Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2013] Up in the wind/ Chờ mùa gió lên/ 等风来/ Nghê Ni, Tỉnh Bách Nhiên/ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 30-5-2015 11:26:19 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này từ lâu lắm rồi giờ cuối cùng thì kites cũng sub
Thần tượng bách nhiên từ lâu giờ <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 31-5-2015 00:30:24 | Chỉ xem của tác giả
xem cái poster cũng như màu sắc thể loại phim thì đoán là phim kiểu vui nhộn rồi, cũng chưa từng nghe đến bất cứ thông tin nào về phim trước đó dù ra mắt năm 2013 nên cũng chưa có ý còm men gì ở đây, đợi xem xong rồi tính
thích 2 người này lắm nên quyết định down về om đợi hè nghỉ rồi cày một thể
tks subteam đã làm việc vất vả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 31-5-2015 12:01:09 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này giống như một cuốn cẩm nang du lịch thu nhỏ về đất nước Nepal vậy, rất nhiều cảnh đẹp về con người và đất nước này.
Nhân vật Vương Xán trong phim khá đặc biệ là một cậu ấm  với tính cách bốc đồng rất buồn cười như lúc đang học thiền anh ta ngang nhiên đi lại nói năng hay lúc đuổi những người trong bể bơi rất ngang tàng và hăng hái tham gia vào cuộc biểu tình ở một đất nước xa lạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 1-6-2015 21:59:20 | Chỉ xem của tác giả
Oa, phim của Tỉnh Bảo.
Xem Happy camp thấy Nghê Ni dễ thương phết. Cơ mà mới chia tay Phùng Thiệu Phong rồi thì phải.
Anyway, Tỉnh bảo trông bao cưng <3 <3 <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 3-6-2015 00:50:19 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Sao ko để tên phim là "Chờ gió lên" ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 5-6-2015 17:13:19 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu cũng thích Tỉnh Bách Nhiên lắm, cơ mà sau vụ của anh ấy với Trịnh Sảng thì có hơi mất cảm tình, tuy nhiên vẫn rất thích diễn xuất của anh, hi vọng còn được xem phim của anh dài dài.
Cám ơn subteam nhiều lắm lắm <3

Bình luận

Úp úp mở mở chuyện hẹn hò đó bạn, dân tình cũng đồn dữ lắm mà ta  Đăng lúc 12-6-2015 09:40 AM
Ủa vụ gì mà lại mất cảm tình hả bạn? Tò mò quá :)  Đăng lúc 11-6-2015 03:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 6-6-2015 10:29:17 | Chỉ xem của tác giả

Trời ơi chờ mãi đi thôi T_T
Năm ngoái lượn lượn topic tổng hợp nhắm được em này, gặp Bảo Kình Kình làm biên kịch nữa nên một phát quyết định đu bám luôn, ai dè tìm lòi mắt không ra một bản sub dù ra từ năm 2013, chắc do lúc ấy Bách Nhiên chưa nổi, nên chỉ biết trách phận hẩm hiu rồi tiếp tục chờ...
Đầu năm nay đu bám fanpage của Tỉnh Bảo bên FB hỏi thăm về phim thì may mắn xin được cái link engsub, xem được nửa thì bận, bỏ dở đó, tới sáng nay rảnh rỗi mới bấm vô xem chưa được 15p nó tắt, không cho xem nữa T_T
Giờ vô đây thấy Kites làm sub thiệt mừng muốn rớt nước mắt luôn T_T
Mìn chỉ muốn nói vậy thôi T_T Mình đã chờ lâu rồi, nên giờ có chờ tiếp cũng được T_T
Cảm ơn subteam nhiều nhiều luôn T_T
Subteam cố lênnnnnnn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 6-6-2015 18:05:24 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời! như thế này làm sao em chịu nổi
cảm ơn mấy bạn đã sub film nhe, mong ngóng không uổng công mà
Tình yêu của em ,em tới đây

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 9-6-2015 19:30:13 | Chỉ xem của tác giả
Chờ gió lên – đứng trước cuộc đời nhiều chông gai, khó khăn này nhiều lúc đơn giản bạn cần im lặng, không làm gì cả và chờ gió lên.

Hình ảnh cuối phim, tiếng chuông gọi trâu về nhà, gây ấn tượng sâu sắc tới mình. Có lẽ thông điệp của bộ phim cũng như thông điệp của hình ảnh ấy, thông điệp mà Vương Xán muốn nói với Trình Thiên Sảng/Trình Vũ Mông khi tặng chiếc chuông ấy “ Dù có đi đâu làm gì quan trọng nhất bạn hãy nhớ đường về nhà”

Bộ phim là 1 câu chuyện đơn giản, không có những tình tiết gây bất ngờ, gây chấn động. Bộ phim là 1 chuyến đi tới Nepal của cô nhà báo Trình Vũ Mông, chuyến đi mà bất đắc dĩ cô phải đi. Những vấn đề của Trình Vũ Mông  có lẽ là vấn đề của nhiều người trẻ ngày nay. Cố gắng tìm kiếm 1 vị trí trong xã hội, cố gắng để thành công, cố gắng để trụ được ở thành phố lớn và cố gắng để bố mẹ vui lòng, tự hào về mình.

Những áp lực đó là những điều mà những người trẻ bây giờ đang phải đối mặt. và có lẽ cũng như Trình Vũ Mông các bạn bây giờ rất nhiều khi cảm thấy mệt mỏi và bi quan với cuộc sống này. Trình Vũ Mông tên thật là Trình Thiên Sảng. Ý nghĩ của cái tên này là luôn luôn vui vẻ mỗi ngày. Bố mẹ ban đầu định đặt tên cô là Thiên Kiêu, nghĩa là niềm tự hào của trời, nhưng sợ sẽ gây áp lực cho cô nên đã đặt tên cô là Thiên Sảng. Sau này chính cô đã nói rằng: “ điều đơn giản là vui vẻ mỗi ngày tôi cũng không làm được cho bố mẹ”. Phân cảnh khi mà Trình Thiên Sảng gọi điện về cho mẹ ngày Trung Thu ( Tết đoàn viên) có lẽ là hoàn cảnh của nhiều người, cô muốn về nhà để ăn bữa cơm đoàn viên với mọi người, lúc ấy cô ấy khóc, mẹ đã nói “ chịu không nổi nữa thì về nhà đi con, ít nhất về nhà cũng có cơm nóng ăn”. Nhưng cuộc đời đâu dễ dàng vậy, cô tự nói với bản thân “ con không về đâu, về nhà là thua hết”. Cô cố gắng đến bây giờ đâu phải cuối cùng là cô về nhà với 2 bàn tay trắng.

Ở đâu đó người ta nói rằng “ mỗi năm bạn nên tới một địa điểm chưa bao giờ tới để biết rằng cuộc sống này muôn màu lắm”. Mỗi chuyến đi đều có ý nghĩa của nó, đi để biết rằng ở đâu cũng có vấn đề của nó, ở đâu cũng có người này người kia, và ở đâu đó có những cuộc sống khác hẳn của bạn.

Đối với Trình Thiên Sảng, chuyến đi này đã giúp cô có thêm bạn, đã cho cô khóc thỏa thích khi mất điện, lúc đó cô khóc vì sợ hãi, sợ hãi tương lai của chính mình, và khóc cho khoảng thời gian qua gắng gượng như thế nào. Chuyến đi đã cho cô có thể tự hỏi chính mình, ước mơ của mình là gì, mình đang sống như thế nào. Cô nói rằng ước mơ giống như mong ước ngày sinh nhật vậy, thay đổi theo từng năm. Chuyến đi đã cho cô nhớ lại những ánh mắt trẻ thơ ngây thơ vui đùa, cho cô thấy rằng cuộc sống này đẹp biết bao. Cho cô thêm 1 người bạn là Vương Xán, xem đoạn Vương Xán diễn kịch với 2 cái găng tay mà bật cười. “ Đừng giày vò mình, vô ích thôi”, là câu Vương Xán nói với Trình Vũ Mông. Nghe đoán đoạn này mình còn phải bật cười . Có lẽ Vương Xán nói đúng thật, bạn cứ ngồi oán trách bản thân, ngồi buồn suy nghĩ cũng chả ích gì vì thế cứ vui vẻ đi . Đoạn đáp trả cũng cười rụng hàm “8 chữ đó cũng được gọi là châm ngôn sống à, thế khi anh nhìn thấy câu “ bớt sinh con đi, trồng nhiều cây hơn” chắc anh xúc động đến nước mắt lưng tròng”

Sống trong cuộc đời này có nhiều cách sống lắm, cũng có nhiều hoàn cảnh lắm. Nhưng nhiều khi bạn nên đơn giản hóa nó HÃY CHỜ GIÓ LÊN. Đừng phức tạp nó quá, cũng đừng buông xuôi nó, hãy đơn giản là đón nhận nó.

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 9-6-2015 21:38:10 | Chỉ xem của tác giả
Down từ lâu rồi nhưng bh mới có thời gian xem phim nhưng phải công nhận là hay thật
Xem xong như kiểu muốn du lịch nepal quá đi ko biết có thật đến đấy là tìm được hạnh phúc tìm được mộng tưởng ko nữa. Xem phim này đúng là ko uổng và nhận ra nhiều điều
Thứ nhất là Tỉnh Bảo rất đẹp trai cái này chắc ko cần nói. Ni Ni xõa tóc xinh hơn
Thứ 2 là mỗi con người trên đời này phải luôn tìm thấy mộng tưởng của bản thân chứ ko phải điều mình muốn, có mà nghĩ thế nào lại ra ước nguyện của mình là được Thiên Sảng ngày ngày vui vẻ ý
Thích nhất đoạn Tỉnh Bảo hát ý, cứ coi lại mãi thấy đáng yêu chết mất
tóm lại là bản thân mình cũng đang chờ mùa gió lên để bay mất những hạt bụi đó
cám ơn subteam nhé

Rate

Thanh.Pham + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách