Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Iceman/ Người Băng/ 冰封俠/ Chân Tử Đan, Huỳnh Thánh Y.../Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 8-11-2014 01:03:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim khá hại não khi xem tới đoạn cuối thì ấm ức chờ phần 2 . Về võ thuật thì đúng là đỉnh của đỉnh <3 . Xem đi xem lại đoạn oánh nhau trên cầu vẫn thấy mê, tiếc đứt ruột khi ko ra rạp xem 3D phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 8-11-2014 17:57:47 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới thấy bác Chung Tử Đơn ra phim.
Lại hóng màn võ thuật của bác này vậy. Nhưng tên phim nghe hơi hướm của Hollywood nhiều ghê.
Nghe cứ như Người Sắt.
Đáng để xem đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 8-11-2014 19:48:37 | Chỉ xem của tác giả
Mấy bạn ơi, phim này có phần 2 không? Sao mình xem tới khúc cuối thấy kết thúc hụt hẫng quá, mà cũng chẳng thấy có dòng chữ "to be continue" hay preview phần 2 gì hết
Mà vai đại ca của chú Nhậm Đạt Hoa rút cục có phải là vai phản diện không vâỵ mọi người ?

Bình luận

còn phần 2 nữa mà bạn. còn về Nhậm Đạt Hoa thì phải coi p2 mới biết rõ được chứ bây giờ coi p1 thì chỉ thấy nghi ngờ thôi  Đăng lúc 10-11-2014 07:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 9-11-2014 19:47:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim nào của Chân Tử Đan cũng đều hài hước và có những màn đấu võ công độc đáo.
Mô típ vượt thời gian từ quá khứ đến tương lai không mới nhưng vẫn không nhàm chán với những thích ứng của Hạ Anh và các anh em của ông với thế giới hiện đại.
Trong phim có nhiều pha hành động rượt đuổi thật đó đặc biệt là cảnh đánh nhau trên cầu. Nội dung cũng kịch tính nữa với sự tiết lộ ở gần cuối phim ai là đại ca và tại sao ông ta cũng có mặt ở thế giới hiện đại này. Phim có lẽ sẽ có phần tiếp theo vì bí mật hung thủ thật sự là ai chưa được tiết lộ.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 18-11-2014 21:10:47 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim lịch sử hài hước viễn tưởng đã mang lại cho người xem một thế giới hoàn toàn mới lạ
mình rất thích xem phim này vì nội dung phim khá là hay
tên phim thôi cũng đã gây ấn tượng không nhỏ rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 19-11-2014 03:44:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, diễn viên đẹp, nhưng mà kỹ xảo nhiều quá nên cảnh đánh nhau không gây cấn lắm
Mà cái đoạn lý giải về vượt thời gian cái "đồ vật" đó nó hơi bị nhạy cảm nhỉ???
Kết thúc hơi bị mở quá mức, không biết có phần sau không.
Chờ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 24-11-2014 15:08:52 | Chỉ xem của tác giả
mong chờ xem phim này từ lúc nó ra rạp nhưng không có thời gian để đi xem nhưng sau khi tải về xem thì thất vọng toàn tập. không phủ nhận các cảnh đánh võ trong phim rất hoành tráng đầu tư kỹ lưỡng những nội dung phim thì nó cứ sao sao ấy, không hiểu nổi luôn. con cái kết thúc thì lửng lơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 25-11-2014 22:21:48 | Chỉ xem của tác giả
Đầu phim rất hay, cốt phim lạ lạ làm mình rất mong đợi nhưng khi lết đến giữa phim thì mình thật sự không hiểu gì hết Đến cuối phim vấn đề mà đầu phim nhắc tới vẫn chưa được giải quyết. Cuối cùng là nữ chính mò xuống sông tìm anh nam chính thì anh ấy đột nhiên mở mắt làm người xem liên tưởng tới sẽ có phần 2.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 25-11-2014 22:33:23 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái phim này xong mà mặt ngơ ra tưởng down về bản lỗi, bị thiếu khúc cuối. Lên đây mới biết có phần 2. Bó tay mấy ông viết kịch bản, ko biết đầu óc nghĩ cái gì.
Thật ra nói công bằng thì phim có đầu tư phần hành động, nhất là mấy màn võ thuật là sự kết hợp của võ thuật truyền thống và góc quay hiện đại theo kiểu Mỹ. Nhưng mà kỹ xảo làm kém quá, hay do mình xem phim Mỹ quen rồi mà thấy mấy cảnh quánh nhau ảo ảo thế nào ấy, ko đẹp mắt j hết.
Nội dung chính là nổi thất vọng tột độ luôn! Nếu ko có cái kết thì còn tàm tạm nhưng vẫn có rất nhiều vấn đề. Cảm giác mà mẹ của cô nữ chính, hình như là A Mỹ, giống như để nối 2 người đó lại với nhau, hết vai trò thì cho chết mà ko cần giải thích lí do. Nếu miễn cưỡng cho 5 điểm vì mấy màn đánh lộn. Xem cái kết xong muốn trừ phim còn âm điểm quá! Cấu trúc cơ bản của một tác phẩm điện ảnh còn ko có, đặt quá nhiều nghi vấn mà ko biết j hết. Lúc trước xem Hunger Game 2 nghe bị chê vì còn phần tiếp theo nên kết lơ lững trong khi phim đó kết thúc như vậy là cũng trọn vẹn lắm rồi. Còn phim này thì xin lỗi, đó ko đáng gọi là cái kết!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 1-12-2014 09:01:47 | Chỉ xem của tác giả
phim lúc đầu thì khá hấp dẫn, nhưng mà càng về sau lại càng bị nhàm chán.
Võ thuật thì cũng khá đẹp mắt nhưng lại bị hơi quá nên xem nhiều khi hơi ảo, hơi phi thực tế.
Cốt truyện càng về sau càng đuối, càng thiếu logic.
Kết thúc phim chả hiểu nổi luôn.
Quá nhảm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách