 cho mình đi
nhìn phim mà hóng quá đi.đúng thể loại mình thích.mặc dù là gét bọn tàu khựa
nhưng mà không thể vơ đũa cả nắm được.phim hay thì vẫn cứ là oke

Bình luận

Mình sẽ check, nếu phần 1 có raw mình sẽ cho làm nốt. ^^  Đăng lúc 12-12-2014 02:53 AM
Bạn ơi mình vào rồi nhưng chỉ thấy phần 2 thôi, có phần 1 đâu bạn? T.T  Đăng lúc 12-12-2014 12:59 AM
Bạn ra ngoài khu Movie, tìm danh sách fim rồi từ đó tìm fim cần tìm bạn nhé!  Đăng lúc 17-10-2014 01:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 18-10-2014 01:08:51 | Chỉ xem của tác giả
Vào nhìn thấy vietsub complete mà mừng rớt nước mắt! Bao nhiêu ngày ngóng bao nhiêu ngày trông cuối cùng thì em nó cũng đã về với đội của mình! Xem qua 2 phần, phần nào cũng thấy ss Châu Tấn hi sinh mà rầu không biết để vào đâu cho hết! Thế mới nói, dân tộc nào cũng có 1 lòng nồng nàn yêu nước. Thanks các bạn trong subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-10-2014 21:34:55 | Chỉ xem của tác giả
Mấy phần trước của phim này mình chưa xem nên cũng chưa hiểu rõ lắm. Nhưng tên phim là nghe lén thì cũng đúng vì mới đầu phim mà đã thấy được những công nghệ nghe lén cấp cao  như sao chép sim điện thoại để nghe lén nội dung cuộc gọi hay theo dõi camera, ngay cả màn hình di động đang xem gì cũng biết nốt.
Nội dung phim về quyền tranh chấp đất đai của hai nhóm người, vì có thể mua được đất đai mà họ sẵn sàng làm hại đến những người dân trong thôn. Ngay cả những người quen nhau và cùng lớn lên từ nhỏ lại trở mặt với nhau, giữa cha và con gái cũng vậy.
Chuyện tình cảm trong phim cũng khá phức tạp, đặc biệt là nhân vật đeo mắt kính A Tổ có vẻ như là người am hiểu về công nghệ theo theo dõi nhiều nhất nhưng không hiểu vì sao lại theo giúp A Tựu. Cảnh cuối phim thật là hỗn loại, mọi người quay ra thanh toán lẫn nhau khiến ai cũng không thoát khỏi kết cục bi thảm.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 20-10-2014 13:18:18 | Chỉ xem của tác giả
Chào Sub-team,
Cảm ơn sub team và Kites nhiều nhiều lắm nhé. Phim rất hồi hộp, hay, tuy có vài chỗ hơi ảo tí như dùng phần mềm hack xem được màn hình máy di động, kaka...
Mình góp ý tí xíu thôi: đoạn đầu phim, có mấy câu dịch là "lật mặt...", theo mình, nên dịch là "trở mặt..." thì xuôi tai hơn và hợp với cách nói của dân mình hơn. Trở mặt nghĩa là "nói hoặc thề gì đó rồi, giờ lại lật lọng, phản bội, đổi ý,..."
Cảm ơn Kites và sub team nhé!!!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách