Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Cuộc Chiến Người Tình Cũ/ Hàn Canh/ Diêu Tinh Đồng/Trịnh Khải/ Vương Lệ Khôn/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 3-10-2014 23:03:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hài, nội dung ổn, trai xinh, gái đẹp, nhạc hay. Cái kết như vậy cũng coi như là HE rồi! Cơ mà cá nhân mình có hơi tiếc cho mối tình của La Tây, mối tình 14 năm có thể buông bỏ dễ dàng như vậy sau khi nghe đáp án ư? Chỉ là ý kiến chủ quan thôi chứ kết phim như vậy cũng ok rồi! Có thể vì phim này làm mình nhớ đến phim One Day của Anne Hathaway và Jim Sturgess nói về mối tình của đôi bạn thân trên 20 năm, khi một người hẹn hò thì người kia độc thân và ngược lại...
Có Trương Hàm Dư làm khách mời cũng thú vị, dạo này toàn thấy ông này đóng phim tình cảm hiện đại.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 4-10-2014 14:57:35 | Chỉ xem của tác giả
Blue_Spring gửi lúc 3-10-2014 11:03 PM
Phim này hài, nội dung ổn, trai xinh, gái đẹp, nhạc hay. Cái kết như vậy cũng coi như  ...

Nhiều khi cuộc đời khó hiểu lắm bạn ạ, mình xem phim mà có cảm giác một phần chính mình trong đó. Mình cũng yêu, cũng chờ, cũng đợi như không chờ đợi lâu như cô ấy, sau khi nghe được câu trả lời thì tất cả không quan trọng nữa, không còn vương vấn một chút nào nữa, dù người đó cũng yêu mình, dù đó là 3 năm chờ đợi.
Bản gốc của bài này tên là Reservedness của Vương Phi, nghe rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 5-10-2014 20:57:32 | Chỉ xem của tác giả
Phim này phải nói là rất lý thú ngay từ lúc bắt đầu, ai ngờ đi đám cưới bạn gái cũ lại bị xếp vào bàn có đầy những người bạn trai cũ của cô dâu, điều này khiến ta tò mò không biết cô dâu là người thế nào đây.
Lát sau lại có thêm cả bàn bạn gái cũ của chú rể nữa chứ và gây bất ngờ nhất là bài thơ cảm ơn người cũ, đây đúng là đám cưới của năm.
Mở đầu khá hài hước nhưng sau đó mạch phim lại chậm xuống kể về quá trình đi tìm một nữa đích thực của Mạnh Vân. Tuy anh đã có cô bạn gái hoàn hảo Hạ Lộ nhưng vẫn vướng bận những cô bạn gái cũ và chuyện tình cảm nhập nhằng với người bạn thân La Tây.
Mình thấy đoạn giữa phim hơi chậm nhưng đến cuối phim thì hơi nhanh và biên kịch đã đưa cái kết cho mối quan hệ của các nhân vật quá gấp nhưng cũng hợp lý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 5-10-2014 23:53:46 | Chỉ xem của tác giả
phim hay nhỉ! Tình tiết nhẹ nhàng, diễn viên xinh nhạc trong phim cũng hay nữa, nhưng mà cho em hỏi ai biết bài hát anh nam chính hát nhép trong ô tô phút 45:55 tỏng phim là bài gì không vậy

Bình luận

Là bài "Đêm nhớ em" của Quang Triết đó bạn  Đăng lúc 7-10-2014 09:45 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 6-10-2014 20:50:39 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là xem xong cực kết 2 bài hát ở phút 46 vs 1h42' ai có bản nào đẹp (sub càng tốt ) cho đệ xin với
thank sub team so much

Bình luận

thank bạn nhé :D chắc phải coi cop bản dịch của subteam dù k đủ kaka  Đăng lúc 7-10-2014 05:52 PM
Bạn search google hay youtube sẽ tìm ra bản vietsub. Vì có dịch không giống nhau lắm mình ko share link tùy bạn thích bản dịch nào thì xem thôi. Nhạc phim này hay phết!   Đăng lúc 7-10-2014 09:44 AM
Bạn search google hay youtube sẽ tìm ra bản vietsub. Vì có dịch không giống nhau lắm mình ko share link tùy bạn thích bản dịch nào thì xem thôi. Nhạc phim này hay phết!   Đăng lúc 7-10-2014 09:44 AM
Lỡ tay bấm nhanh nên nói thiếu. Bài ở phút 46 là "Đêm nhớ em" của Quang Triết. Bài 1h42 là That girl (Người con gái ấy) của Hàn Canh.  Đăng lúc 7-10-2014 09:42 AM
Là bài "Đêm nhớ em" của Quang Triết đó bạn  Đăng lúc 7-10-2014 09:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 7-10-2014 01:57:07 | Chỉ xem của tác giả
Đầu tuần mệt mỏi xem xong phim cảm thấy thư giãn hẳn, phim hay, tuy có nhiều tình tiết hơi lố nhưng nhìn chung là phim hài, nội dung sáng tạo dàn diễn viên xinh trai đẹp gái và diễn xuất tốt. Phim kết thúc khá trọn vẹn nhưng mình lại thấy tội cho La Tây, cuối cùng cô ấy có yêu anh Triệu Minh đó không hay chỉ là một hình bóng thay thế...Mình thích 1 cái kết cho Mạnh Vân và La Tây hơn. Thank subteam!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 7-10-2014 09:31:13 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này xong kết mấy bài hát trong phim. Lúc nghe bài “That girl” của Hàn Canh vì ko biết tiếng Bông nên mình tưởng bài hát được hát lặp lại 2 lần vì nghe thấy giống y chang. Ngày đẹp trời kia lên Youtube coi MV bài này, có Vietsub mới biết hóa ra là không giống nhau, chỉ thay đổi 1 tí mà nghĩa đã thay đổi nhiều rồi. Xem ra cũng ý nghĩa lắm. Chia sẽ với mọi người:
“Những vì sao trên trời cao mĩm cười với những con người dưới đất luôn bận rộn, luôn bỏ lỡ mối nhân duyên đẹp nhất. Tương lai phía trước ra sao? Mà luôn khiến người ta khát vọng. Tôi của ngày xưa ấy chọn buông tay nhưng lại chẳng được như thế, ngăn cản tôi bước về phía trước.
Người con gái của ngày xưa ấy, người con gái vẫn cần tôi ôm lấy ngày ấy, đã chiều hư tôi rồi. Cô ấy làm tôi xấu tính, để tôi ỷ lại. Chỉ biết nói tình mà không biết nói yêu, lặng lẽ bị tôi bỏ rơi. Người con gái ấy, người con gái luôn cần tôi che chở ấy, vẫn cứ chờ mong tương lai vẫn còn có tôi, tin rằng tình yêu sẽ nảy nỡ. Cô ấy sẽ là người con gái hạnh phúc.
Người con gái của hiện tại này, người con gái luôn cần tôi ôm lấy, được tôi nuông chiều, khiến em trở nên xấu tính, khiến em ỷ lại tôi. Tôi đã biết nói tình, cũng đã biết nói yêu, lặng lẽ ôm lấy tôi. Người con gái ấy, người con gái cần tôi che chở này, đang chờ mong tương lai kia đều có mặt của hai chúng tôi, tin tưởng tình yêu rồi sẽ đơm hoa. Em chính là người con gái hạnh phúc. Là người con gái ấy.”
Qua lời bài hát cũng thấy được nhân vật chính đã trưởng thành trong cách yêu rồi. Cơ mà sao thấy tội “người con gái của ngày xưa” quá, đúng là trò đùa của số phận mà!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 8-10-2014 13:10:11 | Chỉ xem của tác giả
Han Geng dạo này đẹp trai phong độ ghê

Xem ưng mấy câu thoại kinh khủng.

" Tán gái cả tháng trời không bằng nửa câu nói của con bạn thân" Câu này chuẩn không cần chỉnh luôn

Đám cưới thì bá đạo, có cả 1 bàn riêng của người yêu cũ cô dâu và người yêu cũ chú rể. Ý tưởng hay không chịu nổi, đáng để học tập )
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 8-10-2014 22:48:15 | Chỉ xem của tác giả
Khi bạn bắt đầu một cuộc tình mới, liệu những người yêu cũ có làm phiền bạn không?
Chắc chắn là phiền tới khi nào hết tức thì thôi chứ nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 10-10-2014 14:12:21 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trc ngồi trong lớp thấy con bạn ngồi xem cười khúc khích..
Mà giờ mới ngồi dow đc
Hanggeng của em thì phim nào cũng hay r
Cảm ơn subteam đã hoàn thành phim ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách