Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12732|Trả lời: 16
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Love, Rosie - Nơi Cuối Cầu Vồng

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ngày công chiếu: 2014
Diễn viên: Lily Collins, Sam Claflin, Tamsin Egerton, Jaime Winstone, Christian Cooke, Suki Waterhouse
Đạo diễn: Christian Ditter
Biên kịch: Cecelia Ahern, Juliette Towhidi
Hãng phim: Canyon Creek Films, Constantin Film Produktion, Octagon Films
Thể loại: Hài hước, Lãng mạn
Chuyển thể từ cuốn tiểu thuyết Where Rainbows End của Cecelia Ahern

Rosie và Alex là đôi bạn thân. Họ bất ngờ chia xa khi Alex cùng gia đình chuyển từ Dublin đến nước Mỹ. Liệu tình bạn của họ có vững bền theo cùng năm tháng và nghìn trùng xa cách? Liệu họ có mạo hiểm mọi thứ vì tình yêu?

IMDb
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2013 22:23:22 | Chỉ xem của tác giả
Đôi nét về cuốn sách

Nơi Cuối Cầu Vồng, một lần nữa vinh danh cây bút lãng mạn Cecelia Ahern của Ailen bằng tất cả những phẩm chất cảm động và nồng nhiệt đã từng ghi dấu ở những cuốn đầu tiên của cô.

Đôi bạn thân thiết Alex và Rosie từ khi bảy tuổi đã bắt đầu trao nhau những bức thư chia sẻ mọi điều buồn vui trong cuộc sống, từ chuyện con chó cưng của Alex cho tới cô Casey có cái mũi to xấu xí. Tuổi thơ láu lỉnh và nghịch ngợm trôi qua, cho tới thuở mười lăm, mười sáu ẩm ương với những xúc cảm hồi hộp và lãng mạn chớm nở. tất cả được gói gọn trong những lá thư dấu kín dưới hộc bàn lớp học. Rồi đột ngột, cha Alex được thăng chức, cậu đành phải miễn cưỡng theo gia đình chuyển tới Boston, rời xa Rosie và những ngày tháng ngọt ngào. Không thể quên được người bạn trai, Rosie quyết tâm tìm tới nước Mỹ gặp lại Alex. Nhưng, trong buổi lễ thành niên trước ngày lên đường, sau cơn say sưa quá chén, Rosie đã lỡ có thai, và mọi dự định phải khép lại. Cô chấp nhận tiếp tục cuộc sống tại Ai Len, nuôi đứa con gái nhỏ trong khi Alex và những người bạn khác tận hưởng cuộc sống sinh viên. Nhưng, không một giây phút nào Alex lãng quên cô, họ tiếp tục chia sẻ với nhau qua những lá thư tay, qua email hay những cuộc chat. Cuộc sống vẫn tiếp tục vòng quay của nó, Rosie và Alex lần lượt có gia đình riêng, trải qua những thăng trầm, và vẫn tự nhủ như hai kẻ nhẫn nại trong trò chơi bí mật của thượng đế, rằng tình yêu nảy mầm từ thuở thơ ấu, cháy âm ỉ trong suốt hơn bốn mươi năm vẫn đợi họ ở đó, nơi cuối cầu vồng.

Nơi Cuối Cầu Vồng, cuốn tiểu thuyết được viết lên từ những dòng thư, những cuộc chat và những tấm bưu thiếp các nhân vật trao gửi cho nhau qua bao năm tháng, đã tiếp tục đưa Cecelia Ahern trở thành một tác giả bestselling trên toàn thế giới, và mang về cho cô giải thưởng German Corine Award vào năm 2005.

" Có gì đó rất kỳ lạ đang xảy ra với cuộc đời em, Stephanie ạ. Em một người bạn trai yêu em và em cũng yêu anh ấy, em sắp làm việc ở một khách sạn trong mơ, Katie thật xinh xắn và khoẻ mạnh và ngộ nghĩnh, và cuối cùng em đã cảm thấy mình là một bà mẹ tốt. Em thấy hạnh phúc. Em muốn tận hưởng cảm giác này và say sưa với vận may của mình, nhưng có gì đó ở sâu thẳm trong em cứ không yên thế nào ấy. Có một giọng nói thì thầm với em "Mọi sự quá hoàn hảo". Gần như cảm giác về sự bình lặng trước cơn bão vậy.

Có phải đây là cách một cuộc đời bình thường cần phải thế không? Vì em đã quen với các tấn bi kịch rồi. Em đã quen với những thứ từ chối đi vào đúng con đường của em. Em đã quen với việc phải vật lộn, rên rỉ và khóc than trên chặng đường đi đến một cái gì đó không chính xác là cái em muốn mà chỉ đơn giản là cái diễn ra.

Đây không phải là cái sẽ "diễn ra", đây là sự hoàn hảo, chính xác là cái em muốn. Em muốn được ai đó yêu, em muốn Katie ngừng phân vân tự hỏi có phải là lỗi của nó không khi nó không có bố như tất cả những đứa trẻ khác, em muốn cảm thấy rằng hai bọn em không chỉ thuộc về nhau mà trên đời này còn có người khác chấp nhận bọn em trong đời anh ta nữa, em đã muốn thấy mình quan trọng, em đã muốn cảm thấy mình là ai đó, em đã muốn rằng nếu em gọi điện báo nghỉ ốm thì người ta sẽ nhớ em. Em đã muốn không thấy tủi thân nữa, và em đã có được những điều đó.

Mọi sự đang thật tuyệt vời. Em thật sự đang cảm thấy mình thật tuyệt vời và em không hoàn toàn quen với việc đó lắm. Đây là một Rosie Dunne mới. Một Rosie trẻ và bối rối đã ra đi rồi. Phần hai của cuộc đời em giờ đây sẽ bắt đầu" (Trích "Nơi Cuối Cầu Vồng")

"Thêm một cuốn tiểu thuyết quyến rũ nữa của Cecelia Ahern. Một câu chuyện thú vị về đôi bạn từ thời thơ ấu, cùng tất cả định mệnh đã trêu ngươi chuyện tình của họ." - HarperCollins Publishers

"Một cuốn sách làm ấm lòng người" - Heat

"Những câu chuyện tình yêu mà Cecelia Ahern kể luôn được xuất bản với số lượng khổng lồ ở Ailen, Anh và trên khắp thế giới. Bởi vì chúng quá tuyệt vời." - Guardian

Giới thiệu Nơi Cuối Cầu Vồng trên VTV1 - chuyên mục Mỗi ngày một cuốn sách:

vinabook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2013 22:25:38 | Chỉ xem của tác giả
04/02/2013

Mặc dù xuất hiện trong hai bộ phim Snow White khác nhau vào năm ngoái, nhưng Sam Claflin và Lily Collins đã được chọn đóng cặp cùng nhau trong bộ phim sắp tới chuyển thể từ cuốn tiểu thuyết Where Rainbows End (tựa tiếng Việt: Nơi Cuối Cầu Vồng) của tác giả Cecelia Ahern.

Variety đưa tin Claflin và Collins sẽ đóng vai chính trong Love, Rosie, bộ phim do Christian Ditter (The Crocodiles) đạo diễn. Kịch bản chuyển thể được chắp bút bởi Juliette Towhidi (Calendar Girls) và xoay quanh một cô gái trẻ dự định theo học đại học ở Mỹ cùng bạn thân (Claflin), tuy nhiên kế hoạch của cô bị đặt vào hoàn cảnh khó khăn khi cô mang thai sau một đêm chơi bời cùng anh chàng nổi tiếng nhất trường.

Phim dự kiến khởi quay vào tháng 5.

collider
[email protected]
[Kites.vn] Tin tức được dịch bởi Kites, vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2013 22:28:08 | Chỉ xem của tác giả
15/05/2013

Lily CollinsSam Claflin hóa thân vào nhân vật trên phim trường bộ phim Love, Rosie tại Toronto, Canada vào ngày thứ Hai (13/05).

Bộ phim kể về hai người bạn thân nghìn trùng xa cách khi một người chuyển từ Dublin, Ireland đến nước Mỹ.

Theo Variety, nam diễn viên Christian Cooke, người mới đây tham gia Romeo & Juliet, vừa gia nhập bộ phim.

Love, Rosie dự kiến ra rạp vào năm tới.

justjared, justjaredjr
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 16-5-2013 22:29:09 | Chỉ xem của tác giả

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-5-2013 23:23:09 | Chỉ xem của tác giả
Quay đêm tại Toronto, Canada:

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-5-2013 23:28:52 | Chỉ xem của tác giả

justjared
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 17-5-2013 23:43:03 | Chỉ xem của tác giả
Constantin Film thông báo tiến trình sản xuất bộ phim hài lãng mạn Love, Rosie đang được tiến hành ở Toronto. Dựa trên cuốn tiểu thuyết Where Rainbows End (Nơi Cuối Cầu Vồng) của tác giả Cecelia Ahern, bộ phim với cặp diễn viên chính Lily Collins (Mirror, Mirror) và Sam Claflin (Snow White and the Huntsman) trong vai một đôi bạn thân từ thuở bé, "những người nhận thấy cuộc sống thường đi theo con đường mà tình yêu sắp đặt sẵn, nhưng tình yêu đích thực cũng giống như tình bạn chân thành, chúng không bao giờ chết." Những phức tạp trong mối quan hệ của họ nảy sinh, khiến cho viễn cảnh về một cuộc tình vững bền bị đặt dấu chấm hỏi.

Christian Ditter sẽ chỉ đạo bộ phim từ kịch bản của Juliette Towhidi (Calendar Girls). Phim được sản xuất bởi Robert Kulzer (The Mortal Instruments), và Simon Brooks (White Noise). Phim còn có sự tham gia của Jaime Winstone, Christian Cooke, Suki Waterhouse, Tamsin Egerton, Jamie Beamish, Ger Ryan và Lorcan Cranitch.

Hình ảnh Collins và Claflin làm việc cùng Ahern trong buổi họp báo.

collider
[email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 19-5-2013 16:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Tiếp tục ghi hình ở Toronto, Canada vào đêm thứ Năm:

justjaredjr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 19-5-2013 16:45:25 | Chỉ xem của tác giả

justjaredjr
Trả lời