Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: cuopbienmap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Kuroshitsuji: Book Of Murder / 黒執事 Book Of Murder (Vietsub Part 2 - END)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 29-8-2014 15:11:14 | Chỉ xem của tác giả
Vì hôm nay raw 720p chỉ mới tung có 1 nguồn, mà raw nguồn đó lại bị hỏng, nên mình k chắc trong hôm nay sẽ có ep mới không nữa (mặc dù sub đã có đầy đủ)

Khi nào có nguồn raw khác bọn mình sẽ cố enc càng sớm càng tốt, hi vọng mọi người thông cảm ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 29-8-2014 21:15:23 | Chỉ xem của tác giả
thanks subteam
tuần tuần hóng em nó
ciel ~ ~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 29-8-2014 21:28:40 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù đã coi manga phần này phát nát rồi nhưng thật sự phần này luôn khiến mình ám ảnh. Cái chết của đoàn xiếc là không tránh khỏi nhưng thật sự họ cũng chỉ là những đứa trẻ đáng thương bị bỏ rơi và luôn khao khát tình thương.
Túm lại vô đề sao mình thích Sebastian và Ciel quá. Thiệt chớ mình thích cái mối quan hệ tình cảm mập mập mờ mờ của hai bạn . Ác quỷ nhưng không cư xử như ác quỷ...mà Ciel thì dù tỏ vẻ ra chủ nhân nhưng lại không thể nào thiếu akuma shitsuji đượchohoho
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 29-8-2014 21:35:06 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam đã dịch bộ này, những season trước đây mình xem ở nơi khác, nhưng ở season này sau khi xem version của các bạn thì mình chính thức "đầu quân" sang đây. Thanks subteam lần nữa vì sự cố gắng của các bạn. Mình sẽ tiếp tục ủng hộ, cố lên nha.

Bình luận

mình với T^T  Đăng lúc 30-8-2014 06:05 AM
bạn là người bảo Vincent là phúc hắc mỹ dụ thụ giống ý mình =)))) Anw, hôm qua vì bản enc cũ bị hư nên phải hide tạm thời, bạn down lại bản gần nhất hộ  Đăng lúc 30-8-2014 06:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 30-8-2014 01:38:32 | Chỉ xem của tác giả
mới coi xong ep 8 fải nói phần này hay wá...nhất là ceil vs seb đẹp kinh khủng ~.~

mà tập 8 này có a thần chết tóc đỏ cuồng seb xuất hiện r sắp sửa lại có chuyện hay

để coi đâymà công nhận ng hầu trong nhà bá tuớc phantomhive ai náy cũg bá đao ghê

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 30-8-2014 11:23:50 | Chỉ xem của tác giả
Đã có ep 8 rồi, vậy là còn 2 tập nữa là hết phần, haizzz
Nói chung đọc manga thì ko có hứng lắm nhưng anime thì hay thôi rồi.
Mình bắt đầu xem phần này mấy tập , thấy hay quá mới lùng các phần khác và xem một lèo.
Phần này cũng hay nhưng mà thấy phần 2 ấn tượng hơn, nhất là đoạn 2 anh quản gia tranh giành ciel ý, bấn kinh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 30-8-2014 13:03:54 | Chỉ xem của tác giả
công nhận phim này hay ghê. mình coi xong phần 1 là ghiền tới bây giờ luôn . dù coi truyện biết nội dung trước rồi nhưng vẫn hóng kites làm sub để xem lại lần nửa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 30-8-2014 23:09:36 | Chỉ xem của tác giả
vyvy245 gửi lúc 30-8-2014 11:23 AM
Đã có ep 8 rồi, vậy là còn 2 tập nữa là hết phần, haizzz
Nói chung đọc manga thì ko  ...

Khẩu vị của bạn "khác lạ" thật đa số người mình biết đều ném đá anime season 1 + 2, đặc biệt là 2 tơi bời, lý do là biên kịch chém gió quá nhiều (Nếu bạn không biết, nửa sau season 1 + 2 hoàn toàn khác với manga, không dính một tí + cái kết quá chuối)

Phần 3 thì nhận được phản hồi rất tích cực, cả về tạo hình, lẫn nội dung, vì nó theo sát và tôn trọng mạch truyện.

Chẹp, không biết bạn sao, chứ mình vẫn là thích nội dung của manga nhất, Undertaker sau này lộ ra thân phận cool ngầu, Lizzy cũng bớt "bánh bèo"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 31-8-2014 13:59:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa có đọc hết manga, mới tới tập 4 thôi. Anime thì phần 1 và 2 đều xem hết rồi. Nói thật chứ anime, đặc biệt phần 2 không bám theo cốt truyện, coi phần 2 thấy gần như là chịu đựng xem cho hết. Mình cũng thích manga hơn. Tự nhiên thấy tạo hình tóc của Sebastian trong manga đẹp hơn ^^
Mới vừa xem xong ep 8 của Book of Circus. Sao thấy Vincent và Sebastian giống nhau nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 31-8-2014 20:02:32 | Chỉ xem của tác giả
atlibby gửi lúc 30-8-2014 11:09 PM
Khẩu vị của bạn "khác lạ" thật  đa số người mình biết đều ném đá anime season ...

Hồi đọc manga thì ko có hứng mấy thể loại hắc ám như thế này nên đọc chap đầu cái  rồi bơ luôn. Giờ ko còn hào hứng với manga như trước nữa rồi
Mình xem anime ko bị ảnh hưởng bới manga nên quan điểm của mình mới như thế. Cái phần 2 thì tại có phần tranh cướp ciel nên mình mới thấy hứng thú, chứ phần 1 và phần 3 toàn là seb và ciel đi đá người khác mà

Bình luận

riêng mình thì thấy phần 2 thất bại nhất và tào lao nhất =)) nếu bạn chịu khó xem thêm vài chap manga thì hẳn đã nghĩ khác rồi, vì, ừm, manga khác hẳn anime =))   Đăng lúc 31-8-2014 08:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách