Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Divergent - Dị Biệt - Vietsub HD Revised

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 3-8-2014 15:39:51 | Chỉ xem của tác giả
huhu niềm mong mỏi kites làm sub phim này thành thực rồi
cảm ơn sub team ạaaaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 3-8-2014 20:40:18 | Chỉ xem của tác giả
Hi hi, thích quá, chờ kites làm sub phim này để nghiền vì mình định ra rạp xem mà không có kịp. Ấn tượng đầu tiên là liên tưởng ngay đến X-men Mình thích mấy phim kiểu dạng siêu năng lực hoặc khác người Cảm ơn subteam nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 3-8-2014 23:12:12 | Chỉ xem của tác giả
Xem Divergent nhưng có cảm giác có chút gì đó gần giống với Đấu Trường Sinh Tử: mấy cảnh tập luyện rồi cách phân chia bè phái,...
Tris làm mình nhớ tới Katniss, hai người đều phải cố gắng sinh tồn ở một nơi khác.
Tris có tài phóng dao và Katniss thì bắn cung.
Nhìn chung phim rất hay, nhân vật nam chính rất là đẹp trai Có điều mình chưa thỏa mãn với cái kết lắm. Vì mình nghĩ Four và Tris vẫn xứng đáng có một cuộc sống bình thường hơn là phải trốn chạy.

Bình luận

phim này dự định là sẽ có 3 phần đó bạn :3  Đăng lúc 4-8-2014 10:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 4-8-2014 01:35:28 | Chỉ xem của tác giả
không biết phim này có phải series, sau sẽ có phần 2, phần 3 không nhỉ? @.@ chứ mình thấy kết thúc thế này vẫn chưa giải quyết được gì cả, sau khi Tris và Four bỏ trốn thì chương trình vẫn có thể khởi động lại mà?

mà mình vẫn chưa hiểu lắm đằng sau hàng rào có gì nữa mẹ của Tris có phải là 1 Divergent không? việc anh của Tris nhận ra sự thật, quay đầu lại có vẻ nhanh quá, lúc anh Tris xuất hiện trong đám người được bố Tris dẫn đi bỏ trốn, mình cứ tượng... mật thám cơ còn cả cái bạn nam hay khích Tris mà không bị điều khiển ý, không hiểu sao cuối cùng lại cũng bỏ trốn theo 4 người kia sợ ở lại thì bị xử vì phản bội, dám dẫn nhóm Tris đến phòng điều khiển à?

nói chung phim khá ổn, thích nhất những đoạn bạn diễn Tris diễn những cảnh nước mắt lưng tròng mà nỗi sợ áp chót của bạn Tris thật là...

Bình luận

truyện này hình như có 3 phần. Phim chuyển thể phần 1 khá là thành công, nếu ko nhầm thì đang đóng phần 2 bạn ạ  Đăng lúc 4-8-2014 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 4-8-2014 09:51:58 | Chỉ xem của tác giả
lúc phim chiếu rạp mình lỡ việc không đi xem được, sub trên mạng cách đây mấy tuần cũng có HD nhưng chờ kites thôi :">

quá sức cảm ơn subteam ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 4-8-2014 11:07:05 | Chỉ xem của tác giả
oh yeah <3
có vietsub phim này rồi
đợi mãi, đang ngóng xem thử
nghe nói cũng na ná The Hunger Game
đặc biệt thích phim về nữ anh hùng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 4-8-2014 14:03:49 | Chỉ xem của tác giả
ui, mình cũng nghĩ na ná the hunger game giống các bạn, nhưng ít cảnh bạo lực hơn. Coi kết thúc là dự sẽ có phần 2. Cái trò chia môn phái này cũng hay đấy nhỉ, cái gì mà môn phái quan trong hơn gia đình, mà gọi là môn phái giống như trong phim kiếm hiệp trung quốc ấy. Phái vô ngã giống như thiếu lâm, nhân từ nên được coi là môn phái bậc nhất trong thiên hạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 4-8-2014 15:11:56 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu của em bao năm đã xuất hiện rồi, đã xem rạp rồi nhưng vẫn muốn down để dành, Thanks subteam nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-8-2014 16:55:05 | Chỉ xem của tác giả
kéo về phát xem luôn và giờ đã xem xong, xem đến cuối thương chị nhân vật chính quá cùng lúc mất đi cả bố lẫn mẹ, đã vậy anh người eo lại còn oánh cho tơi bờ luôn, phim hay, hình ảnh đẹp, mình cũng thích được đi cáp treo kiểu trong phim ý, hơi bị thích luôn, nói chung là con người cần hòa hợp các yếu tố mới hòa bình được, phái nào cũng quan trọng nên khi so ra để có được đứng đầu quả là khó,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-8-2014 19:30:10 | Chỉ xem của tác giả
Nghiền ngẫm và đâm ra mê mẩn
mình thích phim này quá, thích tất tần thật; ưng từ nội dung, hình ảnh, đến dàn cast và những tiểu tiết
liên kết với nhau, xây dựng nên hình tượng xã hội các phái rất độc đáo, đảm bảo về sau còn truyền tải nhiều ý nghĩa nhân văn Divergent cũng hơi hơi kiểu THG nhưng cũng có nét hấp dẫn riêng của nó, cái này phải công nhận mình xem mà cứ quắn quéo hết cả lên cái giai đoạn training của Tris trong phái Dauntless, quả thực kích thích lắm luôn cái đoạn đánh trận cướp cờ xong đi về bằng đường tắt, mà chính là cáp ấy uầy nhìn phê dã man, tất cả những hoạt động ở phái Dauntless đúng chuẩn không sợ gì cả luôn lại được anh Four đẹp trai, tài giỏi này nọ thành một đôi với Tris nữa lúc hai anh chị đan tay vào nhau mà thở phào nhẹ nhõm luôn, Four giả vờ bị kiểm sát bằng huyết thanh cứ như thật ý T____T quá giỏi, kết cả cái hình xăm của Four nữa đều là mong ước hòa bình chung sống nhưng lại đi theo nhiều hướng khác nhau, thương Tris mất cả bố lẫn mẹ chỉ trong một ngày, rồi bị Four trong trạng thái không ý thức đánh cuối cùng vẫn là kết mở, đương nhiên bởi vì truyện 3 phần nên chắc phim cũng 3 phần thôi
hóng những phần tiếp theo quá không biết lúc chiến tranh thật sự sẽ đến mức nào
quả này có khi phải mua truyện về đọc trong lúc chờ phim cho đỡ thèm mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách