Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5795|Trả lời: 19
Thu gọn cột thông tin

[2014] Maleficent

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-2-2014 15:55:37 | Xem tất |Chế độ đọc

Ngày công chiếu: 30/04/2014
Diễn viên: Angelina Jolie, Elle Fanning, Sharlto Copley
Đạo diễn: Robert Stromberg
Biên kịch: Linda Woolverton
Hãng phim: Walt Disney
Thể loại: Hành động, Giả tưởng, Ly kỳ

Maleficent kể về cuộc đời của mụ phù thủy độc ác Maleficent và nguyên nhân khiến mụ nguyền rủa Công chúa Aurora trong bộ phim hoạt hình kinh điển của Disney - Sleeping Beauty.
Maleficent là một cô gái xinh đẹp, tốt bụng và có cuộc sống bình dị trong vương quốc của mình. Cho đến một ngày khi vương quốc bị xâm lăng và khi lòng tốt của mình bị phản bội, trái tim thuần khiết của cô đã hóa đá. Và để trả thù , cô đã quyết định nguyền rủa công chúa Aurora, con gái của nhà vua từng xâm lượt nước mình…

cr: ibdm, comingsoon
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-2-2014 21:10:50 | Xem tất
Hâm mộ Angelina Jolie vì thế rất hóng phim này...
Xem trailer thấy toẹt vời ông mặt trời hóng hóng hóng quá đi.
Mấy phim kiểu này của Disney làm mình rất thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2014 17:09:57 | Xem tất
mới nghe qua cũng đã thấy hay rồi, lại còn có cả Angelina Jolie đóng nữa thì nhất định phải xem thôi
Hóng hóng!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-3-2014 20:42:42 | Xem tất
Poter đẹp quá, có cả Angelina Jolie thì ngồi đặt gạch hóng thôi
Cơ mà nhân vật này nhìn quen lắm ấy
Không biết thấy ở đâu rồi... ><

Bình luận

hình như là em gái của dakota finning  Đăng lúc 11-6-2014 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-3-2014 10:45:41 | Xem tất
Ôi, biết bao giờ đến tháng 5 để dược xem film nè chời. Cứ có film hoạt hình là phải đi xem cho bằng được, hí hí. Cơ mà chỗ mình hoạt hìnhkhông có bản phụ đề mới đau chứ, xem lồng tiếng mà ức không chịu nổi..
Có Angelina Jolie thì giá nào cũng đi hóng xem từ ngày đầu thôi, nghe đồn đóng đạt đến mức không dv nhí nào dám diễn cùng, cuối cùng đành để vai cho con gái ak, đáng sợ quá mòa
Hóng a hóng a
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 28-3-2014 15:45:00 | Xem tất
Hóng phim từ hồi Disney tung trailer với tên Công chúa ngủ trong rừng đến lúc đổi tên thành Maleficent, Angelina đóng vai ác mà đẹp kinh khủng, vừa đẹp vừa có sức mạnh xem vậy mới đã. "I had wings once, they were strong, they were stolen from me." - Maleficent.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-4-2014 10:56:34 | Xem tất
ahhhh~~~
Đặt gạch hóng phim nè
Nhìn Poster đẹp quá, lại có cả Angelina Jolie đóng nữa *fan girl-ing*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-6-2014 08:58:03 | Xem tất
Phim dễ thương khúng khiếp và đúng là cổ tích trên màn ảnh rộng. Hôm đi xem phim cả rạp toàn thiếu nhi thôi hài lắm Nếu là fan của mirror mirror hay beauty and the beast thì maleficent rất đáng để chờ đợi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-6-2014 17:55:03 | Xem tất
đi xem thấy ko hay như trong trailer lắm :<
kết thúc giống Frozen, là cái kiểu ko cần hoàng tử, chị em mình vẫn sống tốt
công chúa nhìn thì xinh nhưng nói được vài câu rồi "ngủ cả phim"
được là Angelina Jolie vẫn "chất" như mọi phim khác của cô
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-6-2014 12:42:27 | Xem tất
hề hề bây giờ mới dc xem phim mình toàn chờ thiên hạ coi chán chê mới mò vô rạp vắng coi một mình
Thấy mọi người xem phim ai cũng bình luận theo nhiều hướng khác nhau
Người thích những phim tình cảm gia đình thì chắc mê tít rồi :v còn những bạn không thích kiểu tình cảm ủy mị thì chắc ko hào hứng lắm
Cá nhân mình thì mình thấy nều xem phim vì mục đích giải trí thì quá tuyệt vời, phim lại có ý nghĩa nhân văn giáo dục trẻ nhỏ nữa. Hình ảnh, nội dung, kỹ xảo và dàn dv quá ổn rồi. Cơ mà phim ngắn quá, dài thêm chút nữa xem cho đã ghiền, bõ công chờ đợi cả năm nay
Càng lúc càng thích chị Angelina :3 cơ mà giai đoạn Maleficent 16t trang điểm sao cho gương mặt chị Angelina đầy đặn hơn tí thì ổn, dù sao cũng là thời thanh xuân của ngta mà
Anyway, hy vọng ST sẽ sub phim này, muốn coi lại quá
p/s: Cho mình hỏi Elle Fanning là em hay chị của Dakota Fanning phải ko :-/ tại 2 người nhìn hao hao nhau, cùng họ nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách