Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Brotherhood of Blades/ Tú xuân đao/ 绣春刀/ Vietsub HD

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 1-12-2014 14:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nhân vật không logic nhất chính là Đại ca của Nhất Xuyên. Đúng như có bạn phân tích ở trên, giết một người già không thù không oán không tấc sắt mà lại không dám giết người để lấy tiền. Võ công của nhân vật này khi nào cũng cao hơn Nhất Xuyên, chẳng cần gì phải tạo một tình huống phức tạp như vậy để để giết Nhất Xuyên làm gì. Xong rồi tự nhiên quay ra sống chết cùng Thẩm Luyện báo thù, xem bực mình không tả nổi.
Xem phim này lại muốn xem lại phim Cẩm Y Vệ của Châu Tử Đơn. Lâu rồi không có phim chưởng điện ảnh nào xem đã cả, hic.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-12-2014 20:39:32 | Chỉ xem của tác giả
Thanks ST!
Hóng phim này từ mùa hè, lúc được xem 1 đoạn trailer có cảnh Thi tỷ mặc bộ đồ đỏ đứng trong nền tuyết trắng - vẻ đẹp mong manh dễ sợ .
Giờ mới biết là phim huyền huyễn - vậy càng phải xem thôi ^^

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 6-12-2014 14:49:55 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là tình huynh đệ, ngay cả bạn huynh xấu xa cuối cùng cũng thành người huynh tốt
Chỉ tiếc là kết thúc lại để đại ca và tam đệ chết
An ủi là cuối cùng Nhị ca và Thi tỷ chắc là thành đôi
Phim ko chỉ có tình huynh đệ mà tình yêu cũng rất sâu đậm nữa, nếu ngay từ đầu Thi tỷ yêu nhị ca thì chắc còn hay hơn

Về diễn xuất thì Thi tỷ hơi ít đất diễn, chỉ xuất hiện chút chút thôi nhưng tạo hình thì hơi bị đẹp, áo đỏ là đẹp nhất
Về Trương Chấn thì mình xem phim này lí do chính là có anh đóng, diễn xuất vẫn quá là ổn đi hihi

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 18-12-2014 03:53:36 | Chỉ xem của tác giả
Điểm nhấn của phim này với mình không phải vì 3 huynh đệ của Nhất Xuyên hay chuyện tình đơn phương của Nhất Xuyên, điều để lại ấn tượng của mình trong phim này là lúc tam đệ đỡ đạn cho người sư huynh đáng ghét kia.
Và mình cũng đoán là, nếu như tam đệ không đỡ đạn cho vị sư huynh kia thì huynh ấy chắc chắn dù có nhận được nhiều tiền đến đâu vẫn sẽ không xuống tay giết sư đệ của mình đâu.
Huynh đệ đúng là huynh đệ, dù có đối xử với nhau thế nào thì cuối cùng vẫn vì nhau mà sống chết. Thích cái tình trong những phim kiểu này.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 18-12-2014 12:03:37 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này thấy tội Tam đệ ghê =.= đáng lẽ sẽ có dc cuộc sống hạnh phúc, vậy mà ... =.= Cơ mà sư huynh của Tam đệ, đột nhiên đoạn cuối về đội với Nhị ca thấy ảnh tự dưng đẹp zai dễ sợ Cơ mà có ai để ý là người yêu của Tam đệ với người yêu của Nhị ca cùng đóng trong phim Bộ bộ kinh tâm ko nhỉ

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-1-2015 22:04:10 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay. mấy màn võ thuật thì đúng là mãn nhãn rồi nhưng tội cho đại ca và tam đệ quá
thẩm luyện vì tình yêu mà làm hại huynh đệ của mình. còn đại ca của nhất xuyên thì chẳng hiểu nổi
thi tỷ diễn có 2 tuần có khác phim này vai ít xuất hiện quá. dù sao cũng là 1 bộ phim hay và cũng ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-3-2015 11:29:21 | Chỉ xem của tác giả
"Thể loại: võ thuật, cổ trang, huyền huyễn, hành động, tình yêu", lại nhớ nàng trong Bộ Bộ Kinh tâm.
Mình thích phim này, vì có Thy tỉ xinh đẹp của chúng ta, mắt tỉ ấy buồn quá!
Dự đoán là phim hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 6-5-2015 17:57:41 | Chỉ xem của tác giả

Thật ra mình vẫn thích nhất là tạo hình của Thi tỷ trong Nhất Chi Mai, Thập Tứ Nương mạnh mẽ, sắc sảo, yêu ghét rõ ràng!
Xem trailer phim này liên tưởng đến vai diễn của nàng này trong Bọ bộ kinh tâm, không biết xem phim có mất cả cuộn khăn giấy không đây! muahahaa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 27-6-2016 13:16:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim này đặc biệt thích diễn xuất của Nhiếp Viễn lúc chuẩn bị chết, xem đoạn đó công nhận ảnh diễn sâu ghê. Trương Chấn thì không có gì để chê hết, diễn xuất khỏi bàn, nhưng mà Lưu Thi Thi trong phim không nổi bật được tâm trạng dằn xé, đau khổ của mình, thêm nữa mình không thích giọng nói của chị ấy trong phim này.
Cũng may cái kết an ủi được chút, không để ai cũng chết hết.
Nội dung có cao trào, gay cấn nhưng đến lúc kết lại tạo cảm giác hụt hẫng, giải quyết chưa logic.
Thanks subteam.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 15-8-2016 11:02:27 | Chỉ xem của tác giả
1 bộ phim hay và ý nghĩa
Rất đáng xem
Cảm ơn subteam nh nhé