Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Kuroshitsuji: Book Of Murder / 黒執事 Book Of Murder (Vietsub Part 2 - END)

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 1-8-2014 21:05:11 | Chỉ xem của tác giả
tinhthien gửi lúc 1-8-2014 08:41 PM
phim này rất hay, trước mình đã nghiền phần 1 và 2 rùi.
hình ảnh đẹp và nội dung ha ...

chào bạn, cảm ơn bạn đã ủng hộ project Vietsub Kuroshitsuji của bọn mình nhé

Phần 1 và 2 có liên kết với nhau, tuy nhiên phần 3 lại tách biệt.  

Tuy cũng không hoàn toàn tách biệt, phần 3 được xem như phần nối tiếp của tập 15 (Sau curry arc) ở season 1 đó bạn, những chi tiết từ sau đó trở đi của ss 1 + 2 xem như không tính trong season 3 nhé ;D

Btw, bạn không xem manga à? Xem đi bạn, trong manga còn nhiều vụ rất hấp dẫn nữa mà

Bình luận

green witch chắc 1 2 chap nữa là xong, cơ mà chắc nv Diedrich sẽ sớm xuất hiện thôi ;))  Đăng lúc 2-8-2014 01:57 AM
"Chap kế tháng tới" đúng style của nhóm Kaze no hana luôn nhé bạn =)) haiz mà mình nghĩ cái arc Green witch này sắp end rồi, dù chưa đc gặp Diedrich :D  Đăng lúc 1-8-2014 09:14 PM
đọc manga rất rất hay cho đến dòng cuối cùng: "chap sau sẽ có trong tháng tới :((  Đăng lúc 1-8-2014 09:12 PM
cảm ơn bạn nhé!  Đăng lúc 1-8-2014 09:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
 Tác giả| Đăng lúc 1-8-2014 22:08:14 | Chỉ xem của tác giả

Không may là ta hoàn toàn không có một chút hứng thú với những linh hồn rẻ tiền.

Ta đã sớm chán ngán kiểu "bắt được thứ gì, ăn thứ đó" rồi.

Sebastian -  [2014] Kuroshitsuji: Book of Circus / 黒執事 Book of Circus (Vietsub Ep 4)

Mời các bạn đón xem tập 5 vào ngày 08/08/2014.

Chúc các bạn coi phim vui vẻ!

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
timbuondoncoi + 5 Ủng hộ 1 cái!
itsyourday + 5 Cảm ơn các bạn ❤️
atlibby + 5 Ủng hộ 1 cái!
rainy.fio + 5 Cảm ơn subteam ♥

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 1-8-2014 23:32:03 | Chỉ xem của tác giả
Phải nói phần Cỉrcus này được làm riêng thành một phần riêng là quá đúng. Nhớ trong manga, đây là phần mà mình ấn tượng, và cũng là phần yêu thích nhất ở mình. Mọi nhân vật trong gánh xiếc, nhất là Joker - nv mình thích nhất, đều có khí chất riêng thu hút người khác nhìn vào ngay lần đầu tiên. Dù rằng việc họ làm là sai nhưng ánh mắt và thái độ của họ thể hiện sự ko mong muốn, dằn xé và bất lực.

Cách họ sống với đoàn xiếc như thể đó là niềm vui ban ngày của họ, lúc họ tung khả năng của mình một cách tự do. Xiếc - cũng là một cách để thả bản thân tự do theo cái liều lĩnh của mình.

Cách họ bắt cóc những đứa trẻ bằng cách cho chúng thấy một thế giới tuyệt dịu, những máu me xấu xí bên ngoài được che đậy bằng những hình ảnh dễ thương mới thấy họ thật sự thương chúng, trẻ em - dù thế nào cũng phải cho chúng thấy những gì đẹp nhất, để cho ánh mắt chúng ko bị vấy bẩn. Có lẽ, những đứa trẻ trong đã và đang lớn lên ở đoàn xiếc chưa bao giờ được trải qua. Sâu trong ánh mắt họ chỉ có nỗi buồn.

Riêng về anime, phần này thấy hình ảnh và tạo hình đẹp hơn hai phần trước rất nhiều, nhất là cảnh xiếc thật sự đẹp và thu hút. Nói chung là tất cả đều rất tuyệt. Thêm sub của kites nữa thì ko còn gì để chê
ps: nghe tin dữ bên Nhật, cứ lo lo, giờ thấy sub kites vẫn ra nên yên tâm phần nào.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
itsyourday + 5 mình cũng thích nhất vụ án này ^^.
atlibby + 5 Bạn làm mình muốn rep lại ngay quá.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 2-8-2014 02:00:33 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua đợi engsub bên Daisuki mãi k có, rồi bên Horriblesubs nữa. Tới h vẫn chưa, chắc chắn bị hoãn 4-7 ngày rồi. Lại cộng thêm mấy tin Nhật đang làm căng vụ bản quyền nên lo có k biết tới khi nào có eng để có vietsub mà mần k. Vào nhà mình thì siêu choáng, k ngờ đã ep 4 rồi :O
Cảm ơn subteam vô bờ bến nha :'( Nhìn chữ Vietsub ep 4 mà mừng muốn khóc huhu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 2-8-2014 08:43:57 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
molypoly gửi lúc 2-8-2014 08:16 AM
hay quá mà sub chậm ghê , chờ mãi mới có tập 4 . phim hay coi mới đã chứ . chưa bao gi ...

Không phải sub chậm mà do phim chỉ ra 1 tập/tuần bạn nhé, bọn mình đã cố ra sub trong cùng ngày chiếu tập mới rồi

Cảm ơn bạn đã ủng hộ phim nhé ^^

Bình luận

bạn xóa giùm mình cái cmt trên nha :3, con e mình lớp 4 nó k biết nên cmt á  Đăng lúc 2-8-2014 07:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 2-8-2014 16:49:19 | Chỉ xem của tác giả
vừa ngồi coi lại hết ss1 với ss2 (lần nữa) thì thấy ss3 ra lò, vui phải biết TvT
cảm thấy ss3 nét vẽ có thay đổi so với ss1+2 nhỉ, gần với nét vẽ trong truyện hơn ;;;;;
mà subteam nhà mình làm là chất lượng nhất nhé, tập đầu tui tải ở 2 chỗ về xem so sánh thấy bên mình làm đầy đủ hơn TvT sub bên kia có lúc Ciel đang gào cái gì đó không nhớ nữa mà sub có đúng ba chữ cuối coi không hiểu gì luôn @@ cho nên cảm ơn subteam nhà mình lắm lắm nha TvT tui ủng hộ các bạn TvT
hí hí kéo xong ep 4 rồi đi xem đây ~~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 2-8-2014 18:57:27 | Chỉ xem của tác giả
Quá sức hạnh phúc khi thấy ep 4.
Hôm qua phải căng mình ngồi coi bản raw không được đẹp lắm ^^ Giờ thấy kites up lên là phải down về liền.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 3-8-2014 21:02:41 | Chỉ xem của tác giả
Hình như đây là phần 3 mà mọi người hay nhắc tới đúng không ạ? Nếu thế thì quá tuyệt luôn Từ hồi đọc truyện đã nghiện rồi, khi biết được có anime thì lên xem luôn liền tù tì 2 phần. NÓi chung là nhạc hay, phim đẹp, nội dung kì quái, nhân vật kì quái --> mình thích:X Cảm ơn subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 4-8-2014 20:19:09 | Chỉ xem của tác giả
Ciel của ie đọc truyện bị cuồng cả đôi đôi chúng nó hint tung tóe mà máu fan girl sôi sục

Bạn Snake đáng iêu dã man, nói toàn Will nói thế, Bronte nói thế
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 8-8-2014 04:40:38 | Chỉ xem của tác giả
Preview Ep 6

Via: @funtomscandy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách