Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/ Back in Time/ Vietsub E16 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 22-11-2014 10:14:59 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phim thì nhân vật mình ghét nhất phim chính là Phương Hồi. Nhiều người nói Trần Tầm đã phát nát hạnh phúc của Phương Hồi. Nhưng theo mình không phải vậy, chính cô ấy đã tự tay vò nát hạnh phúc của mình và ném sọt rát. Không chỉ thế, cô ấy còn tàn phá bản thân của mình một cách không thể chấp nhận nữa. Nhưng mình ghét cái cách cô ấy phá nát hạnh phú của Trần Tầm và bạn gái mới của cậu ấy. Trong phim cach3 mình ghét nhất chính là lúc Trần Tầm nói cái thai của Phương Hồi là của anh ý. Phương Hồi không giải thích chỉ im lặng đúng đó, chờ sau khi bạn gái của Trần Tầm bỏ đi rồi mới lên tiếng giải thích. Xem đoạn này xong, mình cảm thấy tức ngực vô cùng, ghét Phương Hồi vô cùng. Cô ấy quá ích kỷ. Rõ ràng cô ấy muốn phá chuyện tình cảm của người khác. Nếu cô ấy muốn giải thích sao không giải thích ngya lúc ấy. Đây chính là kiểu con gái mình ghét nhất trong đời thực. Ích kỷ, lúc nào cũng nghĩ cho mình, chưa từng nghĩ cho người khác. Lâm Gia Mạt, Triệu Diệp, Kiều Nhiên đều từng thất tình, đều từng trải qua cảm giác giống như Phương Hồi, đều từng đau dớn đến đứt từng khúc ruột. Nhưng cách giải quyết của ba người bọn họ khiến mình vô cùng tôn trọng họ. Họ có thể đau đớn nhưng chưa từng ích kỷ bắt người khác đau đớn theo họ. Họ lặng lẽ rơi nước mắt nhưng trước mặt mọi người họ vẫn cười. Đây mới là những con người đau khổ nhất.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 25-11-2014 19:10:41 | Chỉ xem của tác giả
phim này có hay ko ta, định đọc truyện rồi mới xem, hay là xem luôn nhở, khỏi đọc truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 26-11-2014 09:00:46 | Chỉ xem của tác giả
Một vệt kí ức bỗng trở lại sau khi xem phim này. Những năm tháng đã qua bỗng chợt ùa về. Đi qua rồi mới thấy tuổi trẻ là không bao giờ quay lại được. Buồn quá!
Con gái sống nội tâm quá luôn khổ có j phải nói ra người ta mới biết dc chứ .
kết mở, cứ coi như hai người đó cuối cùng cũng gặp lại nhau, chỉ tiếc cho Kiều Nhiên thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 29-11-2014 09:16:06 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự từ đầu mình đã không hiểu sao Phương Hồi lại rung động trước Trần Tầm mà không phải Kiều Nhiên...
Đúng là tình yêu mà, chẳng thể lý giải, chẳng biết đúng sai.
Giá như người mà Phương Hồi chọn là Kiều Nhiên thì có lẽ mọi thứ đã khác.
Nhưng ngoài tình yêu thì... xem xong bộ phim là những cảm động và thấm thía về thời học sinh. Tự dưng thấy buồn quá, vì chính mình cũng sắp phải rời xa mái trường rồi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 2-12-2014 07:24:52 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu thích phim vì cái nhẹ nhàng, trong sáng của tuổi học trò. Về sau xem phim thấy càng hay hơn vì mỗi tập  phim đều có những câu hội thoại rất hay, cảm thấy thật sự sâu sắc. Xem đến tập cuối vẫn đọng lại trong lòng nh cảm xúc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 2-12-2014 12:05:17 | Chỉ xem của tác giả
Với tính cách của phương hồi và trần tầm thì hai người chia tay nhau cũng là điều dễ hiểu. Mình thì thấy thích bạn gái mới của trần tầm với trần tầm hơn, phương hồi thích hợp với kiều nhiên hơn.
Không liên quan nhưng anh diễn viên đóng vai trần tầm già quá, nhìn mặt ảnh ngót ngét 30 mà đóng vai 17 thì thấy có hơi khiêng cưỡng, được mỗi cái đẹp trai bù lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 2-12-2014 23:20:55 | Chỉ xem của tác giả
xem một mạch 2 ngày hết cả bộ luôn
xem xong mà thấy buồn, thấy có phần mất niềm tin vào tình yêu quá đi mất
mình còn nhớ cái câu mà Trần Tầm nói: trường học là 1 thùng thuốc nhuộm, nó sẽ nhuộm ra mỗi ng 1 màu khác nhau, song chúng ta cần phải giữ đc cái màu sắc của riêng mình
cậu ý nói hay quá, mát tai quá, thề thốt cũng nhiều quá để r khi yêu người mới cậu ta lại thề thốt lại mấy cái câu như đã từng nói với Phương Hồi. nhưng dù sao theo đúng như lời Kiều Nhiên thì TT vẫn thực sự là 1 ng đáng tin cậy
lỗi tất nhiên cũng là do PH nữa. lúc nào cũng chỉ im lặng, yếu đuối, ko bao h chịu thổ lộ ra cho ng khác biết, bao nhiêu ấm ức, bực dọc hay hoài nghi cũng ôm hết cả vào ng. thực sự là nhìn cái kiểu yếu ớt đấy thỉnh thoảng mình cũng bực lắm
ng mình thương nhất film là Kiều Nhiên. cậu ấy thực sự rất thiệt thòi, cả về gia đình hay tình yêu. lúc nào cũng thầm lặng suy nghĩ cho người khác. cái bài văn mà cậu ý viết làm mình rất buồn ý. đặc biệt là cái câu kết "còn cô ấy liệu có còn nhớ?". nhớ lại vẫn còn thấy buồn
ít nhất là đôi Triệu Diệp - Gia Mạt đã đến đc với nhau, coi như lòng dạ tui cũng có được 1 chút j đó an ủi
film có rất nhiều cảnh tâm trạng rối theo nhân vật luôn nhưng cảnh làm mình rơm rớm lại là cảnh là Triệu Diệp nói mình thích cậu với Gia Mạt lúc bị giải đi ý *tui cũng đa cảm quá mà *

p/s: lần đầu cmt dài tn. mệt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 10-12-2014 13:46:33 | Chỉ xem của tác giả
Xem “Năm Tháng Vội Vã” như tìm lại được chính mình trong đó. Nhất là những cảnh cả nhóm năm người cùng làm trò quậy phá hay đi chơi với nhau, làm mình nhớ đến nhóm mình thời đi học cũng có những kỉ niệm vui như thế. Giờ đi làm, mỗi đứa một nơi, ít có cơ hội gặp mặt nhau nên xem nhiều đoạn như vậy thấy mắt rưng rưng. Nếu đây là một bộ phim với chủ đề chính là tình bạn thì mình nghĩ đây là bộ phim hay, vì trong phim có rất nhiều thông điệp ý nghĩa về tình bạn.

Nhưng nếu xét về khía cạnh tình yêu thì…

Đây là bộ phim đầu tiên mà mình không thích cả nam chính lẫn nữ chính. Mình chưa đọc truyện nên không biết hai diễn viên chính có lột tả hết được thần thái của nhân vật hay không, nhưng mình thực sự không thích nhân vật Trần Tầm và Phương Hồi trong phim.
Phương Hồi, mình biết cô ấy rất đau khổ khi không giữ được mối tình đầu mà cô đã dồn hết tâm tư, tình cảm vào đó. Nhưng mình hoàn toàn không thích cái cách cô ấy tự hành hạ mình, không biết quý trọng bản thân như vậy. Đôi lúc mình cảm thấy Phương Hồi rất thụ động trong chuyện tình cảm, đôi lúc lại thấy cô ấy rất ích kỉ. Nhất là lúc cả nhóm khó khăn lắm mới có cơ hội tụ tập với nhau sau khi Trần Diệp ra tù, lúc đó cô ấy nên tiết chế tình cảm của mình, không nên cư xử như vậy, làm thế chỉ khiến mọi người càng thêm khó xử.
Còn Trần Tầm, mình không thích cậu ấy thay đổi tình cảm của mình quá nhanh như thế. Gía như lúc đầu cậu ấy đừng thề non hẹn biển, để đến cuối cùng, cậu ấy là người phá vỡ lời thề, bỏ rơi Phương Hồi.

Mỗi nhân vật trong phim đều có những mối tình thầm kín cho riêng mình, có lúc hạnh phúc, có lúc đau khổ vì mối tình đó. Nhưng mình rất thích cái cách Trần Diệp, Gia Mạt và Kiều Nhiên đối mặt với tình cảm đó của mình, không có cảm giác nặng nề như của cặp nam nữ chính. Nhất là Trần Diệp, mỗi lần đến đoạn của cậu ấy mình đều phì cười, tuy sau đó cuộc đời của cậu ấy gặp thăng trầm nhưng mình thấy cậu ấy là điểm sáng trong phim, giúp mình có thêm động lực để xem hết phim….
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 31-12-2014 14:58:49 | Chỉ xem của tác giả
Phim có mấy diễn viên mình thích, save link lại để tết về nhà xem sau, giờ đang ôn thi ko xem đc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 4-1-2015 09:17:31 | Chỉ xem của tác giả
Có cảm giác bản thân là một phần của " Năm tháng vội vã" , vì thế mình đã khóc rất nhiều từ đoạn Trần Tầm và Phương Hồi chia tay nhau. Mình đau lòng cho Phương Hồi, Kiều Nhiên, Triệu Diệp và cả Lâm Gia Mạt nữa. Họ đã từng là bạn rất thân, từng kề vai sát cánh trong suốt những năm tháng niên thiếu tươi đẹp, cuối cùng lại mỗi người mỗi ngả. Họ đã từng ngây ngô, đã từng yêu thương, đã từng sống hết mình như thế... Nhưng thời gian lại chẳng bao giờ quay lại. Bộ phim kết thúc, tuổi thanh xuân của họ khép lại, nhưng mình tin rằng dư âm của câu chuyện trong lòng người đọc sẽ không bao giờ tắt!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách