Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Brotherhood of Blades/ Tú xuân đao/ 绣春刀/ Vietsub HD

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 19-11-2014 23:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là phim cũng được, kỹ xảo đẹp mắt, võ thuật đẹp mắt, diễn xuất của dàn diễn viên khá ổn, nhưng nội dung phim thì nhạt, không có gì mới mẻ trong kịch bản, có khá nhiều chi tiết lủng củng không logic, tóm lại là một phim xem giải trí giải sầu là chính. Thank subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 20-11-2014 23:26:39 | Chỉ xem của tác giả
Đồng ý với nhiều bạn. Phim này võ thuật ổn, đẹp hơn phim truyền hình 1 bậc nhưng so với nhiều phim điện ảnh khác thì chưa bằng. Diễn xuất nhìn chung là chấp nhận được, trong đó 3 anh em kết nghĩa là ổn nhất còn Lưu Thi Thi thì hơi đơ, nhất là đoạn cao trào lúc mặt áo đỏ, đáng lẽ là đau đớn giằn xé lắm mà nhìn chị ấy không có mấy cảm xúc. Ai bảo Lưu Diệc Phi đóng dở nhưng xem ra Lưu Diệc Phi diễn cảnh đau đớn giằn xé bên Tứ Đại Danh Bổ vẫn có hồn và thuyết phục hơn. Có lẽ vì LDP đóng nhiều phim điện ảnh còn LTT quả thật hợp với phim truyền hình hơn! Mạch phim bình bình, không nhanh không chậm, nhiều đoạn hơi buồn ngủ, nhất là nghe cái giọng của LTT trong phim, OMG!
Vấn đề lớn nhất chính là ở nội dung. Đặt vấn đề tốt, phát triển tình huống ok, lên cao trào rồi giải quyết không hợp lý, cái kết phá hỏng toàn bộ câu chuyện, làm cho câu chuyện được triển khai phi logic, thiếu thuyết phục người xem. Ngụy Trung Hiền là nhân vật xuất hiện ban đầu nguy hiểm lợi hại bao nhiêu thì có cái chết quá dễ dàng. Hoàng thượng cũng vì vụ án này muốn điều tra, làm rõ bao nhiêu cuối cùng kết luận ko muốn giết hết quan lại có liên quan, không ai phò tá nên ko điều tra tiếp mà xử trảm Đại Ca ngay lập tức. Còn nhân vật sư huynh của tam đệ, vì tiền có thể giết cả một vị lương y ko thù ko oán mà ko nhẫn tâm giết sự đệ mình sao? Nếu có lương tâm thì đã ko giết vị thầy y kia từ đầu. Sau này còn vì trả thù cho sư đệ mà ko màng nguy hiểm đi thích khách Tĩnh Trung công công với Thẩm Luyện. Có vẻ tính cách nhân vật không hợp lý. Nói chung là cái kết chưa thỏa mãn!
Nói gì cũng phải cảm ơn ST đã làm sub bộ này cho mình xem, các bạn đã vất vả rồi!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 22-11-2014 14:09:23 | Chỉ xem của tác giả
coi fim này thấy tạo hình của lưu thi thi mới bik cái j gọi là ""mỹ nhân như họa"", đẹp đến k thể rời mắt đc, dường như c ấy sinh ra để đóng fim cổ trang hay sao ak. lâu lém mới thấy trương chấn đóng fim nên cũng rất hóng fim, những màn võ thuật rất đẹp mắt
tks ST nha, mọi người vất vả òi.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 22-11-2014 17:12:56 | Chỉ xem của tác giả
Các diễn viên chính trong phim này không nổi tiếng cho lắm nhưng đã diễn xuất rất đạt cuộc đời của ba anh em cấm vệ quân.
Kịch bản phim rất hay có tình tiết và nội dung, trong phim này có nhiều âm mưu và bè phái, phía hoàng thượng này, phía Ngụy Trung Hiền rồi Triệu công công. Chỉ có ba anh em họ nhưng lại phải chống lại âm mưu từ nhiều phía.
Cuộc đời họ có lẽ sẽ không gặp chuyện nếu Thẩm Luyện đã không vì một phút yếu lòng vì tiền mà tha chết cho Ngụy Trung Hiền. Cái chết của Nhất Xuyên và đại ca thật đáng thương. Mình thấy tác giả không nên cho Nhất Xuyên chết vì anh không làm sai gì cả ngoài việc bị cuốn vào âm mưu chính trị này.

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 26-11-2014 12:42:27 | Chỉ xem của tác giả
Coi trailler mà hok hiểu gì hết
Nội dung phim nài nói về cái gì yạ
Phim của Thi tỷ hẳn là phải hay ấy nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 27-11-2014 07:51:24 | Chỉ xem của tác giả
steel_magnolia gửi lúc 22-11-2014 05:12 PM
Các diễn viên chính trong phim này không nổi tiếng cho lắm nhưng đã diễn xuất rất đ ...

Bạn ơi thật ra suy cho cùng lõi không phải thâm luyện, khúc cuối bạn xem đoạn Thẩm Luyện nói chuyện với Triệu công công ấy, thực chất ổng giả truyền thánh chỉ, Hoàng thường yêu cầu bắt sống Ngụy Trung Hiền chứ k phải kêu giết, nếu lúc đó 3 anh em họ giết Ngụy Trung Hiền thì cũng bị triều đình xử à, nói chung từ lúc bị lôi vào chuyện này đã xác định 3 anh em họ dù giết hay k giết đều phải chết hết, bởi ổng Triệu công công mới nói 3 anh em nhà này là kiến, bị đem ra làm vật thế thân bàn đạp cho các thế lực khác thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 27-11-2014 10:48:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, nhưng kết thúc buồn quá! 3 người, cùng nhau vượt qua mọi gian nguy, đồng cam cộng khổ, vậy mà cuối cùng chỉ còn lại 1. Tình yêu, Liệu trên đời này có tồn tại người đàn ông nào giống như Trầm Luyện, sẵn sàng vì người con gái mình yêu mà hy sinh tất cả, kể cả khi đã biết người ấy không yêu mình? Có tình yêu nào giống như tình yêu Trầm Luyện dành cho Chu Diệu Đồng, vì cô mà sống chết không màng. Mối tình này thật quá éo le! Buồn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 27-11-2014 12:59:00 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim võ thuật hài hước đã đem đến cho người xem nhiều điều lý thú trong cuộc sống
phim nói lên được cả tình yêu chân thật đáng quý tuy là phim cổ trang nhưng nó lại rất hay và có những nét rất hiện đại
mình xem mà như được hòa mình vào các nhân vât trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 29-11-2014 23:21:31 | Chỉ xem của tác giả
Phim này tạo hình rất đẹp nhưng diễn viên đóng bình bình, chưa đạt lắm. Đặc biệt là Lưu Thi Thi, diễn đơ đơ, như bê nguyên xi biểu cảm trong Bộ bộ kinh tâm vào trong phim này vậy, chẳng có hồn cũng chẳng đột phá gì cả. Kịch bản, kĩ xảo đều ổn. Cảm ơn ST đã bỏ thời gian ra làm sub ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 1-12-2014 12:17:41 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim mà bao chứa cả tình yêu chân chính, tình huynh đệ vào sinh ra tử có nhau, phê phán cả cái xã hội phong kiến chà đạp con người. Thích tình yêu của tam đệ và con gái chủ thuốc nhưng mà kết cục lại buồn quá vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách