Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Don't Go Breaking My Heart 2/ Đừng làm tan nát trái tim tôi 2/ 单身男女2/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 18-1-2015 00:15:24 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phần hai mình cũng thấy hụt hẫng
Cá nhân mình luôn ủng hộ cái kết của phần một,nghe giới thiệu về phần hai mình cũng chỉ nghĩ là nhân vật của CTL sẽ tạo thêm trắc trở cho CVV và NNT rồi cuối cùng hai người vẫn tổ chức đám cưới
Phần hai này rắc rối hơn phần mình nhiều quá,cái kết cũng làm mình k thoả mãn Đất diễn của NNT trg phần hai cũng k có mấy

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 26-1-2015 13:45:24 | Chỉ xem của tác giả
tinkerlyly gửi lúc 29-12-2014 11:19 PM
Sorry những bạn nào chưa xem phần 2 và cũng chỉ là ý kiến cá nhân của bản thân mình ...

Mình chưa xem phần 1 nên không biết hay dở, nghe các bạn bình loạn nghe chừng bức xúc ... anw, film này dàn diễn viên nam oách quá, không hóng thì bùn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 27-1-2015 09:37:23 | Chỉ xem của tác giả
Thấy phần 2 hóng hớt chạy vào coi sao, nhưng khi đọc spoil của mọi người thì cảm xúc tụt vô cùng ih

Phần 1 mình coi đã khá lâu , xem xong cuồng anh NNT dễ sợ vừa đẹp trainhưng lại mang một vẻ ấm áp cho người đối diện, coi mà cứ mong c CVV vs a đến vs nhau thôi mỗi tội CTL cũng dẹp ih cơmà trong phim này anh làm mất hình tượng quá cơ  

Một người yêu bạn nhưng vẫn không thay đổi đc tính cách của mình về phụ nữ, một người yêu bạn đến  nỗi có thể lấy tên con vật của người mình yêu mà đặt tên công ty thì đường nhiên kết quả chọn sẽ không cần phải bàn nữa ha

Thôi thì cứ giữ nguyên cảm xúc cho kết thúc ở p1 là quá đủ rồi, mình không muốn ai phá vỡ couple đáng yêu như vậy đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 27-1-2015 15:42:23 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong là phải nhảy vào comment liền cho nóng.
Điều đầu tiên thì đây là một trong những bộ phim tình cảm lãng mạn hiếm hoi của Trung Quốc mà mình khá thích và ấn tượng. Hồi mới xem phần một cách đây khá lâu là vì Cổ Thiên Lạc, lúc đó cũng chưa biết nhiều về Ngô Ngạn Tổ, nhưng xem xong thì mình bị chết đứ đừ với cả 3, gồm luôn cả Cao Viên Viên ấy ^^. Quả thật là tình tiết thì không còn nhớ nhiều lắm nhưng nói chung là không hiểu sao rất ấn tượng phim. Kết thúc thì mình rất buồn là VV không đến với TL, vì thực sự suốt quá trình phim, mình bị ấn tượng với tình cảm của TL và VV dành cho nhau nhiều hơn của NNT. Thường bad boy sẽ có sức hút hơn hẳn, với lại mình cũng thích cách yêu của TL.
Xem sang đến phần 2 này thì điều khiến mình cuốn hút hơn chính là Châu Du Dân một thời của mình . Một thời cuồng F4 điên đảo nên phim hay mà lại có anh nên không thể không bỏ qua rồi.
CTL vẫn còn yêu VV rất nhiều, bằng chứng là nhiều đêm mất ngủ, dọn đến phòng cũ của cô, bật máy chiếu chỉ để xem hình ảnh cô hàng đêm, nói thật chứ vẻ ngoài sở khanh của anh chỉ là để che đậy tình cảm sâu đậm dành cho VV mà thôi. Phần 2 này cũng có nhiều chi tiết khiến mình khá thích. Con bạch tuột tuy chỉ là nhân vật phụ, nhưng lại là một trong những yếu tố khiến phim trở nên chút thú vị. Cách BK cài những chi tiết khiến cho các nhân vật hiểu lầm nhau cũng là một chút hài hước cho phim, nhưng cũng tô đậm thêm tình cảm của mỗi người dành cho đối phương. Chỉ vì chút hiểu nhầm mà TL chạy đôn đáo từ Hồng Kong sang Tô Châu chỉ để đánh cho NNT một trận ngay trước mặt nhị vị phụ huynh .Nhạc phim được lồng trong cảnh rất hay, mình rất thích bài I love you của David Tao, rất hợp với tâm trạng. Cái kết VV chọn TL thì mình không có gì để phàn nàn, vì anh là người vẫn yêu thương cô và quan trọng hơn  là ngay từ đầu  cô cũng yêu anh hơn NNT. Chỉ tiếc là đạo diễn chọn kết thúc quá nhanh dễ khiến cho khán giả bị hụt hẫng. Cuối cùng, xin cảm ơn subteam đã đem lại một bộ phim chất lượng cao về hình ảnh và ngôn từ. Mong chờ những sản phẩm tiếp theo

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 28-1-2015 18:50:46 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự sau khi xem phần 2, có quá nhiều bạn đã tức xì khói vì cái kết chẳng ra gì ở đây cả. Và ngay cả chính em, em cũng thấy rằng giá như em đừng coi phần 2 để đỡ phải cảm thấy bất công cho cả TTH và PKH.
Tại sao? Cả phần 2, em chẳng thấy được sự cố gắng của TTN gì cả, mà em chỉ thấy anh ta lăng nhăng, biến thái và mộng tưởng. Miệng thì nói chọn  Ương Ương, thế nhưng lại cứ níu kéo TTH là thế nào. Cái việc leo lên tòa nhà  để cướp cô dâu chẳng thể hiện được gì cả, có chăng là người ta thấy anh ta điên rồ hơn mà thôi.
Và thực tế thì chẳng có cô gái nào dám chọn một quả bom hẹn giờ ( TTN) đặt bên mình cả. Quá nguy hiểm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 28-1-2015 21:23:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim này cả 3 nam dv mình đều thích. Phim này NNT và CDD nhìn đẹp hơn CTL nhưng thấy CDD đẹp nhất.
Mình rất thích xem NNT vì  các nhân vật của anh vừa ấm áp lại mạnh mẽ.  
Mình thích NNT đóng vs DTH thấy cặp này rất hay bây h ko nhớ tên phim đó nữa dù rất muốn xem lại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 28-1-2015 23:44:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
XiaoYanie gửi lúc 29-12-2014 10:05 AM
Đã xem phần 2, và sau khi xem thì tức không chịu nỗi, tức tới mức cứ mỗi khi nghĩ về ...

Trời ơi sao mà bạn nói giống ý mình quá zậy?! Mình muốn cho bạn 1 ngàn, àh ko 1 triệu like!!!!
Ko có đứa con gái nào ngu ngốc như Trình Tử Hân cả: lấy 1 thằng sở khanh. Rượu chè, cờ bạc, trộm cắp, giết người mình còn tha thứ đc nhưng phản bội mình thì ko có lần thứ 2 đâu.
Cổ Thiên Lạc là thần tượng của mình mà sao ghét anh trong phim này thế!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 29-1-2015 10:49:16 | Chỉ xem của tác giả
Phần 1 phim này vẫn luôn đc xếp trong fav list phim ĐA Hoa ngữ hiếm hoi của mình, tới giờ vẫn còn lưu trong máy tính! Phần 1 nhiều bạn hụt hẫng vì VV ko đến với nv của CTL nhưng mình lại cực kì ủng hộ quyết định đến với NNT, có thể do cá nhân ưu ái NNT hơn nhưng hơn cả là nó 100% hợp lý và thực tế, chả mấy người con gái nào dám chọn 1 tên trăng hoa, ko đem lại tí ti cảm giác an toàn nào như CTL cả dù phải nói là hình tượng bad boy của CTL ko xấu mà còn có phần đáng yêu. Phần 2 hình như ko đc chú ý như phần 1, thấy bên đó chấm điểm ko cao, thấy nói CVV bỏ NNT là đã mất kha khá hứng thú rồi, chắc vì phần này anh Tổ chỉ lướt có chút nên phải thay đổi kịch bản cho Zai Zai lên sàn ^^
Phù, giờ sub đã có thì cứ mần trc xem sao rồ sẽ làm cái cmt đánh giá cho nó khách quan, thanks ST đã vất vả!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 29-1-2015 23:07:15 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem xong phần 2 rút ra chân lý tình yêu khiến con người ta điên loạn.
Thích kết thúc lúc chị Dương Thiên Hoa đưa ra quyết định, dù cũng biết anh CTL không chọn mình nhưng chị cũng không chọn phương án B. Nhân vật của chị rơi vào hoàn cảnh giống CVV phần 1, nhưng chị Viên thì lựa chọn an toàn.
Chắc tác giả cảm thấy nuối tiếc vì quyết định phần trước nên làm phần này.
Tóm lại đây cũng chỉ là một bộ phim... Có mấy ai lý trí mà quyết định như chị Hoa, cũng mấy ai may mắn có cơ hội chọn lại như chị Viên.
Cơ mà ý nghĩ anh chàng sao Hỏa bị bỏ rơi lại làm chị em có cơ hội giành lấy làm của riêng khiến mình cứ bị vui ý

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 31-1-2015 01:04:21 | Chỉ xem của tác giả
toàn diễn viên mình thích thế này. nhìn a nào cũng phong độ quá
mỗi cổ thiên lạc sao dạo này xuống sắc quá độ.
mà kết thúc phim thì như gì ấy. phải cho anh phương khải hoành được hạnh phúc chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách