Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: atlibby
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Black Butler Live Action - Hiro Mizushima, Ayame Gouriki | Vietsub completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 31-7-2014 21:01:22 | Chỉ xem của tác giả
hắc quản gia !
Cảm thấy hiro rất có khí chất sebas nhớ , nhìn qua là cảm ngay rùi ... tuuy anh hơi gầy
But TẠI SAO Ciel của em lại là NỮ hixxxxx ...không biết nên vui hay buồn !
Mà thôi cũng phải thông cảm cho nhà sản xuất Ciel mà là nam thì ...  
Nói túm lại vì ship Ciel với Seb nên không dc trọn vẹn cho lắm cứ tưởng được hóng hit cơ
Cơ mà em lảm nhảm  Thanks sub team nhiều nhiều nhé !

Bình luận

nỗi lòng shipper T_T  Đăng lúc 1-8-2014 12:32 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 4-8-2014 14:19:28 | Chỉ xem của tác giả
Mở đầu phim là màn giải cứu cậu chủ của hắc quản gia chỉ với bằng những con dao ăn mà chống lại bao nhiêu người với vũ khí hiện đại thật là ngoạn mục hứa hẹn sẽ là một bộ phim hấp dẫn.
Đến giữa phim thì đến cô hầu gái hậu đậu Rin cũng trở thành nữ sát thủ rất thành thạo trong việc bảo vệ cô chủ. Đúng là gia tộc này người nào cũng tài giỏi từ chủ đến người hầu.
Sebastian đúng là quản gia ác quỷ rất mưu mẹo và thông minh mọi chuyện đều năm trong tầm kiểm soát cua anh ta, ngay cả việc phản bội của bà dì.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 8-8-2014 18:07:51 | Chỉ xem của tác giả
Theo quan điểm mình thì những manga mình đã đọc thì khi coi live action chỉ làm mình thất vọng trừ bộ liar game . Hy vọng đây sẽ là 1 bộ live action hay. Cảm ơn subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 9-8-2014 11:49:47 | Chỉ xem của tác giả
Đang bấn Hắc quản gia, thấy mục này là ngó vào luôn.
Nói thật từ trước đến giờ vẫn không thích live action lắm nhưng thôi vì nhân vật yêu thích vẫn xem thử.
Nhưng sao nhân vật lại biến thành nữ rồi, bối cảnh cũng khác nhưng mà anh quản gia cũng rất đẹp trai
Tóc xoăn nhẹ cũng hợp với anh ấy hơn là để tóc thẳng như truyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 11-8-2014 17:24:02 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim thì mình bấn loạn vì Hiro san quá đẹp zai, ko còn gì để diễn tả được sự đẹp trai và diễn xuất xuất thần của anh được, cứ như thể Hiro san sinh ra để diễn Seb chan vậy (nghe đâu tác giả của truyện chỉ khi biết Hiro san đóng Seb chan mới đồng ý cho làm LA đấy). Mà kỹ xảo lung linh, cách lồng ghép các tình tiết trong truyện vào với phim cũng rất tuyệt, tuy nhiên mình vẫn ko tài nào ưng được cái vụ nữ giả nam...haizzz
Mình là mình chỉ ship mỗi Ciel với Seb chan thôi đấy, Seb chan sinh ra là để phục vụ cho Ciel mãi mãi, chứ tự dưng cho em chủ nhân này vào làm tụt hết cả tinh thần shounen ai của mình, còn gì là cặp đôi trong mơ của mềnh nữa cơ chứ.
Đã ráng chấp nhận vụ nữa giả nam rồi, lại còn cho thêm cảnh hôn cuối phim nữa, cứ như thể muốn nói Seb chan sẽ nảy sinh tình yêu với cô chủ...rồi chuyển sang tình cảm nam nữ luôn ý...ko thể chấp nhận cái cảnh đó được, mềnh là mềnh ghét...
Chỉ vì cái cảnh hôn đó mà giờ mềnh ko còn muốn xem lại phim lần nữa mặc dù rất muốn, có lẽ xem lại thì đến cảnh đó cũng cắt mất thôi...huhu (Nếu đúng bé Ciel nam thì hun hay làm gì cũng chấp nhận tuốt)
Còn em đóng vai chủ nhân cũng chưa thể đạt được cái thần sắc cũng như bản lĩnh của Ciel được, đậm chất nữ tính lắm thôi.
Xem cái này nhớ tới bản musical, dàn diễn viên khó mà chê được, nhất là bé diễn vai Ciel, ít nhiều gì cũng diễn tả được 8-9 phần của Ciel rồi, lại còn dàn phụ cũng xuất sắc không kém, đầy đủ dàn người hầu và các tử thần nữa, mà ai cũng diễn rất tốt nữa chứ...Chỉ trừ vụ diễn xuất thêm hát hò mềnh ko quen lắm là ok, với Yuya cũng chưa diễn vai Seb chan xuất sắc lăm (thấy ảnh diễn hơi nữ tính...hihi )
Nói chung xem phim này ưng nhất là Hiro san rồi đến kỹ xảo và hình ảnh thôi, chứ những diễn viên khác mình chưa thật sự ưng lắm (chỉ là cảm nhận riêng thôi, ko có ý chê bai đâu nên mọi người đừng ném đá nhé)
Cảm ơn subteam nhìu nha, nếu có phần 2 mong mọi người sub típ nha...hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 11-8-2014 20:05:28 | Chỉ xem của tác giả
sakuraryo gửi lúc 11-8-2014 05:24 PM
Xem phim thì mình bấn loạn vì Hiro san quá đẹp zai, ko còn gì để diễn tả được sự  ...

Chắc không có phần 2 đâu bạn

Mà cmt của bạn đúng ý mình quá đi, chị diễn viên chính nhìn gượng quá, giọng chị ấy cũng như đang bắt chước phong thái của Ciel, nhưng fail ghê quá, giọng nghe gằn chết đi được T___T

Bạn cũng nói đúng ý mình về bản Musical nữa, mình là rất ưng bản Musical năm 2010, phải nói là cực hay, đến mức không thể xem bản khác luôn (vì nghe đồn dở hơn).

Tiếc là bạn Yukki không diễn Ciel nữa, bạn ấy tung hint với anh Yuya dữ lắm :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 12-8-2014 07:40:48 | Chỉ xem của tác giả

Mềnh là vừa mong có phần 2 mà cũng ko mong, có phần 2 là được ngắm Hiro san thêm nữa, nhưng mà nghi cái vụ tềnh cảm kia nó mà chuyển sang tềnh yêu là vỡ mộng luôn
Bản musical mình ưng bé đóng vai Ciel ghê gớm lun, em ý xinh zai này, diễn xuất tốt này, thế mà sao họ không mời ẻm đóng bản live này nhỉ??? ĐÚng là hồi xem bản đó thấy tung hint dữ dội với Yuya, cơ mà nếu ẻm đóng bản live với HIro san thì còn gì bằng, nghĩ đến thôi cũng thấy đẹp đôi chết đi được
Mà căn bản xem bản live này thay đổi nhìu nhân vật quá nên ko ưng chút nào, Rin chan là sát thủ do chính Ciel tìm ra thì ở đây lại thành người hầu bảo vệ gia tộc, còn quản gia của bà dì cứ chắc mẩm đến cuối phim hóa tưng tửng như Grell mà cuối cùng cũng chỉ là con người...haizzz, nản
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
 Tác giả| Đăng lúc 12-8-2014 11:02:55 | Chỉ xem của tác giả
sakuraryo gửi lúc 12-8-2014 07:40 AM
Mềnh là vừa mong có phần 2 mà cũng ko mong, có phần 2 là được ngắm Hiro san thêm nữ ...

Do bạn í từ chối diễn Ciel trong mấy bản sau đó bạn, với cả kịch bản Black Butler LA bị đổi thành nữ rồi mới đi cast đó chứ, nản quá chừng luôn T________T

Nhân vật bà dì cũng chẳng giống Madam Red, lí do giết người ba chấm quá à T_____T Lý do giết người của Madam Red có thể hiểu được, còn bà này thì

Mà quản gia của Madam Red thì nhìn y như thanh niên nghiêm túc, ko vui gì cả >"<

Chưa kể, nhân vật Jay (Undertaker) quá mờ nhạt, và diễn quá gượng, không có cái điên vốn có của Undertaker.

Rin thì mình thấy cũng được thôi, nhưng chị ấy diễn sự vụng về của Meyrin cũng giả quá, tóm lại là mình không được ưng cái LA này lắm T___T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-8-2014 11:00:02 | Chỉ xem của tác giả
thì mình đã nói rồi mà, chỉ ưng mỗi Seb chan và hình ảnh thôi, chữ dàn phụ thì ...Nói thật thì diễn xuất còn thua bản Musical nhìu lắm ý. Ở bản musical dàn nhân vật phụ diễn xuất hay, tự nhiên mà đúng y chang tính cách bản gốc luôn, xem mà cười đau cả bụng. Chứ bản này thì phá vỡ nhiều hình tượng trong manga quá, xa rời nguyên tác, theo mình là ko thể gọi LA được... Xem mà buồn...Hay nhất có lẽ là nhạc phim, mấy bữa nay nghe nhiều đến ám ảnh luôn, lúc nào cũng lẩm nhẩm...

Bình luận

hehe, mình cũng là fan cuồng đấy...Cơ mà chờ manga lâu dễ sợ, dài cổ cả tháng may ra mới được một chap...haiz Dạo này ngộ TTA mất rồi, thích nhất 2 câu đầu   Đăng lúc 15-8-2014 09:05 AM
Mình là fan cuồng Black Butler đấy chứ, ko thế thì sao mình lại làm 1 ver fangirl ở đầu page của bài TTA =))))))  Đăng lúc 14-8-2014 07:35 PM
thế là chỉ vì nhạc phim thôi ah???? mềnh cứ tưởng bạn thích Black Butler hay Hiro san chứ!!! Có lẽ chỉ có mềnh mê zai thôi nhỉ =))))  Đăng lúc 14-8-2014 07:33 AM
Through The Ages - điều đã khiến mình sub phim này =))))))  Đăng lúc 13-8-2014 08:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 23-8-2014 15:09:45 | Chỉ xem của tác giả
Sau cả năm chờ đợi cuối cùng em cũng thấy được cái bộ phim * chấm chấm nước mắt * Cảm ơn chủ thớt nhiều lắm. Em là em đang bị bấn bài Through the ages . Cơ mà coi xong phim hơi thất vọng một tí về undertaker Nhìn anh như từ trong sở thú bước ra ak

Bình luận

Undertaker hiền quá :3 k hợp lắm, nhìn hơi giống bình hoa di động  Đăng lúc 24-8-2014 08:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách