Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: bmwx1ilu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2014] Bài hát hay của Trung Quốc / Sing my song | Dương Khôn, Thái Kiện Nhã, Châu Hoa Kiện, Lưu Hoan [Vietsub E11 End]

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 31-8-2014 07:04:29 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự thì với mình Vén rèm châu ko hay lắm, ko phải kiểu bài hát mà có thể nghe đi nghe lại mà ko ngán, nhưng đạt giải quán quân là rất xứng đáng, vì nó mang phong vị Trung Hoa rất điển hình , nhạc du dương, lời đậm chất thơ, giọng luyến láy cũng rất tuyệt. Nhưng mình thích bản gốc hơn, vòng 2 bác Lưu Hoan sửa lại nghe ngang quá, đến vòng 3 có chú Phí Ngọc Thanh nên lấy lại phần nào. Giờ mình mới nhớ ra chú này từng hát bài Thiên lý chi ngoại với Jay Chou. Bài Nếu có chết của MTTT thực sự hoành tráng, lột xác qua từng vòng nhưng phần giai điệu thì mình lại ko thích lắm vì nó hơi đơn giản.

Mình chỉ có một thắc mắc ko hiểu sao vòng cuối lại phải chia 8 bài ra thành 2 nhóm rồi mỗi nhóm chọn 1 bài vào CK, nhỡ đâu 1 nhóm có 2 bài bình chọn cao nhất thì sao ? Với cả bình chọn sao ko để khán giả cả nước chọn nhỉ, như thế sẽ công bằng, khách quan hơn, lúc đầu thì chỉ có khán giả trong trường quay, lúc sau thì lại là tổ bình chọn. Khán giả ở trường quay hầu hết còn trẻ, gu của họ ko phải của đại đa số, còn tổ bình chọn thì như vòng 2 nhiều bài mình thấy khá khó hiểu. Nhưng dù để cả nước bình chọn thì mình nghĩ kết quả cuối cùng vẫn là Vén rèm châu thôi, bài hát khiến cả TQ vén rèm mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 4-9-2014 14:38:26 | Chỉ xem của tác giả
oa~~~ em mong mỏi được xem show này từ lâu, sau khi nghe Hoắc Tôn hát cả lời và nhạc đều rất hay
em có tìm trên mạng bản 2014 nhưng chất lượng khá tồi , bị cắt nhiều ==""""
em cám ơn subteam nhiều lắm :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 29-1-2015 19:22:15 | Chỉ xem của tác giả
Sing my song 2015 khởi động rồi, được 4ep rồi.
Các bài hát vẫn rất hay.
Kỳ này có giám khảo mới, có thêm nút nhấn tuyển thẳng.
Rất mong kites làm sub.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 31-1-2015 12:22:40 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình làm trọn show này vui quá. Các bài hát trong này đều hay hết. Câu chuyện sau mỗi bài hát đều rất cảm động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 1-2-2015 05:03:23 | Chỉ xem của tác giả
Season 2 đã khởi động rồi cả nhà ơi !!!
Mình hi vọng subteam sẽ tiếp tục cho mọi người được thưởng thức một chương trình âm nhạc tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 26-2-2015 08:20:09 | Chỉ xem của tác giả
Hóng SS2 nào.
Nghe S1 mà cuồng quá đỗi luôn. Hi vọng subteam sẽ làm tiếp SS2 để mọi người cùng được thưởng thức nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 18-3-2015 12:25:41 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Thiệt xem xong mình cũng đơ luôn bài của Dao Gia hay thế mà nhìn cái lần bấm phiếu đầu tiên mà ko tin được thấy có nghi vấn gì rồi bị dìm hàng trắng trợn,chú châu làm cho bài này hay lại càng hay,nhìn mặt ban giám khảo đơ là cũng đủ hiểu rồi,quá shock với kết quả,bạn nào có thông tin thêm về Dao Gia ko rất thích chất nhạc của cô bé này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 6-5-2015 11:38:17 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Xem chung kết của Vén rèm châu có chú Phí Ngọc Thanh thì quá xá ngất ngây luôn.

Nghe bài Có chết cũng phải chết trong tay cô ấy cũng da diết mà trở lại vòng một nghe Mạc Tây Tử Thi kể chuyện tình yêu với Saori sao mà dễ thương quá sức hà.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 8-7-2015 23:07:05 | Chỉ xem của tác giả
Mùa 1 nghe bài Có chết cũng phải chết trong tay nàng mà nổi hết cả da gà lên .
Bài Thư Tình của Chu Tam thì nhẹ nhàng , đơn giản mà ý nghĩa
Hóng mùa 2
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách