Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: C-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Năm Tháng Vội Vã/ 匆匆那年/ Back in Time/ Vietsub E16 END SD + HD

[Lấy địa chỉ]
161#
Đăng lúc 1-10-2014 18:22:36 | Chỉ xem của tác giả
Năm Tháng Vội Vã - E16 END - SD

Thumb:

Have fun.!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

162#
Đăng lúc 1-10-2014 20:07:32 | Chỉ xem của tác giả
cuối cùng cũng đã đến ep cuối, cảm giác tiếc nuối thật
phim này rất nhẹ nhàng, hay mà cũng có ý nghĩa
thứ gì k có được thì mới là thứ tốt nhất
tình bạn, tình yêu rồi sẽ bị thời gian làm thay đổi
chỉ còn lại kỷ niệm là đẹp đẽ nhất
tiếc cho sự ra đi của PH, về 1 khía cạnh nào đó, mình vẫn mong cái kết như truyện hơn
ít ra thì vẫn có tin về PH chứ k bặt vô âm tín, biến mất giữa dòng đời như thế
cảm ơn subteam đã làm bộ phim này

Bình luận

Trong phim không nhắc PH đi đâu, theo như giới thiệu thì qua Úc bạn ơi  Đăng lúc 5-10-2014 08:06 PM
huhu , PH bỏ đi mất hả bạn ? Mình k dám coi ep cuối lun đó ...  Đăng lúc 1-10-2014 11:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

163#
Đăng lúc 2-10-2014 10:45:27 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim mang lại cho mình nhiều cảm xúc đến vậy. Xem bộ phim từ đầu đến cuối, mình thấy tiếc nuối cho KN hơn là nam chính. Đây có thể do mình và KN có hoàn cảnh khá giống nhau. Là người đến trước cùng với tình yêu KN dành cho PH chân thành và sâu sắc đến vậy mà lại không thể bước thêm 1 bước nữa. Có thể trách TT nhanh chân hơn, hay trách KN không sớm thổ lộ tình cảm của mình, hoặc có thể nói là do số phận an bài. Ở cuối tập 15 KN đã cho PH biết tình cảm của mình, nhưng đã quá muộn, PH đã không tiếp nhận nó. Nếu KN và PH đến với nhau câu chuyện có thể rẽ sang 1 hướng khác. Nhưng đây chính là cuộc sống, cơ hội chỉ đến có 1 lần và KN đã không thể nắm được nó. Chỉ còn lại những kỷ niệm đẹp không thể phai mờ trong ký ức mà thôi.
Thanks subteam đã làm bộ phim này.

Bình luận

mình cũng ngĩ như bạn, KN tội nghiệp đến cuối vẫn ko chọn người con gái nào khác sánh đôi bên cạnh :(  Đăng lúc 9-10-2014 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

164#
Đăng lúc 3-10-2014 08:43:34 | Chỉ xem của tác giả
Xem hết bộ trong 2 ngày
Xem xong 2 ngày rồi vẫn còn nghĩ về nó, buồn về nó...

Nửa đầu bộ phim thì nhẹ nhàng, hạnh phúc
Nửa sau bộ phim lại là tan vỡ, là đau thương.
Từng tập phim như cào vào lòng mình
Cái cảm giác nhớ nhung, nuối tiếc về những câu chuyện đã không còn có thể trở lại. Rồi cái cảm giác đau lòng khi chia tay mối tình đâu. Mình cứ khóc mãi theo Phương Hồi. Trong bộ phim này mang quá nhiều thứ "của mình"
Nhưng đến vài tập cuối
Mình chợt hiểu ra: Phim thì vẫn chỉ là phim, dù có cố thật bao nhiêu cũng không thể là thật. Tác giả vẫn cố đưa vào đó những tình tiết xung đột, đẩy mâu thuẫn lên đỉnh điểm, trở thành tơ vò.
Mình cứ tự hỏi về cái cách Phương Hồi làm. Nó hợp với nhân vật, nhưng chắc mình phiến diện nên thấy nó không hợp lí lắm..
Mình lại tự hỏi về Thẩm Hiểu Đường. Mình thấy buồn cười, bởi rằng cô ấy cũng bị phản bội, nhưng bởi nhân vật chính là Phương Hồi, nên chúng ta chưa được nhìn thấy cái đau đớn của Hiểu Đường. Mình ko thích cô ấy, nhưng mình vẫn cảm thấy thương cô ấy..

Mình thích đôi Gia Mạt - Triệu Diệp : ) Mình chính là muốn được sống như cách Triệu Diệp sống và nhìn cuộc sống. Sôi nổi và lạc quan và chai lì.
Và chàng trai tuyệt vời nhất là Kiều Nhiên đáng được yêu thương nhưng thực sự, kết quả này dành cho cậu ấy là hợp lí : )

Bình luận

Mình cũng đồng ý với 1 số ý kiến của bạn, tuy nhiên dù sao mình cũng không thích Thẩm Hiểu Đường, dù sao nv này cũng là người đi cướp bạn trai của ng khác   Đăng lúc 4-10-2014 07:38 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
elisapham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

165#
Đăng lúc 3-10-2014 12:00:17 | Chỉ xem của tác giả
Chẳng khá hơn truyện là bao nhiêu, kết thúc vẫn buồn & đau đớn cho Kiều Nhiên khi mãi yêu đơn phương, Phương Hồi thì lang thang nơi xứ người. Mình thực sự ghét Trần Tầm, ghét những con người tham lam & cả thèm chóng chán trong tình cảm, ghét người ích kỉ như Trần Tầm. Ngay cả trong ngoại truyện anh ta cũng lộ rõ sự ích kỉ, chỉ biết nghĩ cho bản thân, anh ta nào biết yêu ai ~ bởi ng anh ta yêu nhất là bản thân thôi. Buồn là trong thực tế sẽ có nhiều Trần Tầm nhưng ít Kiều Nhiên để mà tìm kiếm.

M mong PH ở nơi xa sẽ tìm đc 1 ng chân thành yêu cô & xứng đáng vs cô hơn TT.Thời gian qua đi sẽ xoa dịu tất cả mọi nỗi đau thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

166#
Đăng lúc 3-10-2014 12:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới xem được tập 1 tuy không dám lạm bàn nhiều nhưng mình thấy có vẻ "Năm tháng vội vã" còn vướng vào cái bóng của You are the apple of my eyes, đầu phim cũng nêu sự kiện các năm, cũng có hình ảnh nam dv đạp xe đến trường, có hình ảnh mua quà vặt dọc đường, cũng có hình quả táo nữa... Mới đầu thì như thế nhưng hy vọng xem các tập sau sẽ có suy nghĩ khác vì nghe báo đài ca ngợi lắm :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

167#
Đăng lúc 4-10-2014 12:21:18 | Chỉ xem của tác giả
Cảm giác xem phim vẫn ức chế như khi đọc truyện, vẫn ghét một Trần Tầm mau thay đổi và giả dối trong tình cảm, vẫn vừa thương vừa ghét một Phương Hồi quá yếu đuối và bi luỵj trong tình yêu.. haizz..

Anyway, vẫn cám ơn sub team đã mang đến bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

168#
Đăng lúc 4-10-2014 13:39:20 | Chỉ xem của tác giả
xem được 2 tập đầu thì bỏ dở, cơ mà sau khi nghe nhà nhà người người review thì quyết định sau khi thi xong sẽ xem tiếp, coi như xem như 1 phim thời học sinh để kết thúc cuộc đời 12 năm làm học sinh của bản thân
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

169#
Đăng lúc 4-10-2014 19:57:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã phải cày gần hết 1 ngày để xem trọn 16 tập phim, thậm chí đến khoảng 8 tập đầu mình đã phấn khích đến nỗi giới thiệu cho bạn bè cùng xem, đây là những ký ức làm mình nhớ đến thời học cấp 3, hạnh phúc với tình bạn và tình yêu như thể đấy đúng là của chuyện của mình. 2 nv chính đã vượt qua hết tất cả khó khăn, vượt qua hết mọi rào cản để vào cùng 1 trường ĐH, mình đã ngưỡng mộ họ biết bao Nhưng càng về sau thì chỉ còn toàn đau thương nước mắt. Hầu như khoảng 2 3 tập cuối mình đã khóc cùng với nỗi đau của Phương Hồi, nhất là đoạn thằng khốn gì đấy không nhớ tên đã kể chuyện Phương Hồi nằm trên giường như xác chết, đoạn đấy mình như vỡ oà, đau đớn
Trong tình cảnh này cũng không thể nói ai sai ai đúng nhưng phần nhiều căm ghét vẫn là lỗi của Trần Tầm mau thay đổi, đã vượt qua được bao nhiêu khó khăn mà không biết trân trọng. Phần đầu phim mình thích Trần Tầm bao nhiêu thì đến cuối phim càng ghét bấy nhiêu. Tuy cách ứng  xử của Phương Hồi hợp với tính cách con người cô ấy nhưng lại không khôn khéo, không hợp lý. Trong lúc có nguy cơ chia tay thì không nên im lặng 1 cách nhu nhược như vậy, hiểu lầm mà không bày tỏ thì chỉ như tơ vò. Ngoài lề một chút là những người có đôi mắt buồn như vậy thường rất khố.

Về phía Trần Tầm, quá chán nản vì tính cách của Phương Hồi, vì không hiểu và không giải tỏa được cũng là nguyên nhân đúng gây rạn nứt, tuy nhiên có mới nới cũ như vậy là lỗi không thể phủ nhận. Những việc anh ta làm cho Phương Hồi sau này chỉ vì trách nhiệm, thấy áy náy, không dứt khoát được với mối tình đầu 3 năm thời cấp 3.

Nói về Thẩm Hiểu Đường cũng có cái đáng thương đáng trách, thương vì cô cũng bị tổn thương bởi Trần Tầm nhưng cái đáng trách là chen ngang làm người thứ 3 phá hoại tình cảm của người khác dù biết 1 khi đã yêu thì mù quáng. Mình thấy tiếc cho Kiều Nhiên và Phương Hồi, chỉ cần anh dũng cảm tiến lên thì có thể kết thúc đã không đau đớn như vậy.

Nhân vật cuối là Triệu Diệp thì bị vào tù vì lý do hết sức lãng xẹt, vừa nhận được giấy báo đỗ ĐH thì bị bắt. Pháp luật TQ thời đấy chẳng lẽ đã "mù quáng" như vậy, hại 1 đời ngta bị mang danh "có tiền án", thật oan uổng.
Gia Mạt và Triệu Diệp thành đôi là hết sức hợp lý rồi.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
elisapham + 5 Bài viết hữu ích
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

170#
Đăng lúc 5-10-2014 08:58:59 | Chỉ xem của tác giả
mãi đến hôm nay mới lên cmt đc, quả thật là khi xem bản trung, mình có tua tua lên cứ ngỡ PH die ai ngờ khi xem vietsub full thì mới biết PH ngủ với th` khác để trả thù TT, TT thì lại thành thằng đổ vỏ, THĐ bị thế cũng đáng, vì cô ấy mà PH thành ra ntn mình nghĩ nếu phim có thêm 1 tập nữa thôi thì đẹp, đó là cảnh PH quay trở về dụ đám cưới của GM và TD, có khi lúc đó KN và PH sẽ yêu nhau

Bình luận

hãy nhớ lại đoạn PH nói với TT rằng TT ngủ với THĐ thì đc đấy thôi  Đăng lúc 8-10-2014 09:08 PM
Không phải PH ngủ vs thằng kia để trả thù bạn nhé -_- Đấy là đau lòng quá nên không thiết gì nữa hết, tự dày vò bản thân  Đăng lúc 5-10-2014 08:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách