Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2222|Trả lời: 8
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014-][CW] Star-crossed

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Bài được JuriSame sửa lúc  23-2-2014 10:53 PM

Tên khác: Oxygen

Nhà sản xuất: Meredith Averill , Josh Appelbaum, Bryan Furst, Sean Furst , Daniel Gutman , Andre Nemec , Scott Rosenberg

Biên kịch: Meredith Averill

Đạo diễn: Gary Fleder (Beauty and the beast)

Thể loại : Viễn tưởng, lãng mạn

Nước sản xuất: Mỹ

Ngôn ngữ: tiếng Anh

Dung lượng: chưa rõ

Kênh phát sóng: CW

Thời gian phát sóng: 8h tối thứ 2 hàng tuần, bắt đầu từ 17/2/2014

Trang chủ: http://www.cwtv.com/shows/star-crossed

Fanpage: http://star-crossed.tv/

IMDB: 7.8

Nội dung:

Năm Emery 6 tuổi, một phi thuyền ngoài hành tinh rơi xuống trái đất. Cho dù họ đến trong sự hòa bình hay với một âm mưu thì một trận chiến đã xảy ra giữa con người và chủng tộc Atrian. Trong cuộc đấu tranh ấy, cô bé Emery đã cứu một cậu bé người Atrian - Roman. Ngày ngày, cô bé mang đến cho cậu thức ăn, nước uống, sự ấm áp và cả tình bạn. Sau đó, Roman bị bắt và Emery cứ tưởng Roman đã chết. 10 năm sau, người Atrian đã thích nghi với cuộc sống trái đất và được đưa trở ra thế giới bên ngoài để cả hai chủng tộc chung sống hòa bình. Vào ngày đầu tiên trở lại trường sau 4 năm nằm viện điều trị căn bệnh Suy giảm miễn dịch, Emery đã gặp lại Roman. Và từ đây, cuộc sống của cả hai bước sang một trang hoàn toàn mới. Tuy nhiên, mối quan hệ giữa hai chủng tộc vẫn đang rất căng thẳng. Liệu tình cảm giữa Emery và Roman có thay đổi được sự hận thù giữa loài người và Atrian?

Nguồn: tổng hợp
V-Trans: by me

p/s: bạn nào mê thể loại viễn tưởng pha lãng mạn như Beauty and the beast hay The vampire diaries thì đây là series rất hợp với bạn nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 19-3-2014 23:56:19 | Chỉ xem của tác giả
page có làm vietsub cho serie này hok zị ??? đọc wa có vẻ hay và hợp gu coi fim của mìh nữa, hi vọng page sẽ làm sub cho phim này

Bình luận

chúc b xem vui nhé :)  Đăng lúc 23-3-2014 11:17 AM
nếu b hok chờ nổi có thể lên gg search tìm vietsub để xem, 1 số trang web đã làm r, riêng Kites thì mình cũng ko rõ nữa :)  Đăng lúc 20-3-2014 06:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 28-3-2014 20:56:48 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang xem phim này, phim hay mà nhạc phim cũng hay nữa. diễn viên nam chính thì khỏi chê luôn
chỉ tiếc phim ra chậm quá làm mình cứ ngóng hoài.

Bình luận

uh, 1 tuần bên Mỹ chiếu 1 tập thôi nên chờ mỏi cổ lắm :))  Đăng lúc 30-3-2014 11:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 30-3-2014 11:07:59 | Chỉ xem của tác giả
mysunday gửi lúc 28-3-2014 08:56 PM
Mình đang xem phim này, phim hay mà nhạc phim cũng hay nữa. diễn viên nam chính thì khỏi ...

uh 1 tuần bên Mỹ chiếu 1 tập thôi nên chờ mỏi cổ lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-4-2014 19:50:58 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng Roman va Emery cũng đến với nhau..hihhi
màn kiss dưới nước và trên bờ đầy chemistry..mình xem đi xem lại cảnh này. Hi vọng vào các tập sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-4-2014 20:53:08 | Chỉ xem của tác giả
Tớ thích phim này lắm ý, một phiên bản kiểu Romeo và Juliet thời tương lai ý.
Phim diễn biến bất ngờ, nhạc phim hay.
Anh nam chính thì miễn bàn, đẹp trai ngất ngây

Bình luận

chào bạn :)) dạo này mình ngừng coi 1 thời gian, đợi ra nhiều nhiều r xử luôn thể, mình chờ đợi ko nổi :))))  Đăng lúc 5-4-2014 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 7-4-2014 16:59:18 | Chỉ xem của tác giả
Đọc thông tin chưa thấy hé lộ gì nhiều bạn ơi :v
Mà mình sợ nhất series Mỹ cứ một hồi lại thêm nhân vật mới
Nhiều khi nhân vật ban đầu phải chia tay series rồi mà phim vẫn cứ tiếp tục cho đến khi nào rating kém thì nhà đài mới dừng phim
Series kiểu thế lực siêu nhiên như này thì muốn phát triển theo kiểu gì cũng được
Search vài cái thấy Matt ngoại hình bắt mắt quá, chờ phim nhiều nhiều cái coi xem sao
Hi vọng cũng có ngày được kites làm vietsub cho phim được nhiều người biết đến.

Bình luận

thật là ko quen á :((((( *cắn cắn*  Đăng lúc 13-4-2014 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 10-4-2014 23:32:31 | Chỉ xem của tác giả
@luctrang em mắc cười ss quá thấy em r mà còn làm bộ gì nữa zị

fim này em cũng đang chờ hết r mới xem á ss, cứ coi hết S01 xem thế nào r quyết định coi tiếp... fim này dựa trên tiểu thuyết Romeo&Juliet của Shakespeare mà đc làm theo kiểu hiện đại nên em nghĩ ko có vụ đang yêu ông em, chuyển qua yêu ông anh lãng xẹt như The vampire diaries đâu ss anh Matt fim này đẹp trai lắm mà )) em thì ko thích c nữ chính lắm, thích cái chị bạn hơn
đài CW dạo này chịu khó tung fim mới lắm á ss, còn fim the 100 cũng hay lắm nè, cũng thể loại siêu nhiên luôn, cảm giác xem còn ghiền hơn fim này ) mà series Mỹ ik chang Nhật, tuần chiếu mỗi 1 tập, chờ đợi mòn mỏi nên tốt nhất là cứ chờ hết r xem luôn thể
mà fim này có cái OST hay gì đâu, bài Human của Christina Perri nghe sướng lắm ý, hồi xem Twilight là em đã mê chị này r

p/s: thanks ss vô ủng hộ topic cụa em nà <3

Bình luận

tôi có quen cô đâu :P. Đúng la xem series Mỹ chờ mệt lắm T__T  Đăng lúc 11-4-2014 02:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 8-5-2015 14:41:29 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay cực. anh chị diễn viên chính xinh đẹp lung linh. thêm cái vụ phát sáng khi xuống nước của người Atrian nữa nhìn đẹp tuyệt. Xem trình diễn công nghệ cũng thích, cái gì cũng hiện đại kinh. Sau ss1 nghe nói không ra thêm ss2 nữa không biết thực hư thế nào. phim hay vậy mà

Bình luận

hình như tỷ suất ng xem ko cao nên nsx quyết định ngưng r bạn :(  Đăng lúc 13-5-2015 12:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách