Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/ Back in Time/ Vietsub E16 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 4-1-2015 10:25:23 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy nhiều bạn có vẻ không có cảm tình với Phương Hồi nhỉ
nếu đặt mình vào hoàn cảnh của Phương Hồi mọi người sẽ thấy hành động của cô ấy là hoàn toàn bình thường và tự nhiên thôi
có thể cách nghĩ của mỗi người là khác nhau nhưng trong chuyện tình cảm khó mà rạch ròi được lắm
Phương Hồi có lúc đã làm theo lý trí, có lúc vẫn buộc phải theo tình cảm nơi trái tim
lựa chọn ra đi với cô ấy không phải điều dễ dàng, chắc chắn cô ấy chỉ là muốn trốn tránh thôi
kết thúc phim mở để người xem vẫn có phỏng đoán về sự trở lại của Phương Hồi
lúc xem đến đoạn anh Tầm thay lòng mình cũng cảm thấy khổ thân Phương Hồi lắm
lần đầu dũng cảm yêu đương là thế cuối cùng lại bị phụ lòng
nếu mọi chuyện cứ yên bình từ đầu đến cuối thì có lẽ cô ấy đã không làm nhiều việc khó hiểu đến vậy
nói chung trong chuyện tình yêu, chẳng thể đổ lỗi ai sai ai đúng, ai làm khổ ai
Trần Tầm và Phương Hồi có lẽ đều có phần trách nhiệm nhưng mình thấy họ không đáng bị khiển trách
năm tháng vội vã trôi qua, quá khứ vẫn mãi là quá khứ, đã đi qua một lần thì không thể lấy lại được
có chăng chỉ là hồi ức mà thôi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
C-zone + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 11-3-2015 01:58:51 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này tốn nhiều nước mắt quá T_T
Cũng may là Triệu Diệp và Lâm Gia Mạc thành đôi.

Mình thấy nhân vật Phương Hồi không đáng trách, mà thấy đáng thương.
Nhân vật này quá ngây thơ, quá rụt rè, quá dại dột...
Một mực tin tưởng vào Trần Tầm, cho nên khi biết Trần Tầm thay đổi, Phương Hồi liền suy sụp. Chỉ là cách cô phản ứng khi gặp tổn thương thật ngu ngốc.

Trần Tầm, ban đầu mình cũng không thích nhân vật này, nhưng nghĩ lại cũng không đến mức đáng ghét.
Con trai vào độ tuổi này, thích nói những lời hẹn ước ngọt ngào, mà thật ra khi yêu người ta hay thế.
Rồi cũng như tâm lí bình thường, gặp một cô gái như Thẩm Hiểu Đường, hoạt bát, vui tươi, lại cùng sở thích, liền cảm thấy dường như chuyện tình cảm với Phương Hồi quá mệt mỏi, suốt ngày lo sợ đối phương giận, Phương Hồi quá khép mình khiến Trần Tầm nghĩ mình không hiểu được cô và cảm thấy nặng nề.
Nhưng xét cho cùng, theo mạch phim, mình nghĩ người Trần Tầm yêu thật lòng, cho đến cuối phim, vẫn là Phương Hồi.

Kiều Nhiên - một nhân vật khiến người xem cảm thấy rất thương cho tình cảm của cậu và tiếc nuối cho cậu. Nhưng có những người sinh ra không phải để dành cho nhau, Kiều Nhiên và Phương Hồi chính là như thế, cứ làm bạn thân thì tốt hơn.

Những nhân vật liên quan khác mình không bàn luận, viết nữa thành ra hơi dài dòng.
Nói chung đây là một bộ phim rất đáng để xem, cảm ơn subteam nhé ^^

Bình luận

Đúng rồi. PH đáng thương hơn đáng trách. Vì cả năm tháng tươi đẹp nhất bạn ấy trao hết cho Trần Tầm. Trước mắt chỉ là TT, vì TT nên rất shock.  Đăng lúc 4-6-2015 11:56 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Vẹo + 5 Ủng hộ 1 cái!
C-zone + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
Đăng lúc 5-4-2015 05:59:28 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích DL trong phim "Bên nhau trọn đời" nên cũng muốn xem phim này! Đọc sơ về nội dung mình cũng thấy thích rồi, tuy là không thích kết thúc mở! Mình sẽ tìm truyện của Cửu Dạ Hồi để xem. Cám ơn bạn nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 5-4-2015 12:27:52 | Chỉ xem của tác giả
Càng về sau càng buồn, nhân vật Phương Hồi quá đáng thương, bất chấp tất cả chỉ để được yêu 1 lần nữa nhưng lại đánh đổi 1 thứ quá lớn. Sao cuối phim tác giả không tác thành cho cặp đôi PH với TT, trải qua bao nhiêu sóng gió, bao nhiêu lời hứa hẹn cuối cùng lại phải xa nhau không bao giờ gặp lại.

Bình luận

Theo lời tác giả là PH vs TT bh sống rất hạnh phúc. Nên cứ tin là như thế =)))))  Đăng lúc 4-6-2015 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 3-6-2015 16:16:22 | Chỉ xem của tác giả
C-zone gửi lúc 5-8-2014 12:52 AM
C-zone Subbing Team

Project leader: Thanh.Pham

Cảm ơn Sub team. Mình rất thích những phim về lứa tuổi học sinh như thế này. Mặc dù mới xem tập một, chưa có cảm nhận gì nhiều nhưng có ấn tượng rất tốt về bộ phim này. Hầu như hồi học phổ thông chúng mình đều chơi trong một nhóm bạn và có bao nhiêu các thể loại chuyện vui buồn và ... ngớ ngẩn hài hước xảy ra phải không nhỉ. Lần nào nghĩ về những thứ như thế mình cũng thấy đó là khoảng thời gian rất tươi đẹp và đáng nhớ.
Giờ lớn lên, đi làm rồi. Tình bạn không còn như xưa nữa. Không phải do không còn chơi với nhau nữa, mà do mọi người ít nhiều đều có thay đổi. mỗi người giờ đều bận rộn, có nhiều nỗi lo nỗi buồn riêng. thời gian gặp nhau ít đi, và cũng không còn có cùng một môi trường chung để kể chuyện bàn ra bàn vào như trước nữa. có lẽ đây là điều người lớn ai cũng đã trải qua, và chính vì vậy họ mới bảo thời gian đi học là quãng thời gian tươi đẹp nhất.
Hầy kêu ca nhiều quá, chúc các bạn trẻ còn đang đi học tận hưởng hết mình những ngày tháng tươi đẹp nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 4-6-2015 06:58:05 | Chỉ xem của tác giả
Tới tận bh mình cũng không dám xem hết bộ film , phần vì buồn và tức quá. Bản điện ảnh thì xem ra nó đỡ đau và buồn hơn nhưng mình lại thích dàn diễn viên của bản truyền hình hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 3-7-2015 18:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Ad xóa dùm comment này dùm em em comment nhầm, em cảm ơn nhiều xin lỗi đã làm phiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 24-7-2015 12:31:54 | Chỉ xem của tác giả
Hikki313 gửi lúc 4-11-2014 08:13 PM
theo mình thì phim hay bạn à, mỗi nhân vật đều rất tốt, rất hơp, tất nhiên là vẫn c ...

ost bản truyền hình có bài Anh hy vọng- Dương Lặc, bài Một đóa- Bạch Kính Đình nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 30-10-2015 11:48:59 | Chỉ xem của tác giả
Có những thứ qua rồi mãi không bao gis ờ lấy lại được. Thanh xuân cũng vậy. Rất thích phim về tuổi học đường vì ở thời gian đó tất cả đơn thuần là tình cảm từ chính mỗi người, không có bất kì vụ lợi hay toan tính. Nếu sau này có gặp lại tình cảm chắc chắn sẽ không như xưa vì mỗi người mỗi hướng đi và suy nghĩ khác nhau.
Phương Hồi mình chỉ thấy đáng thương. Cả quãng đời thanh xuân đẹp đẽ chỉ đề ở cạnh bên Trần Tầm. Mọi thứ dường như quá sức với cô gái nhỏ bé ấy khi Trần Tầm quay lưng ra đi. Chỉ trách PH quá thuần khiết nên xử lí mối tình vụn vỡ của mình một cách nông nổi.
Xem phim mà day dứt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 1-11-2015 09:32:10 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách