Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Gone Girl - Cô Gái Mất Tích - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
131#
Đăng lúc 3-1-2015 13:23:34 | Chỉ xem của tác giả
Hum bữa nghe nhỏ bạn giới thiệu nay lên Kites thấy có zồi. Thix wa'. Thanks sub team nhìu nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

132#
Đăng lúc 3-1-2015 18:51:26 | Chỉ xem của tác giả
Comment cảm ơn subteam vì đã làm phim này ạ ^^
Trước mình toàn xem online trên máy tính (raw online siêu đểu T_T) vì chưa có smartTV :3
Nay má mi đã tậu smartTV cho nên phải mò vào down ngay và luôn để hưởng đấy ạ
Cảm ơn các bạn trong subteam nhiều
Có làm sub mới thấm nỗi khổ của các bạn!! Các bạn cố lên <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

133#
Đăng lúc 3-1-2015 20:17:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này đau đầu ghê, xem 80% rồi mà còn lơ mơ không hiểu gì hết, bỗng nhiên nhớ một câu ngày xưa Ba nói với mình: "Phim Mỹ, mới coi không hiể gì, coi hết rồi cũng ko biết gì"
)))

Thực ra, mình mà có cô vợ nguy hiểm như vậy chắc mình bỏ chạy, ai mà biết được.
Yêu nhao thì nồng nàn bao nhiêu, có bất hòa rồi thì nguy hiểm bấy nhiêu.
Hết dám lập gia đình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

134#
Đăng lúc 3-1-2015 20:50:40 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn sub team nhiều nhiều lắm
Đợt phim chiếu rạp thì bận quá không đi xem được, đến lúc rảnh thì lại ngừng chiếu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

135#
Đăng lúc 4-1-2015 10:25:27 | Chỉ xem của tác giả
Thanks sub team nhiều nhiều. Bộ phim mà khiến mình xem không thể dứt, lôi cuốn, ly kỳ. Xem rồi vẫn muốn xem lại, cho thấm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

136#
Đăng lúc 4-1-2015 11:18:23 | Chỉ xem của tác giả
Đọc cmt của các bạn (1 nửa là cmt vô thưởng vô phạt không tính) với nghe nhận xét của bạn bè, đa phần đều nói xem phim này xong không dám lấy chồng, một số bạn khác bảo ghét những người thích viết lách, quá nguy hiểm ...
Mình thì xin được đưa ra nhận xét như sau:
Phim Mỹ, nhất là phim kinh dị, thực chất là lấy hình tượng và hành động kinh dị của nhân vật để phản ánh nội tâm, những động thái như giết người, âm mưu thâm độc ... thực chất là phản ánh nội tâm của họ, đôi lúc họ khao khát cái gì đó điên dại đưa họ thoát khỏi sự tù túng trước mắt, chỉ là một cách nói quá lên để thể hiện mong muốn của họ.
Bộ phim muốn đề cập đến một khía cạnh khác của hôn nhân mà nhiều người vẫn nhắc đến, gặp gỡ nhau trong một tình cảnh thơ mộng lãng mạn, bạn được người ấy tán tỉnh bằng những lời có cánh và nhanh chóng đến với nhau, nhưng rồi, từ phượng hoàng biến thành gà chuồng, người ấy đưa bạn vào một cuộc sống khiến bạn không còn là chính mình và giống như đã giết chết bạn ...
Tất nhiên, trên thực tế, nói thật là cái kế hoạch cũng như những điều người vợ định làm là rất khó xảy ra, đó thực chất chỉ phản ánh cái khát vọng bên trong trái tim cô ấy, muốn trả thù, muốn làm anh chồng đau đơn, muốn hắn hiểu được cái cảm giác bị chà đạp, bị khinh rẻ, muốn anh ta cũng phải chịu nỗi đau như mình ...
Và đoạn kết, dù có căm hận chồng mình đến đâu, người đàn bà vẫn muốn sống với chồng của mình, và sẵn sàng làm tất cả để quay về với những kí ức lãng mạn ngày mới yêu
Trên thế giới này, có rất nhiều những cặp vợ chồng vẫn hằng ngày sống với nhau bằng những câu chuyện ngụy tạo như thế, tất nhiên không phải ai cũng có một cô vợ giết người :3, nhưng việc vợ chồng đóng kịch là hạnh phúc và đấu đá sau lưng nhau là có thật và rất nhiều!
Bộ phim là bài học cho các chàng trai phải biết quý trọng hôn nhân, tôn trọng người sẽ sống trọn đời với mình, đừng để người ta cưới mình rồi từ Phượng Hoàng biến thành Gà chuồng, mà nếu lỡ có làm họ trở thành Gà Chuồng thì cũng hãy cho họ làm một con Gà hạnh phúc, được chồng yêu thương, đừng tự biến bản thân thành vô dụng và sống ỷ lại vào cô ấy, đừng hủy hoại người con gái bạn đã, đang hay từng yêu say đắm trong quá khứ, để rồi khi cô ấy kiệt quệ lại sẵn sàng vứt bỏ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

137#
Đăng lúc 4-1-2015 12:11:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình có 1 thắc mắc là đoạn cuối của bộ phim, lúc biết anh trai và Amy sẽ tiếp tục chung sống với nhau thì tại sao người em gái đã khóc lóc rất đau khổ, và dường như không muốn anh mình tiếp tục cuộc sống như vậy? Có phải thật sự là 2 anh em đã yêu nhau và có 1 mối quan hệ không minh bạch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

138#
Đăng lúc 4-1-2015 13:32:50 | Chỉ xem của tác giả
sau khi coi phim xong tôi chỉ có một  2từ để đặc tả cô ấy
''tàn bạo''
bắt đầu sợ con gái dần rồi, nhưng công nhận phải nói là phim không tệ
kết luận người nào hành văn hay nói chuyện hay mà là nhà văn
thì hãy 1 là đối sử tốt với cô ấy 2 là ra đi và đừng hẹn gặp lại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

139#
Đăng lúc 4-1-2015 14:49:35 | Chỉ xem của tác giả
nguyentulk94 gửi lúc 4-1-2015 12:11 PM
Mình có 1 thắc mắc là đoạn cuối của bộ phim, lúc biết anh trai và Amy sẽ tiếp tục ch ...

2 người họ là anh e sinh đôi, lại là anh trai - em gái nên sẽ gắn bó với nhau hơn hẳn những cặp anh em khác. Ở VN, mình nghe mẹ nói ngày xưa nếu nhà nào sinh được cặp sinh đôi nam nữ sẽ phải kết duyên nó chúng từ khi mới sinh ra thì cả 2 mới sống an ổn tới trưởng thành được. K biết phải không.

P/s: Bạn cứ coi thêm film Conviction của Hilary Swank thì sẽ thấy rõ tình cảm em gái dành cho anh trai là như thế nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

140#
Đăng lúc 4-1-2015 16:42:33 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi phim ở khúc đầu thì thấy rất ngưỡng mộ người vợ, xinh đẹp, thông minh và rất hoàn hảo nhưng càng gần về cuối phim lại cảm thấy rất đáng sợ. Một bộ phim phản ánh thực tế của hôn nhân. Khủng hoảng kinh tế, ngoại tinh, việc ko có con và vô vàn lý do khác khiến mọi chuyện trở nên khó khăn. Đỉnh điểm là ly hôn. Khi đó sự giận dữ của người vợ trở thành thù hận. Mình ko rõ lắm nỗi sợ hãi với chồng của người vợ là do cô ý tự tưởng tượng ra hay  đó là cảm giác thật? Và kết thúc khiến mình cảm thấy khá bức bối khi người chồng ko bỏ đi vì đứa trẻ (dù biết ko phải con mình), cảm giác người chồng sẽ luôn phải sống trong bất an sau khi chứng kiến những việc vợ mình đã làm. Thank subteam vì đã dịch phim

Bình luận

uk. Lúc đó thoại nhanh quá mình ko đọc kĩ nên nhầm :)))  Đăng lúc 5-1-2015 08:10 PM
đó là con của Amy và Nick đó bạn. Amy lấy tinh trùng mà Nick đi khám để tự thụ thai.  Đăng lúc 5-1-2015 09:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách